• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521

h3ll

Mình muốn Add Icon Công cụ + Games thì làm thế nào ai giúp mình với:-??:-??:-??

ht8xlove

Các bạn từ từ, đừng vội . minh đang nghiên cứu . 70% hy vong sẽ thành công --------->icon menu

ndktnokiaxp

_Cái link down sisunpacker không down được, mình nhấp vào thì nó hien ra trang box co link, nhấp vào down thì bị bant with gì gì đó, hjc, cho mình cái sisunpacker đi.
_Và phần mềm nào để bung file rofs3 và chỉnh sửa trong đó.

jinsk8r

Mình muốn Add Icon Công cụ + Games thì làm thế nào ai giúp mình với:-??:-??:-??
Làm sao add file sis hoặc jar vào FW để dùng hả Jin :-??
Dùng siscontents, mình sẽ viết tut siscontents trong thời gian sớm nhất cho các bạn ^^
Các bạn từ từ, đừng vội . minh đang nghiên cứu . 70% hy vong sẽ thành công --------->icon menu
Cái đó thì cũng ko khó nhưng bạn cứ nghiên cứu đi cho thêm kinh nghiệm ^^ rồi post lên cho ae thưởng thức
_Cái link down sisunpacker không down được, mình nhấp vào thì nó hien ra trang box co link, nhấp vào down thì bị bant with gì gì đó, hjc, cho mình cái sisunpacker đi.
_Và phần mềm nào để bung file rofs3 và chỉnh sửa trong đó.
Dùng NokiaEditor khi mở file chọn all type mở ROFS3 như bt

ducbang1907

Em nghe về cook với mod cũng ko hiểu cái môtee gì cả. Cho hỏi có bản nào cho N97 ko các bác?

ht8xlove

Cái đó thì cũng ko khó nhưng bạn cứ nghiên cứu đi cho thêm kinh nghiệm ^^ rồi post lên cho ae thưởng thức
Ông bạn giấu nghề kỹ quá đấy , bao nhiêu người hỏi mà bạn ..........no reply ! Mình ko dám hỏi , chỉ thấy cay cú ------> vọc một hồi , rồi cũng thành công . Ah mà cậu cũng biết viết phần mềm nữa ah ? Đáng nể đó ! Sau này có gì xin được chỉ giáo nhé . Mình bên cơ khí , chưa từng được học mấy cái thứ này , vây mà jo vọc vao lại ham -----> hối hận muộn màng vì chọn nhầm ngành ! Buồn !

jinsk8r

Ông bạn giấu nghề kỹ quá đấy , bao nhiêu người hỏi mà bạn ..........no reply ! Mình ko dám hỏi , chỉ thấy cay cú ------> vọc một hồi , rồi cũng thành công . Ah mà cậu cũng biết viết phần mềm nữa ah ? Đáng nể đó ! Sau này có gì xin được chỉ giáo nhé . Mình bên cơ khí , chưa từng được học mấy cái thứ này , vây mà jo vọc vao lại ham -----> hối hận muộn màng vì chọn nhầm ngành ! Buồn !
K phải giấu mà là ko có thời gian để post (cái đó khá rắc rối với newb đó @.@) bạn mày mò đc là giỏi quá còn gì ^^
Mình k biết viết phần mềm đâu ^^

ht8xlove

K phải giấu mà là ko có thời gian để post (cái đó khá rắc rối với newb đó @.@) bạn mày mò đc là giỏi quá còn gì ^^
Mình k biết viết phần mềm đâu ^^

Sorry , đọc nhanh quá hiểu lầm chút . Cái mod đó thực ra rất dễ ( nhưng chỉ tạo được thư mục và sắp xếp theo ý . Còn để đưa được icon apps vd : icon theme ra menu, thì phải làm như bạn nói ) chỉ mất khoảng từ 5-10 phút tùy mức độ .

ndktnokiaxp

cho minh hỏi, mình có soft siscontents, khi mình bung gói cài đặt sis cua giao diện Orange ra, thi nó có 1 thư mục system ( mình nghĩ là có thể chép vào rofs2 khi CFW ), còn có 2 thư mục có tên C_resource và C_sys ( mình nghĩ là chép vào ổ C trên đt ) nhưng mình muốn hỏi là khi Cook FW thì mình cho nó vào đâu. Còn 1 file Orange_50.0.005.pkg là gì, và mình có cần chép nó vào đâu không. Ý quan trọng mình muốn hỏi là mình sẽ add những thứ đó vào đâu khi Cook FW, để khi flash lại khỏi cần phải cài lại mấy cái đó mất công. Cám ơn các bạn trước
Cái thứ 2 là khi mình đã bung rofs2 ra, xào nấu nó và đã đóng gói lại để flash. nhưng sau đó mình muốn thêm thắt vào FW = cách xào nấu nữa thì mình bung cái rofs2 cũ ra và làm tiếp được hông, hay là phải làm lại từ đầu.

