• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Tổng Hợp] Cách Test Máy HTC EVO 3D

anhhung_245

Quả thật là rất mê Evo 3D , cũng thừa nhiệt tình nữa nên được anh em nhờ đi mua mấy chú rồi ( chưa kể tự mua cho mình nữa ) Cũng may là chưa có em Evo nào lỗi , tất cả đều Hạ Hb ,S-off , Recovery cài rom Cook ầm ầm ... Mặc dù trình độ chưa tới chốn không thể so sánh với các đàn anh được nhưng cũng mạn phép post bài cho anh em nào muốn đi mua Evo 3D mà con "gà" như "thủa ban đầu" thì đọc tham khảo !!!! (^

Ở HN thì Sơ lược thế này .Hoàng Hà giá tốt ( Evo mới cóng đầu 8 ) nhưng có tỉ lệ máy lỗi ( Đang nói chung .Evo thì chưa thấy đợt hàng nào lỗi ) Làm ăn được ,xử lý thoả đáng (chỉ chịu chết không biết nguồn hàng của Hoàng Hà là từ đâu ). Nhật cường , Cellphone S máy cực ngon .Làm ăn uy tín nhưng giá cao một chút . Cell thì thỉnh thoảng phân biệt đối xử với khách. Đào Toàn máy cũng tốt , giá cũng phải chăng .Nhưng gà không biết gì thì đi mua phải cẩn thận . Tránh xa trung*** (ai thì ai cũng biết là ai rùi đó :D) càng xa càng tốt dù giá có rẻ như cho cũng đừng dại mà mua nếu không muốn bị ăn chửi kiểu "chửi văn hoá" ...

Bấy nhiêu thôi .Hồi còn "Gà" thì em hay lượn lờ mua máy ở Cell, Nhật cường .Chịu mất tiền ngu để có máy ngon. Đỡ Gà hơn tí thì sang DTG , Hoang ha chọn chọn máy .Khôn thì được cái ngon .Tinh ý phát hiện máy có vấn đề thì bỏ qua . Biết check máy rồi thì lượn khắp cửa hàng .máy ngon giá rẻ thì múc ...

_____________________________________​

Mua Evo và HTC nói chung Test đầu tiên là tem VOID ( xem có đủ tem hay không.Tem có còn nguyên hay không ).
*Test xem máy có phải Made in Taiwan không ( vì Evo hiện chưa có Made in nước khác ) Pin máy bao giờ cũng là Made China
*Ko cần check IMEI vì hiện tại máy châu Âu hay châu Á check nó cũng ra "Euro" mình đoán chắc nó ra "tiêu chuẩn chất lượng châu Âu .Cái này thì chịu .Muốn biết máy thị trường nào thì vào HB ( ấn đồng thời nút nguồn , 2 nút tăng và giảm âm lượng )

007 008 châu Âu ( Máy châu Âu bây giờ khan hàng đố ai mua được)
0012 0011 châu Á ( Nhiều thị trường .Sing ,HK , China, Việt Nam...Xem ngôn ngữ bên trong khác biết )
0018 Úc ( máy này giờ cũng hiếm)
Mới thấy có anh em có Hb 009 chịu chết ko biết là ở đâu ra .Tiếp tục theo dõi xem

Máy thị trường nào thì bây giờ dùng cũng OK đối với việc unlock ,Rcovery ,Rood và S-off .Chẳng qua máy châu Á thì làm phức tạp hơn

Các máy ở thị trường khác nhau hầu như không khác nhau nhiều .Riêng máy châu Hồng Kong Hb 0012 màn hình hơi ngả vàng .Chỉ khi so sánh , để cạnh máy châu Âu và nhất là đem ra siêu thị để cạnh máy Việt Nam chính hãng FPT sẽ thấy máy chính hãng có màu trắng sáng loá còn máy HK màu trắng ngả vàng như nước đái ........ .Nếu dùng một mình thì chắc chả ai nhận thấy điều này

