• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Tổng Hợp] Cách Test Máy HTC EVO 3D

dungmusic

Mình check hboot 0018 kô phải của thị trường Úc.mà là của Châu âu.hàng của vodafone Anh.

sharkvn

mọi người cho mình hỏi evo 3d khi đang nghe nhạc ở trang mp3.zing mà mình khóa bàn phím máy có bị tắt nhạc ko?. máy của e khi tắt màn hình thì bị tắt nhạc >"<

joker1711

mọi người cho mình hỏi evo 3d khi đang nghe nhạc ở trang mp3.zing mà mình khóa bàn phím máy có bị tắt nhạc ko?. máy của e khi tắt màn hình thì bị tắt nhạc >"<
Máy của mình không bị thế bạn ơi!toàn mở 1list nhạc rồi tắt máy có sao đâu!

dainguyenhai

công nhận là pin htc dùng càng lúc càng trâu, trước dùng 2 em hd2 ( 1cty, 1tmobile ) với mấy em, DHD, desire... chỉ được gần ngày, toàn phải tắt 3g đi, em EVO 3D này mình thấy pin trâu nhất trong các em HTC mình đã xài, ( hơn mấy em moto và gần bằng GS2...) mình cũng mua 3 em Evo 3D ( 1 cho vợ, 1 cho em gái và 1 cho cậu bạn, mua của cells và nhật cường....) vừa rồi chán Ip4 lại đổi sang Evo 3D dùng ( màn to vọc thích hơn )
Ah mà Bạn nào rành cho mình hỏi với ( con Evo hiện tại mình đang dùng là của cậu bạn được bác nó cho, fullbox tem Nhật cường, không có giấy tờ mua bán, với phiếu bảo hành, vì hàng Bác nó cho lên nó cũng ko hỏi bác nó giấy tờ, nó thích ip4 lên đổi với mình, mình check HB là 0012, vỏ hộp thì có dán thêm tem phim Green Hornet ( Limited Special promotion ) vậy là hàng Công Ty hay là hàng xách tay Nhật Cường vậy các bạn ) mình hỏi để biết thôi vì chỉ thấy máy có tem VOID và tem Nhật cường
mà giờ nhật cường nó bảo hành theo imei luôn, ko cần thẻ

anhhung_245

Ah mà Bạn nào rành cho mình hỏi với ( con Evo hiện tại mình đang dùng là của cậu bạn được bác nó cho, fullbox tem Nhật cường, không có giấy tờ mua bán, với phiếu bảo hành, vì hàng Bác nó cho lên nó cũng ko hỏi bác nó giấy tờ, nó thích ip4 lên đổi với mình, mình check HB là 0012, vỏ hộp thì có dán thêm tem phim Green Hornet ( Limited Special promotion ) vậy là hàng Công Ty hay là hàng xách tay Nhật Cường vậy các bạn ) mình hỏi để biết thôi vì chỉ thấy máy có tem VOID và tem Nhật cường
mà giờ nhật cường nó bảo hành theo imei luôn, ko cần thẻ

HB 0012 là hàng châu Á . Chắc là hàng xách tay Hồng Kong thôi .Vì đợt tháng 11 12 năm ngoái Nhật cường nhập 1 loạt EVO 3D Hồng Kong. Mình đi mua mấy lần đều ko có hàng khác .Hàng HK thì dễ nhận biết đặc trưng màn hình ngả vàng ( chắc dân HK thích màu hơi tối nên màn ko sáng rõ như hàng châu Âu chăng !!!??? ) Cứ nhìn vào màu trắng của cái đồng hồ số ở màn hình Home thì sẽ rõ

Hàng công ty thì sẽ có tem FPT .Còn tem void thì bất cứ máy HTC nào cũng có

Billytruong

Các Bác ơi.Máy em mua sao cái vỏ nó ọp ẹp quá.Ở 2 phần bên hông máy ấy.Gần cái phím bấm âm lượng ak.Mình gắn vỏ vào rồi ấn cho khít hết các khớp mà vẫn thấy chỗ 2 cái phần đó nó ọp ẹp như là ko khít vậy?Ko bik là máy các Bác có bị như vậy ko?

anhhung_245

Các Bác ơi.Máy em mua sao cái vỏ nó ọp ẹp quá.Ở 2 phần bên hông máy ấy.Gần cái phím bấm âm lượng ak.Mình gắn vỏ vào rồi ấn cho khít hết các khớp mà vẫn thấy chỗ 2 cái phần đó nó ọp ẹp như là ko khít vậy?Ko bik là máy các Bác có bị như vậy ko?

