• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521

boy_online01

Có ai biết làm sao để xóa folder mặc định trong FW không (mình muốn xóa folder internet)
Phần mềm nào có thể edit file exe và dll cho của Nokia vậy. Mình thử dùng reshack nhưng không được vì nó không phải win32 :(
Xóa folder thì mình ko biết, nhưng edit file exe và dll thì hình như là dùng Siêu dịch thì phải, cái này phải hỏi mấy bác hay việt hóa phần mềm ý :p, bạn thử xem.

còn mình thì muốn thêm folder để sắp xếp cho tiện.các phờ rô chỉ giáo giúp với

Tốt nhất là bác tạo luôn folder trong menu, sau đó vào private/.....3DD (em ko nhớ rõ, chỉ nhớ 3 số cuối)/ copy cáo matrixmenu.xml ra mà xài. Lần sau khỏi phải tạo lại. Nhưng cách này thì khi thay đổi themes nó ko đổi icon folder đâu, vì folder này giống kiểu folder Install.apps hay Văn phòng ý, chứ ko phải kiểu folder Internet đâu. Mà em nói thế chả biết bác có hiểu ko nữa X_X

Dragon459

Manager
Xóa folder thì mình ko biết, nhưng edit file exe và dll thì hình như là dùng Siêu dịch thì phải, cái này phải hỏi mấy bác hay việt hóa phần mềm ý :p, bạn thử xem.

Tốt nhất là bác tạo luôn folder trong menu, sau đó vào private/.....3DD (em ko nhớ rõ, chỉ nhớ 3 số cuối)/ copy cáo matrixmenu.xml ra mà xài. Lần sau khỏi phải tạo lại. Nhưng cách này thì khi thay đổi themes nó ko đổi icon folder đâu, vì folder này giống kiểu folder Install.apps hay Văn phòng ý, chứ ko phải kiểu folder Internet đâu. Mà em nói thế chả biết bác có hiểu ko nữa X_X

bác cho xin cái yahoo để em pm hỏi trực tiếp.vẫn chưa hiểu lắm~X(

quyvuong888

HS mặc định

Bạn edit rofs2\private\10202be9\10207342.txt ở dòng

0x102750f0 int XXXXXXXXX 16777216 cap_rd=ReadDeviceData cap_wr=WriteDeviceData

Bạn thay XXXXXXXXX = 1 trong các giá trị sau

271063147 -> 6 Icons (Satio)
271063148 -> Basic (Omnia)
271063149 -> Navigator Bar
271068379 -> 8 Icons (Omnia)

thế cái Tsunami là j thế bạn

atrau

Ai có patch tắt tiếng beep ghi âm cho 5233 không. Mình thử các mod cho máy khác nhưng không được.

barracuda

bác nào có bộ bàn phím như kiểu của C6 ko ( ko cần tự search cũng đc ) và cái qwerty nhỏ ấy cho mình xin :D thấy toàn mod bên CFW C6 nên chả biết nó có chạy đc trên FW gốc ko nữa :|

luckyno2

bác nào có bộ bàn phím như kiểu của C6 ko ( ko cần tự search cũng đc ) và cái qwerty nhỏ ấy cho mình xin :D thấy toàn mod bên CFW C6 nên chả biết nó có chạy đc trên FW gốc ko nữa :|

mini qwerty.........................................
chạy tốt trên fw gốc

Hiepboy92

bro ơi làm giúp em 1 cfw cho 5233 v40

em đang dùng 5233 và cũng đã dùng qua rất nhiều cfw. Ko những em mà rất nhiều người mún 1 cfw đơn giản nhưng hiệu năng cao. Em mún có hs của c6, hacker, tắt ứng dụng chạy nền, tap to unlock. Vậy là quá đủ rùi. Thank các bác trước.

atrau

Không biết mình nghịch gì mà bây giờ khi dùng HS contact bar không còn hiện các nút chức năng ngoài màn hình khi nghe nhạc nữa, ai biết nó do những file nào quyết định không, giúp mình với.

phantom9790

sao bây giờ mình vào JAF ko đc nữa nhỉ.nó ko hiện ra bảng để chọn BB5 nữa mà hiện Just another flasher has stopped working.....ai biết jup mình với.