• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

AlyCuong

Active Member
prettyboy247 chép cho mình cái hiệu ứng mưa khi thoát ra màn hình chờ đi, chỉ một mình hiệu ứng mưa thôi nhé, mấy hiệu ứng khác mình muốn giữ nguyên.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

AppShellFolderOpen_default.kml - Hiệu ứng truy cập Menu và thư mục
AppShellFolderClose_default.kml - Hiệu ứng Thoát thư mục hiện tại
CompOptionsMenuMain_default.kml - Hiệu ứng Menu
CompOptionsMenuCascade_default.kml - Hiệu ứng Menu phụ
AppActivate_default.kml - Hiệu ứng chương trình đã mở
AppShellExit_default.kml - Hiệu ứng Quay lại
AppExit_default.kml - Hiệu ứng Thoát
AppStartRect_default.kml - Hiệu ứng mở chương trình
GridAppShellItem_default.kml - Hiệu ứng biểu tượng
GridAppShellBackground_default.kml - Hiệu ứng chọn biểu tượng
LayoutSwitch_default.kml - Chuyển màn hình dọc sang màn hình ngang
LayoutSwitchExit_default.kml - Chuyển màn hình ngang sang màn hình dọc
( trích dẫn bài . tìm trong c:\ resource\effects )
Các bạn copy , paste các hiệu ứng các từ các hiệu ứng mình thik( Nên sưu tầm test những hiệu ứng khác nhau ) ! Theo mình nên thay thế từng cái để test chọn đc cái vừa ý nhé ! Mod những hiệu ứng full mới đầy đủ effect ! (Cái manifest đừng đè nhé )
Các bạn có thể thay thế a.png , b.png, particle_city để thay đổi hình hiệu ứng trong danh sách menu dạng )
Mình vẫn đang tìm hiểu thui
^^ để có đc hiệu ứng vừa ý theo ý thích của cá nhân riêng mình các bạn nên chịu khó 1 chút !

Cái này hiệu ứng mở Jbak Taskman là cái nào nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

foreverlove3189

Bác chủ topic nhiệt tình quá!..vậy giúp dùm mình 1 chút ha......xin nói trước là mình cũng làm tất cả các bước rồi ó, và nó cũng thành công lun oì!..có hiệu ứng chuyển trang và cũng làm đc các hiệu ứng sấm sét, chim, cá...(nhìn đẹp đắm đuối lun)......và vấn đề của mình đây: mình làm lần đầu tiên thì có hiêu ứng chuyển trang, nhưng khi thay theme khác thì mất hết mấy cái hiệu ứng lun!!!,khởi động máy lại thì không thể vào bất cứ ứng dụng nào cả, (có nghiã là chỉ có màn hình ở ngoài thôi, k bấm menu đc,nhưng bấm các số hay chữ trên bàn phím vẫn đc!) và thế là *#7370# ,...có 1 điều sau khi format lại thì không hack đc, fải chạy lại firmware thì mới hack bình thường!!!
Và khi hack xong mình làm các hiệu ứng này lun, (cài xplore với jabartask xong là làm lun ó)..lần này thì thành công mỹ mãn!!!..(có nghĩa là thay theme hay khởi động máy đều đc..k có mất các hiệu ứng!!..)...tiếp đến cài các phần mềm khác vô máy thì xuất hiện tình trạng đang cài nữa chừng máy treo lun...khơỉ động lại thì chỉ hiện màn hình trắng,không vô thêm đc nưã, và....hic..4ngón!!!
Vấn đề của mình là như thế, bạn giúp mình đc không? Mình cũng đang xài e63 ó!..(mình xin lỗi là k thể đọc hơn 80 trang của topic để tìm cách giải quyết, mình toàn online bằng đt nên bạn thông cảm ha)