Lúc nào rỗi mua cái vỏ khác .Không phải lo bác à (^

bacsivuitinh

bác anhhung_245 ơi cho mình hỏi tí.mình ấn kiểm tra Hboot của máy thấy những chữ này hiện lên chẳng biết là máy của châu âu hay châu á hay châu phi nữa.
*** LOCKED ***
SHOOTER_U PVT SHIP S-ON RL
HBOOT-1.49.0007
eMMC-boot
Jul 12 2011,15:29:51

HBOOT

<VOL UP> to previous item
<VOL DOWN> to next item
<POWER> to select item

FASTBOOT
RECOVERY
FACTORY RESET
SIMLOCK
IMAGE CRC

mong bác chỉ giáo cho em với

pandemonium109

bác anhhung_245 ơi cho mình hỏi tí.mình ấn kiểm tra Hboot của máy thấy những chữ này hiện lên chẳng biết là máy của châu âu hay châu á hay châu phi nữa.
*** LOCKED ***
SHOOTER_U PVT SHIP S-ON RL
HBOOT-1.49.0007
eMMC-boot
Jul 12 2011,15:29:51

HBOOT

<VOL UP> to previous item
<VOL DOWN> to next item
<POWER> to select item

FASTBOOT
RECOVERY
FACTORY RESET
SIMLOCK
IMAGE CRC

mong bác chỉ giáo cho em với

Của Châu Âu, mua hàng FPT hở bác ;))

pandemonium109

hàng châu âu à.thế có tốt hơn hàng châu á không?mình thấy dùng cũng ổn,không bị lỗi gì cả.chỉ buồn 1 điều là nghe nhạc dở tệ và pin sụt nhanh quá.

Châu Âu thì đỡ phải hạ Hboot, root máy đơn giản, nhanh hơn :)
Giờ thì toàn bản 18 với 12, root phức tạp, làm ko cẩn thận là >"<

anhhung_245

Cứ tưởng đã phải chia tay với các bác trong hội EVO 3D ... (em đã đổi Galaxy Note !!! )

Hôm qua vừa đi lấy con Ryhme Tím về cho bạn gái !!!

Vẫn còn thích HTC lắm (^

babyto

.Muốn biết máy thị trường nào thì vào HB ( ấn đồng thời nút nguồn , 2 nút tăng và giảm âm lượng )

007 008 châu Âu ( Máy châu Âu bây giờ khan hàng đố ai mua được)
0012 0011 châu Á ( Nhiều thị trường .Sing ,HK , China, Việt Nam...Xem ngôn ngữ bên trong khác biết )
0018 Úc ( máy này giờ cũng hiếm)
Mới thấy có anh em có Hb 009 chịu chết ko biết là ở đâu ra .Tiếp tục theo dõi xem

anhhung_245
bác cho mình hỏi là cái HB mình đã ấn đồng thời nút nguồn , 2 nút tăng và giảm âm lượng nhưng ko ra gì hết là sao hả bác?trc dùng htc wm,giờ mới chuyển qua android nên ko biết gì cả,ae chỉ giúp mình cách xem hb với.

pandemonium109

bác cho mình hỏi là cái HB mình đã ấn đồng thời nút nguồn , 2 nút tăng và giảm âm lượng nhưng ko ra gì hết là sao hả bác?trc dùng htc wm,giờ mới chuyển qua android nên ko biết gì cả,ae chỉ giúp mình cách xem hb với.

Tắt máy, tháo pin ra rồi khởi động bằng "nút giảm âm lượng" + "nút nguồn" (không cần ấn nút tăng âm lượng nhé) là vào Hboot :)

anhhung_245

Đầu tiên muốn vào HB thì máy phải ở chế độ tắt hoàn toàn đã . Mặc định máy HTC không tắt hoàn toàn khi bác ấn tắt nguồn mà nó vẫn ở trạng thái khởi động nhanh .Muốn tắt máy hoàn toàn bác có thể làm 2 cách :

-Tháo pin ra rồi lắp lại
-vào seting bỏ dấu tích ô "khởi động nhanh"

Bác là người mới dùng Android thì tặng cho bác cái Này :

Đây là những kinh nghiệm em tổng hợp từ chiếc Android đầu tiên là DHD : Mặc dù không phải là Evo 3D nhưng 2 chiếc máy này có khá nhiều điểm giống nhau .

Link download : http://www.mediafire.com/?bqed6avgfsgnd9q

Cuối cùng là bác ấn đồng thời 2 nút : nút nguồn và giảm âm lượng

Chúc bác vui .Có gì thắc mắc cứ hỏi em

babyto

Đầu tiên muốn vào HB thì máy phải ở chế độ tắt hoàn toàn đã . Mặc định máy HTC không tắt hoàn toàn khi bác ấn tắt nguồn mà nó vẫn ở trạng thái khởi động nhanh .Muốn tắt máy hoàn toàn bác có thể làm 2 cách :

-Tháo pin ra rồi lắp lại
-vào seting bỏ dấu tích ô "khởi động nhanh"

Bác là người mới dùng Android thì tặng cho bác cái Này :

Đây là những kinh nghiệm em tổng hợp từ chiếc Android đầu tiên là DHD : Mặc dù không phải là Evo 3D nhưng 2 chiếc máy này có khá nhiều điểm giống nhau .

