• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC ỨNG DỤNG TRÊN HD2 DÙNG ANDROID_CHIA SẺ VÀ THẢO LUẬN

cyborgx

các bạn cho hỏi chút là sao mình làm theo hướng dẫn cho cái dữ liệu vào sdcard/Andict/db...mà vẫn báo "không tìm thấy dữ liệu nhỉ"? help me

vatdnvn

Có ai biết cách chỉnh lại 2 cái shorcut trên dock bar của AWD Luncher ko ah

songviet

các bạn cho hỏi chút là sao mình làm theo hướng dẫn cho cái dữ liệu vào sdcard/Andict/db...mà vẫn báo "không tìm thấy dữ liệu nhỉ"? help me

mỗi từ điển là 1 thư mục trong db, bác chép cả thư mục anh-viet (hay khác) vào sdcard/Andict/db. là ok

myGenio

Cái này mình đã down về rồi nhưng không thấy file cài .apk đâu cả, giải nén cop toàn bộ vào thẻ cũng không thấy file chạy đâu cả. làm ơn hướng dẫn mình với,cám ơn nhiều

cái này bạn vào Market tìm với từ khóa Rock Player.chương trình tuyệt vời!!!!!!!!!!!!!!!

hlp

bạn caothanhhai co thể giải thích câu hỏi của bạn vatdnvn được ko...mình muốn tìm hiểu
thanks

hlp

cái này bạn vào Market tìm với từ khóa Rock Player.chương trình tuyệt vời!!!!!!!!!!!!!!!

cái này mình search trong market ko có....cài theo link trên thì phải mua..hic...có bản nào thuốc rồi ko nhỉ?

hlp

mình dùng bản SC1.5 mà ko thể nào kết nối hTC sync được....có bạn nào biết cách thì chỉ mình với..thanks

vatdnvn

Có bác nào biết cách xóa bản Launcher Pro free không? Em dùng titanium backup để gỡ bỏ. Xong reboot lại máy thì nó ko vào được nữa

hlp

tớ tưởng titanium backup chỉ là để backup thôi chứ? bạn thử vào market set uninstaller xem...?

DukePham

mình dùng bản SC1.5 mà ko thể nào kết nối hTC sync được....có bạn nào biết cách thì chỉ mình với..thanks

SC nó ko hỗ trợ cái đó, Mattc thì ok. Tốt nhất là rút thẻ cắm trưc tiếp vào PC thông qua adapter thẻ. Các cách dùng App để kết nối toàn gây lỗi không mount thẻ trở lại HD2 được

vatdnvn

tớ tưởng titanium backup chỉ là để backup thôi chứ? bạn thử vào market set uninstaller xem...?

Ah, mình làm được rồi. Quan trọng là lúc gỡ bằng titanium ra. Nhấn đè phím Home để vào lại Astro. Sau đó cải bàn Pro Plus hoặc một Launcher khác

hlp

nếu mình cài SC rồi cài thêm auto mount vào thì có sd được htc sync ko nhỉ?

với lại nếu mình cài bản Matt 1.7 thì khi kết nối với HTC sync được rồi thì các bác có thể giúp e kiếm phần mềm nào điều khiển adroid (hd2 ) trên laptop thông qua cáp ko ạ?

với lại cho e hỏi là như ở bên wm thì khi activesync rồi ta có thể lướt mạng thông qua internet truyền qua cap vào hd2...vậy trên adroid thì có thế ko nhỉ?
thanks all

alanlee

Cách chuyển Contacts từ Winmo sang Android qua Gmail

Tạm dịch như sau.
Trên điên thoại của bạn cần có PIM backup và 1 tài khoản Gmail.
1.Mở PIM backup trên Winmo. Chọn Backup chỉ chọn backup mỗi danh bạ thôi. Tiếp theo ấn Next.
2. Tại phần "Chọn tên tập tin và thư mục sao lưu" bỏ dấu tích ở phần "compress backup" và "binary backup" sau đó ấn Next.
3. Chuyển file..................
.......... file BACKUP.CSC là xong. Trên dien thoại boot vào Android vào Settings/ Accounts & sync / Sync all. Done
Chúc thành công ;;)

Chuyển danh bạ từ WM sang AD thì ok rồi, nhưng cho mình hỏi còn tin nhắn SMS thì mần răng ? :-/

DO đặc thù công việc, " nhân viên " báo cáo sản lượng thu mua mỗi ngày đều băng SMS ( thông cảm, mình làm việc với nhà nông ). Vì vậy, báo cáo đều là chuỗi tin nhắn để thanh quyết toán tiền gởi cuối mỗi tháng. :|

Vậy thì trong trưởng hợp mình chuyển qua dùng AD thì giải quyết sao đây ? Vả lại khi mình chuyển ngược lại từ AD về lại WM thì lại mần răng nhỉ ? :-/

Mong ACE chỉ giáo !

coi77

Em đang cần tìm thằng Open home mà không tài nào tìm được ở trên market, lên Google search thì cũng rất khó down, bác nào có thì cho em xin với.

Thanks các bác nhiều nhiều!!

cyborgx

cái này mình search trong market ko có....cài theo link trên thì phải mua..hic...có bản nào thuốc rồi ko nhỉ?

@myGenio: Đúng thế, hay bác có cái file cài up lên đây cho anh em với. cám ơn bác nhiều