AlyCuong

Active Member
Bác chủ topic nhiệt tình quá!..vậy giúp dùm mình 1 chút ha......xin nói trước là mình cũng làm tất cả các bước rồi ó, và nó cũng thành công lun oì!..có hiệu ứng chuyển trang và cũng làm đc các hiệu ứng sấm sét, chim, cá...(nhìn đẹp đắm đuối lun)......và vấn đề của mình đây: mình làm lần đầu tiên thì có hiêu ứng chuyển trang, nhưng khi thay theme khác thì mất hết mấy cái hiệu ứng lun!!!,khởi động máy lại thì không thể vào bất cứ ứng dụng nào cả, (có nghiã là chỉ có màn hình ở ngoài thôi, k bấm menu đc,nhưng bấm các số hay chữ trên bàn phím vẫn đc!) và thế là *#7370# ,...có 1 điều sau khi format lại thì không hack đc, fải chạy lại firmware thì mới hack bình thường!!!
Và khi hack xong mình làm các hiệu ứng này lun, (cài xplore với jabartask xong là làm lun ó)..lần này thì thành công mỹ mãn!!!..(có nghĩa là thay theme hay khởi động máy đều đc..k có mất các hiệu ứng!!..)...tiếp đến cài các phần mềm khác vô máy thì xuất hiện tình trạng đang cài nữa chừng máy treo lun...khơỉ động lại thì chỉ hiện màn hình trắng,không vô thêm đc nưã, và....hic..4ngón!!!
Vấn đề của mình là như thế, bạn giúp mình đc không? Mình cũng đang xài e63 ó!..(mình xin lỗi là k thể đọc hơn 80 trang của topic để tìm cách giải quyết, mình toàn online bằng đt nên bạn thông cảm ha)

Mình nghĩ vấn đề của bạn nằm ở file C2z đấy, lúc trước mình cũng khởi động là máy đứng im re, tháo thẻ nhớ ra là khởi động lại bình thường. Tốt nhất là k nên autostart C2z, bật thủ công cho lành. Nếu chưa dc thì bạn đợi chủ Top hướng dẫn thêm nhé.:D

magus

chủ thớt ơi mìng kg làm được effect tuyết rơi và còn làm hư luôn cả effect mưa và sấm sét luôn,mỗi khi khởi động lại máy mình bị đơ,fải tháo thẻ nhớ ra thì mới khởi động bình thường

prettyboy247

cho mình hỏi là bạn có aply caí pat c2z nào ở trong rompatcher ko?vì bài của mình làm cho dong e ko cần file c2z vì file đó gây ra môt số lôĩ,bạn bỏ apply file đó thử xem,đưng lên fomat máy vôị mà nên tháo thẻ nhớ ra là khởi đông được ngay ak,có gì a e sẽ giúp vì các lôĩ mình đa đêù trải qua rồi,nếu k có cách j mới phaỉ fomat,mà bạn nên hack vĩnh viễn đê fomat mà ko phải hack lại cũng như chạy laị fw rât nguy hiểm

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

chủ thớt ơi mìng kg làm được effect tuyết rơi và còn làm hư luôn cả effect mưa và sấm sét luôn,mỗi khi khởi động lại máy mình bị đơ,fải tháo thẻ nhớ ra thì mới khởi động bình thường

maý bạn chắc dùng cả c2z ak,lưu ý bạn là copy ảnh tuyết rơi thì phải đổi đúng tên và kik thước anh,ảnh fai đuôi .png nhé.và chỉ tạo ở ngoài rồi mới copy vào hiệu ưng đưng chép đè khi đang chạy hiệu ưng nhé,nếu giờ bị lỗi bạn nên cài lại cái themefecfp1,2 rồi làm lại hiệu ưng về mặc đinh cho ổn đinh đã xong chép lại hiệu ưng bạn thix vào là ôn thôi