Rom gốc máy châu Âu nhẹ hơn do ít ứng dụng linh tinh mà HTC cài sẵn trong máy của châu Á ( Sau này có thể đổi rom ship nếu bạn muốn)

*Tháo Vỏ Máy : Kể cả nhân viên bán hàng cũng chưa chắc tháo được vỏ EVO 1 cách thành thạo. Cách làm của mình là bạn hãy lật mặt sau máy lên.đặt ngón cái lên cụm Camera vì nó là của thân máy lồi lên không liên quan gì đến vỏ. Sau đó lấy tay còn lại cậy bắt đầu từ dưới thân máy chỗ có cái rãnh khuyết để gắn móc treo rồi cậy từ từ xung quanh. Chú ý chỗ cụm phím chụp hình vỏ hay bị kẹt nên cậy chỗ này tách ra trước khi gỡ vỏ

*Khởi động máy xem có được không.Mức pin thế nào.Nếu pin hết mà ko khởi động được thì đòi đổi máy đừng mua vì là máy chưng bày hoặc máy cũ đã qua sử dụng. Vì khi xuất sưởng HTC bao giờ cũng nạp đầy pin

*Check IMEI máy *#06# xem có trùng với IMEI vỏ không

*Check cảm biến ánh sáng : bật điều chỉnh độ sáng màn hình Auto rồi để máy dưới ánh đèn sáng nhất / ngoài trời đèn 4 phím cảm ứng tự tắt .Khi vào tối 4 phím lại sáng

*Check cảm biến tiệm cận ( xa gần ) .Thực hiện cuộc gọi áp máy gần tai ( hoặc lấy tay che phần cảm biến góc trên trái của máy ) màn hình tự động tắt , để máy ra xa ( bỏ tay ra ) màn hình sáng trở lại => Đây là tiện ích tiết kiệm pin mà máy đời cao nào cũng có (^

*Test Microphone .Máy có 2 Mic .Mic chính ở mặt dưới của máy .Mic phụ ở trước lỗ cắm tai nghe mặt trên thân máy.Mic thứ 2 có tác dụng lọc tiếng ồn và khi quay Video nó sẽ kết hợp với Mic phía dưới thu âm thanh tạo thành Stero. Cả 2 Mic này đều có khả năng thu âm như nhau. Cách test tốt nhất là bạn hãy thực hiện cuộc gọi, dùng tay bịt mic phía dưới lại rồi nói ( hoặc hét ) vào mic phía trên hỏi xem người nghe có nghe rõ không và sau đó làm ngược lại

*Thẻ nhớ theo máy là Sandick 8G Class2 hoặc 4 ( thường là Class 2) .Không quan trọng Class vì nếu là Sandick sịn thì Class 2 cũng nhanh hơn Kingston Class 6 bán bên ngoài .

*Test camera trước và sau .
*Quay phim 2D và 3D ( ở độ phân giải cao nhất - chỉnh trong cài đặt của trình quay phim ) Test camera cũng đồng thời test thẻ nhớ luôn .Quay video không bị giật thì chứng tỏ thẻ tốt .Tốt nhất là quay 2D để nhận xét cho rõ .Thẻ sịn thì hình ảnh rất mượt mà

Tặng bạn một Video 2D Demo. Độ phân giải 1080x720 Evo 3D thẻ nhớ Sandisk Class2

[video=youtube;oP1644b97pI]http://www.youtube.com/watch?v=oP1644b97pI[/video]

Link gốc : http://www.youtube.com/watch?v=oP1644b97pI

Quay không có độ trễ như trên là được
Muốn biết độ trễ Video là như thế nào thì bạn hãy kiếm một em Nokia 5310 camera 2.0Mpx quay thử là biết ngay ấy mà (^

