• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

prayer_7994

cho e hỏi e sài nokia 6700slide! e hack fw = phoenix. hack xong thì thấy co sẵn Rompatcher nên khi cài Rompatcher Plush+ thì máy báo lỗi là đã có ứng dụng này rồi. e bỏ qa bước này. e làm tiếp tới bước cài Full_Effects_FP1FP2 thì máy cũng báo có rồi, nh mà e thấy máy e có hiệu ứng themes thiệc. nh mà xấu qoắc nên e làm theo cách trên mong khắc fục đc @@ e cài típ FullKastor thì bình thường. e vào rompatcher click apply hết tiếp tục làm theo hướng dẫn. e reset máy rồi copy mục effect vào c:/re...... rồi ra bật on/off hiệu ứng themes nh mà vẫn k đc :((
xong e đổi qa cách khác e cài c2z. e reset máy là apply c2z thì bây h hiệu ứng icon mới xuất hiện. nh hiệu ứng chuyển trang vãn theo kỉu mặc định của máy :(( ai có sài đt joong e thì chỉ cho e với :((
e xin cảm ơn rất nhìu

Trunghuy90

cho e hỏi e sài nokia 6700slide! e hack fw = phoenix. hack xong thì thấy co sẵn Rompatcher nên khi cài Rompatcher Plush+ thì máy báo lỗi là đã có ứng dụng này rồi. e bỏ qa bước này. e làm tiếp tới bước cài Full_Effects_FP1FP2 thì máy cũng báo có rồi, nh mà e thấy máy e có hiệu ứng themes thiệc. nh mà xấu qoắc nên e làm theo cách trên mong khắc fục đc @@ e cài típ FullKastor thì bình thường. e vào rompatcher click apply hết tiếp tục làm theo hướng dẫn. e reset máy rồi copy mục effect vào c:/re...... rồi ra bật on/off hiệu ứng themes nh mà vẫn k đc :((
xong e đổi qa cách khác e cài c2z. e reset máy là apply c2z thì bây h hiệu ứng icon mới xuất hiện. nh hiệu ứng chuyển trang vãn theo kỉu mặc định của máy :(( ai có sài đt joong e thì chỉ cho e với :((
e xin cảm ơn rất nhìu

với dòng fp2 thì không cần phải phức tạp nhiều.chỉ cần patch c2z là ok nhé.
Dow bộ effect ở trên về chép đúng theo đường dẫn như hd ở trên.apply c2z trong rompatcher ok.không phải khởi động lại máy,cũng không phải apply nhiều patch làm gì.
Lưu ý:ở trên có những bộ effect mà chủ topic up không có kèm hiệu ứng chuyển trang.bộ đầy đủ nhất là sao sang cuc dep.chuc vui!

prayer_7994

với dòng fp2 thì không cần phải phức tạp nhiều.chỉ cần patch c2z là ok nhé.
Dow bộ effect ở trên về chép đúng theo đường dẫn như hd ở trên.apply c2z trong rompatcher ok.không phải khởi động lại máy,cũng không phải apply nhiều patch làm gì.
Lưu ý:ở trên có những bộ effect mà chủ topic up không có kèm hiệu ứng chuyển trang.bộ đầy đủ nhất là sao sang cuc dep.chuc vui!

àh e hỉu rồi @@ làm hqa e mò mún chết ^^~ vậy là chỉ cần c2z và bộ effect thôu fải k a? tks a :D

huyroby

bạn ơi mình dùng e72 minh lỡ hacks bằng phoenix rồi cái rompatch nó có sẵn trong máy rồi mình cài cái cc2 thì không tìm thấy folder patch ở đâu. không lẽ mình phải xóa cái rompatch cũ đi hả bạn. có cách nào khác mà mình không phải xóa bản rompatch đi không bạn, giúp mình với nhé

Trunghuy90

Có những máy sau hack không có thư mục PATCHES.hãy tạo thư mục có tên PATCHES ở trong thẻ,copy 2 file open4all và intallsever đều có đuôi là .rmp vào thư mục vừa tạo ra.đồng thời vào rompatcher apply chúng lên.
Sao đó vào đây tạo file c2z cho máy mình.
http://whitesoft.dyndns.org:2222/c2z?lang=1
lấy được c2z rùi,dow về chép vào thư mục PATCHES vừa tạo ra ở trên.sau đó lại vào rompatcher apply cái c2z lên.
Không phải cài rompatcher khác nhé.ok chúc vui !!!