Chỉnh sửa cuối:

foreverlove3189

ah trong máy có cái file c2zbin (mình thấy nó ghi thế) cái đó dùng để chặn thông báo lúc file java kết nối internet đó!..và bạn cho mình hỏi thêm là khi máy treo thì mình rút the nhớ ra là vào đc, vậy khi mình gắn thẻ vô là treo típ đúng không?..vây có cách nào khắc phục hok bạn? (cám ơn chủ topic đã trả lời ngay câu hỏi cuả mình )....ah còn 1 vấn đề nữa thôi, lúc mình làm thành công các hiệu ứng chuyển trang và chuyển qua laị các icon thì có hiện tượng treo menu (có nghĩa là mình đang lướt web bằng opera hoặc đang mở 1 chương trình nào đó, mình bấm vào jbaktask để ra ngoài menu thì menu treo, fải vào lại jbartask lần nữa rồi mơí vào menu đc!!!, vấn đề này hơi khó chịu chút thôi chứ ko sao, nếu khắc phục đc thì quá tốt, còn k thì vẫn chấp nhận đc) cám ơn bác chủ topic đã đọc câu hỏi của mình!

As2T_4ever

tui chưa làm được chỗ này nà
""Cài file ThemeEffect đúng dòng máy (FP1 hay FP2)khi cài đến đoạn dánh dấu các bạn đánh dấu tất cả các ô cho mình""
sau đó tớ vẫn cài được chỗ này
""cài xong cài tiếp Generator_Kastor (đính kèm dưới)
Sau đó các bạn dùng explore vào Z:\sys\bin tìm 2 file EUser.dll và gfxtransadapter.dll chép vào ổ C(để đâu cũng được)
*Tiếp theo:Vào nơi chứa các ứng dụng đã cài đặt, nhấn vào biểu tượng FullKastor lúc nãy đã cài, nó sẽ tạo ra 1 file patch tên FullKastorEnable.rmp trong C:\ (dùng explore để tìm file đó)
Các bạn chép file patch này vào E:\patches xong vào phần mềm rompatcher Aply FullKastorEnable.rmp và Open4All add auto nhé"""
vì cài ko được theme effect nên ko hiểu chỗ này
"".tiếp đến vào cài đặt effec trong theme mở off/on
Sau đó khởi động lại máy là đã có hiệu ứng chuyển trang rồi nhé.xong bạn chép đè cái hiệu ứng bên dưới của mình vào c:resource và off/on lại là được hiệu ứng như của mình.chúc các bạn thành công"""
mong anh em pdaviet làm được rồi thì giúp mình với.thank

prettyboy247

ah trong máy có cái file c2zbin (mình thấy nó ghi thế) cái đó dùng để chặn thông báo lúc file java kết nối internet đó!..và bạn cho mình hỏi thêm là khi máy treo thì mình rút the nhớ ra là vào đc, vậy khi mình gắn thẻ vô là treo típ đúng không?..vây có cách nào khắc phục hok bạn? (cám ơn chủ topic đã trả lời ngay câu hỏi cuả mình )....ah còn 1 vấn đề nữa thôi, lúc mình làm thành công các hiệu ứng chuyển trang và chuyển qua laị các icon thì có hiện tượng treo menu (có nghĩa là mình đang lướt web bằng opera hoặc đang mở 1 chương trình nào đó, mình bấm vào jbaktask để ra ngoài menu thì menu treo, fải vào lại jbartask lần nữa rồi mơí vào menu đc!!!, vấn đề này hơi khó chịu chút thôi chứ ko sao, nếu khắc phục đc thì quá tốt, còn k thì vẫn chấp nhận đc) cám ơn bác chủ topic đã đọc câu hỏi của mình!

các lỗi bạn nói đều do file c2z bin apply nhé.mà cái c2zbin đâu phải để chặn các ứng dụng java được hỏi đâu bạn,mà là cái c2z bin_Thumb mới là cái chặn.bạn bỏ apply cái c2z bin rồi xóa đi lấy cái này của mình để chặn thông báo ứng dụng java xem còn lỗi ko nhé.mình dùng e71 ko hề bị lỗi gì luôn.