*Khi quay Video thì hãy Test đèn Flash kép luôn .Hoặc trong rom có tích hợp trình đèn pin với 3 độ sáng .Để Max tầm một phút sờ vào ko thấy đèn nóng là đèn Ngon
*Chụp lấy vài pic 2D / 3D .Với 2D thì dùng ngón tay chọc chọc vào vô số chỗ trên màn hình ,kiểm tra tự động lấy nét và cũng là để test cảm ứng xem nó có đáp ứng không luôn, nên chọc vào 4 góc mấy nhát vì các góc là hay có lỗi về cảm ứng

*Evo quay phim khá tốt .Nhưng chụp hình 2D thì khá là tệ .Hồng tâm ( chụp tờ giấy trắng mới rõ cái hồng tâm này ) Camera 5 chấm nhưng bực nhất là bị sai màu .Chụp Flash xa kém, mặc dù là FL kép .chụp FL gần chấp nhận được.Cùng là HTC nhưng DHD 8 chấm chụp ảnh còn thích hơn gấp mấy lần dù nó bắt hình không nhanh. Còn chụp hình 3D thì bạn phải biết cách chụp. Ảnh chỉ rõ nét với vật ở tiêu cự khoảng trên dưới 30 cm thôi. Xa quá thì cũng chả thấy rõ 3D đâu (^ Khi dùng chức năng 3D thì độ phân giải của camera chỉ đạt 2MPX

Kiểm tra cụm nút chụp hình , nút nguồn , nút tăng giảm âm lượng
*Ghé sát tai vào và gạt qua gạt lại cái nút chuyển giữa 2 chế độ 2D 3D .Nghe thấy 1 âm thanh đồng nhất là OK "tách" 1 cái .Một số máy bị lỏng cái nút này
*Sử dụng nút tròn chụp ảnh xem 2 nấc có ngon không ( nấc đầu là để lấy nét , ấn thêm nấc nữa là chụp )
*Phím nguồn không bị thụt sâu quá .Nếu bị kênh thì tháo vỏ ra lắp lại
*2 phím tăng giảm âm lượng cân đối và ấn tốt .nếu kênh thì tháo vỏ lắp lại

Test kết nối :
*Test Bluetooth .Với Blt 3.0 thì Evo rất chi là bá đạo, gửi nhận 1 file vài ba mê mất chưa đến chục giây ( tất nhiên là thiết bị gửi / nhận kia cũng phải chuẩn 3.0 )
*Test Wiffi ( tất nhiên rồi )
*Test 3G ( nhớ tắt Wiffi đi rồi hãng tes )

*test màn hình .Tắt màn đi , nhìn dưới ánh đèn từng góc xem có vết xước không .tắt Auto độ sáng màn hình đi, để màn sáng Max , nhìn kỹ xem có điểm chết . vết loang nào không
=>Tốt nhất là nên tắt máy đi, khởi động lại. Khi máy vào logo HTC thì cả cái màn nó trắng xoá. lúc đấy nhìn là ngon nhất .Nghi ngờ thì tắt đi bật lại lần nữa *Đây là test ở cửa hàng ,còn nếu bạn có bộ phông test màn hình chuẩn bị sẵn ở nhà thì bắn sang mà soi .
(sau khi mua nhớ lên thuonggiado Cầu Giấy dán ngay .Chỗ này mấy anh dán giỏi .Miếng ốp khít ( mấy anh thôi nhé , có một chị không xinh cho lắm dán cũng được nhưng em không tin tưởng chị này lắm ....! - Nhớ chỉ dán thôi chứ đừng nghe các anh ấy mời mọc mua ốp hay pin dung lượng cao nhé vì EVO rất cao cấp , không cần dùng ốp .Đố bạn làm nó xước vỏ được đấy . Cẩn thận thì bạn nên dán Camera bằng 1 miếng dán màn hình 3 lớp ,cắt ra sao cho vừa thế là ngon )

