• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các lỗi xảy ra trên nokia N8

khong_co_ai

Active Member
N8 bị lỗi cuộc gọi đến thì mình nghe thấy bên kia nói, minh nói bên kia không nghe thấy hoặc phải hét vào điện thoại thì bên kia nghe thấy rất bé. Có bác nào bị như vậy chưa? chia xẻ kinh nghiệm sử lý cho em nhé,
Máy em nó không thường xuyên bị thế nhưng 1 tuần cũng bị vài ngày (chủ yếu là buổi sáng). Mang đi nokia care thì nó bảo không làm sao cả. tức quá. nếu không phải hơn chục triệu thì nó bị "ăn đòn" từ lâu rồi!

Chỉnh sửa cuối:

soc0la

chào các bạn! mình đang định ra tết làm 1 em N8 cho sướng với đời! nhưng nghe các bác "chặt chém" nó ghê quá! ko biết đợt hàng tới có dính lỗi như thế ko nữa :(. Qua đây cũng xin các bác chỉ cho chút kinh nghiệm test máy khi đi mua, càng nhiều ý kiến càng tốt! thanks các bác trước nhé!!!!!!!!!

unlimit_ve

Hên xui thôi. Mình mua máy lúc ở VN chưa có hàng chính hãng nhưng xài đến giờ mà ko hề bị lỗi gì mặc dù đi nhậu có quăng e nó vài lần :-S

minhhoang1989

chào các bạn! mình đang định ra tết làm 1 em N8 cho sướng với đời! nhưng nghe các bác "chặt chém" nó ghê quá! ko biết đợt hàng tới có dính lỗi như thế ko nữa :(. Qua đây cũng xin các bác chỉ cho chút kinh nghiệm test máy khi đi mua, càng nhiều ý kiến càng tốt! thanks các bác trước nhé!!!!!!!!!

Còn mình đã mua e nó từ đợt hàng đầu tiên về việt nam. mình cảm thấy xài tốt không bị lỗi gì cả. đối với N8 của mình là rất tốt. Máy mình đã hack và đã mod camera. Đã cài phần mền,games s60v5 và sym^3 chạy vèo vèo mà đâu gập 1 lỗi và sự cố gì.

manle

không ai giúp e ah :((

Mình cũng mua máy từ đợt đầu 6/11/2010. Theo kinh nghiệm của mình thì thế này. Bạn phải test tầm hơn 1 tiếng đấy, lưu ý về độ nhạy cảm ứng, về cảm biến ánh sáng, về camera (chụp có nét ko, tốc độ save ảnh nhanh ko), xem máy hoạt động bình thường ko, có bị đơ và tự reset ko? Mở một lúc nhìu ứng dụng xem thế nào, nghe gọi và thử tăng giảm âm lượng lúc call, kết nối bluetooth, wifi (khi đi mua nhớ đem theo một hoặc 2 máy khác để test), tắt nguồn bật nguồn vài lần. Kiểm tra số imei. Hì. Nếu một trong những thứ mình test trên có vấn đề thì đừng lấy. Lúc mình đi mua máy, mình test đến 3 cái đấy. trong 3 cái thì có một cái là ok thôi. Và mình dùng từ đó đến giờ ko bị một lỗi gì, cũng chả treo và ko tự reset. Cứ vèo vèo.

hunghg

Member
Bây giờ mới mua thì Bạn cứ yên tâm đi,hàng lỗi sẽ không thể có nữa chỉ có điều nên mua tại Care Nokia hay những siêu thị lớn có uy tín và phải là hàng chính hãng Mình trước tết khoảng nửa tháng đã mua 1 con dùng và mua hộ 1 con hiện dùng bình thường.Hồi đầu tháng 12 mua một con xách tay dùng được vài tiếng bị lỗi nguồn đã phải đi sửa và bán bỏ bị thiệt hại khoảng một phần ba số tiền mua( do hàng xách tay không thể bảo hành trong nước).Chuyện xem xét là điều đương nhiên không phải bàn,quan trọng nhất nên rủ một người đang dùng N8 và hiểu biết đi mua cùng và phải thỏa thuận với nơi mua trong một khoảng thời gian xác định nếu máy bị lỗi sẽ phải cho đổi máy mới rồi cố mà nghịch hết cỡ trong thời gian đó nếu không có vấn đề là yên tâm dùng.

