• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

vinhcl_102

mình vừa mod lại 1effects. Anh em cho y kien. Chi mod thoi.
Anh
Anh
Tai
dùng sai thẻ hay sao mà không hiện hình đành dẫn link ảnh cho mọi người.

Chỉnh sửa cuối:

cylopsking

mình dùng 5230 đã hack và dùng ez2, fullcatot mà không có hiệu ứng trong menu như hình còn các hiệu ứng khác đều có là sao vậy chủ pic. Hay v5 không có hiệu ứng trong menu?

prettyboy247

mình dùng 5230 đã hack và dùng ez2, fullcatot mà không có hiệu ứng trong menu như hình còn các hiệu ứng khác đều có là sao vậy chủ pic. Hay v5 không có hiệu ứng trong menu?

bạn thử dùng hiệu ứng khác xem sao?đã có chuyển trang rồi phải có ở menu chứ

cylopsking

mình đã đổi 3 cái rùi mà vào menu ngoài icon ra thì đen thui chả thấy sao hay hoa bay đâu cả. hix
P/s: bạn đã test trên v5 chưa vậy?

Chỉnh sửa cuối:

cylopsking

mình restas cả chục lần rùi vẫn thế thui. Chắc v5 không có hiệu ứng trong menu. Thank đã chỉ dẫn.

prettyboy247

mình restas cả chục lần rùi vẫn thế thui. Chắc v5 không có hiệu ứng trong menu. Thank đã chỉ dẫn.

có đầy đủ nhé bạn,có khi menu hiệu ứng nhiều hơn cả v3 ấy.có khi máy chưa đã nhận hiệu ứng,bạn xem lại đường dẫn file manif...mf ở trong thư mục effects có phải là z:resource ko hay là c:resource

*Tiếp theo:Vào nơi chứa các ứng dụng đã cài đặt, nhấn vào biểu tượng FullKastor lúc nãy đã cài, nó sẽ tạo ra 1 file patch tên FullKastorEnable.rmp trong C:\ (dùng explore để tìm file

sao bác ơi mình dùng n73 đến bước này thỳ kô đc nưa~. kô vào đc cái FullKastor vào cái nó thoát ra luôn. vào C:/ tìm thì kô thấy file trên ??

prettyboy247

*Tiếp theo:Vào nơi chứa các ứng dụng đã cài đặt, nhấn vào biểu tượng FullKastor lúc nãy đã cài, nó sẽ tạo ra 1 file patch tên FullKastorEnable.rmp trong C:\ (dùng explore để tìm file

sao bác ơi mình dùng n73 đến bước này thỳ kô đc nưa~. kô vào đc cái FullKastor vào cái nó thoát ra luôn. vào C:/ tìm thì kô thấy file trên ??

theo như mấy bạn dùng n73 trước.thì đều nói ko hỗ trợ n73 vì khi cài xong file themefectFP1.sis thì ko thấy on/off trong theme mặc dù đã reset.bạn xem của bạn có on/off ko đã nhé.rồi xét tạo file Fullkastorui.rmp sau

cylopsking

có đầy đủ nhé bạn,có khi menu hiệu ứng nhiều hơn cả v3 ấy.có khi máy chưa đã nhận hiệu ứng,bạn xem lại đường dẫn file manif...mf ở trong thư mục effects có phải là z:resource ko hay là c:resource

đường dẫn đó là c:resource bạn à. có đúng không hay nhầm.

prettyboy247

đường dẫn đó là c:resource bạn à. có đúng không hay nhầm.

nhầm rồi bạn,như thế là máy bạn chưa nhận hiệu ứng,mà chỉ có hiệu ứng mặc định của máy thôi.bạn sửa lại đường dẫn file manif...mf thành z:resource nhé.dùng xplore sửa ấy.cái dòng đầu tiên hay thứ 2 gì đó.những máy dùng c2z fp2 thì phải là z:resource trong file manif...mf còn fp1 la`c:resource bạn đổi thành z sau đó off/on lại hiệu ứng xem sao nhé

cylopsking

để mình test. Mình dùng ez2 chứ không phải cz2.
P/s: tui đã test cho về z thì mất tất cả hiệu ứng luôn. Thui kệ nó đi thank bạn nhìu.

Chỉnh sửa cuối:

prettyboy247

Ko phải đâu bạn theo mình nghĩ bạn dùng e2z nên mới đổi sang z mất hiệu ứng chứ dùng c2z thì mọi người dùng bt ma,mình thì chưa dùng e2z bao giờ nên cũng ko dàh lắm.

duongdinhqui

um bạn tải cái này về rồi làm theo hdẫn bên trong nhé.xem có bị mất hiệu ứng khi reset ko?có gì pm lên nha

http://www.mup5.com/file-22182-AutoStartTheme.rar.html

đã làm đc bước này b ơi

1/ Bỏ file domainsrv_1 vào C:\sys\hash và đổi tên nó thành domainsrv.exe .

2/ Bỏ file domainsrv_2 vào E:\sys\bin và cũng đổi tên nó thành domainsrv.exe .

nhưng đến bước 3 C:\sys\bin thì không thấy RPAutoStart.exe đâu. chỉ thấy có JtmAutoStsrt.exe thôi

Prettyboy247 xem hộ mh cái nhé

Chỉnh sửa cuối:

vietnam0

đã làm đc bước này b ơi

nhưng đến bước 3 C:\sys\bin thì không thấy RPAutoStart.exe đâu.
Prettyboy247 xem hộ mh cái nhé

Đọc ký HD sử dụng trước khi dùng.
B3. Tiếp theo mình hướng dẫn Tự động bật theme effects khi khởi động lại máy
• Vào c:\sys\hash\ copy file rompatcherauto.exe ra C:Đổi tên thành 0rpautostart.exe(lưu ý là số 0) và copy trở lại
• Vào e:\sys\bin\ copy rompatcherauto.exe ra E:
Đổi tên thành 0rpautostart.exe((lưu ý là số 0) và copy trở lại

duongdinhqui

Đọc ký HD sử dụng trước khi dùng.
B3. Tiếp theo mình hướng dẫn Tự động bật theme effects khi khởi động lại máy
• Vào c:\sys\hash\ copy file rompatcherauto.exe ra C:Đổi tên thành 0rpautostart.exe(lưu ý là số 0) và copy trở lại
• Vào e:\sys\bin\ copy rompatcherauto.exe ra E:
Đổi tên thành 0rpautostart.exe((lưu ý là số 0) và copy trở lại
nguyên văn của bản mh dow làm mh tìm mãi cha thấy RPAutoStart.exe
Effect thì đẹp nhưng mỗi lần tắt hay restart máy lại phải vào Theme bật lại thì phiền quá .

Mình đã tìm ra đc cách giải quyết nó rồi , làm xong tắt hay restart gì theme cũng auto hết , khỏi phải vào chỉnh lại .

Đã test thử trên N82 và N95 8G V35 ---> kết quả tốt .

----------------------------------------------

Các bạn down file bên dưới về và làm như sau :

3/ Vào C:\sys\bin đổi tên RPAutoStart.exe thành 0RPAutoStart.exe ( số 0 ) .

Cách này sẽ làm cho RomPatcher chạy trước OS trong quá trình khởi động máy . Còn 2 file domainsrv sẽ giữ chân thư mục Theme Effect lại kô cho OS tắt nó khi tắt máy .

4/ Restart máy !

Status
Không mở trả lời sau này.