• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

huyethan12

ủa đơn giản mà bạn,bạn chỉ cần chép cái hiệu ứng chuyển trang vao trước xong on/off để có chuyển trang,tiếp theo copy cái hiệu ứng sao sáng đè vào c:resource là xong.thoát ra là như ý

Thực ra khi tạo FullKastorEnable.rmp anh em lưu ý là phải copy 2 File EUser.dll và gfxtransadapter.dll chép vào ổ C trứơc rôi mới dùng Phần mềm tạo File này, khi bạn apply sẽ không bị lỗi nữa !
Với c2z.rmp cũng vậy phải copy file EFSrv.dll ra ô C trước !

Đã làm như bác nhưng c2z.rmp ko ăn thua file FullKastorEnable.rmp tạo bằng đt tốt nhất là tạo bằng wed của chính 2 tác giả của full hiệu ứng đưa ra.

manhphanmem

Các bạn dùng n 82 nhiều khi app FullKastorEnable.rmp và bật theme effec không có hiệu ứng ngay cả khi khởi động lại thế là cài lại Full_Effects_FP1FP2 mất công, nếu nó không lên đc bạn chỉ cần app cả c2z.rmp nữa sẽ có hiệu ứng nhưng c2z.rmp phải tạo bằng wed nhé. Ko biết fix lại file ThemeEffectsFP1_fullFx_camfixnày còn bị thế ko

- Mình dùng N82 chỉ cần app FullKastorEnable.rmp lúc nào cũng có effect mà, không cần app C2Z vì file này hay gây ra lỗi
- Chưa fix được lỗi cam trên N82

prettyboy247

Bac buingocdien ơi cài đồng hồ của bác chạy chạy kim giây nhìn đẹp quá, bác cho em xin bộ cài với

bạn cài phần mềm này sau đó dùng pat ẩn đồng hồ mặc định của máy đi và chỉnh đồng hồ kim vào vị trí đồng hồ bị ẩn là được,có nhiều kiểu đồng hồ cho bạn lựa chọn

manhphanmem

Bác prettyboy247 ơi, cái gói "effect sao sáng cực đẹp" bác làm cách nào lược bỏ phần sấm sét đi cho nhẹ máy giúp em với. chỉ phần sấm sét thui nhé. bác chịu khó lược hết các file thành phần tạo nên hiệu ứng sấm sét nhá, chứ chỉ xoá mỗi cái hình ảnh ko thì vẫn còn các file khác hoạt động nên vẫn nặng máy

huyethan12

Đấy là bạn ko bị hoặc ít khi tắt bật hiệu ứng trước mình bị thế nên phải app c2z nêu ko lài phải cài lại c2z tạo bằng wed ko có lỗi đâu nêu ko bị thì thôi sẵn đây đưa cho mọi ngươi wed tạo c2z cho ai cần http://whitesoft.dyndns.org:2222/c2z?lang=1 Có file efsrv.dll rồi thì vào trang web dưới tạo file efsrv (rất đơn giản )
1-up file efsrv.dll lên
2-chọn loại C2ZW
3-make part
4-down file về là xong
Bạn prettyboy247 có thể đưa cả wed tạo FullKastorEnable.rmp lên bài viết của mình để bạn nào muốn tạo cũng đc mà lại an toàn hơn . thank mọi người

Chỉnh sửa cuối:

tuan0212

- Mình dùng N82 chỉ cần app FullKastorEnable.rmp lúc nào cũng có effect mà, không cần app C2Z vì file này hay gây ra lỗi
- Chưa fix được lỗi cam trên N82
Chuẩn! Mình dùng N82 cũng thế.

