• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các lỗi xảy ra trên nokia N8

hnthanh09

Máy mình mới mua được 1 tuần, lúc mới mua về đã phát hiện ra màn hình hiển thị màu đen trong bóng tối không tốt (ban ngày không phát hiện được. tình trạng: Khi xem ảnh mà có nhiều viền đen xung quanh, khi sạc mà tắt nguồn rồi chạm vào màn hình...nói tóm lại là khi mở 1 chương trình nào đó mà màn hình thể hiện màu đen; thì màu màn hình không đồng nhất, chỗ đậm, chỗ nhạt). Không hiểu lỗi gì? có bác nào bị như vậy không? Cách khắc phục? Vào nokia care nó có đổi máy không? (máy mình đã nâng cấp lên anna). Cám ơn các bác nhiều.

Cái này mình mang vào Nokia care để bảo hành, nhân viên bảo để máy lại kiểm tra, mình không chịu vì lý do công việc, nó hẹn khi nào có màn hình sẽ gọi điện đến để thay tại chỗ cho mình, nếu vẫn bị thì phải để máy lại để kiểm tra. Vậy theo các bác thì:
- Có nên để máy lại care?
- Có nên thay màn hình? Mở máy ra, nó chọc ngoáy vào liệu có ảnh hưởng gì đến máy không?
Thanks!

MinhThang

Manager
Cái này mình mang vào Nokia care để bảo hành, nhân viên bảo để máy lại kiểm tra, mình không chịu vì lý do công việc, nó hẹn khi nào có màn hình sẽ gọi điện đến để thay tại chỗ cho mình, nếu vẫn bị thì phải để máy lại để kiểm tra. Vậy theo các bác thì:
- Có nên thay màn hình? Mở máy ra, nó chọc ngoáy vào liệu có ảnh hưởng gì đến máy không?
Thanks!
Từ các thông tin thì máy nào cũng vậy, vậy nó lấy cơ sở nào để bảo đảm là thay sẽ hết? Thay xong mà không hết thì đồng nghĩa với máy bị bung sao?

AquaSta

Moderator
Thanks!
Phải chịu thôi bác à, chọc ngoáy thì nó cũng chả chọc đâu, care đa số là có máy của khách ví dụ máy bị lỗi phần mềm thôi nhưng nó cứ báo với kho là máy lỗi main, lỗi màn chẳng hạn. Rồi nó lấy cái main hay cái màn mang đi bán ;)) còn cái máy của bác thì nó lại chạy phần mềm. Đấy là VD. Chỉ trừ trường hợp máy bác bị hỏng main thật nó phải thay thì nó thay. Còn giờ bọn nó toàn kiếm chác kiểu đó. Mình có biết chỗ làm ăn với bên care chuyên nhận đổi main, màn hình cho tất cả các máy Nokia cần đổi.
Nếu bác muốn đổi máy mà nó ko cho, thì bắt buộc phải bảo hành 3 lần ko khắc phục được thì bác mới được đổi, tốt nhất là mang về bác phá thêm

hnthanh09

Từ các thông tin thì máy nào cũng vậy, vậy nó lấy cơ sở nào để bảo đảm là thay sẽ hết? Thay xong mà không hết thì đồng nghĩa với máy bị bung sao?
Trong cơ quan em có người có máy mà màn hình không bị như vậy anh à, vậy mới tức, nhìn khó chịu lắm.

hnthanh09

Phải chịu thôi bác à, chọc ngoáy thì nó cũng chả chọc đâu, care đa số là có máy của khách ví dụ máy bị lỗi phần mềm thôi nhưng nó cứ báo với kho là máy lỗi main, lỗi màn chẳng hạn. Rồi nó lấy cái main hay cái màn mang đi bán ;)) còn cái máy của bác thì nó lại chạy phần mềm. Đấy là VD. Chỉ trừ trường hợp máy bác bị hỏng main thật nó phải thay thì nó thay. Còn giờ bọn nó toàn kiếm chác kiểu đó. Mình có biết chỗ làm ăn với bên care chuyên nhận đổi main, màn hình cho tất cả các máy Nokia cần đổi.
Nếu bác muốn đổi máy mà nó ko cho, thì bắt buộc phải bảo hành 3 lần ko khắc phục được thì bác mới được đổi, tốt nhất là mang về bác phá thêm
Nó hẹn đến sẽ thay màn hình tại chỗ rồi mình mang máy về luôn, còn hứa sẽ để mình lấy lại cái màn hình cũ nữa.

