• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các lỗi xảy ra trên nokia N8

LeMyChinh

Nơi đây sẽ tổng hợp tất cả các lỗi phần cứng và phần mềm của em N8 trong quá trình sử dụng của mọi người đã đúc rút.hi vọng nó sẽ có ích cho những anh em sau này có ý định "xơi em này"
theo dân trí :
“Siêu phẩm” Nokia N8 dính lỗi nguồn
Nhà sản xuất điện thoại di động hàng đầu thế giới Nokia vừa lên tiếng thừa nhận một số smartphone N8 của hãng bị lỗi nguồn khiến thiết bị tự động tắt.

Tuyên bố trên được đưa ra trong thời điểm các chuyên gia phân tích nhận định thành công của N8, chiếc smartphone đầu tiên của Nokia N8 được đánh giá là đối thủ xứng tầm của điện thoại iPhone, sẽ đóng vai trò rất quan trọng đối với lợi nhuận thu được của Nokia trong quý tài chính hiện tại.

Giám đốc bán hàng của Nokia Niklas Savander cho biết một số người dùng N8 cho biết chiếc điện thoại của họ tự tắt nguồn và không thể bật lại được.

Một phát ngôn viên thừa nhận lỗi này là do một vấn đề trong quá trình sản xuất nhưng đã được sửa chữa.

Người này cũng khẳng định số lượng các máy N8 gặp phải sự cố này là rất ít nhưng từ chối cho biết con số chính xác. “Chắc chắn không phải tất cả người dùng đều đã thông báo với Nokia về những sự cố này, vì vậy, con số cuối cùng của những sản phẩm dính lỗi có thể sẽ còn tăng lên”, nhà phân tích Sami Sarkamies của Nordea nhận định “Những sự cố về mặt phần cứng có thể rất khó để phát hiện và sửa chữa”.

Nokia N8 được đánh giá vượt trội so với các smartphone đối thủ với camera 12 “chấm”. Tuy nhiên, bộ vi xử lý của chiếc điện thoại có tốc độ chậm hơn với với Samsung Galaxy S và chiếc iPhone thế hệ mới nhất của Apple.
.End

Đây có lẽ là câu trả lời chính xác nhất dành cho anh em bị hiện tượng máy tự động khởi động lại và mất nguồn máy sau khi đem về sử dụng:((.tuy nói là đã sử lý hết và số lượng máy lỗi ko nhiều nhưng.....ko nhiều là bao nhiêu :-/.ai đang mua dùng rồi mà bị nếu đổi được thì nên đổi máy mới.ai đang định xơi thì nên để ý và test thật kĩ nhé.^^
Xin chân thành cảm ơn>:) và chúc mọi người may mắn :D

nghiabanh

Hehe tớ cũng mắc phải cái lỗi này, may mà mang ra cửa hàng thì họ đổi cho con mới. Giờ thì dùng ok rồi

nguulangkiem

sài 1 lúc thì màn hình nó lại tôi tối ko biết có phải lỗi ko hay nó thiết kế thế ???
rồi xóa mấy phần mềm đã cái nó cứ Swype setting no cứ báo Reboot the phone after uninstall.... rồi đơ lun phải khởi động lại mở lên thì vẫn còn>.<
Ae nào bị thế ko ?

Chỉnh sửa cuối:

luanthieugia

vấn đề N8 cần ae giúp

Máy mình lấy từ ngày 7/11 đến nay thường xuyên bị tự động reset. 1 số bạn nói có thể do sung đột Soft. Hôm nay quyết định reset mặc định ko cài soft để test xem sao. :D
Vấn đề ở đây mình có cài X-plore ngay khi khởi động xong mình cho hiện bộ nhớ Ram trống lên thấy còn trống 135MB. sau khi cho vài soft hoạt động ( duyệt web, video...) kiểm tra lại thấy ram còn trống 110MB. Điều đáng nói sau khi tắt ứng dụng đi bộ nhớ Ram ko giải phóng dc mà vẫn ở mức 110Mb và giảm dần theo thời gian sử dụng. Cứ vậy đến khi xuống 100-90Mb là máy bị reset. Mình đã dùng qua vài đời máy Nokia chưa gặp con nào như con này. Bác nào có N8 làm ơn test giúp nhé. Cảm ơn các bạn.
P/s: Vì lý do này mà mình nghĩ máy mình bị lỗi nhiều hơn là xung đột soft.

traigia999

Mình cũng chưa bị sao, nhớ lại hồi mới lấy con N97, trong 10 ngày phải ra Care 2 lần, nên rất thông cảm với ai mới mua máy mà bị lỗi. Kể cả khi chúng nó sửa cho ngon lành rồi nhưng vẫn cứ thấy ức chế mạnh.~X(

luanthieugia

Vậy là mình dính chấu rồi. Buồn. lần đầu tiên đi tiên phong thì bị tụt hố luôn. sau ko dại nữa.

