• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521

jinsk8r

sao may mình ko có effects zậy?
Chép vào xong thì bạn vào cài đặt theme (chỗ chọn theme) > tùy chọn > hiệu ứng là được. 1 số theme cần patch C2Z (bạn tìm phần mềm C2Z Maker rồi chép patch vào E:\Patches là được)

anhky

MÌnh mới bắt đầu Cook ^.^
Hướng dẫn mình chút nha bạn:
1. Tắt các App ko cần thiết ko Rétart máy.
2. Thay đổi 2 bản tay nắm khi Restar máy(Cho mình biết ten và file đó nắm chỗ nào trong Rom nha)
3. Đi chuyển các App vào 1 Fother
4. MÌnh đổi dc Màn khi khởi động rồi, còn Sut Down thì bó tay. ^.^(Cái bản cook #2 của Jin mình ko đổi dc hình khởi động)
Thank bạn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

MÌnh mới bắt đầu Cook ^.^
Hướng dẫn mình chút nha bạn:
1. Tắt các App ko cần thiết ko Rétart máy.
2. Thay đổi 2 bản tay nắm khi Restar máy(Cho mình biết ten và file đó nắm chỗ nào trong Rom nha)
3. Đi chuyển các App vào 1 Fother
4. MÌnh đổi dc Màn khi khởi động rồi, còn Sut Down thì bó tay. ^.^(Cái bản cook #2 của Jin mình ko đổi dc hình khởi động)
Thank bạn nhiều
1. Mình k hiểu ý bnaj muốn mod thế nào? Tắt các app ko cần thiết khi khởi động chăng? Hay bạn muốn close app đang chạy (dùng TaskMan nhé)
2. Đọc trang 1 ^^ có hướng dẫn đó
3. ...
4. Shutdown bạn làm giống như khởi động thì sẽ đc thôi (CFW#2 của mình làm y như hướng dẫn đó)
bản đã mod hình Shutdown và Khởi động thì ko mod lại được.

anhky

1. Mình k hiểu ý bnaj muốn mod thế nào? Tắt các app ko cần thiết khi khởi động chăng? Hay bạn muốn close app đang chạy (dùng TaskMan nhé)
2. Đọc trang 1 ^^ có hướng dẫn đó
3. ...
4. Shutdown bạn làm giống như khởi động thì sẽ đc thôi (CFW#2 của mình làm y như hướng dẫn đó)
bản đã mod hình Shutdown và Khởi động thì ko mod lại được.
1. Mình muốn tắt các App như tin nhắn, danh ba, lịch...
2. Mod Shutdown và khởi độn rồi, giờ mình thay thế = file khác có tên tương tự ko dc sao ? Mình thử với bản #19, khởi động dc 1 dấu X lớn ^.^
3... File này chắc lấy từ mấy bản cook của ng khắc hã bạn? Làm sao để cook c ái menu như bản #2 zậy bạn?

jinsk8r

2. Mod Shutdown và khởi độn rồi, giờ mình thay thế = file khác có tên tương tự ko dc sao ? Mình thử với bản #19, khởi động dc 1 dấu X lớn ^.^
3... File này chắc lấy từ mấy bản cook của ng khắc hã bạn? Làm sao để cook c ái menu như bản #2 zậy bạn?

1.Bạn dùng Handy TaskMan nhé (search box ứng dụng)
2.Mình thử mod lại 1 bản FW đã cook cái đó vào thì ko được
3.Đó là bản mod Zylam hay gì mình ko nhớ rõ nữa ^^

ht8xlove

Tắt một số ứng dụng khi khởi động ( tin nhắn , danh bạ , lịch ....) đã có hướng dẫn ở trang đầu tiên .
Mod StartUp và Shutdown , cũng đã có hướng dẫn ở trang đầu . mình nói qua một chút thôi .
Đầu tiên bạn chuẩn bj 3 file thay thế đó là SplashScreen.mif (file startup ), SysAp.mif (file cho shutdown ) , Startup.gif ( File sẽ thay thế hai bàn tay nắm vào nhau ) . Bạn có thể lấy những file có sẵn trên Trang 1 . Hoặc tự tạo nhưng file trên theo ý thích ( cũng đã có hướng dẫn ở Trang 1 ) Bạn nên dùng phần mềm nàyhttp://www.pdaviet.net/showthread.php?89713-Contenta-Images-To-SVG-%28Convert-%E1%BA%A2nh-sang-%C4%91%E1%BB%8Bnh-d%E1%BA%A1ng-SVG-%29 để convert file ảnh ( ảnh bạn muốn thay) thành định dạng Svg (vì trang convert online Jinks8r đưa ra không convert đuợc ) Sau đó dùng SISContents tạo file mif . (cách tạo file mif cũng đã có hướng dẫn chi tiết ở trang 1)
Còn cái tạo menu giống bản #2 bạn thử hỏi Jinsk8r xem .