*Tests cảm ứng : Đơn giản nhất là dùng cách vuốt qua vuốt lại xem máy có đáp ứng tốt không. Cảm ứng thường hay có vấn đề ở các góc và rìa. Bạn vuốt lần lượt ngang dọc từ trên xuống dưới , từ trái qua phải và ngược lại , Vài nhát là test được cả cái màn thôi mà

Nếu thích có thể dùng 2 ngón tay kiểm tra đa điểm .Muốn nhiều ngón tay hơn thì cài cái Fr Ninja về mà chém hoa quả, nó nhận cả 5 ngón tay cùng chém một lúc đấy (^

=> kiểm tra cho yên tâm thôi chứ giờ này sau 5 tháng ra mắt chưa thấy có em EvO nào có vấn đề về cảm ứng cả .Nhìn chung màn S-LCD của HTC ngon ....!

*Bệnh chung của EVO 3D góc màn hình phía dưới bên tay phải thường bị lõm hơn so với 3 góc còn lại. Có thể là khi gia công lắp màn hình buộc phải làm bằng tay nên có công nhân ấn mạnh, có công nhân ấn nhẹ : Nên có máy lõm nhiều , có máy lõm ít .Kiểu gì cũng có ,bạn cứ thử kiểm tra xem, dùng tay vuốt vuốt cái góc bên dưới sẽ thấy cạnh máy gồ hơn một chút so với 3 cạnh còn lại phẳng lỳ ...dù ít hay nhiều cũng có . Bạn nên xem kỹ ,chọn cái lõm xuống ít thôi ( đa số máy là mõm xuống rất nhỏ , hầu như không nhận thấy ) nhưng có máy thì lõm nhiều lắm. sau nó sẽ tích bụi bẩn ở đấy ko thích lắm - Nhiều máy phải vuốt mấy lần mới cảm nhận thấy .Chắc mình kỹ tính quá ....! Hì

*Thế thôi, từ nãy đến giờ chắc bạn cũng đã ôm máy 30p đến 1 tiếng đồng hồ rồi. Nếu máy không hề nóng đến đổ mồ hôi tay thì ngon rồi .Trả tiền thôi

*Kiểm tra xem có đủ Tai nghe , Sạc , Cáp không ,nếu có thể thì bóc sạc ra cắm luôn ở đấy xem có vào điện không .Khi về thì nhớ tham khảo cách sạc pin đúng cách cho pin nó trâu bò. Lúc đầu thì bạn sẽ thấy pin sụt rất nhanh, chỉ cầm cự được khoảng 6 đến 8 tiếng vọc liên tục .Nhưng đừng lo , pin EVO 3D khá là trâu bò .Sau khoảng 40 lần sạc pin sẽ ổn định ngay. Hầu hết anh em nghịch ngợm nhiều đều không than phiền khi dùng trọn vẹn được cả ngày .Tất nhiên là trừ khi bạn mua phải pin đểu ...mà test pin thì chả còn cách nào khác là phải dùng mới biết chứ test ngay ở cửa hàng thì thánh à ....!....?

Chúc bạn sớm tậu được một em EVO như ý .Và nhớ chia sẻ bài viết này với anh em nào muốn mua mà vẫn còn phân vân (^

anhhung_245

nmmvnnnet

Trích : *Ko cần check IMEI vì hiện tại máy châu Âu hay châu Á check nó cũng ra "Euro" mình đoán chắc nó ra "tiêu chuẩn chất lượng châu Âu .Cái này thì chịu .Muốn biết máy thị trường nào thì vào HB ( ấn đồng thời nút nguồn , 2 nút tăng và giảm âm lượng )

>> Mua máy nào cũng phải check cái này hết bác à, rất quan trọng. Nó ra Euro là do máy đã up rom cook ( có thể base rom là châu Âu ).

takaru

E có 1 cách test tất cả . *#3424#*#* . Đủ cả . bạn thực hiện từng bước theo yêu cầu . full luôn. ngoài ra thì kiểm tra hình thức bằng mắt thôi . Đây là lệnh chung cho các em android của HTC nha .