manle

Vậy là mình dính chấu rồi. Buồn. lần đầu tiên đi tiên phong thì bị tụt hố luôn. sau ko dại nữa.
Bạn lấy từ ngày 7/11 mà tiên phong cái gì. Bạn bị như vậy thì thành thật chia buồn cùng bạn. Nhưng cũng do bạn mua máy hấp tấp, ko chịu test kỹ càng. Nếu như trong ngày hoặc ngày sau mà bị như vậy thì được đổi máy mới rồi. Lúc mình mua mình test đến 4 cái, trong đó có 1 cái bị reset như bạn nói đấy, 1 cái thì cảm ứng ko nhạy và bị treo, 1 cái thì chụp hình ko nét, con còn lại thì oke và mình đã hốt nó. Từ 6/11 đến giờ chưa hề bị lỗi gì cả. N8 lỗi rất nhiều nên bạn nào có ý định mua N8 thì hãy test thật kỷ. Đừng mua hấp tấp. Mua thì chọn vào buổi trưa, ít khách các em nhân viên sẽ có thời gian rỗi mà cho mình test thoải mái. Lúc mình mua N8 cũng là buổi trưa tại showroom nokia Đà Nẵng, cả cửa hàng chỉ mỗi mình và 4 cô nhân viên, thời gian test 1t. Hihi.
Mình bày bạn một cách nha: Format N8 về trạng thái xuất xưởng hết đi, ko bỏ sim luôn, đến showroom nokia vờ xem N8, đợi nhân viên sơ hở đổi N8 lỗi của mình lấy con N8 mới về. Hehe. 80% thành công. Vì các em ít để ý lắm, lúc xem máy cầm máy đến ghế sofa ngồi test. Chúc bạn mau chóng đổi lợn què thành lợn lành nhé. Hehe

Chỉnh sửa cuối:

luanthieugia

Bạn lấy từ ngày 7/11 mà tiên phong cái gì. Bạn bị như vậy thì thành thật chia buồn cùng bạn. Nhưng cũng do bạn mua máy hấp tấp, ko chịu test kỹ càng. Nếu như trong ngày hoặc ngày sau mà bị như vậy thì được đổi máy mới rồi. Lúc mình mua mình test đến 4 cái, trong đó có 1 cái bị reset như bạn nói đấy, 1 cái thì cảm ứng ko nhạy và bị treo, 1 cái thì chụp hình ko nét, con còn lại thì oke và mình đã hốt nó. Từ 6/11 đến giờ chưa hề bị lỗi gì cả. N8 lỗi rất nhiều nên bạn nào có ý định mua N8 thì hãy test thật kỷ. Đừng mua hấp tấp. Mua thì chọn vào buổi trưa, ít khách các em nhân viên sẽ có thời gian rỗi mà cho mình test thoải mái. Lúc mình mua N8 cũng là buổi trưa tại showroom nokia Đà Nẵng, cả cửa hàng chỉ mỗi mình và 4 cô nhân viên, thời gian test 1t. Hihi.
Mình bày bạn một cách nha: Format N8 về trạng thái xuất xưởng hết đi, ko bỏ sim luôn, đến showroom nokia vờ xem N8, đợi nhân viên sơ hở đổi N8 lỗi của mình lấy con N8 mới về. Hehe. 80% thành công. Vì các em ít để ý lắm, lúc xem máy cầm máy đến ghế sofa ngồi test. Chúc bạn mau chóng đổi lợn què thành lợn lành nhé. Hehe

hehe 7/11 thì cũng cùng 1 lô hàng nhập về thôi.

Showroom DN mình ko biết. còn ở HN ko thoải mái thế đâu khi bạn chưa ra khỏi của hàng thì luôn có nv kèm để tư vấn và hướng dẫn sử dụng hehe. Mình test khá kỹ chứ ko phải test chơi đâu. Nếu lỗi trong ngày đầu thì khỏi nói rồi. Những ngày đầu sử dụng ko thấy nó reset mà có cũng ko biết vì có thể lúc đó nó ở trong túi rồi :D
Mấy ngày gần đây lỗi reset mới sảy ra thường xuyên đó chứ. Thôi số đên cam chịu vậy. Hi vọng lên case được giải quyết nhanh và êm xuôi :D

nghiabanh

Showroom DN mình ko biết. còn ở HN ko thoải mái thế đâu khi bạn chưa ra khỏi của hàng thì luôn có nv kèm để tư vấn và hướng dẫn sử dụng hehe. Mình test khá kỹ chứ ko phải test chơi đâu. Nếu lỗi trong ngày đầu thì khỏi nói rồi. Những ngày đầu sử dụng ko thấy nó reset mà có cũng ko biết vì có thể lúc đó nó ở trong túi rồi :D
Mấy ngày gần đây lỗi reset mới sảy ra thường xuyên đó chứ. Thôi số đên cam chịu vậy. Hi vọng lên case được giải quyết nhanh và êm xuôi :D

