• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC(phần 2)

NhatToai

Super V.I.P
Mình lập Topic này để các bạn cùng nhau chia sẻ các phần mềm hỗ trợ chat như: IM Plus,Verichat,BeejiveIM,Nimbuzz,Palringo...
Các bài giới thiệu PM phải có hình ảnh minh họa,hướng dẫn cài đặt và link download rõ ràng.
Những PM hỗ trợ chat trong thời gian qua các bạn có thể tìm thấy Tại đây
Các bài thắc mắc (hoặc xin) về cách activate cho phần mềm sẽ bị xóa,chỉ nên dùng chức năng PM cho các vấn đề này.
Rất mong sự tham gia đóng góp nhiệt tình từ tất cả các bạn.Thanks!

NhatToai

Super V.I.P
Palringo (Windows Mobile) 2.2

Phần mềm chat quen thuộc,hỗ trợ các loại màn hình và HDH từ 2k3 đến WM6.5.
Phiên bản 2.2 cập nhật ngày 10/03/2010.

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
LonelyCatGames Slick v0.60

Phiên bản update của PM chat Slick version 0.60,hỗ trợ các HDH trên Windows Mobile.

Chỉnh sửa cuối:

HunterY2011

Thăgnf parlingo em đăng nhập bằng tài khoản của parlingo(lúc đầu vào nó bắt lập nich) lần đầu tiên vào được sau đó add nich yahoo chat bt
nhưng sau đó không đăng ngập lại được nữa toàn báo rconect pending thôi
chán wa

NhatToai

Super V.I.P
Thăgnf parlingo em đăng nhập bằng tài khoản của parlingo(lúc đầu vào nó bắt lập nich) lần đầu tiên vào được sau đó add nich yahoo chat bt
chán wa

Sau khi đã có acc parlingo rồi,bạn chọn đăng nhập tự động cho những lần sau.
Sau này cứ khởi động parlingo thì bạn chỉ cần đăng nhập yahoo của bạn là chat bình thường.
Lỗi trên vì bạn chưa đăng nhập parlingo.

tuanhung2306

chán wa

mình thì ko đăng nhập đc. co phải địa chỉ email mình đán email và paswod mình vào ko. toàn báo rconect pending. Chánnnnnnnnnnnnnnnnn. mặc dù wed và numbuzz vẫn vào đc

sheralosh

mình thì ko đăng nhập đc. co phải địa chỉ email mình đán email và paswod mình vào ko. toàn báo rconect pending. Chánnnnnnnnnnnnnnnnn. mặc dù wed và numbuzz vẫn vào đc

trước tiên đăng kí 1 nick của parlingo đã , xong xuôi nó tự login vào , tiếp theo bạn add services ( YH , MSN .... ) lúc này mới là acc và pass YH của bạn . Chúc thành công

P.S : đã dùng qua nhiều phần mềm chat trên WM ( IM , Nimbuzz , ..... ) nhưng thấy Parlingo là okie nhất :D

HunterY2011

Dùng parlongo đã đăng ký nich nhưng lúc vào chương trình nó báo logging ở chỗ nich còn reconnect pending ở ô dưới
mãi cũng không vào được hết reconnect pending lại connecting mà có chat được đâu
Chán wa

hungphilong

Palringo v.2.2a

Phần mềm chat hỗ trợ Windows Live Messenger ® (MSN); AOL ® Instant Messenger (AIM); Yahoo! ® Messenger; Google Talk ™; ICQ ®; Jabber ®; iChat ® / MobileMe ®; Gadu-Gadu ®; Facebook Chat (Alpha). Hỗ trợ WM2003 - WM6.1

Tham khảo và download tại :
Mã:
http://www.palringo.com/en/gb/

nguyen_hoang

vừa dùng thử thấy dao diện đẹp mắt dùng khá ngon đấy các bác :-?
chỉ chưa hiểu đoạn voice talk của nó mấy thôi

với cả có bác nào dùng kinh nghiệm em hỏi
mấy cái cửa sổ mình chat
tắt đi
sau không tìm lại được đoạn chat mặc dù chưa log out
hơi bất tiện 1 tí

Last edited by a moderator:

vietdoan

ko vào được yahoo của palringo, toàn báo sai password mà thử lại nhiều lần ko đc
vietdoan20062006

nguyen_hoang

ko vào được yahoo của palringo, toàn báo sai password mà thử lại nhiều lần ko đc
vietdoan20062006

bạn đăng kí tài khoản trên palringo có dùng hòm yahoo hiện dùng ko
nếu ko thì nó ko connect trực tiếp
mà bạn sẽ phải điền thêm id và pass của yahoo, chú ý gõ cẩn thận :-?
mình dùng suốt từ hôm qua đến giờ thấy dùng rất tốt đấy

vietdoan

bạn đăng kí tài khoản trên palringo có dùng hòm yahoo hiện dùng ko
nếu ko thì nó ko connect trực tiếp
mà bạn sẽ phải điền thêm id và pass của yahoo, chú ý gõ cẩn thận :-?
mình dùng suốt từ hôm qua đến giờ thấy dùng rất tốt đấy

ko. mình dùng gmail để đăng kí palringo >>> thế là ko dùng được yahoo à ? cái này vớ vẩn thật, chuyển sang slick/beejive/fring thì ngon mà dễ hơn
vietdoan20062006

NhatToai

Super V.I.P
ko. mình dùng gmail để đăng kí palringo >>> thế là ko dùng được yahoo à ? cái này vớ vẩn thật, chuyển sang slick/beejive/fring thì ngon mà dễ hơn
vietdoan20062006

Sao lại vớ vẩn? PM nào mà chả chat được nhiều acc chứ.
Có điều Parlingo thì bạn phải tạo một acc với Parlingo trước(chọn đăng nhập tự động cho các lần sau) rồi mới nhập các acc khác như yahoo,gmail....sau đó sử dụng bình thường

nguyen_hoang

vietdoan20062006

cậu không đọc kĩ bài của mình à
nếu mà cậu dùng hòm ym thì lúc kết nối với sv yahoo nó cho cậu vào luôn
còn nếu cậu dùng hòm khác thì khi kết nối nó bảo cậu phải điềm thêm tài khoản của sv đó
giống như bác NhatThoai ở dưới nói đó
còn mình đăng kí palringo cũng dùng gmail nhé :)