• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521

nghia149

các bro cho mình hỏi , sau khi tập cook CFW C6 thì cái CFW mà mình cook dung lương trên 120mb . Không biết các bro có cách nào giảm dung lượng của CFW mà sao mình thấy các CFW của các bro trên này toàn dưới 110mb không vậy ? Hy vọng các bro giúp đỡ !

Dragon459

Manager
các bro cho mình hỏi , sau khi tập cook CFW C6 thì cái CFW mà mình cook dung lương trên 120mb . Không biết các bro có cách nào giảm dung lượng của CFW mà sao mình thấy các CFW của các bro trên này toàn dưới 110mb không vậy ? Hy vọng các bro giúp đỡ !
xóa những chương trình không cần thiết đi sẽ nhẹ rofs thôi mà

shido_katori

Active Member
dùng nokia fw cleaner xóa mấy cái ko xài tới như voicommand, ovi sync.....

ok_never

dùng nokia fw cleaner xóa mấy cái ko xài tới như voicommand, ovi sync.....

Sao mình dùng phần mềm đó, xóa thì được nhưng sau khi cook rồi thì mấy cái phần mềm đã xoá vẫn còn đó, mặc dù không xài được nữa (chỉ còn shortcut)?

bunrieucua

Sao mình dùng phần mềm đó, xóa thì được nhưng sau khi cook rồi thì mấy cái phần mềm đã xoá vẫn còn đó, mặc dù không xài được nữa (chỉ còn shortcut)?
Cái NFC nó xoá soft không triệt để đâu.
Các icon chương trình vẫn còn là do các file mif của chương trình chưa được xoá triệt để đó.Thân!

bunrieucua

Vậy xóa sao cho hết vậy bác?
Em vào topic mod cũ khó tìm của anh có cái link down file text ghi đường dẫn soft để xoá ở #1 đó.
Tìm kỹ là thấy.Down nó về tìm file theo đường dẫn mà xóa thủ công là được thôi!:D

ok_never

Em vào topic mod cũ khó tìm của anh có cái link down file text ghi đường dẫn soft để xoá ở #1 đó.
Tìm kỹ là thấy.Down nó về tìm file theo đường dẫn mà xóa thủ công là được thôi!:D

Ah bác ơi, em vừa mới cook xong, em thấy mình hoàn toàn có thể dùng Nokia FW Cleaner để xóa hoàn toàn ứng dụng đó bác, nếu mình kết hợp việc xóa trong file Rofs2 và file core, đảm bảo không còn icon trong máy sau khi xóa nữa. Như vậy sẽ tiết kiệm được thời gian hơn là xóa thủ công đó.

bunrieucua

Ah bác ơi, em vừa mới cook xong, em thấy mình hoàn toàn có thể dùng Nokia FW Cleaner để xóa hoàn toàn ứng dụng đó bác, nếu mình kết hợp việc xóa trong file Rofs2 và file core, đảm bảo không còn icon trong máy sau khi xóa nữa. Như vậy sẽ tiết kiệm được thời gian hơn là xóa thủ công đó.
Ý mình là bạn xoá = NFC trước.Chắc chắn sẽ còn sót lại vài file của chương trình mà bạn xoá = NFC.
Bạn phải tìm và xoá triệt để không thì sau này muốn cài ngoài những chương trình đó nó sẽ báo không thể cài đặt đó.

truongtok2

cần pro giúp đỡ :

1: đổi màu khi mở khóa máy

2: đổi tên "mở khóa" thành tên khác

3: chỉnh lại menu 4x4 = 5x4 ko cột sóng và pin

pro nào thật sự biết làm thì bày em 1 tí...em còn gà nên các anh chỉ bảo tí......

em cảm ơn nhiều

tatthanhlx

mấy cái bản cf này dùng cho samsung i8910 đc o bạn?

hem được bạn ui. cái nào ra cái đó mà bạn . thằng SS đó còn bị hạn chế nhiều về FW lắm :D

Alo có huynh nào có Mod đèn màn hình Lim Dim full cho CFW C6 hok cho em với.

vantrong83

Bác chủ thớt có cook âm lịch cho 5230 chạy FW v50.x ko cho mình xin với
Cái âm lịch cũ cook vào là die luôn.

anhtu0103

Bác nào co fw cho 5230 v50.x có tiếng việt thì sahe cho mình với để phòng khi bán máy thì jaf lại 7file nhé mình cảm ơn truớc

bunrieucua

Bác nào co fw cho 5230 v50.x có tiếng việt thì sahe cho mình với để phòng khi bán máy thì jaf lại 7file nhé mình cảm ơn truớc
Trên Navifirm không có hả bạn?
Tại không dùng 230 nên cũng không để ý.
Bạn thử down = Navifirm xem sao nhé!