• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC ỨNG DỤNG TRÊN HD2 DÙNG ANDROID_CHIA SẺ VÀ THẢO LUẬN

edmundo2203

Chuyển danh bạ từ WM sang AD thì ok rồi, nhưng cho mình hỏi còn tin nhắn SMS thì mần răng ? :-/

DO đặc thù công việc, " nhân viên " báo cáo sản lượng thu mua mỗi ngày đều băng SMS ( thông cảm, mình làm việc với nhà nông ). Vì vậy, báo cáo đều là chuỗi tin nhắn để thanh quyết toán tiền gởi cuối mỗi tháng. :|

Vậy thì trong trưởng hợp mình chuyển qua dùng AD thì giải quyết sao đây ? Vả lại khi mình chuyển ngược lại từ AD về lại WM thì lại mần răng nhỉ ? :-/

Mong ACE chỉ giáo !

Bác vào chợ tìm SMS backup & restore là đc.

edmundo2203

Chia sẻ mọi người app để bảo mật tin nhắn hay 1 ứng dụng nào đó mà không muốn cho người khác vọc vào : Application Protection

Giao diện khi vào :

pass mặc định : 8888

Giao diện chính :

Ta có thể chọn bảo mật tin nhắn bằng pass hay 1 app nào đó bằng pass.

hoặc có thể chọn add để lựa chọn app hay tin nhắn cần bảo mật sau đó set pass là xong

Vậy là không còn sợ tin nhắn bị ai đọc lén hay các app "nhạy cảm":)) bị vọc vào.
:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p

hlp

Wm đã có X3D cho HD2 tại sao trên adroid ko thấy bác nào nhắc đến X3A nhỉ/ đây cũng là phần mềm dẫn đường cho HD2 của cty vietmap có giao diện tiếng việt với bộ khung là của phần mềm PAPAGO ( tương tự như trên IP) và đặc biệt bản này freee ko hề bắt tính phí ( em dùng bao lâu rồi chả thấy kêu ca dùng thử j hết)...các bạn lên market search vietmap nhé
sau đó vào đây
http://www.vietmap.vn/downloads/trials/VietMapX3A_Data.zip
để down data về giải nén và chép cả thư mục vào thẻ nhớ và ale hấp :))...dùng ngon lắm..máp mới nhất (09/07/2010)..chúc vui

cyborgx

Wm đã có X3D cho HD2 tại sao trên adroid ko thấy bác nào nhắc đến X3A nhỉ/ đây cũng là phần mềm dẫn đường cho HD2 của cty vietmap có giao diện tiếng việt với bộ khung là của phần mềm PAPAGO ( tương tự như trên IP) và đặc biệt bản này freee ko hề bắt tính phí ( em dùng bao lâu rồi chả thấy kêu ca dùng thử j hết)...các bạn lên market search vietmap nhé
sau đó vào đây
http://www.vietmap.vn/downloads/trials/VietMapX3A_Data.zip
để down data về giải nén và chép cả thư mục vào thẻ nhớ và ale hấp :))...dùng ngon lắm..máp mới nhất (09/07/2010)..chúc vui

Bác cho hỏi sao em dùng cái này nó không update my location nhỉ, em refresh mấy lần nó vẫn ở TP HCM, mà em thì ở HN.cám ơn bác

hlp

vẫn dùng bt mà bạn..bạn thử vào google map xem có bắt được gps ko nhé...đã xử dụng vietmpa x3d và x3a trên HD2..đều ngon cả...dù ở HN hay TP HCM:D

atungbk

Phiền bác hướng dẫn em cách dùng IME va VIME được không ạ, đã cài được, chỉnh sửa các thông số rồi nhưng khi vào message thì không thấy hiển thị bàn phím TV ạ, cám ơn bác

Theo như em thấy, sau khi cài đặt IME, nếu vào setting của IME mà trên cùng có chức năng " sử dụng VietnameseIME" thì vào đó chọn từng bước là xong. Nhưng tùy bản Android, (nếu trích từ Desire thì ok luôn, còn Nexus One thì cái được cái không ) có thể ko hiện chức năng này, ta sẽ ko đổi được input keyboard

cyborgx

IME em cài bị lỗi không dùng được, chả hiểu sao. Nhưng VIME thì dùng được, cám ơn bác

DukePham

Android Notifier là phần mềm được cài đặt trên điện thoại Android, nó sẽ chuyển và hiện thị các thông báo từ điện thoại lên màn hình máy tính. Các thông tin được cập nhật như thông báo cuộc gọi đến, hiển thị tin nhắn mới hay cảnh báo tình trạng pin hiện thời. Thông tin được đồng bộ qua Wifi, Bluetooth và trong tương lai có thể là qua kết nối USB.

Phần mềm này chạy ẩn và không tiêu tốn nhiều tài nguyên của điện thoại. Các thông báo khi được chuyển đến máy tính sẽ được hiện thị lên màn hình bằng nhiều cách khác nhau, sử dụng phần mềm như Growl trên MacOS, Gnome trên Linux hay dùng chính chức năng System tray alert của Windows. Nội dung thông báo bao gồm cả số điện thoại, tên trong danh bạ và nội dung tin nhắn. Hiện đây mới chỉ là phiên bản thử nghiệm do đó vẫn còn vài tính năng chưa hoạt động tốt, hi vọng trong tương lai chúng ta sẽ có phần mềm hoàn thiện hơn.

Android Notifier gồm 2 thành phần chính:

• Phần cài đặt trên điện thoại Android: tải về
  • Phần cài đặt trên máy tính: tải về
Nguồn: engadget, tinhte.vn

hlp

có bác nào có bàn phím swype mà đánh được tiếng việt ko nhỉ cho e xin...em kiếm chỉ có bản swype tiếng anh thôi à :(

namy2k

Bác cho hỏi sao em dùng cái này nó không update my location nhỉ, em refresh mấy lần nó vẫn ở TP HCM, mà em thì ở HN.cám ơn bác

Đơn giản là vì bạn dùng free nên nó ko cập nhật vị trí của bạn dc đâu, phải dùng bản quyền nó mới cho update vị trí

DukePham

APKtor là phần mềm miễn phí dành cho hệ điều hành Android, có chức năng tương tự như Cydia của iPhone, cho phép người dùng tải về các phần mềm từ các kho (repositories) công cộng. Tính năng này tương đương với Android Market, tuy nhiên các phần mềm được chia sẻ thông qua APKtor do thành viên cung cấp.

Bạn có thể tải về APKtor từ Market, hoặc truy cập trực tiếp website apktor.gotoinit.com. Hiện nay phiên bản mới nhất là 1.0.8.7. Sau khi cài đặt APKtor thì bạn phải thêm các repo - kho ứng dụng (repositories) vào. Sau khi thêm repo thì cần Update (nhấn menu chọn update) để cập nhật thêm danh sách phần mềm, quá trình này hơi lâu. Dưới đây là danh sách một số repo bạn có thể sử dụng:

Chi tiết APKtor:
Màn hình chính gồm 3 tab

Menu chính và phần about

Danh sách các repo đã thêm vào

Cài đặt phần mềm từ APKtor

Nguồn: TinhTe