anhhung_245

Trích : *Ko cần check IMEI vì hiện tại máy châu Âu hay châu Á check nó cũng ra "Euro" mình đoán chắc nó ra "tiêu chuẩn chất lượng châu Âu .Cái này thì chịu .Muốn biết máy thị trường nào thì vào HB ( ấn đồng thời nút nguồn , 2 nút tăng và giảm âm lượng )

>> Mua máy nào cũng phải check cái này hết bác à, rất quan trọng. Nó ra Euro là do máy đã up rom cook ( có thể base rom là châu Âu ).

ý mình là check IMEI qua web . Với các dòng máy khác thì không biết .Nhưng riêng với EVO 3D thì không có tác dụng .Em đã thử check IMEI của máy châu Úc ,thậm chí là máy FPT chính hãng mới cóng cũng vẫn là Euro .

Em post bài là có cơ sở mà

duytrum444

hi, bạn này cẩn thận quá nhi...nhưng nếu đúng là máy mới 100% thì pin không bao giờ full đâu bạn.. lúc bạn khởi động lên pin đúng 25% luôn đó...:D muốn biết cục pin có sử dụng chưa thì nhìn ngay chỗ bằng đồng -+ đó.chỉ cẩn gắn vô và tháo ra liền 1 lần thôi là chỗ đó có dấu vết liền...pin evo phải nói là trâu nhất của HTC luôn...mấy máy khác chỉ có sensation XE là bằng thôi. xài rom stock root rồi xoá hết ứng dụng theo máy thì bảo đảm nếu 1 ngày chỉ nghe gọi 10 nhắn và nhận khoag 100 tin thì máy con hơn 50% đo.

nmmvnnnet

ý mình là check IMEI qua web . Với các dòng máy khác thì không biết .Nhưng riêng với EVO 3D thì không có tác dụng .Em đã thử check IMEI của máy châu Úc ,thậm chí là máy FPT chính hãng mới cóng cũng vẫn là Euro .

Em post bài là có cơ sở mà
Trời , sao lại check qua Web. Đơn giản và hiệu quả nhất là *#06# OK / Call là ra IMEI máy rồi.

sexyboyk53c

Member
*Test xem máy có phải Made in Taiwan không ( vì Evo hiện chưa có Made in nước khác ) ==> không đúng lắm .
Mình đã được xem một em HTC evo bản châu âu (viền camera màu vàng đồng), ghi made in china đàng hoàng

phonghoangka

Hboot 0009 mình nhớ không lầm là của Ấn Độ :)

Bên XDA có 1 topic nói về hboot 0009 đấy

nmmvnnnet

*Test xem máy có phải Made in Taiwan không ( vì Evo hiện chưa có Made in nước khác ) ==> không đúng lắm .
Mình đã được xem một em HTC evo bản châu âu (viền camera màu vàng đồng), ghi made in china đàng hoàng
Coi thế thì ăn thua gì bạn, thích nắp lưng nào thì đổi cho nhau mà xài.

pandemonium109

Muốn biết máy thị trường nào thì vào HB ( ấn đồng thời nút nguồn , 2 nút tăng và giảm âm lượng )
Mình ấn sao không hiện được gì nhỉ ~X(.
Giúp mình với, chả biết HB bao nhiu nữa :(

anhhung_245

Muốn biết máy thị trường nào thì vào HB ( ấn đồng thời nút nguồn , 2 nút tăng và giảm âm lượng )

