• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các lỗi xảy ra trên nokia N8

satthumuhn1

mình không thích dùng belle bạn àh. bạn tải rùi úp lên media hay trang nào cũng đc. máy mình không vào đc navifim. bạn giúp mình với. vào nó cứ bị lỗi hiện lên cái bảng gì đó

bạn search google tìm dơnload cái NET.Framework 2.0 về cài vào PC là vào đc navifirm ngay :D

luanthieugia

Hỏi về Symbian Anna N8

Mình dùng wifi Up FW anna cho N8. Up thành công nhưng ko ưng ý :D máy ko thể quay ngang và nhiều ứng dụng cũ ko thể chạy. AE dùng Anna cho mình hỏi có phải máy ko thể quay ngang ko? Giờ mình muốn Up lại ^3 ko biết có được ko? Ai có hướng dẫn hạ FW về ^3 gửi cho mình với. Thanks :D

antonio99

N8 đả hack rùi xài dc 1 năm. máy đang hết pin. cấm sạc vào ko lên nguồn chả bít bị j

dookie

Máy em khi vào Bluetooth ấn bật thì nó bị đơ khoảng 10s
vào kết nối wifi thì nó toàn báo lỗi hệ thống hoặc duyệt tìm 1 lúc báo lỗi hệ thống
Ko biết bị gì nữa, giờ phải làm sao. e thì sắp ra nc ngoài rồi :( các bác giúp em vs

tangodayne

CÁCH khắc phục tình trạng bị đơ của nokia N8 mà tốn ít tiền thui, hichic
mới mua lại con n8 mà cảm ứng ko nhạy cho lắm.lúc bấm được,lúc ko, hichic

dat90

Nơi đây sẽ tổng hợp tất cả các lỗi phần cứng và phần mềm của em N8 trong quá trình sử dụng của mọi người đã đúc rút.hi vọng nó sẽ có ích cho những anh em sau này có ý định "xơi em này"
theo dân trí :
“Siêu phẩm” Nokia N8 dính lỗi nguồn
Nhà sản xuất điện thoại di động hàng đầu thế giới Nokia vừa lên tiếng thừa nhận một số smartphone N8 của hãng bị lỗi nguồn khiến thiết bị tự động tắt.

Tuyên bố trên được đưa ra trong thời điểm các chuyên gia phân tích nhận định thành công của N8, chiếc smartphone đầu tiên của Nokia N8 được đánh giá là đối thủ xứng tầm của điện thoại iPhone, sẽ đóng vai trò rất quan trọng đối với lợi nhuận thu được của Nokia trong quý tài chính hiện tại.

Giám đốc bán hàng của Nokia Niklas Savander cho biết một số người dùng N8 cho biết chiếc điện thoại của họ tự tắt nguồn và không thể bật lại được.

Một phát ngôn viên thừa nhận lỗi này là do một vấn đề trong quá trình sản xuất nhưng đã được sửa chữa.

Người này cũng khẳng định số lượng các máy N8 gặp phải sự cố này là rất ít nhưng từ chối cho biết con số chính xác. “Chắc chắn không phải tất cả người dùng đều đã thông báo với Nokia về những sự cố này, vì vậy, con số cuối cùng của những sản phẩm dính lỗi có thể sẽ còn tăng lên”, nhà phân tích Sami Sarkamies của Nordea nhận định “Những sự cố về mặt phần cứng có thể rất khó để phát hiện và sửa chữa”.

Nokia N8 được đánh giá vượt trội so với các smartphone đối thủ với camera 12 “chấm”. Tuy nhiên, bộ vi xử lý của chiếc điện thoại có tốc độ chậm hơn với với Samsung Galaxy S và chiếc iPhone thế hệ mới nhất của Apple.
.End

Đây có lẽ là câu trả lời chính xác nhất dành cho anh em bị hiện tượng máy tự động khởi động lại và mất nguồn máy sau khi đem về sử dụng:((.tuy nói là đã sử lý hết và số lượng máy lỗi ko nhiều nhưng.....ko nhiều là bao nhiêu :-/.ai đang mua dùng rồi mà bị nếu đổi được thì nên đổi máy mới.ai đang định xơi thì nên để ý và test thật kĩ nhé.^^
Xin chân thành cảm ơn>:) và chúc mọi người may mắn :D
Có 1 lỗi chung của dòng symbian là hay bị đơ máy trước dùng 5230 giờ sang N8 cũng không khả quan hơn là bao thing thoảng đơ lại phải ấn nút nguồn khởi động lại

MinhThang

Manager
Mình hên quá mua trúng máy xịn, chưa thấy lỗi gì mặc dù sài đã hơn 1 năm.

luanthieugia

Mình thì xui hơn xếp hàng mua ở Nokia ngày đầu tiên có mặt trên thị trường mua đúng em máy lỗi Main tự động reset. Bảo Hành thay Main khác Ok rồi :D đến giờ vẫn chưa lỗi lầm gì cả.

jacky1989

Tình hình là mới rút cái sim ra gắn sim khác vào thì em N8 thân iu ko nhận dc sim nữa, có nên flash lại ko mí bồ ( điang Belle ) , hay đem ra Nokia care lun