• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁCH FIX NHỮNG LỖI CƠ BẢN CỦA CYDIA

wongwong

Cam on ban, minh da FIX dc Cydia theo cach 1 cua ban huong dan
Minh bi mat het tat ca cac noi dung trong Cydia (sau khi cai cai gi do minh khong nho) va minh da lam theo cach 1 ...v va Cydia cua minh da tro lai binh thuong... Yeah

Cam on

dauphong

Mình muốn tháo bớt mấy source được Installed by Package như Bigboss, iSpazio, ModMyi.com... cho nhẹ máy được không ah?????

Zenki

Super V.I.P
Mình muốn tháo bớt mấy source được Installed by Package như Bigboss, iSpazio, ModMyi.com... cho nhẹ máy được không ah?????
Được bạn ah, Source nào cảm thấy cài vào không dùng nhiều thì khi cài xong Ứng dụng trên Source đó thì có thể xóa bớt Source đi cho nhẹ máy và Cydia load nhanh hơn. Tuy nhiên vẫn khuyến khích giữ lại nếu sau này có Update gì trên Ứng dụng đã cài :D

dauphong

Vấn đề là không remove source theo package của Cydia được bác ơi

Zenki

Super V.I.P
Vấn đề là không remove source theo package của Cydia được bác ơi
Những cái đó không Remove đi được đâu

Bạn thử làm theo cách 2. Vào trong làm thủ công thử xem.

Zenki

Super V.I.P
Tăng tốc cho Cydia bằng cách loại bỏ QUẢNG CÁO [MỚI]

SSH vào iPhone thư mục /Applications/Cydia.app/ Copy file package.js ra máy tính

Mở file package.js và tìm dòng:
var depiction = package.depiction;

Đổi nguyên dòng đó thành:
var depiction = null;

Lưu lại file package.js và chép vào lại thư mục /Application/Cydia.app/

Khởi động lại Cydia và tận hưởng tốc độ :D

Chỉnh sửa cuối:

thanhnh091

Xóa Source mặc định sau khi Jaibreak và Install trong Cydia

Cho mình hỏi khi install cydia sau khi jaibreak mặc định nó có 02 source ZodTTD & MacCiti và Ste Packaging vì mình thấy nó ko cần thiết và ko có cài đặt App nào trong đó cả thì vẫn có thể xóa nó đi được đúng ko?
Nếu xóa thì thực hiện như thế nào?Có ảnh hưởng gì đến Cydia sau khi xóa ko?
Mục đích cũng muốn Cydia load nhanh hơn ko phải chạy qua các source update ko cần thiết đó mà.
Các Bác hường dẫn thêm cho mình với nha.
Many thanks!

Zenki

Super V.I.P
Cho mình hỏi khi install cydia sau khi jaibreak mặc định nó có 02 source ZodTTD & MacCiti và Ste Packaging vì mình thấy nó ko cần thiết và ko có cài đặt App nào trong đó cả thì vẫn có thể xóa nó đi được đúng ko?
Nếu xóa thì thực hiện như thế nào?Có ảnh hưởng gì đến Cydia sau khi xóa ko?
Mục đích cũng muốn Cydia load nhanh hơn ko phải chạy qua các source update ko cần thiết đó mà.
Các Bác hường dẫn thêm cho mình với nha.
Many thanks!
Bạn thử cách thứ 2 ở trên mình hướng dẫn xem

thanhnh091

Bạn thử cách thứ 2 ở trên mình hướng dẫn xem

Dùng IfunBox cũng làm việc này được phải ko Bác?
Backup lại source mình xóa cho chắn ăn lỡ có chuyện gì thì copy đè lại àh?

Zenki

Super V.I.P
Dùng IfunBox cũng làm việc này được phải ko Bác?
Backup lại source mình xóa cho chắn ăn lỡ có chuyện gì thì copy đè lại àh?
Dùng cái nào cũng được cả :D Miễn sao vào được và lôi file đó ra thôi :D Nhớ backup lại để lỡ sau này có việc gì còn có file mà đề phòng nhé :D Chúc vui ;;)

phamdthai

chạy nhầm phiên bản tiếng việt trên iphone nên bị lỗi có cách nào phục hồi lại không ? xin chi cho biết với

thanhnh091

Dùng cái nào cũng được cả :D Miễn sao vào được và lôi file đó ra thôi :D Nhớ backup lại để lỡ sau này có việc gì còn có file mà đề phòng nhé :D Chúc vui ;;)

Bác cho hỏi cái nữa là ở mục changes trong cydia có rất nhiều update.Nó có chiếm bộ nhớ của iphone ko (mỗi lần vào cydia thì cái này lại tăng lên)?
Nếu xóa nó đi thì như thế nào, cách xóa?
Chỗ Bác nói Tăng tốc cho Cydia bằng cách loại bỏ QUẢNG CÁO [MỚI] cái này khác với báo update app ver mới phải ko?

Zenki

Super V.I.P
Bác cho hỏi cái nữa là ở mục changes trong cydia có rất nhiều update.Nó có chiếm bộ nhớ của iphone ko (mỗi lần vào cydia thì cái này lại tăng lên)?
Chỗ Bác nói Tăng tốc cho Cydia bằng cách loại bỏ QUẢNG CÁO [MỚI] cái này khác với báo update app ver mới phải ko?
Nghiên cứu thêm cái này nhé - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=75020

Zenki

Super V.I.P
Nghiên cứu thêm cái này nhé - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=75020[/QUOTE

Còn thông tin này mình hỏi thì sao hả Bác?
Cái đó không xóa được, muốn thì xóa những Source kèm các Update đó, Update đó chưa tải về máy thì sao mà xóa được bạn :D

ladata2006

À, mà nghe nói cái Icy cũng tương tự Cydia đúng ko ạ. Vậy Mod Zenki cho xin App Icy với. E ko dùng đc Cydia rồi. Lúc Add Source, reboot Cydia nó vẫn hiện lên bảng thông báo như vậy. Mà Icy đuôi .Ipa hoặc .deb và hướng dẫn Copy ntn nhé. :)
Cám ơn bác rất nhiều. :)

Zenki

Super V.I.P
À, mà nghe nói cái Icy cũng tương tự Cydia đúng ko ạ. Vậy Mod Zenki cho xin App Icy với. E ko dùng đc Cydia rồi. Lúc Add Source, reboot Cydia nó vẫn hiện lên bảng thông báo như vậy. Mà Icy đuôi .Ipa hoặc .deb và hướng dẫn Copy ntn nhé. :)
Cám ơn bác rất nhiều. :)
Icy hiện tại ít người dùng bạn ah. Ổn định nhất vẫn là Cydia hoặc là RockApp, hiện tại mình không có Icy, chờ xem mọi người ai có thì share nhé ;;)

buluip

CẦN FILE dpkg Ở usr/bin FW 3.0 CHO CYDIA

EM ĐÃ LỠ TAY XÓA MẤT FILE DPKG NẰM Ở ĐƯƠNG DẪN usr/bin của cydia rồi nên bây jo ko insall chương trình từ cydia dc nữa mng các bác jup em em đau khổ mấy tuần nay khóc wai vì dụ này

linhtran258

Có bác nào hướng dẫn giùm cách làm sao cho máy không reloading data không? Xin cám ơn nhiều!!!