tui chưa làm được chỗ này nà
""Cài file ThemeEffect đúng dòng máy (FP1 hay FP2)khi cài đến đoạn dánh dấu các bạn đánh dấu tất cả các ô cho mình""
sau đó tớ vẫn cài được chỗ này
""cài xong cài tiếp Generator_Kastor (đính kèm dưới)
Sau đó các bạn dùng explore vào Z:\sys\bin tìm 2 file EUser.dll và gfxtransadapter.dll chép vào ổ C(để đâu cũng được)
*Tiếp theo:Vào nơi chứa các ứng dụng đã cài đặt, nhấn vào biểu tượng FullKastor lúc nãy đã cài, nó sẽ tạo ra 1 file patch tên FullKastorEnable.rmp trong C:\ (dùng explore để tìm file đó)
Các bạn chép file patch này vào E:\patches xong vào phần mềm rompatcher Aply FullKastorEnable.rmp và Open4All add auto nhé"""
vì cài ko được theme effect nên ko hiểu chỗ này
"".tiếp đến vào cài đặt effec trong theme mở off/on
Sau đó khởi động lại máy là đã có hiệu ứng chuyển trang rồi nhé.xong bạn chép đè cái hiệu ứng bên dưới của mình vào c:resource và off/on lại là được hiệu ứng như của mình.chúc các bạn thành công"""
mong anh em pdaviet làm được rồi thì giúp mình với.thank

bạn đang dùng máy gì vậy,khi cài ThemeEffect đúng dòng máy (FP1 hay FP2 báo lỗi gì mà ko được hả bạn

As2T_4ever

mình xài c5 bạn à.tớ thử cài cả fp1 và fp2 nhưng máy báo"""ko thể cài đặt phần cài đặt này đa có sẵn""..nản quá..thấy mấy cái bạn làm mà thèm

Chỉnh sửa cuối:

prettyboy247

mình xài c5 bạn à..nản quá..thấy mấy cái bạn làm mà thèm quá

có phải nó báo lỗi ứng dụng đã có sẵn ko thể cài đặt ko?bạn thử vào theme xong tùy chọn và xem có dòng các hiệu ứng giao diện on/off ko? ko thì bạn add yah mình tloi cho dễ prettyboy_0129

prettyboy247 chép cho mình cái hiệu ứng mưa khi thoát ra màn hình chờ đi, chỉ một mình hiệu ứng mưa thôi nhé, mấy hiệu ứng khác mình muốn giữ nguyên.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Cái này hiệu ứng mở Jbak Taskman là cái nào nhỉ.

ý bạn là lấy riêng hiệu ứng mưa ở ngoài màn chờ vào 1 foder ak

As2T_4ever

có phải nó báo lỗi ứng dụng đã có sẵn ko thể cài đặt ko?bạn thử vào theme xong tùy chọn và xem có dòng các hiệu ứng giao diện on/off ko? ko thì bạn add yah mình tloi cho dễ prettyboy_0129

ý bạn là lấy riêng hiệu ứng mưa ở ngoài màn chờ vào 1 foder ak
ừ đúng rồi.ban onl di

quan8338

ko biết nokia 5700 có làm được ko nhỉ.mình cài themes effect mà ko thấy hiên on of gì cả

magus

mình đã cài theme effect fix cam rồi mà vẫn bị lỗi khi mở camera,có cách nào khắc phục khg chủ thớt,mình xài con N82, sẳng đó bạn giúp mình làm cái hiệu ứng tuyết rơi và có luôn cái vệt sáng để di chuyển trong menu nha bạn

Chỉnh sửa cuối:

shjdoku

N82 của mình không bị lỗi khi cài bản mới

e xin cái efect giống như máy N81

chứ không phải chỉ cách cài cho N81

Status
Không mở trả lời sau này.