• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các mod cho SPB Mobile Shell S60v5

Status
Không mở trả lời sau này.

thanh19589

;;) này thì wallpaper IP4 nè . Mình nghĩ có lẽ cho ảnh cỡ 360x640 vào trong theme luôn cho đẹp

Và đây chính là em nó :

tìm thấy lỗi nào của ảnh thì nói mình chỉnh luôn

Chỉnh sửa cuối:

galabuon

ra hàng V1 IPHONE 4G

đặc điểm tiên tiến của bản này là có thể kéo widget incoming, music, dial nằm dấu sau các icon iphone, và khi click vào đỉnh (vùng đỏ 13px) của icon iphone các widget sẽ thi hành i như thật

khuyết điểm do nền trong suốt nên khi chuyển trang thì các widget sẽ lộ khi chuyển ( nếu làm theo kiểu iphone 3GS sẽ che được rất kín - chờ V2 )

------------

Chỉnh sửa cuối:

galabuon

mình đang xài bản v295 nhé, thử cài bản gốc v295 , rồi chép đè 2 file kia vào

runsuno

mình đang xài bản v295 nhé, thử cài bản gốc v295 , rồi chép đè 2 file kia vào

cám ơn bạn, mình cài lại bản 295 thì ok :D
ps: bạn có thể mod cho bản 332 đươc không ^^ mình thấy bản này chạy nhanh hơn 295 :D

galabuon

cám ơn bạn, mình cài lại bản 295 thì ok :D
ps: bạn có thể mod cho bản 332 đươc không ^^ mình thấy bản này chạy nhanh hơn 295 :D

từ từ , các bản chưa khác nhau lắm nên vẫn chưa vội :D

Mọi nguời ơi! Phần mềm này chạy ẩn liệu có tốn pin không nhỉ?

tùy thôi, nếu biết cách thì cũng ko hao lắm

- giảm độ phức tạp, giảm số lượng trang, 3D panel, xài 1 màn hình lifestyle hay pro thôi...

Chỉnh sửa cuối:

assassinzero

Bản 295 ko có Media bạn ơi , thử copy từ bản 332 vào 295 nhưng ko dùng dc.:D Pro nào MOD cái Musiz PRO chút đi :)

buicuongls

các pác ơi, làm thế nào để cài SPB shell đc trên thẻ nhớ đây nhỉ ?
e toàn phải cài trog máy, cài trên thẻ ko đc nè

wimax16vnn

các pác ơi, làm thế nào để cài SPB shell đc trên thẻ nhớ đây nhỉ ?
e toàn phải cài trog máy, cài trên thẻ ko đc nè

bít bao nhiu ng cài vào thẻ nhớ dc rùi , bác còn thắc mắc, xem lại máy của bác đó

wimax16vnn

lúc đầu còn ham giao diện IPHONE chứ nay thì chán rùi, có IP xài ko thì thui, NOKIA mà cứ fải giống IP thì bùn cho fan NOKIA wá
Sao ko là V1 V2 NOKIAsym^3 mà lại là V1 V2 Iphone 4G cơ chứ
cái gì hay trên IP thì cũng nên học hỏi, nhưng ko nghĩa là cố bê y nguyên xi IP wa NOKIA dc, cứ cầm NOKI mà khoe có giống IP ko, bùn

thanh19589

lúc đầu còn ham giao diện IPHONE chứ nay thì chán rùi, có IP xài ko thì thui, NOKIA mà cứ fải giống IP thì bùn cho fan NOKIA wá
cái gì hay trên IP thì cũng nên học hỏi, nhưng ko nghĩa là cố bê y nguyên xi IP wa NOKIA dc, cứ cầm NOKI mà khoe có giống IP ko, bùn

Bạn ko thích giao diện IP thì vẫn có thể chọn các mod khác , đâu ai cấm bạn đâu . Có người thích cái này có người lại thích cái khác mà . Bạn có thể chọn các giao diện bar sense mà mình đã post kìa

randoms

Tình hình là chỉnh mấy cái ảnh để thay đổi icon của shell mà không được, mặc dù em lưu ảnh và làm theo đúng hướng dẫn mà nó cứ ra mấy cái ô mầu trắng. E muốn thay cái icon : menu, khóa máy, multimedia, SMS...mà không đổi được. Mấy cái icon ở trong thư mục vp_menu_btn.dat đó mọi người.

runsuno

có ai biết cách cho cái màn hình spb không xoay ngang không, nhìn đống icon sau khi xoay lộn xộn bực ghê (chỉ không xoay ngang trong spb thôi, các chỗ khác vẫn xoay bình thường nhé) thanks :D

assassinzero

có ai biết cách cho cái màn hình spb không xoay ngang không, nhìn đống icon sau khi xoay lộn xộn bực ghê (chỉ không xoay ngang trong spb thôi, các chỗ khác vẫn xoay bình thường nhé) thanks :D

Settings/General/Orỉentation/Potrait.

jackpham

Nếu bạn muốn chỉ cấm xoay ngang màn hình trong Spb thôi thì nên dùng CFW#7 của Jack đã tích hợp. còn không thì bạn có thể tự cook rồi Flash lại.

Bạn tìm file 200159ED.txt trong rofs2 rồi thêm dòng bên dưới vào.

0x20028B16 int 65536 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData

galabuon

ranh qua k co j comment ha ban.

post by dtdd

Status
Không mở trả lời sau này.