Được cái nọ mất cái nọ mất cái kia thôi ! Nản

lehoaitam

các bạn cho mình hỏi khi vào menu trên dãy thể hiên pin va sóng hiệu ứng không lên được trên đó .cái đó là do theme hay sao ak!khi cài hình nến full màn hình thì màn hình chờ thể hiện đầy đủ còn vào menu thì lại bị mất 1 phần ở trên đầu

tuan0212

mình ko bị lỗi camera fix rồi mà đọc kĩ bài đi

Cho hỏi: Hiệu ứng Effect của bạn có hiệu ứng chuyển MENU không ( hiệu ứng chuyển trang mà lật lật, mượt mượt ấy )? Hay là chỉ có hiệu ứng ICON thôi?

kakaman

prettyboy247 ơi ban cho mình xin mấy hiệu ứng ICON đc ko..mình chỉ cần hiệu ứng ICON để chép đè nên hiệu ứng phượng hoàng của mình
- mà cho mình hỏi...menu của mình nếu đẻ ở dạng lưới thì có hiệu ứng.nhưng khi chuyển menu sang dạng danh sách thi lại ko có hiệu ứng nhỉ..mình sài Ê66

prettyboy247

prettyboy247 ơi ban cho mình xin mấy hiệu ứng ICON đc ko..mình chỉ cần hiệu ứng ICON để chép đè nên hiệu ứng phượng hoàng của mình
- mà cho mình hỏi...menu của mình nếu đẻ ở dạng lưới thì có hiệu ứng.nhưng khi chuyển menu sang dạng danh sách thi lại ko có hiệu ứng nhỉ..mình sài Ê66
dạng danh sách ko có hiệu ứng đâu bác,vì theo hàng dọc nên danh sách nhỏ vì thế ko có hiệu ứng bác ak,còn hiệu ứng icon thì bạn dow ở phần hiệu ứng icon đó,dow những effec nào mà trong mục effec đó chỉ có mấy file ảnh và 2-3 file .xml .kln j đó thôi,đừng copy cái foder nào mà có nhiều file vd như có file (ActivateIdleViewSwitchShowHide_default.kml) là những hiệu ứng gồm cả chuyển trang nếu đè vào sẽ bị mất hiệu ứng chuyển trang cũ,bạn có thể lấy hiệu ứng phượng hoàng hoặc sấm sét của mình,sau đó đổi mấy file ảnh mà bạn thix nó hiển thị trong menu thay xong chép đè vào là được như ý ban

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Bác prettyboy247 ơi, cái gói "effect sao sáng cực đẹp" bác làm cách nào lược bỏ phần sấm sét đi cho nhẹ máy giúp em với. chỉ phần sấm sét thui nhé. bác chịu khó lược hết các file thành phần tạo nên hiệu ứng sấm sét nhá, chứ chỉ xoá mỗi cái hình ảnh ko thì vẫn còn các file khác hoạt động nên vẫn nặng máy

mình đã lược bỏ đi hiệu ứng chỉ còn hơn 400kb mà vẫn có dầy đủ hiuêu ứng kể cả sấm sét nhé,nếu bạn ko thix có sấm sét thì pm mình sẽ bỏ đi,tại mình thấy hiệu ứng này đẹp nhất là cái sấm sét và mưa khi thoát ra màn chờ nếu kết hợp v-home thì tuyệt mừ

Chỉnh sửa cuối:

kakaman

kình kết cái hiệu ứng này nhất..bạn loại bỏ cái hiệu ứng sấm sét( may mình nó hay bị đơ vì cái sấm sét đó)
và bỏ lun cái hiệu ứng lá rơi khi mình mở môt ứng dụng
nói tóm lại bạn laòi bỏ hết hiệu ứng chỉ giữ lại hiệu ứng chuyên trang thui

huyethan12

tất cả nhé

Cho hỏi: Hiệu ứng Effect của bạn có hiệu ứng chuyển MENU không ( hiệu ứng chuyển trang mà lật lật, mượt mượt ấy )? Hay là chỉ có hiệu ứng ICON thôi?
tất cả bạn nhé có hết

prettyboy247 nhiệt tình thật thực ra muốn thêm bớt hiệu ứng cũng dễ mà chỉ là xóa thêm file đổi tên là đc bỏ chút tg là biết hết