Muốn ấn được thì trước đó máy phải ở trạng thái tắt hoàn toàn : Tháo pin hoặc bỏ tích trong Setting > Power > Fast boot

yeskia

Moderator

Gỡ pin, lắp lại. Bấm giữ phím volume - (giảm âm lượng) rồi bấm nhả phím power, vẫn giữ volume - (giảm âm lượng) chờ vài giây Hboot sẽ hiển thị

tient38

Đã mua e này theo đường xách tay từ khi có hàng về việt nam nhưng vẫn cảm ơn chủ thớt về kinh nghiệm mua evo 3d
Có điều mình thắc mắc là sao evo 3d xách tay sụt giá ghê thế từ hơn 14 củ lúc mới có hàng về mà giờ ở cell giá là hơn 8 củ

dungmusic

Mua con ơ máy ở HoanghaMobile HBOOT 1.49.0018 ( Hàng của Úc ah) không biết có tốt không nhỉ?

anhhung_245

Mua con ơ máy ở HoanghaMobile HBOOT 1.49.0018 ( Hàng của Úc ah) không biết có tốt không nhỉ?

Đợt này trên thị trường toàn hàng của Úc Hb cao 0018 mới ghê chứ !!! (^

Bác yên tâm đi .Hoàng hà IP4 với SS các dòng GL S mới "dính chưởng" nhiều chứ riêng EVO 3D từ khi ra mắt đến giờ em chưa thấy anh em nào dính chưởng gì cả

*Mà nói chung Evo là dòng cao cấp nhất của HTC cho nên tỉ lệ máy có vấn đề cực ít , hầu như không có !!! Em mê Evo từ những ngày đầu ra mắt nên lần mò nhiều lắm .Trên này chỉ thấy có một hai bác dính lỗi pin thoai ( chắc là bị tráo pin lởm ) chứ máy thì chả thấy lỗi gì

À ở Hoangha N1 cũng hay bị lỗi .bác nào mua thì chú ý nhé - Hoangha nhập nguồn hàng mập mờ lắm nên tỉ lệ máy lỗi cao cũng phải thôi . Evo 3D thì chưa có hàng dựng .Các bác tranh thủ múc đê

vnreview

Xin hỏi bạn anhhung_245 là tham khảo từ nguồn nào để biết HBoot 0018 là của Úc nhỉ? Máy EVO 3D hàng công ty hay có viền camera màu đỏ trong khi máy xách tay viền camera màu vàng chất lượng có gì khác biệt không? Trên mạng có thuonggiado bán pin dung lượng cao hơn 3000mAh cho EVO 3D mà không rõ có phải pin "xịn" không? Có nên mua không? Nếu pin ngon như thế thì mua cũng được vì chắc dùng lâu lắm!

AnNH_FPT

Khi về thì nhớ tham khảo cách sạc pin đúng cách cho pin nó trâu bò. Lúc đầu thì bạn sẽ thấy pin sụt rất nhanh, chỉ cầm cự được khoảng 6 đến 8 tiếng vọc liên tục .Nhưng đừng lo , pin EVO 3D khá là trâu bò .Sau khoảng 40 lần sạc pin sẽ ổn định ngay. Hầu hết anh em nghịch ngợm nhiều đều không than phiền khi dùng trọn vẹn được cả ngày .Tất nhiên là trừ khi bạn mua phải pin đểu ...mà test pin thì chả còn cách nào khác là phải dùng mới biết chứ test ngay ở cửa hàng thì thánh à ....!....?

Chúc bạn sớm tậu được một em EVO như ý .Và nhớ chia sẻ bài viết này với anh em nào muốn mua mà vẫn còn phân vân (^

anhhung_245

Cái khoản này thì em không đồng ý với bác, sau 40 lần sạc thì pin trâu hơn chẳng qua là do sau 40 ngày sử dụng, mình đã chán hơn rồi nên ít động vào em nó mà thôi :))

