• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521

Tojido

khôg lưu setting đâu ôg ạ :( mà setting mặc định cũg chuẩn rồi có gì phải đụg tới đâu

natan

Pác jinsk8r không hiểu ý mình hỏi rùi.
Mình mún hỏi pác cách thay đổi hình nền và nhạc chuông khỏi động có thể làm trực tiếp trên file rofs2 hay rofs3 jì đó có được không.?
Vì mình đã thử làm theo cách của bro nhưng khi dùng xplore vào private thì trong fonder này chỉ là 1 fonder trống không co bất kỳ 1 thư mục nào trog đó cả.
À còn 1 vấn đề nữa mong bác chỉ giáo giúp lun,e tính thay đổi hình tròn nhỏ lúc chạy hiệu ứng, mình đã làm đúng theo các bước nhưng đến khi chép file vào c:\rosaure(mình không nhớ rõ tên)\app thì nó báo can't open file gì đó rùi không cho copy vào lun,mình đã thử copy lại nhiù lần rùi nhưng không đựơc? Kg bít là lỗi jì nữa mong pác chỉ giúp
Máy mình đã hack bằng cách add thẳng rompatche-patche vào rofs2.

natan

máy hack rồi sao khôg vào được private :-??

thì mình đang hỏi mấy pác về trương hợp này đó, không biết có phải bị lỗi ji không? mình cũng thử hard reset rùi mà vẫn vậy?

ht8xlove

thì mình đang hỏi mấy pác về trương hợp này đó, không biết có phải bị lỗi ji không? mình cũng thử hard reset rùi mà vẫn vậy?

Bạn mở xplore lên xong có cài đặt gì thêm ko . Đã tick vào 4 ô đầu trong setting của xplore chưa ? ( 4 ô đó là . Hiển thị file và thư mục ẩn , ram , rom ...) bạn thử apply cả open4all , hoặc open systems file xem có được ko ?

natan

Mình đã tick vào 4 ô đó rùi nhưng chưa thử apply open4all, để mỉnh thử xem sao?
Chút nữa mỉnh xin thỉnh giáo thêm về fw của ht8xlove mình thích nó lém

natan

a mình thấy rùi cảm ơn pác nhìu.
ht8xlove: cho mình hỏi nếu như em thay đổi nhạc chuông và hình nền khởi động như hướng dẫn xong, thì khi hard reset máy có bị mất không ?

tantu

TỔNG HỢP COOK FW
cần có NokiaEditor, SisContents, JAF (Phoenix)
(xem tại các topic ở box này)
Các MODs ở bài đầu đều có thể áp dụng để Cook ROM

HƯỚNG DẪN THAY 4 APP DEFAULT TRÊN HS

4 Shortcut mặc định của 5800 là - map, music store, sms, radio
nhưng mình thấy mọi người thì lại hay xài xplore, btswitch, settings, menu
Thanks to galabuon

CACHE INCREASE MOD (copy vào rofs2\sys\data)
(mod tăng kích thước Cache)
http://www.box.net/shared/1pqz91r4be

ADD ROMPATCHER+ VÀO ROM (copy tất cả vào thư mục ROFS2)
(AUTOAPPLY và ko mất sau Hard Reset)
http://www.box.net/shared/effy901145

THAY ĐỔi NHẠC CHUÔNG MẶC ĐỊNH (copy vào rofs2\Private\10202be9)
(xem hướng dẫn trong file)
http://www.box.net/shared/9szdyvqu1l

ĐỔI CACHE TỪ C:\ > E:\ (copy vào Private\10202be9)
http://www.box.net/shared/ecv0fmr71o

TĂNG TỐC KHỞI ĐỘNG (copy vào rofs2\resource)
(Tắt một số ứng dụng tự chạy như Clock, Danh Bạ, SMS,vvv)
http://www.box.net/shared/0z3pciz3ea

NO SMS MOD
(copy vào rofs2\sys\bin)
(Ko tự gửi tin SMS tới Nokia mỗi lần Hard Reset/Flash)
http://www.box.net/shared/37znz6z6ll