manhphanmem

dạng danh sách ko có hiệu ứng đâu bác,vì theo hàng dọc nên danh sách nhỏ vì thế ko có hiệu ứng bác ak,còn hiệu ứng icon thì bạn dow ở phần hiệu ứng icon đó,dow những effec nào mà trong mục effec đó chỉ có mấy file ảnh và 2-3 file .xml .kln j đó thôi,đừng copy cái foder nào mà có nhiều file vd như có file (ActivateIdleViewSwitchShowHide_default.kml) là những hiệu ứng gồm cả chuyển trang nếu đè vào sẽ bị mất hiệu ứng chuyển trang cũ,bạn có thể lấy hiệu ứng phượng hoàng hoặc sấm sét của mình,sau đó đổi mấy file ảnh mà bạn thix nó hiển thị trong menu thay xong chép đè vào là được như ý ban

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

mình đã lược bỏ đi hiệu ứng chỉ còn hơn 400kb mà vẫn có dầy đủ hiuêu ứng kể cả sấm sét nhé,nếu bạn ko thix có sấm sét thì pm mình sẽ bỏ đi,tại mình thấy hiệu ứng này đẹp nhất là cái sấm sét và mưa khi thoát ra màn chờ nếu kết hợp v-home thì tuyệt mừ

Từ bộ effect rút gọn 400kb Bác làm ơn tiếp tục bỏ hộ em cái sấm sét + lá rơi nhé, vì khi từ màn home có sấm sét mà vào menu thì toàn bị đơ máy thui, còn cái lá rơi nó làm mở các thứ chậm quá.

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

tất cả nhé

tất cả bạn nhé có hết

prettyboy247 nhiệt tình thật thực ra muốn thêm bớt hiệu ứng cũng dễ mà chỉ là xóa thêm file đổi tên là đc bỏ chút tg là biết hết

Không biết cái hiệu ứng sao sáng có dùng được cho 5800 không ? Mình test mãi mà chỉ thấy xuất hiện hiệu ứng sấm sét và hiệu ứng hucyển trang không thấy hiệu ứng icon sao sáng ! Anh em nào dùng v5 làm đựợc phiền lên tiếng giúp để test tiếp !

lehoaitam

prettyboy247 co thể làm cho mình cái hiệu ứng hoa sen kết hợp với hiệu ứng chuyển trang fresh va hiệu ứng icon 23 trang 16 kèm với mua và sấm sét khi thoát ra menu không,cám ơn bạn nhiều

kakaman

Từ bộ effect rút gọn 400kb Bác làm ơn tiếp tục bỏ hộ em cái sấm sét + lá rơi nhé, vì khi từ màn home có sấm sét mà vào menu thì toàn bị đơ máy thui, còn cái lá rơi nó làm mở các thứ chậm quá.

mình cũng bị như bạn.kết mỗi cái hiệu ứng chuyển trang

lirain79

Bác ơi ! bác có thể bỏ dùm em cái hiệu ứng lá rơi được không ..chứ có lá rơi nó vào ứng dụng chậm quá...Hay bác có thể thay hiệu ứng lá rơi bằng hiệu ứng zoom í..như vậy sẽ nhanh hơn khi vào ứng dụng ..nhờ bác giúp dùm em..thank

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

bác giúp dùm em nhanh chứ em suốt ruột was..huhuhu

Chỉnh sửa cuối:

tuan0212

bạn dùng hiệu ứng icon chưa?hay mới chỉ có chuyển trang hả bạn bạn copy mấy hiệu ứng icon của mình đè vào là đuoc mà.
còn về camera có bản khắc phục camera này bạn xóa bản kia đi cài bản này nhé.lưu ý tắt apply file fullkastori.rmp trong rompatche trước khi gỡ ra nhé,ko sẽ ko vào được menu đâu

Đã làm và cài ThemeEffectsFP1_fullFx_camfix.rar.7z‎, nhưng vẫn không fix được lỗi Camera trên N82. Ai làm được thì chia se mình chút kinh nghiệm với

Cảm ơn mọi người!

Status
Không mở trả lời sau này.