Pin của EVO 3D có thể tóm lại ở 1 chữ duy nhất : Tệ ! Em mua 3 máy, 1 cho em, 1 cho vợ, 1 cho anh bạn, kết quả pin đều giống nhau, dùng ít thì được ngày, không thì chỉ được nửa là die. Giờ đi đâu cũng phải kèm theo cái Cáp sạc + Pin dự trữ 5000MAh dành cho IPad

anhhung_245

Xin hỏi bạn anhhung_245 là tham khảo từ nguồn nào để biết HBoot 0018 là của Úc nhỉ? Máy EVO 3D hàng công ty hay có viền camera màu đỏ trong khi máy xách tay viền camera màu vàng chất lượng có gì khác biệt không? Trên mạng có thuonggiado bán pin dung lượng cao hơn 3000mAh cho EVO 3D mà không rõ có phải pin "xịn" không? Có nên mua không? Nếu pin ngon như thế thì mua cũng được vì chắc dùng lâu lắm!

Không phải là mình tham khảo ở nguồn nào mà là mỗi thị trường khác nhau thì sẽ có Hb khác nhau bác ạ !!!

EVO 3D hàng " Công Ty " ở đây là FPT - FPT cũng chỉ là nhà phân phối chính thức thôi : Máy dành cho thị trường Việt Nam thì nắp lưng màu đỏ

Nắp lưng màu đồng hàng ngoài có rất nhiều ( bán đầy trên mạng - đều chính hãng HTC sản xuất luôn ) Cho nên khó có thể dựa vào nắp lưng mà nhận biết

Các loại pin dung lượng cao là của hãng khác sản xuất ( thường là trung quốc ) Bác cứ mua về dùng .Đồng ý là pin được cải thiện hơn nhưng thời gian sử dụng pin sẽ ngắn hơn ( độ 6 tháng là quả pin 3000mah của bác sẽ sụt giảm dung lượng - chắc chỉ bằng 1.3 so với lúc mới mua, dùng tí là hết ) Cho nên pin của hãng vẫn ổn định hơn .mặc dù dung lượng ko cao - Pin hàng ngoài tỉ lệ cháy nổ cao , loạn cảm ứng ...vv Tất nhiên là hên xui ko phải cục nào cũng thế .Nhưng đa phần là bị

Nếu bác lăn tăn vấn đề về pin thì HTC có bộ sạc và pin ngoài chính hãng dành cho em nó ( hàng chính hãng đàng hoàng ) .Tầm 6 7 trăm k gì đó .Hết cục này ta thay cục khác . 2 cục ~ 1700+ 1700 = 3400 roài (^

Bác có thể mua ở ĐÂY

Nguồn gốc là hàng Hàn Quốc ,vì HTC ở thị trường Hàn Quốc thường kèm theo nhiều phụ kiện

anhhung_245

Cái khoản này thì em không đồng ý với bác, sau 40 lần sạc thì pin trâu hơn chẳng qua là do sau 40 ngày sử dụng, mình đã chán hơn rồi nên ít động vào em nó mà thôi :))

Pin của EVO 3D có thể tóm lại ở 1 chữ duy nhất : Tệ ! Em mua 3 máy, 1 cho em, 1 cho vợ, 1 cho anh bạn, kết quả pin đều giống nhau, dùng ít thì được ngày, không thì chỉ được nửa là die. Giờ đi đâu cũng phải kèm theo cái Cáp sạc + Pin dự trữ 5000MAh dành cho IPad

Cái này là tình trạng chung của Pin HTC bác ạ : không biết bác đã dùng mấy chú HTC rồi nhưng bản thân em và nhiều anh em khác cũng công nhận điều này . Pin HTC ban đầu mang về dùng thường rất yếu , sau khoảng 1 tháng dùng thì nó bắt đầu ổn định và được lâu hơn

Còn mới mua về nghịch liên tục chắc được 6 tiếng là căng . Sau này thì cường độ sử dụng vẫn thế hoặc có thể hơn chứ bác .Vì anh em nghịch rom nhiều mà .

Bác sắm quả sạc 5000mah thì cũng đến một củ đấy nhỉ !!!! (^
Có quả đấy thì sạc cho mấy con HTC cũng được