• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp : Cách UP, Can Thiệp, Change Product Code cho FW Nokia bằng JAF

kidkylin

bạn ơi, mình làm theo y như bạn hướng dẫn
nhưng khi ấn vào chữ use ini và chọn dòng ĐT thì nó ko hiện ra....
nó mất dấu ở đó là sao hả bạn, mình ấn nhiều rùi nhưng nó vẫn vậy ^^!
mong bạn tl sớm.....

bạn có chọn ô Dead Phone ko?

ndkmt

mình làm đến nút ấn nguồn, JAF báo found nhưng màn hinh xuất hiện lỗi cmd17 block và JAF báo error booting...nó ngừng ko chạy nữa..vậy phải làm sao để sửa đây

thêm lỗi này nữa anh ơi

Thanks các prooo trước nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

TuDien123

bạn có chọn ô Dead Phone ko?

làm gì có ô nào tên Dead Phone hả bạn, mình chỉ thấy Dead USB thoai ^^!
mình làm theo y như hướng dẫn á
sau khi ấn vào chữ USE INI và chọn dòng thì nó hiện ra cái này

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-588\
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE

chẳng bjk bị sao nữa..........

kidkylin

làm gì có ô nào tên Dead Phone hả bạn, mình chỉ thấy Dead USB thoai ^^!
mình làm theo y như hướng dẫn á
sau khi ấn vào chữ USE INI và chọn dòng thì nó hiện ra cái này

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-588\
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE

chẳng bjk bị sao nữa..........

thiếu FW hoặc đặt sai files FW theo đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\

TuDien123

hô hô, làm thì nó ra dòng này
em bật nguồn rùi mờ nó vẫn báo

Searching for phone...Not found!!!

vậy là sao anh???

kidkylin

hô hô, làm thì nó ra dòng này
em bật nguồn rùi mờ nó vẫn báo

Searching for phone...Not found!!!

vậy là sao anh???

ấn nút nguồn 1 - 2 lần đầu pc sẽ tự động cài driver nên J.A.F ko thể can thiệp vào fone. hãy cố thử lại. Good luck.

kidkylin

mình đổi hết tất cả các cổng usb của máy mình rồi, vẫn hiện ra các lỗi đấy

bây h bạn chọn 1 trong các cổng USB đằng sau máy mà khi FLASH ko bị lỗi CMD 17 BLOCK. sau đó tắt nguồn ĐT đi, kết nối ĐT với PC wa cổng USB rồi ấn vào nút nguồn 1 - 2 lần để PC cài driver. Sau khi cài xong thì chạy j.A.F để FLASH.

ndkmt

mình làm đc rồi cám ơn bạn nhé,cho mình hỏi cái nữa là sao bản cook của bạn có gần 40M thế trong khi đó bản chính thức là 131M, mình mới tập nghịch nên vẫn còn gà,thông cảm bạn nhé

kidkylin

mình làm đc rồi cám ơn bạn nhé,cho mình hỏi cái nữa là sao bản cook của bạn có gần 40M thế trong khi đó bản chính thức là 131M, mình mới tập nghịch nên vẫn còn gà,thông cảm bạn nhé

vì bản cook của mình ko chứa file OS gốc (file .C00) file đó chiếm dung lượng ~ 104 mb rùi.

ndkmt

rùi mình đã hiểu thảo nào lần đầu làm với bản cook của bạn khi flash dòng MU j j ấy nó trống trơn ko hiện j cả,mình thử copy bản góct trước rồi lấy bản cook của bạn copy đè lên, thanks bạn nhiều

bon1234

Hạn chế Quote bài quá dài nha bạn!!!

Thấy 1 số bạn thắc mắc về các vấn đề này nên mạn phép Tổng Hợp bằng hướng dẫn với hình kèm theo cho các bạn tiện theo dõi :D :p
Đầu tiên máy tính của bạn fải có những phần sau đây :
1. Chương trình JAF , download tại đây.

............................

Good Luck :p
Bài biết được Sưu Tầm và Tổng Hợp từ các bài viết của bác thanhdhl2003, boss113 và 1 số thành viên khác có sẵn từ trước trong 4rum !
Cho mình xin những file can thiệp ở bước 3 nhé Bro, mình đã làm đủ mọi cách rồi nhưng MCU vẫn không nhận được file từ tập tin Nokia\phoenix\products\RM-559XXX. Mình đã chép các file FW vào rồi nhưng nó vẫn không nhận được.

Last edited by a moderator:

quy_song

Kidkylin cho hỏi việc Change Product CODE có tác dụng gì ? và sao phải làm việc này ?

kidkylin

Cho mình xin những file can thiệp ở bước 3 nhé Bro, mình đã làm đủ mọi cách rồi nhưng MCU vẫn không nhận được file từ tập tin Nokia\phoenix\products\RM-559XXX. Mình đã chép các file FW vào rồi nhưng nó vẫn không nhận được.

bạn dùng NAVIFIRM để down các files FW cần thiết cho dòng máy của bạn nhé.

Kidkylin cho hỏi việc Change Product CODE có tác dụng gì ? và sao phải làm việc này ?

mỗi ĐT được sản xuất và phân phối ở các vùng miền khác nhau, Pro.Code là ký hiệu để phân biệt và nơi sản xuất thông qua đó là Update FW wa NSU ^^!

quy_song

bạn dùng NAVIFIRM để down các files FW cần thiết cho dòng máy của bạn nhé.

mỗi ĐT được sản xuất và phân phối ở các vùng miền khác nhau, Pro.Code là ký hiệu để phân biệt và nơi sản xuất thông qua đó là Update FW wa NSU ^^!

Vậy mình mua máy ở Việt Nam mà Up FW của Mỹ là không được --> Phải change Product phải ko kid?

kidkylin

Vậy mình mua máy ở Việt Nam mà Up FW của Mỹ là không được --> Phải change Product phải ko kid?

đúng rồi.

P.s: theo mình FW nào cũng nền tảng như nhau thôi, chỉ khác 1 đặc điểm là file Rofs2 sẽ quy định ngôn ngữ của từng vùng.

duong8488

Cho em hỏi, e dùng bản
Cài đặt JAFSetup_1.98.62.exe vào PC.
- Giải nén jaf1.98.66beta5.rar và copy vào đường dẫn cài J.A.F ( mặc định là C:\Program Files\ODEON\JAF\ )
để flash con N97 nhưng cứ tới đoạn PRESS POWER ON -- Searching for phone
thì ấn nút nguồn, n97 khởi động bình thường, flash dừng lại và báo Searching for phone...not found!

Có phải bản này ko support N97 ??? Hay có lỗi gì ở Pkey

kidkylin

Cho em hỏi, e dùng bản
Cài đặt JAFSetup_1.98.62.exe vào PC.
- Giải nén jaf1.98.66beta5.rar và copy vào đường dẫn cài J.A.F ( mặc định là C:\Program Files\ODEON\JAF\ )
để flash con N97 nhưng cứ tới đoạn PRESS POWER ON -- Searching for phone
thì ấn nút nguồn, n97 khởi động bình thường, flash dừng lại và báo Searching for phone...not found!

Có phải bản này ko support N97 ??? Hay có lỗi gì ở Pkey

bạn FLASH lần đầu tiên hay đã flash mấy lần rồi?

lỗi này flash lần đầu tiên có thể do thiếu driver.