hnthanh09

Hôm nay mang lên Care thay màn hình rồi các bác ạ. Vẫn không khắc phục được, mặc dù có đỡ hơn một chút. Nó cũng không cho lấy lại màn hình cũ, khả năng để thay cho bác khác đi bảo hành:-?. Thế là em nó mất zin

MinhThang

Manager
Hôm nay mang lên Care thay màn hình rồi các bác ạ. Vẫn không khắc phục được, mặc dù có đỡ hơn một chút. Nó cũng không cho lấy lại màn hình cũ, khả năng để thay cho bác khác đi bảo hành:-?. Thế là em nó mất zin

Đổi mà hết chứ đổi mà còn như vậy thì để dùng luôn cho xong.

kennythain8

huhuhuhu. Tui chọn mãi cuối cùng mua 1 em N8 thấy tất cả đểu ổn cả, lướt web nhanh-mà bắt wifi thì tít mù lun, nhưng chỉ dc 1,5tháng sau đó thì bị hao Pin, mới mua chỉ nghe và gọi ít nhất cũng phải dc 50h, nhưng dc 1,5 tháng thì dùng mới dc 10h thì báo còn có 10% Pin( ko nghe nhạc, tắt hết ứng dụng), tui nản quá đã gửi về HN nhờ người nhà mang đi BH hộ mà chưa pít thế nào. Chắc cái N8 lỗi của tui chỉ xác xuất chứ chưa thấy ai kêu. Mà hok pít BH có ra gj hok, BH xong về dùng mà còn lỗi tui sẽ gọi tới bọn Nokia chửi cho nóa 1 trận.( Con mẹ máy mới mà phải sửa như máy cũ, nhục như chó)

mrtad

em mới mua con n8 hôm 20/11 mua về dùng bình thường,mấy hôm cài mấy phần mềm có mấy cái chạy lâu nó cài đặt mãi lâu quá em rút dây cắm usb ra nó vẫn chạy mà ko tắt nguồn được nó đơ một lúc rồi tắt khởi động lại vẫn chạy bình thường nhưng nó ko đọc được bộ nhớ danh bạ thế là em lai tắt nguồn khởi động lại thế là nó bị treo luôn,đem ra nokia care nó bảo bị liệt cảm ứng bác nào gặp trường hợp này chưa

MinhThang

Manager
em mới mua con n8 hôm 20/11 mua về dùng bình thường,mấy hôm cài mấy phần mềm có mấy cái chạy lâu nó cài đặt mãi lâu quá em rút dây cắm usb ra nó vẫn chạy mà ko tắt nguồn được nó đơ một lúc rồi tắt khởi động lại vẫn chạy bình thường nhưng nó ko đọc được bộ nhớ danh bạ thế là em lai tắt nguồn khởi động lại thế là nó bị treo luôn,đem ra nokia care nó bảo bị liệt cảm ứng bác nào gặp trường hợp này chưa

Sao lại sui xẻo vậy em? Máy mới mà vậy thì bảo nó đổi máy khác đi, máy anh mua lâu rồi sài bình thường chẳng bị gì cả.

master09

Cho mình hỏi không bít tại sao máy mình giờ không cài đc cái gì hết. lúc trước mình cài mấy game vào chơi thì ok. xong format giờ không cài lại đc game nào cứ cài nó lại kêu không thể cài đặt. , không cài đc cái đc bất cứ game hay app nào cả, cài là nó báo như vậy. mình mới mua n8 nên chưa bít gì mong đc các bạn giúp đỡ. bên s^3 buồn quá chả có ai :((

satthumuhn1

Cho mình hỏi không bít tại sao máy mình giờ không cài đc cái gì hết. lúc trước mình cài mấy game vào chơi thì ok. xong format giờ không cài lại đc game nào cứ cài nó lại kêu không thể cài đặt. , không cài đc cái đc bất cứ game hay app nào cả, cài là nó báo như vậy. mình mới mua n8 nên chưa bít gì mong đc các bạn giúp đỡ. bên s^3 buồn quá chả có ai :((

bạn ấn *#7370# format nhập 12345 OK
cài đặt xem được ko?
nếu không được chắc do chưa hack phone rồi
hack phone tìm hiểu qua g00gle nhé bạn hiền :p

master09

bạn ấn *#7370# format nhập 12345 OK
cài đặt xem được ko?
nếu không được chắc do chưa hack phone rồi
hack phone tìm hiểu qua g00gle nhé bạn hiền :p

mình format bằng *#7370# mà nó chả hiện ra pass để mình nhập cứ thể format khởi động lại máy. format rùi mà mấy cái game sign cái đc lúc trước giờ không cài đc, cứ báo không thể cài đặt thế là sao vậy?? bạn có thể giúp mình bản S^ anna gốc của n8 và kèm hack rùi up lên mediaiẻ giúp mình đc không?