Link download : http://www.mediafire.com/?bqed6avgfsgnd9q

Cuối cùng là bác ấn đồng thời 2 nút : nút nguồn và giảm âm lượng

Chúc bác vui .Có gì thắc mắc cứ hỏi em

tks bác nhìu nhé,hôm đó e post xong,lên mạng search hoài mà làm ko đc,cuối cùng phải vô 1 trang web nc ngoài,dịch bì bõm rồi cũng làm đc ;;)
thế hiện giờ bác ko dùng evo àh
hiện tại e đã biết xuất xứ máy e bên Úc,cũng chả biết thị trường nào tốt hay xấu nữa,e đang lăn tăn cái vụ dùng sim mobile thì 3g ok,còn bỏ sim viettel vô thì ko thấy 3g đâu,hay dùng vt thì phải kích hoạt thủ công hả bác?
thêm cái vụ e có đọc 1 ai đó chia sẻ tool htc hub(htc sense) và công dụng của nó sau khi tạo tài khoản trên web đó thì có thể định vị đc máy mình đang ở đâu(khi bị trộm chẳng hạn ;;)) ???!!!!e kích hoạt đăng ký đc cả,nhưng nó search hoài ko ra :(

Chỉnh sửa cuối:

anhhung_245

thêm cái vụ e có đọc 1 ai đó chia sẻ tool htc hub(htc sense) và công dụng của nó sau khi tạo tài khoản trên web đó thì có thể định vị đc máy mình đang ở đâu(khi bị trộm chẳng hạn ;;)) ???!!!!e kích hoạt đăng ký đc cả,nhưng nó search hoài ko ra :(

Cái HTC Sense trên web vẫn còn ở bản Beta chưa ổn định lắm .Hồi trước em dùng DHD chính hãng FPT thì check được vị trí , khoá máy ,xoá dữ liệu , bật chuông báo từ xa được nhưng DHD xách tay thì lại không được ,EVO 3D xách tay thì cũng không được , Ryme chính hãng thì check được , Rhyme xách tay thì không được ...

Để có thể dùng được 3G thì cần có 3 yếu tố bác à :
1.Sim phải có 3G
2.Chế độ mạng của máy ở trạng thái dùng 3G ( máy có 3 trạng thái mạng : Chỉ dùng 3G , chuyển qua lại giữa 2G/3G tuỳ sóng nào mạnh hơn, chỉ dùng 2G )
3.Nơi bác đang ở phải có phủ sóng 3G

Khi bác thay 1 cái sim mới vào và khởi động máy thì mặc định EVO nó để sóng mạng ở chế đô tự động chuyển qua lại giữa 2G/3G xem sóng nào mạnh hơn thì nó chơi cái đó .Có thể cái sim Vịt teo của bác chưa kích hoạt 3G hoặc chỗ bác đứng ko có sóng 3G vịt teo ...Để lại trừ nguyên nhân do máy cài đặt thì bác vào cài đặt máy chỉ dùng 3G thôi xem thế nào

Thị trường nào cũng thế cả thôi bác (^ riêng chỉ có Hồng Kong thì màn hình máy ngả vàng như nước đái ( đặt cạnh máy khác mới thấy rõ dc ) còn lại y như nhau hết đó bác (^

Hiện tại em đang dùng Galaxy Note .Mặc dù giao diện ko dc bóng bẩy như Sense trên EVO nhưng pin trâu bò em dùng tẹt từ 8h sáng đến 8h tối mới gần hết pin mà máy luôn ở trạng thái lúc nào cũng nghịch .Còn Evo thì không trụ nổi đến 12h trưa của em ...

babyto

ec,bác ko còn dùng evo tiếc nhỉ,hôm nọ cũng định lăn tăn cái Galaxy note rồi,nhưng ngẫm lại vẫn sợ nó hơi to,bỏ túi hơi cồng kềnh.Thêm nữa thì mình cũng là fan của HTC trc giờ cho nên mới chọn cái này...
mình nghiền ngẫm mấy ngày nay trên đây rồi,thấy mấy ae cùng có xuất xứ ở Úc như mình khi unlock thấy nguy cơ die cao quá nên vẫn chưa dám unlock :-? ....
Bác ở SG hay HN thế,mình ở Sg,nếu có dịp ae cf giao lưu chơi nhé bác

pda_s620

Bây giờ Evo 3D đã có hàng dựng chưa các bác ơi... Giá tầm bao nhiêu...? mUa đâu giá rẻ mà lại tốt ạ...? :D:D:D

anhhung_245

Bây giờ Evo 3D đã có hàng dựng chưa các bác ơi... Giá tầm bao nhiêu...? mUa đâu giá rẻ mà lại tốt ạ...? :D:D:D
Khi nào có anh em nào tìm thấy hàng dựng thì Update cho anh em bạn bè cùng biết để phòng tránh và tìm cách test kỹ hơn !!!