Mình mua hôm 6/11 ở Nokia care 12 Hai Bà Trưng. Lúc ở đấy test thì ok về nhà dùng được 2 hôm tự nhiên đang lướt web thì đơ luôn và phải đợi 1 lúc lâu mới khởi động lại được và cắm sạc pin lúc đó cũng không nhận. Mình mang đến thì may họ lại đổi cho con mới và dùng đến bây h chưa bị làm sao hết. Nói chung là test trứoc cũng chỉ giải quyết được 1 số vấn đề chứ không hoàn toàn thoát khỏi bị dính lỗi, bạn nào đen thì gặp phải thôi.

NguyenTu

Super V.I.P

Copy Ovi, hình ảnh và film demo... trên ổ cứng ra PC, rồi dùng N8 format ổ cứng, format thẻ xem sao nhé!!

manle

Thì bạn cứ thử cách mình mách xem. Hehe. Ai biết được. Sẽ có sơ hở mà. Đúng là số đen thì chịu. Thôi cũng đừng buồn. Vì dùng một thời gian chứ ai dùng lâu dài đâu. Sau này sẽ có rất nhiều sự lựa chon để đổi. Hi. Thấy Nokia U ghiền ghê.

marhi600

anh em oi. N8 khi mo bat ki 1 file JPG nao bang Photos co san cung ko hien thi va bi treo thi phai lam the nao. Nho anh em chi giup

phiphong_78

thử chạy lại fw coi thử còn bị ko :D
ko đc đâu bác ah.thăng ban em nó mua con máy về nó nhờ em xin cer và key để cài phần mềm.ai dè em vừa mới mang về thì em nó ngỏm củ tỏi bật mãi nguồn chả lên.em tưởng lỗi fw,em dùng cả jaf lẫn phoenix chạy lại máy tính báo done rồi thế mà bật vẫn ko lên nguồn.em đành phải bảo thằng bạn mang đi bảo hành.đúng là tự nhiên đâm ra lại mang tiếng.nokia tụt hậu rồi siêu phẩm gì mà chẳng kiểm tra kỹ trươc khi xuất xường,em lên các diễn đàn khác mọi người kêu lỗi nhiều lắm đâm ra em cũng đỡ áy náy vơi thằng bạn

hogiapc

máy mình mới mua được 8 ngày, ngày đầu mới mua nó bị tình trạng tự động khởi động lại.
Mấy ngày sau mình test kĩ lăm:
Không mở ứng dụng nào hết
tự động khởi động lại sau 17 phút ( khoảng cách đều và chính xác như nhau)
số lần khởi động là trên 10 lần
mình đang rất là bực với tình trạng này

- Máy không hack, con nguyên thủy( chỉ sign phần mềm thôi)
- Mình đã thử rất nhiều cách mà máy vẫn bị tình trạng " tự động reset máy sau 17 phút"
+ Khôi phục cài đặt gốc
+ up lại FW
+ Không cài 1 phần mềm gì hết(nghĩ là xuong đột phần mềm)
-- Mà anh em lưu ý nha : pin 100% và 50 % hay 30 % trở xuống đều bị tình trạng này
Thời gian bị cách nhau khoảng 18 tiếng

Bây giờ mình sẽ thử hack phone xem sao, rồi mới mang nó vào nokia care

--- Bực nhất là máy mới mua, mà phải mang vào nokia sửa chữa và bảo hành ( không xem khách hàng ra gì hết)
Cứ như bên nước ngoài là đổi mới ngay lập tức, chứ không là kiện cho sập tiệm

Máy chính hãng Nokia- mua ở thế giới di dộng, cách đây 4 tháng mình mua C6 ở thế giới di động cũng bị lỗi bàn phím(tất cả C6 ở thế giới di động mình test đều bị lỗi 05 cái, không cho lấy lại tiền, bắt đổi qua modem khác, dành ngham đắng nuốt cay láy em 1202 500k)

natan

hic đang lăm le rước e N8 về dinh nhưng thấy tình hình kiểu này kô ổn rùi đành phải từ bỏ ý định này thui,tăm tia qua e ip4 vậy hic