MinhThang

Manager
mình format bằng *#7370# mà nó chả hiện ra pass để mình nhập cứ thể format khởi động lại máy. format rùi mà mấy cái game sign cái đc lúc trước giờ không cài đc, cứ báo không thể cài đặt thế là sao vậy?? bạn có thể giúp mình bản S^ anna gốc của n8 và kèm hack rùi up lên mediaiẻ giúp mình đc không?

Fomat bằng lệnh 4 ngón cũng được nha bạn.
Anna bạn dùng Navifỉm để tải hoặc úp lên CFW Belle luôn sài cho đã.

master09

mình không thích dùng belle bạn àh. bạn tải rùi úp lên media hay trang nào cũng đc. máy mình không vào đc navifim. bạn giúp mình với. vào nó cứ bị lỗi hiện lên cái bảng gì đó

MinhThang

Manager
mình không thích dùng belle bạn àh. bạn tải rùi úp lên media hay trang nào cũng đc. máy mình không vào đc navifim. bạn giúp mình với. vào nó cứ bị lỗi hiện lên cái bảng gì đó

Chỉnh lại ngày giờ PC cho đúng là mở lên được, cái này nhiều Mb không thể úp cho bạn được.

master09

mình mới mua n8 test thì thấy có 2 lỗi. 1lỗi hiển thị màn hình màu đen k đều, thấy các bạn nói hầu như maý nào cũng bị, mih k lo lắm. Có 1 lỗi muốn các bạn chia sẻ là maý mình khi quay phim âm thanh bị sôi như radio khoảng 10 - 15s đầu và lỗi chỉ xảy ra khi quay lần đầu tiên bật camera. Cứ thi thoang mìh bật lên quay là bị. Xoá video đi quay lần 2 thì k bị. Hoặc đợi 15s sau quay thì k bị. Có bạn nào bị lỗi giống mìh k? Mog các bạn đi trước chia sẻ tìm cách khắc phục. Thanks!

MinhThang

Manager
sao chán thế này pdaviet các mod chết hết rùi. Pda hih như rất ít người xài n8

Cái lỗi quay video mà âm thanh sôi như radio, chả bít nó làm sao nữa. chả phải lần đầu bật lên nó bị, mà lúc bị lúc không, lúc thì bị ít lúc thì bị nhiều. có lúc quay 5 phút âm thanh chả nghe thấy gì ngoài tiếng như radio hay thác nước chảy :((. mà quay trong phòng kín lấy đâu ra âm thanh đó. po tay thật

Nhắc nhở bạn lần đầu cũng như lần cuối, nếu vẫn còn sử dụng ngôn từ không phù hợp, mình sẽ xử lý theo Qui định.

Về lỗi bạn hỏi không ai trả lời giúp bạn rất dễ hiểu, vì chưa có ai gặp lỗi này nên không biết cách khắc phục, nếu máy mới mua bạn đem đi bảo hành có khó gì đâu? Anh em chia sẻ cũng chẳng qua là kinh nghiệm trong quá trình sử dụng và tìm ra cách khắc phục lỗi, đâu phải chuyên gia.

lamdtu

mình mới mua n8 test thì thấy có 2 lỗi. 1lỗi hiển thị màn hình màu đen k đều, thấy các bạn nói hầu như maý nào cũng bị, mih k lo lắm. Có 1 lỗi muốn các bạn chia sẻ là maý mình khi quay phim âm thanh bị sôi như radio khoảng 10 - 15s đầu và lỗi chỉ xảy ra khi quay lần đầu tiên bật camera. Cứ thi thoang mìh bật lên quay là bị. Xoá video đi quay lần 2 thì k bị. Hoặc đợi 15s sau quay thì k bị. Có bạn nào bị lỗi giống mìh k? Mog các bạn đi trước chia sẻ tìm cách khắc phục. Thanks!

lối hiển thị màu đen thì 100% là do màn hình rồi còn lỗi còn lại mình chưa gặp.bạn sử lý sw xem sao nhé...chúc bạn có kết quả nhu ý ok....?