ĐỔI TÊN MÁY MẶC ĐỊNH TRONG BLUETOOH
Các bạn mở file rofs2/private/100069CC/DefaultBTReg.ini (nếu chưa có thì tạo)
Chỉnh như sau:

bạn cho mình hỏi, làm sao mình biết được uid của phần mềm để mình tahy đổi 4 Shortcut mặc định đc vậy
thank

ht8xlove

a mình thấy rùi cảm ơn pác nhìu.
ht8xlove: cho mình hỏi nếu như em thay đổi nhạc chuông và hình nền khởi động như hướng dẫn xong, thì khi hard reset máy có bị mất không ?
Nếu cook vào room thì mới ko mất
.
Đừng chê mình gà nha nhưng sao trong thư mục RM-356 mình chi thấy rofs2 không hà chứ không thấy rofs3 đâu

KO có file rofs3 làm sao mà flash được . RM-356 phải có đủ 7 file mới flash được .

bạn cho mình hỏi, làm sao mình biết được uid của phần mềm để mình tahy đổi 4 Shortcut mặc định đc vậy
thank
Có phần mềm xem uid đó bạn . Hình như nó là appuid viewer thì phải . Bạn seach google thử xem .

Chỉnh sửa cuối:

natan

Pác ht8xlove có thể hướng dẫn e cách cook vào room không?
Và cách cải thiện ks ở Menu lun nha

ht8xlove

Pác ht8xlove có thể hướng dẫn e cách cook vào room không?
Và cách cải thiện ks ở Menu lun nha

Giờ mình ko có pc nên ko hướng dãn cho bạn được . Bạn thông cảm nhá !

natan

ht8xlove cho mình hỏi thêm 1 thắc mắc nữa thui về phần "DEFAULT THEME MOD"
E mún thay đổi DEFAULT THEME thì sửa trên CO1_rofs3 hay là trênCO2,CO3,CO4?
và e có thể xóa lun theme mặc định của máy có bị ảnh hưởng gì khi flash không?

ht8xlove

ht8xlove cho mình hỏi thêm 1 thắc mắc nữa thui về phần "DEFAULT THEME MOD"
E mún thay đổi DEFAULT THEME thì sửa trên CO1_rofs3 hay là trênCO2,CO3,CO4?
và e có thể xóa lun theme mặc định của máy có bị ảnh hưởng gì khi flash không?

- Xóa đi cũng ko sao cả , nhưng bạn phaỉ thay theme mặc định mới cho nó . Máy ko thể chạy mà ko có theme . Cách thay theme mặc định thì bạn cứ làm đúng theo hướng dẫn của jinsk8r ở bài 1 là ok rùi .
- Thay theme mặc định thì ở trong rofs3

ht8xlove

cám ơn pác nhưng ý mình mún hỏi là trong 4 file rofs3(CO1,CO2,CO3,CO4) thì theme mặc định nằm ở đâu trong 4 file đó?

Trong rofs3 đó. Tuỳ thuộc vào code má mà file rofs3 có thể là , c01 ,c02 ......c04 . Bạn nên đọc kỹ hướng dẫn ở baì 1 của topic này

jinsk8r

Pác jinsk8r không hiểu ý mình hỏi rùi.
À còn 1 vấn đề nữa mong bác chỉ giáo giúp lun,e tính thay đổi hình tròn nhỏ lúc chạy hiệu ứng
Mod đó dành cho N97, 5800 dùng file /resource/app/menu.mif ^^

Cách sửa file .mif thì bạn xem mod hình khởi động nhé
thank
Bạn cài Nokia File Browser chọn tools > All apps to text file và mở C:\Data\Allapps.txt lên xem hoặc dùng App UID Viewer
cám ơn pác nhưng ý mình mún hỏi là trong 4 file rofs3(CO1,CO2,CO3,CO4) thì theme mặc định nằm ở đâu trong 4 file đó?
Có thể nằm ở bất kỳ file nào, C04 ghi đè C03 (C03 ghi đè C02, v.v..)

VD nếu bạn muốn nó nằm ở C02 thì xóa tất cả theme trong C03 (hoặc xóa theme mặc định và sửa lại file txt quy định theme mặc định - xem trang 1)

P/s: Theme của Nokia được đặt ở C03 rofs3 :)

Chỉnh sửa cuối:

tantu

Bạn jinsk8r chỉ mình cách add chương trình vào bảng cook với, mình muốn add chương trình MCleaner vào thì phải làm sao vậy?
Thank