manle

Ở đâu cũng vậy. Cứ trong ngày là sẽ đổi được. Ko cần thỏa thuận nơi mua. Đến các Show room Nokia Store mà mua sẽ bảo đảm và chắc ăn hơn

dinhung

Em xài E72 cũng đang chan chán, định tính chơi một em N8 xem thế nào . Nghe anh em kêu la qúa cũng thấy ngán , rút hầu bao liền lúc hơn chục củ đâu phải dễ dàng gì...có bác nào mua hàng của FPT ở 45 Thái Hà chưa..? Chất lượng thế nào xin chia sẻ.

manle

Mình thấy bạn cân đo đong đếm quá đấy. Mua N8 mà cứ như kén Kiều hùi xưa. Thích là hốt. Còn cứ nghe nói thì bao giờ mới có máy để xài. Quan trọng là tự trải nghiệm. Bạn thích thì cứ hốt, quan trọng là khâu test máy thôi, vì sự thật thì N8 cũng bị lỗi nhưng nói thẳng ra thì thằng mobile nào mà ko lỗi (ko lỗi này thì lỗi nọ), quan trọng là bạn thích và test em nó kỹ càng để rước về. Sống bây giờ phải đạp dư luận mà sống chứ nghe dư luận làm gì bạn. Cốt yếu là ở mình thôi, Ok

dinhung

Mình thấy bạn cân đo đong đếm quá đấy. Mua N8 mà cứ như kén Kiều hùi xưa. Thích là hốt. Còn cứ nghe nói thì bao giờ mới có máy để xài. Quan trọng là tự trải nghiệm. Bạn thích thì cứ hốt, quan trọng là khâu test máy thôi, vì sự thật thì N8 cũng bị lỗi nhưng nói thẳng ra thì thằng mobile nào mà ko lỗi (ko lỗi này thì lỗi nọ), quan trọng là bạn thích và test em nó kỹ càng để rước về. Sống bây giờ phải đạp dư luận mà sống chứ nghe dư luận làm gì bạn. Cốt yếu là ở mình thôi, Ok
Vâng ! Nhưng em lại rất ngại phải đến Nokia Care , máy đập hộp đã mang đến đó thì sớm muộn em cũng tống khứ nó cho nhanh..

manle

Thì đấy. Quan trọng là cái khâu test máy đấy. bạn test kỹ sẽ có em ngon để sài. Mình cũng đã có comment test những cái cơ bản cho N8 rồi. Bạn đọc và đi mua máy đi. E72 cũng nghe các bạn trong 4 rum nói lỗi này lỗi nọ nhưng mình thích mình vẫn mua và dùng đến giờ chả thấy lỗi gì. Hehe.

mathanh

với 1 người 1 tháng lương 10 mấy triệu , thì chẳng nhầm nhò gì, còn đối với người 1 thang chỉ 2 triệu đổ lại còn phải lo cuộc sống hàng ngày thì phải đắng đo chứ, để có được số tiền mua N8 thì chẳng dể vời người này

manle

với 1 người 1 tháng lương 10 mấy triệu , thì chẳng nhầm nhò gì, còn đối với người 1 thang chỉ 2 triệu đổ lại còn phải lo cuộc sống hàng ngày thì phải đắng đo chứ, để có được số tiền mua N8 thì chẳng dể vời người này

Hì. bạn nói đúng. Nhưng bạn này nói là thích N8 và định mua nhưng vì nghe nói nhìu lỗi quá nên ko giám mua. Mà một khi thích và có ý định mua thì mua cho rồi chư nghe nói qua lại thì bao giờ mới được trải nghiệm. Hehe

chivung

Hì. bạn nói đúng. Nhưng bạn này nói là thích N8 và định mua nhưng vì nghe nói nhìu lỗi quá nên ko giám mua. Mà một khi thích và có ý định mua thì mua cho rồi chư nghe nói qua lại thì bao giờ mới được trải nghiệm. Hehe
hi! mình cũng định mua,cũng thích nhưng mà chưa dám mua vì còn xem anh em phản ánh xem em nó hay bị lỗi gì để khi đi mua test cho dễ. số tiền để rước em nó về quả là không nhỏ chút nào.
>>>manle: dám mua chứ không phải giám mua bạn ạ.( góp ý thôi đừng hiểu lầm nhé)

luanthieugia

hi! mình cũng định mua,cũng thích nhưng mà chưa dám mua vì còn xem anh em phản ánh xem em nó hay bị lỗi gì để khi đi mua test cho dễ. số tiền để rước em nó về quả là không nhỏ chút nào.
>>>manle: dám mua chứ không phải giám mua bạn ạ.( góp ý thôi đừng hiểu lầm nhé)