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

Trang web mình đưa vẫn convert tốt mà bạn. Mình dùng nó để làm CFW#2 đó

ht8xlove

Trang web mình đưa vẫn convert tốt mà bạn. Mình dùng nó để làm CFW#2 đó

Không biết máy mình có vấn đề jì không mà convert bằng trang online đó chỉ được một cái hình trắng xóa thôi ah . Làm đi làm lại vẫn vậy

panrai

Super V.I.P
Nokia 5800 v50.0.005 Hack & Turbo Edition by Sil3nt

:p
Mới đây đã có FW coork rùi anh em nào up trước đi nhé vì mình vừa làm xong ko chạy đc :((

Thông tin về FW nầy :

Ngôn ngữ: tiếng Anh, Đức, Hungary, Ucraina, Nga, Rumani, Bungari

Không có gì kén chọn, và chỉ tăng tốc hack điện thoại, mà thay đổi phần mềm cơ bản có thể:

Nó chứa các ngôn ngữ: tiếng Anh, Hungary, Đức, Bungary, Ucraina, Nga, Rumani.

Nokia SMS (đầu tiên bắt đầu) chụp.

Quay nhanh hơn màn hình của bạn.

cache này được chuyển đến ổ đĩa E.

Cá nhân, được thực hiện bởi những di chuyển động.

Không đọc những hình ảnh và âm nhạc sys, hệ thống, tư nhân, temp, NDrive thư mục.

Âm nhạc chỉ (!) dir nhạc trên thẻ nhớ lần đọc, nếu không phải trong một thư mục bạn cần.

Chỉnh sửa cuối:

ht8xlove

:p
Mới đây đã có FW coork rùi anh em nào up trước đi nhé vì mình vừa làm xong ko chạy đc :((

Thông tin về FW nầy :

Ngôn ngữ: tiếng Anh, Đức, Hungary, Ucraina, Nga, Rumani, Bungari

Không có gì kén chọn, và chỉ tăng tốc hack điện thoại, mà thay đổi phần mềm cơ bản có thể:

Nó chứa các ngôn ngữ: tiếng Anh, Hungary, Đức, Bungary, Ucraina, Nga, Rumani.

Nokia SMS (đầu tiên bắt đầu) chụp.

Quay nhanh hơn màn hình của bạn.

cache này được chuyển đến ổ đĩa E.

Cá nhân, được thực hiện bởi những di chuyển động.

Không đọc những hình ảnh và âm nhạc sys, hệ thống, tư nhân, temp, NDrive thư mục.

Âm nhạc chỉ (!) dir nhạc trên thẻ nhớ lần đọc, nếu không phải trong một thư mục bạn cần.

Cái này được post ở diễn đàn hungari . Hồi sáng mình có xem mà không dám up . Nói chung cũng không có gì nổi bật .

lemanhhapt

Chủ topic cho hỏi mấy cái vụ âm lịch hiện nay đã có file chuẩn chưa bạn? chứ dùng file mathanh không được?! và cũng chưa thấy ai cook thành công? !

ht8xlove

Chủ topic cho hỏi mấy cái vụ âm lịch hiện nay đã có file chuẩn chưa bạn? chứ dùng file mathanh không được?! và cũng chưa thấy ai cook thành công? !

Cái mod này ko được khả dụng cho lắm . Mình đã thử dùng file của mathanh tạo thành file sis rồi cài vào máy mà chẳng thấy cái âm lịch đâu

jackpham

Cái mod này ko được khả dụng cho lắm . Mình đã thử dùng file của mathanh tạo thành file sis rồi cài vào máy mà chẳng thấy cái âm lịch đâu

Tại sao các bạn ko lấy file của vtvt_vt share copy vào. Mình đã thử và flash thành công âm lịch này. Các bạn nên lưu ý: âm lịch chỉ hiện bên ngôn ngữ Tiếng Việt thôi, nhớ vào cài đặt bật nó lên nhé!

ht8xlove

Tại sao các bạn ko lấy file của vtvt_vt share copy vào. Mình đã thử và flash thành công âm lịch này. Các bạn nên lưu ý: âm lịch chỉ hiện bên ngôn ngữ Tiếng Việt thôi, nhớ vào cài đặt bật nó lên nhé!

Vừa post bài nhờ bác hướng dẫn lại , jờ có luôn rồi . Thanks bác nha !
Em vừa down về , bung ra thấy nhiều file ----> chắc là đủ rồi . Bản của mathanh có 3 file --- > thất bại cũng đúng !

Chỉnh sửa cuối:

cuongdien

Jinsk8r hướng dẫn cho cách mod thu gom các icon như :my nokia, may tính, hướng dẫn cài đặt .vv...vào một thư mục nào đó để sau khi flash xong không phải sắp xếp lại nữa. Cảm ơn bạn

jinsk8r

Bộ HS Vodafone and orange mod rofs2 thích chạy cái nào cũng được 2 cái càng ok bác chủ thớt jinsk8rpost lên anh em nào dùng thì dùng nhé
..::Vodafone link::..http://www.mediafire.com/?lmz4qf1m3ao
..::Orange link::..http://www.mediafire.com/?ch0d5ymmkzn
Bạn đã test ok chưa? Chạy 2 bản cả tAnh và tV đều ổn chứ? Nếu tốt mình sẽ đưa lên
Mình muốn tự tay test nếu ổn thì mới post lên bài 1 ^^
Jinsk8r hướng dẫn cho cách mod thu gom các icon như :my nokia, may tính, hướng dẫn cài đặt .vv...vào một thư mục nào đó để sau khi flash xong không phải sắp xếp lại nữa. Cảm ơn bạn
Có lẽ ^^ mình đang bận viết TUT Siscontents và làm cái theme nên chưa làm gì được