• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521

kid1412v

mình hơi ngu xin hỏi thêm 1 câu.làm thế nào để máy tự cài ứng dụng tích hợp sẵn trong FW.lúc trước thấy mấy bro bỏ vào rofs2/data/e là tự cài vào E hoặc rofs2/data/c là tự cài vào C. Cũng có bro bỏ vào rofs2/pnht cũng vẫn cài bình thường.Mong ae giải đáp giúp! Những ứng dụng đó cài xong nếu ko thích vẫn có thể gỡ bỏ.

trankhanh2210

mình hơi ngu xin hỏi thêm 1 câu.làm thế nào để máy tự cài ứng dụng tích hợp sẵn trong FW.lúc trước thấy mấy bro bỏ vào rofs2/data/e là tự cài vào E hoặc rofs2/data/c là tự cài vào C. Cũng có bro bỏ vào rofs2/pnht cũng vẫn cài bình thường.Mong ae giải đáp giúp! Những ứng dụng đó cài xong nếu ko thích vẫn có thể gỡ bỏ.

cần ứng dụng nào thì kiếm bản pack rồi cook vào rofs2 ( chú ý là ko phải ứng dụng nào cook vào cũng hoạt động), ko thì bỏ vào thinkchage\e hoặc thinkchage\c sau đó chạy Autoinstaller

bunrieucua

cần ứng dụng nào thì kiếm bản pack rồi cook vào rofs2 ( chú ý là ko phải ứng dụng nào cook vào cũng hoạt động), ko thì bỏ vào thinkchage\e hoặc thinkchage\c sau đó chạy Autoinstaller
Em mình biết nhiều ra phết đó chứ;;)

boy_online01

Cái mod 3 icon ở trang 1 sao mình dùng cho Fw X6 nó lại nằm duới Điện thoại và Danh bạ nhỉ? Ai biết chỉ mình zới.

shido_katori

Active Member
FW gốc àk, hình như là xài Full page vs lại navigator bar mớj đc thì fảj
chuẩn ! chỉ xài extra 3 icon cho 2 giao diện full page và navigation bar thôi, cái đó mà xài cho contact bar, shortcut bar, basic là lỗi liền

atrau

Mình có mấy vấn đề muốn hỏi chút, mong mọi người trả lời giúp:
  • Không biết mình cook kiểu gì mà bây giờ trong danh bạ không hiện kí tự kéo đến nữa. Ví dụ trươc kia kéo đến tên Nga, Nam thì nó hiện chữ "N", trong list nhạc cũng cũng thế, giờ mất tiêu rồi, làm sao để hiện lại vậy.
  • Mình dùng FW gốc cho 5233, không cách nào chọn ngôn ngữ mặc định tiếng Việt được. Cùng bản CFW do mình làm flash cho máy thằng bạn màu đen thì được, flash cho máy trắng của mình thì không được, toàn hiện tiêng Anh không à,( mình sửa file language rồi), ai biết tại sao không?:(
  • Ai có âm lịch cho CFW gốc 5233 v40 không, mình dùng lunar plugin ở trên không được, nếu để âm lịch mặc định tắt thì vào lịch không có chỗ để bật, để mặc định bật thì flash xong die phone, bật không lên.
Ai giúp mình với, thanks all.

bunrieucua

Mình có mấy vấn đề muốn hỏi chút, mong mọi người trả lời giúp:

• Không biết mình cook kiểu gì mà bây giờ trong danh bạ không hiện kí tự kéo đến nữa. Ví dụ trươc kia kéo đến tên Nga, Nam thì nó hiện chữ "N", trong list nhạc cũng cũng thế, giờ mất tiêu rồi, làm sao để hiện lại vậy.
  • Mình dùng FW gốc cho 5233, không cách nào chọn ngôn ngữ mặc định tiếng Việt được. Cùng bản CFW do mình làm flash cho máy thằng bạn màu đen thì được, flash cho máy trắng của mình thì không được, toàn hiện tiêng Anh không à,( mình sửa file language rồi), ai biết tại sao không?:(
  • Ai có âm lịch cho CFW gốc 5233 v40 không, mình dùng lunar plugin ở trên không được, nếu để âm lịch mặc định tắt thì vào lịch không có chỗ để bật, để mặc định bật thì flash xong die phone, bật không lên.

Ai giúp mình với, thanks all.
Bạn hỏi ở 1 topic thôi nhé.Các mem mà check thì ai cũng xem all topic có commond mới cả.Bạn làm thế này là vi phạm quy định 4rum đó.Mình đã trả lời bạn bên kia rồi nhé!Thân!

vanngocht

các bạn cho mình hỏi em mình có 1 con 5230 rm-588 đang chạy FW v40, máyd chưa hack . em muốn chạy CFW C6 nhưng tìm mãi ko có bản C6 cho RM-588 v40 nao cả. mà chủ yếu la RM625. vậy em có thể dùng ban cfw của RM625 cho RM588 được ko ạ?
------------------------------
Đã tự tìm thấy câu trả lời. Hì hóa ra RM-625 là của 5233 :d

Chỉnh sửa cuối:

bunrieucua

các bạn cho mình hỏi em mình có 1 con 5230 rm-588 đang chạy FW v40, máyd chưa hack . em muốn chạy CFW C6 nhưng tìm mãi ko có bản C6 cho RM-588 v40 nao cả. mà chủ yếu la RM625. vậy em có thể dùng ban cfw của RM625 cho RM588 được ko ạ?
------------------------------
Đã tự tìm thấy câu trả lời. Hì hóa ra RM-625 là của 5233 :d
=))Tự hỏi tự trả lời <-- lại 1 thành phấn tự sướng mới gia nhập cùng anh em ta=))

olefin

Các bạn giúp mình với, dạo này điện thoại của mình ngày nào cũng nhận được tin nhắn có người gửi là "Ovi Nokia App" giới thiệu một số soft từ OVI, rất khó chịu. Mình đã làm đi làm lại CFW rất nhiều lần rồi nhưng vẫn không thể loại bỏ được. Có cao thủ nào giúp mình được không? Mình dùng X6 v31, tự down FW gốc về cook lại. Lúc trước dùng FW 30 thì không bị vấn đề này. Giúp mình với..............................

trungkien5230

các brồ hướg dẫn cách flash cfw c6 cho 5230 v40 với, mình tìm mãi mà toàn thấy hướg dẫn cook fw thôi. Gjờ nếu có sẵn cfw rồi thì làm thế nào để flash vô máy đây?. Nó có gjốg với hack không

shido_katori

Active Member
các brồ hướg dẫn cách flash cfw c6 cho 5230 v40 với, mình tìm mãi mà toàn thấy hướg dẫn cook fw thôi. Gjờ nếu có sẵn cfw rồi thì làm thế nào để flash vô máy đây?. Nó có gjốg với hack không
chép đè vô bộ FW gốc rồi dùng JAF mà Flash, nếu là CFW lai ghép thì chép đè vào bộ core, search hướng dẫn sử dụng JAF trên forum

atrau

• Ai biết icon từ điển cả icon báo ứng dụng đang chạy là entry bao nhiêu và ở file nào trong bộ icon không, mình tìm mãi không được
  • Mình đang dùng 5233, FW gốc nhưng khi ấn vào 1 số điện thoại trong tin nhắn chẳng hạn thì trong menu hiện ra lại có cả cuộc gọi thoạicuộc gọi video, mà 5233 thì làm gì có 3G mà gọi video. Ai biết bỏ cuộc gọi video đi ở đâu không không, chỉ mình luôn