Lô hàng lỗi là lô đầu tiên thôi. Bạn cứ mạnh dạn mua đi. Kể cả nếu gặp lỗi thì bảo hành thay Main thôi chứ ko có sửa chữa đục đẽo đâu bạn à :D. Mình cuzng là người bị dính lỗi nguồn và phải thay Main. sau thay Main thì Ok ko vấn đề gì nữa. Hàng điện tử mà hãng nào chả có lỗi ko phải so đo nhiều đâu bạn nhé :D

kutamitsu

Mì héo, update =*#0000# ko vào được 3G toàn báo " không kết nối được, không có sẵn kết nối", cấu hình 3GB trong máy vẫn như cũ, vẫn chạy chế độ song song, vẫn hiện vinaphone internet bình thường, trước khi update vẫn vào mạng 3G bình thường mà. Ai biết fix lỗi này chỉ giùm với

CuongSuper

Mình cũng đang có ý định mua mà nghe mọi người nói có cái lỗi nguồn này có vẻ cũng hơi kinh nhỉ. kể cả có thay main cũng kinh kinh, vừa mới mua mà đã bị đục ngoáy.biết làm sao được là lỗi lô đầu tiên hay không. Không biết có anh em nào kinh nghiệm trong khoản test máy này không nhỉ, nói qua cho anh em biết để khi đi mua test thử đỡ phải máy để. Mà nguồn bị lỗi thì làm sao test để biết đc nhỉ

chivung

không hiểu mấy ông nokia làm ăn thế nào mà lô đầu thì dính lỗi nguồn, lô sau thì dính lỗi màn hình, điinh mua 1 em mà phát hoảng. ra cửa hàng test 5 e thì em nào cũng có hiện tượng hiển thị màu đen không tốt. chắc vĩnh biệt mấy anh nokia quá

dylaner

Mình vừa mua N8 hôm qua và thấy xài ok mà, lên mạng đọc thì thấy có thông tin nói màn hình bị lỗi tràn màu hoặc khi xem trailer demo Tron có hiện tương màu đen bị lem màu rượu vang và đồng hồ lock screen nửa đen nửa vang, theo mình thì chắc ko fải bị phần cứng đâu, đó có thể do FW thôi, FW sẽ có code đọc file video và có thể là bộ giãi mã tín hiệu hình ảnh của code đó bị lỗi làm cho máy ko hiển thị màu đúng, cũng như khi mình nén hoặc xem phim HD tren TV đó thôi, cũng cần bộ giãi mã này nọ cho hình ảnh đẹp hơn ! Tren là cảm nhận của mình, các bạn chém nhè nhẹ ! Mình cũng đã từng xài IP 4 rùi và thấy bỏ ra gần 20m mua nó thật ko đáng chút nào, trong khi đó mình rất hài lòng về N8, một cảm giác rất tự tin và đàn ông, cảm ứng ngang ngửa như IP, Sym vẫn là lựa chọn hàng đầu của mình khi chọn mua đt, còn iOS và Android thì mình ko thích lắm vì nó "cứng ngắt" wá cho dù nó dành cho doanh nhân, bản thân mình cũng là 1 doanh nhân nhưng mình lại thích Sym - tóm lại IP dành cho đua đòi, kẹp tóc, xăng pha nhớt ! :p

sài 1 lúc thì màn hình nó lại tôi tối ko biết có phải lỗi ko hay nó thiết kế thế ???
rồi xóa mấy phần mềm đã cái nó cứ Swype setting no cứ báo Reboot the phone after uninstall.... rồi đơ lun phải khởi động lại mở lên thì vẫn còn>.<
Ae nào bị thế ko ?

Màn hình tôi tối là do cảm biến đó, lúc đầu mình cũng tưởng lỗi, nhưng khi ra chỗ nắng hoặc sáng thì màn hình tự rõ lên, còn vào chỗ tối thì màn hình dịu lại, mình thấy hay đó chứ, trong điều kiện nào thì màn hình sẽ cảm biến làm hình ảnh dễ nhìn nhất, xài từ từ rùi quen thôi !