• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

damvanty

Làm thế nào mà mình chỉ cần hiệu ứng chuyển trang k cần effect icon nhỉ
Mà chuyển trang ở 5320 giật lắm o..để tớ làm..tớ cũng k thich lắm

>>> mình mới đầu dùng cũng giật lắm nhưng mình tự làm 1 cái eff nhẹ chút nên dùng bt thôi ko làm sao cả:D
Còn cái chuyển trang như bạn nói thì đơn giản hơn nhiều >> ko bị lag đâu mà thay đổi cũng dễ
Lưu ý : chủ yếu là bạn làm được 2 file này là ok hết (c2z và fullkastorenable.rmp)
Ah nếu dùng chuyển trang thôi thì (ko cần c2z đâu) nhưng cần để khởi động thôi chỉ cần aplly 1 lần duy nhất khi khởi động máy:|

Ah nếu cần thì tí mình úp file của mình cho xem được ko >>> ok:D

prettyboy247

Làm thế nào mà mình chỉ cần hiệu ứng chuyển trang k cần effect icon nhỉ
Mà chuyển trang ở 5320 giật lắm o..để tớ làm..tớ cũng k thich lắm

chuyển trang ko hề giật bạn ak,có giật là do hiệu ứng ở icon và menu nên giật thôi.nếu bạn chỉ dug chuyển trang thì bạn copy hiệu ứng chuyển trang ko là được

Bo0Bo0

Cái hiệu ứng chuyển trang là cái nào bạn..có phải cái file ở đầu tiên ko?
mình cài xong k thấy nó chuyển gì cả bạn à..toàn effect toàn màn hình thôi
Mà mình k có file fullkastorenable.mình chỉ có file kastor Ui trước bạn bảo mình làm ý

prettyboy247

Mà mình k có file fullkastorenable.mình chỉ có file kastor Ui trước bạn bảo mình làm ý

muốn có chuyển trang bạn fai dùng fullkastor...rmp nhé.bạn cứ làm theo cái hướng dẫn đầu tiên.để tạo đủ các bước rồi apply thêm cái c2z nữa là được

damvanty

:D Thử dùng file của mình xem
http://vietup.com/file-17741-afdkfkdg.rar.html
dùng RDomainplus để apply nhé !
chúc thành công

Bo0Bo0

Thế file KastorUi trước bạn đưa mình là file gì thế,có apply tất cả ko

prettyboy247

Thế file KastorUi trước bạn đưa mình là file gì thế,có apply tất cả ko

k apply cai kastorui mà chỉ apply fullkast...thôi.k ko dùng được 2 cái đâu bạn,hiệu ứng chuyển trang ở trên cùng đó bạn thử đi

Bo0Bo0

Vừa apply rồi restart lại..hix máy toàn đứng im thôi..sợ quá đê =))

Chỉnh sửa cuối:

AlyCuong

Active Member
Vừa apply rồi restart lại..hix máy toàn đứng im thôi..sợ quá đê

Đứng im là do C2z đó, bạn bật thủ công file này thì không đứng máy đâu, khởi động xong thì bật lại.

nvt187qn

cài xong hiệu ứng này,không biết sao con n95 8gb của mình cứ vào menu la bị restart hoài,và cuối cùng bật nguồn lên chỉ thấy hiện chữ Nokia thôi, phải đi bảo hành rồi,mình sợ phần mềm này rồi,huhu,

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

làm sao khắc phục lỗi bật nguồn chỉ hiện chữ nokia, cho mình hỏi có thể chạy lại chương trình được không? mà làm cách nào để chạy lại,xin giúp với,thanks

Chỉnh sửa cuối:

Bo0Bo0

@ntv87 : ặc gà vậy bạn.mình cũng bi như bạn nhưng k đến nỗi phải hoảng loạn như bạn..test phần mềm bị là chuyện bình thường nhưng chưa bao giờ phải đem bảo hành cả...bạn cứ tắt đi bật lại rồi bỏ apply mấy cái ấy trong rompatcher đi..còn nếu mà ví dụ k lên thì bạn cắm cap usb vào xóa hết 2 cái c2z và kastor kia đi là máy bật bt mà..
Đừng có gì cũng đem bảo hành..máy có bị sao đâu mà bảo hành...rõ vớ vẩn
bạn k hợp test phần mềm rồi(hehe máy mình từ trước đến nay cài bao loại.đơ có..màn hình k lên cũng có.đen xì cũng có...có làm sao đâu)

Đứng im là do C2z đó, bạn bật thủ công file này thì không đứng máy đâu, khởi động xong thì bật lại.

Mình cũng nghĩ là do 2 cái đó nên lần test thứ 2 mình đã bỏ apply auto rồi thế mà vẫn bị mới kinh..thôi trung thành effect icon k cần chuyển trang nữa...effect icon làm phát được ngay thế mà chuyển trang ảo vãi ra

nvt187qn

vấn đề là nó cứ reset hoài, không thể nhận cáp usb được bạn hà, vào giao diện menu là bị reset ngay,làm sao vào rompatcher được bạn,thế đành phải fotmat 4 ngón vậy!

kakaman

cài xong hiệu ứng này,không biết sao con n95 8gb của mình cứ vào menu la bị restart hoài,và cuối cùng bật nguồn lên chỉ thấy hiện chữ Nokia thôi, phải đi bảo hành rồi,mình sợ phần mềm này rồi,huhu,

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

làm sao khắc phục lỗi bật nguồn chỉ hiện chữ nokia, cho mình hỏi có thể chạy lại chương trình được không? mà làm cách nào để chạy lại,xin giúp với,thanks
hỏi:làm sao khắc phục lỗi bật nguồn chỉ hiện chữ nokia,
trả lời: 4mat
luc truoc mình cũng bị vậy.cài bản FP2 cho FP1 nên máy bị treo lun,reset lại máy chỉ hiện mỗi chữ nokia.........4mat xong máy lại dùng như thường

prettyboy247

hỏi:làm sao khắc phục lỗi bật nguồn chỉ hiện chữ nokia,
trả lời: 4mat
luc truoc mình cũng bị vậy.cài bản FP2 cho FP1 nên máy bị treo lun,reset lại máy chỉ hiện mỗi chữ nokia.........4mat xong máy lại dùng như thường

đơn giản nếu dùng rompatche trong thẻ thì tháo thẻ nhớ ra cắm vào mt xóa file c2z đi,nắp lại bật nguồn nên là được.còn cài vào máy thì phải fomat.nếu dùng phần mềm jdtakaman quản lí soft đag chạy ấy,thì dùng phần mềm đó để vào phần mềm rompatcher bỏ apply la ok

Status
Không mở trả lời sau này.