ht8xlove

cho minh hỏi, mình có soft siscontents, khi mình bung gói cài đặt sis cua giao diện Orange ra, thi nó có 1 thư mục system ( mình nghĩ là có thể chép vào rofs2 khi CFW ), còn có 2 thư mục có tên C_resource và C_sys ( mình nghĩ là chép vào ổ C trên đt ) nhưng mình muốn hỏi là khi Cook FW thì mình cho nó vào đâu. Còn 1 file Orange_50.0.005.pkg là gì, và mình có cần chép nó vào đâu không. Ý quan trọng mình muốn hỏi là mình sẽ add những thứ đó vào đâu khi Cook FW, để khi flash lại khỏi cần phải cài lại mấy cái đó mất công. Cám ơn các bạn trước
Cái thứ 2 là khi mình đã bung rofs2 ra, xào nấu nó và đã đóng gói lại để flash. nhưng sau đó mình muốn thêm thắt vào FW = cách xào nấu nữa thì mình bung cái rofs2 cũ ra và làm tiếp được hông, hay là phải làm lại từ đầu.

1- c_private ----> chép những jì trong đó vào Rofs2\private
2- c_sys -----> chép những jì trong đó vào Rofs2\sys .
3- Muốn làm tiếp thì bung cái file bạn vừa đóng gói để khỏi phaỉ làm lại từ đầu .

natan

Các bro oi cho em hỏi mún tăng cache e phải chép vào rofs2/system/data hay là sys/data. Vì khi vào sys e chỉ thấy như vầy nè(sys/bin) chứ không thấy data nào?

binzhaha

cho hỏi nếu mình ko muốn flash lại mà chỉ muốn thay đổi 1 vài thứ vd như effect tắt sound chụp ảnh và tắt 1 số serivce ko cần thiết lúc khởi động có đc ko

jinsk8r

cho hỏi nếu mình ko muốn flash lại mà chỉ muốn thay đổi 1 vài thứ vd như effect tắt sound chụp ảnh và tắt 1 số serivce ko cần thiết lúc khởi động có đc ko
Mods là dành cho mod trực tiếp vào hđh hoặc cook vào FW, Cook chỉ áp dụng cho vào FW

tamdao1

jinsk8r ơi có file mod KS ở menu và tăng tóc xoay màn hình cho mình xin nha, săn cho mình hỏi, hình như là mod cache sang ổ e thì operamini load chậm hơn thì fải. Khi mod cache sang ổ e có tác dụng gì? Giải thich hộ mình với, mình chưa hiểu lắm.

jinsk8r

jinsk8r ơi có file mod KS ở menu và tăng tóc xoay màn hình cho mình xin nha, săn cho mình hỏi, hình như là mod cache sang ổ e thì operamini load chậm hơn thì fải. Khi mod cache sang ổ e có tác dụng gì? Giải thich hộ mình với, mình chưa hiểu lắm.
Mod KS và Xoay màn hình mình k post lên đây vì nhiều người ko thích (ks quá nhạy, quá chậm, xoay màn hình thì mọi người còn muốn giảm độ nhạy vì vừa nghiêng 1 chút đã xoay rồi)

Bạn có thể tìm trong box ứng dụng và box fw này 2 mod đó (search nhé)

Cache sang E: thì sẽ tiết kiệm dung lượng C: ^^ Còn việc chậm hay ko là do thẻ (90% thẻ 5800 là thẻ cùi ^^)

trinhanhngoc

Cho mình hỏi nếu mình chỉ muốn thay đổi hình nền hiện tại thì làm sao, mình dùng 5530 mà thiết lập trong setting không thể set full màn hình được, phần trên vẫn dính background mặc định của theme.

tamdao1

Mình cũng nghĩ thế vì load trưc tiếp trên ổ C sẽ nhanh hơn, khi mod cache là chỉ ảnh hưởng cache khi mình lướt web thôi phải kô ,những ứng dụng khác kô bị ảnh hưởng gì phải kô jinsk8r?