• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.
Sao mình không copy đè vào c:resource được nhỉ @.@ , nó kêu không thể tạo thư mục c:resource @.@

bác alpy cái này chưa Open4All RP+
khi chép đè thì off hiệu ứng trong theme xong chép đè vào xong on lại hiệu ứng trong theme là ok

prettyboy247

Công nhận e2z chạy ổn ngon lành chua thấy phát hiện lỗi
forder effect gốc của ổ C: trước thì chép đè hiệu ứng giờ dung lượng forder đó lên tới 3mp rùi bạn nào bít cách nào để xoá những phần mình copy vào để lại những file gốc cũ của nó không ( để giảm dung lượng máy thui)

cái này đơn giản thui,bạn vào c:resource/effects đánh dấu hết các file chỉ để lại file mainf...mf thôi,sau đó xóa hết file đã đánh dấu,tiếp theo bạn chép hiệu ứng nào mà bạn thick vào là xong.nhớ bỏ lại file mainf.mf ở efects định dùng đi trước khi copy vào nhé.sau đó off/on lại hiệu ứng là nhẹ ngay mà

cái này đơn giản thui,bạn vào c:resource/effects đánh dấu hết các file chỉ để lại file mainf...mf thôi,sau đó xóa hết file đã đánh dấu,tiếp theo bạn chép hiệu ứng nào mà bạn thick vào là xong.nhớ bỏ lại file mainf.mf ở efects định dùng đi trước khi copy vào nhé.sau đó off/on lại hiệu ứng là nhẹ ngay mà

kậu hiểu nhầm ý mình rồi giờ mình dùng e2z mà có nghĩa các file trước kia mình chép vào forder effect ở ổ C nay không cần nữa dùng ổ e: mà
mình để nguyên forder effect ở ổ C thì vẫn chạy hiệu ững bình thuờng (vẫn chạy ổ e: nhé ) sau khi chuyển foder effect ở ổ C đi đồng nghĩa với xoá nó thì không chạy đc effect nữa mình nghĩ là phải giữ lại file gốc nhưng chẳng pit file nào là file gốc cả có khi lại 4mát lại máy làm lại từ đầu :)) thì vất vả quá

spamthoi

Mình copy vào được rồi , mình On / Off mãi chẳng thấy hiệu ứng gì . Thấy mỗi cái hiệu ứng bình thường

prettyboy247

kậu hiểu nhầm ý mình rồi giờ mình dùng e2z mà có nghĩa các file trước kia mình chép vào forder effect ở ổ C nay không cần nữa dùng ổ e: mà
mình để nguyên forder effect ở ổ C thì vẫn chạy hiệu ững bình thuờng (vẫn chạy ổ e: nhé ) sau khi chuyển foder effect ở ổ C đi đồng nghĩa với xoá nó thì không chạy đc effect nữa mình nghĩ là phải giữ lại file gốc nhưng chẳng pit file nào là file gốc cả có khi lại 4mát lại máy làm lại từ đầu :)) thì vất vả quá

máy mình k cần dùng e2z nên mình cũng chưa từng xem về công dụng của nó,nên chưa hiểu lắm bạn tự tim hiểu nhé.dòng fp1 kị c2z và e2z lắm

prettyboy247

Bạn dùng e72 đã apply c2z trong rompatcher và copy hiệu ứng mới vào c:resource chưa.nếu ko có hiệu ứng thì bạn dùng xplore mở file mainf...mf gì ấy sửa đường dẫn bên trong dòng đầu tiên từ c:resource thành z:resource là đc

benraiso

e71x AT&T,làm đúng như hướng dẫn.dùng effect FP1 thì vào menu ko được,dùng của Fp2 thì có effect on/off nhưng bật lên chẳng thấy gì,các bước còn lại đều hoàn hảo ko sai sót.liệu có fải do E71x wá gớm không :|:|:|

prettyboy247

e71x AT&T,làm đúng như hướng dẫn.dùng effect FP1 thì vào menu ko được,dùng của Fp2 thì có effect on/off nhưng bật lên chẳng thấy gì,các bước còn lại đều hoàn hảo ko sai sót.liệu có fải do E71x wá gớm không :|:|:|

ko phải đâu bạn,là do ban làm chưa đúng bước nào đó thôi,nếu vẫn ko làm được pm yah: prettyboy_0129 mình hd bạn trực tiếp làm lun xem đc ko nào

benraiso

hic,mình làm di làm lại 2,3 lần rồi.mình nge nói e71x là FP2 chứ không fải FP1 như e71 thường.sử dụng FW riêng của At&T.theo bạn nên sử dụng cái ThemeEffectsFP1 hay ThemeEffectsFP2

hiện nay khó khăn là ở chồ E71x là FP2 mà ko có theme efect mới đau.cài file themeeffectFP2 thì khi bật efects on/off không thấy thay đổi gì cả.các bước còn lại mình ngĩ kô sai vì đã làm nhiều lần rồi.

Chỉnh sửa cuối:

prettyboy247

hic,mình làm di làm lại 2,3 lần rồi.mình nge nói e71x là FP2 chứ không fải FP1 như e71 thường.sử dụng FW riêng của At&T.theo bạn nên sử dụng cái ThemeEffectsFP1 hay ThemeEffectsFP2

dùng cái fp1 bạn ak,cài cái fp2 rồi apply fullkas là ko vào đc menu đâu,nếu như máy bạn có sẵn on/off tư đầu mới là dòng fp2 giờ bạn có onl ko?mình hd cho pm yah mjh ay

Nhoxly00

Ai có cái hiệu ứng này cho mình xin với nhé:

zippobc

Các bạn chép file patch này vào E:\patches xong vào phần mềm rompatcher Aply FullKastorEnable.rmp và Open4All add auto nhé.tiếp đến vào cài đặt effec trong theme mở off/on
chỗ off/on là tna`o vậy a, e dùng 6120c đến đây thì ko bít nữa, hic

prettyboy247

Các bạn chép file patch này vào E:\patches xong vào phần mềm rompatcher Aply FullKastorEnable.rmp và Open4All add auto nhé.tiếp đến vào cài đặt effec trong theme mở off/on
chỗ off/on là tna`o vậy a, e dùng 6120c đến đây thì ko bít nữa, hic

bạn cài xong themfectsFp1.sis xong reset máy,sau đó vào chỗ giao diện nếu là tiếng việt,còn vào theme là tiếng anh,bạn đến chỗ chọn theme mà bạn đã và đang sử dụng cài ấn option hoặc tùy chọn bạn sẽ thấy có thêm 1dòng có 2lựa chọn đó là on/off

duongdinhqui

ôi hiệu ứng đẹp quá bạn ơi.mh dùng 58 fw gốc.mh có đủ hết các thứ rồi bjo mh chép vao rersource co đc k bác

duongdinhqui

mh đã làm nhưng lại k thấy co sao đâu.chỉ có hiệu ứng chuyên màn hình hay ứng dụng thôi.mh dung 58 fw gốc nhé.ai làm đc trên 58 k?chỉ dùm mh với

vanmailaem

ko tạo dc file FullKastorEnable.rmp anh à!!
máy em cụng ko kiếm dc file gfxtransadapter.dll. trong Z:\sys\bin
em xài N76 v31.0.0.1!!
ai giúp em với..có cách nào khác không!!

Status
Không mở trả lời sau này.