huyroby

mình cám ơn bạn nha về cơ bản thì mình làm được rồi nhưng thành công hay không thì mình chưa biết vì hôm qua cố tình copy mấy file vào c:patchs trong khi hướng dẫn là copy vào E:patchs hiện tại cái romphatch bị lỗi không mở nên được đang phải hack lại phone dù sao cũng thanks trunghuy nha :D

hoanvnu

E dùng Phoenix . Sau khi Hack máy xong thì phần Rompacher tự động được cài vào máy. Vậy nên, mặc dù trong máy đã có tất cả những path trên nhưng vẫn ko sử dụng đựoc. Mong các bác chỉ giáo

Chỉnh sửa cuối:

Trunghuy90

E dùng Phoenix . Sau khi Hack máy xong thì phần Rompacher tự động được cài vào máy. Vậy nên, mặc dù trong máy đã có tất cả những path trên nhưng vẫn ko sử dụng đựoc. Mong các bác chỉ giáo
lần sau trước khi đặt câu hỏi,k nên nói là hack bằng gì nhé,vì hack bằng JAF hay phoenix cũng thế thôi ha.quan trọng trong câu hỏi là dùng máy gì?fp1 hay fp2 là mọi người sẽ giúp đc thôi.và k dùng đc cái gì?và làm đến bước nào rùi?hay làm all các bước mà vẫn k đc?

heaven3tt

em hỏi ti .em dùng n95 -1 chạy cái này máy em có chịu đựng đc ko và ngốn ram ko em có cái c2z tạo online hay trên dt gì day mỗi khi em apply thử là nó ko thể vao menu vì menu em đa thay đổ hàng cột .ko bit dùng effect thì thôi cái thay đổi hàng côt của em ko nó đánh nhau mất .hjx

Chỉnh sửa cuối:

se7enlove1608

em đã dùng file fix riêng camfix cho N82 nhưng vẫn không chụp ảnh được khi mở ccamera ở màn hình home,vẫn là cái lỗi camera đó,nhưng nếu vào menu rồi mới bật camera thì vẫn được.bác nào cho em kinh nghiệm giải quyết với.đợt trước đọc qua thấy có bác cũng bị lỗi này mà.nhưng mà đợt trước em dùng E63 chạy effect phe phé có quan tâm vấn đề này đâu,hix.
N82 yếu hơn E63,E63 chạy theme effect+theme 2mb ngon lành,n82 chạy cứ đơ đơ,các thao tác cũng không mượt.chán quá!

mà em chả hiểu file c2z có vai trò gì ở đây,cả 2 máy em đều không dùng c2z vẫn ngon lành,mỗi tội N82 không chụp hình nhanh được.

huyroby

mình cài bây giờ có hiệu ứng icon với hiệu ứng chuyển trang rồi nhưng mình còn vất phải mấy bước nhỏ là mình copy file KastorUI.rmp vào thư mục patches trong thẻ nhớ rồi nhưng mình vào rompatch lại không thấy nhận và mình tìm được rompatcherauto.exe rồi nhưng nó nằm trong thư mục C/sys/bin chứ không phải c/sys/hash còn trong thẻ nhớ mình mình không thể tìm thấy file đó ở đâu cả liệu mình có thể copy file ở thu mục bin rồi đổi tên chép vào thư mục hash ở ổ c với thư mục bin trong thẻ nhớ được không. giúp mình khắc phục 2 thắng mắc này với :(

prettyboy247

mình cài bây giờ có hiệu ứng icon với hiệu ứng chuyển trang rồi nhưng mình còn vất phải mấy bước nhỏ là mình copy file KastorUI.rmp vào thư mục patches trong thẻ nhớ rồi nhưng mình vào rompatch lại không thấy nhận và mình tìm được rompatcherauto.exe rồi nhưng nó nằm trong thư mục C/sys/bin chứ không phải c/sys/hash còn trong thẻ nhớ mình mình không thể tìm thấy file đó ở đâu cả liệu mình có thể copy file ở thu mục bin rồi đổi tên chép vào thư mục hash ở ổ c với thư mục bin trong thẻ nhớ được không. giúp mình khắc phục 2 thắng mắc này với :(

bạn phải cài rompatcher trên thẻ nhớ thì mới tìm thấy rompatcherauto như mjh nói là cài trên thẻ mới tìm thấy cái cần tìm.thu2 là bạn chỉ cần dùng file fullkastor...rmp thui nhé,ko cần file kastorui.rmp đâu.nhưng nêú đã có dầy đủ hiểụ ứng rồi bạn chỉ cần qtam rằng khi đổi theme và reset may thì còn hiệu ứng nữa ko thôi.

se7enlove1608

bác pretyboy ơi,cái saosaocucdep chỉ có hiệu ứng hình bên trái thôi,bác up nốt hiệu ứng bên phải luôn được không?ở đó rõ ràng có 2 hiệu ứng mà?

huyroby

khi restart máy thì hiệu ứng chuyển trang với icon thì vẫn còn không cần phải on/off lại nhưng hiệu ứng ánh sao hoạc sắm chớp thì phải vào rompatch apply mới có
mình phải làm thế nào để hoàn thiện hơn bạn chị mình với

Trunghuy90

khi restart máy thì hiệu ứng chuyển trang với icon thì vẫn còn không cần phải on/off lại nhưng hiệu ứng ánh sao hoạc sắm chớp thì phải vào rompatch apply mới có
mình phải làm thế nào để hoàn thiện hơn bạn chị mình với
luôn apply auto trong rompatch là ok.(auto là tự khởi động nhé)vậy là reset thoải mái hiệu ứng vẫn tự khởi động ha!

heaven3tt

Em làm mà chả biết cách on/off them ở đâu trên n95 -1 .dứơi đây là bc em làm ko bjt sai hay thiếu .bác nàobít chỉ em với .ko em đập máy ra mất đầu tiên em :cài Rompatcher Plush Python rồi Vào c:\sys\hash\ copy file rompatcherauto.exe ra C:Đổi tên thành 0rpautostart.exe Vào e:\sys\bin\ copy rompatcherauto.exe ra E:
Đổi tên thành 0rpautostart.exe và copy tất cả trở lại.( THẾ CÓ DELETE CÁI FILE CŨ TRONG MÁX KO ☺HAY DỂ CẢ 2) .Và Down file đính kèm domainsrv.zip Giải nén được
C_sys_hash_domainsrv.exe => copy vô c:\sys\hash\ đổi tên thành domainsrv.exe
F_sys_bin_domainsrv.exe => copy vô e:\sys\bin\ đổi tên thành domainsrv.exerồirestart máy. Xong đã tạo đc file FullKastorEnable.rmp và apply cung Open4all.Sau đó cài ThemeEffectsFP1_fullFx_camfix cho n95 -1 .Reset .Còn muốn đôi them effects thì tải effects.rar bên duơi giai nén vô C/resource(để cả thu mục effects đúng ko).hết mà cha thấy effects là gj

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 16 minutes:

Em làm mà chả biết cách on/off them ở đâu trên n95 -1 .dứơi đây là bc em làm ko bjt sai hay thiếu .bác nàobít chỉ em với .ko em đập máy ra mất đầu tiên em :cài Rompatcher Plush Python rồi Vào c:\sys\hash\ copy file rompatcherauto.exe ra C:Đổi tên thành 0rpautostart.exe Vào e:\sys\bin\ copy rompatcherauto.exe ra E:
Đổi tên thành 0rpautostart.exe và copy tất cả trở lại.( THẾ CÓ DELETE CÁI FILE CŨ TRONG MÁX KO ☺HAY DỂ CẢ 2) .Và Down file đính kèm domainsrv.zip Giải nén được
C_sys_hash_domainsrv.exe => copy vô c:\sys\hash\ đổi tên thành domainsrv.exe
F_sys_bin_domainsrv.exe => copy vô e:\sys\bin\ đổi tên thành domainsrv.exerồirestart máy. Xong đã tạo đc file FullKastorEnable.rmp và apply cung Open4all.Sau đó cài ThemeEffectsFP1_fullFx_camfix cho n95 -1 .Reset .Còn muốn đôi them effects thì tải effects.rar bên duơi giai nén vô C/resource(để cả thu mục effects đúng ko).hết mà cha thấy effects là gj

oài em bit chinh on/of nhung thay theme laj mat hut ko chay nua

Chỉnh sửa cuối:

huyroby

mình để chế độ auto rồi đấy chứ nhưng chỉ những hiệu ứng mà copy vào C:resource là nó không tự khởi động
to heaven3tt: bạn vào chỗ lụa chọn themes rồi vào menu thì bạn thấy có phần các hiệu ứng trong themes đó bạn vào đó là nhìn thấy chứ on/off

Status
Không mở trả lời sau này.