• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp : Cách UP, Can Thiệp, Change Product Code cho FW Nokia bằng JAF

kidkylin

em để ở : C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-XXX\
thấy không được nên em tạo thêm : C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-XXX\
nhưng cũng không được ... hix giúp em với :((

em tải : PHIEN BAN OMNIA RM-625_21.1.004_prd.rofs2
của bác mathanh trong đó chỉ có 2 file : RM-625_21.1.004_C02_prd.rofs3.fpsx và RM-625_21.1.004_prd.rofs2.V20
để flash có cần tải thêm gì nửa không??? máy e đã up lên 21.1.004 rồi
e còn gà :(:(:(

thiếu các file FW gốc rồi, down fw gốc về rồi mới chép đè file của mathanh vô.

GER2407

--tui nhấn yes và nguồn dt lên:
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Not found!!!
--thế là sao?

RM-XXX ........ XXX của em là 625 :(

Trước khi chạy JAF các bạn kết nối điện thoại với máy tính và chạy Ovisuite (hay PC Suite) cho nó nhận điện thoại rồi hãy tắt nguồn và tiến hành Flash.

Asutaka

rút cáp ra, tháo PIN lắp lại rồi chạy FLASH lại.[/QUOTE]
đã rút cáp tháo pin lắp lại và flash nhưng vẫn not found!!!, sao kỳ zậy/

miumiulove

Làm ơn cho em hỏi kết nối dt với PC Suite xong nó nhận diện xong tắt máy nó ghi ngắt kết nối rùi vẫn flash được hả bro

Asutaka

Trước khi chạy JAF các bạn kết nối điện thoại với máy tính và chạy Ovisuite (hay PC Suite) cho nó nhận điện thoại rồi hãy tắt nguồn và tiến hành Flash.

cái này thì tui cũng làm rùi cắm cáp và chờ PC suite nhận diện rùi tui mới tắt nguồn dt rùi mới flash nhưng po tay. vẫn not found!!!!!

kidkylin

thời điểm nhấn nút nguồn là sao, khi nào thì nhấn dc?

bạn đã đọc kỹ Bước 5 chưa?

attachment.php

kidkylin

bấm woai cug ko dc, bấm dc 3s, cug ko found, 4s cug ko, 5s cug ko, 6s thì mở nguồn lun rùi, chán wa .

lúc bấm nút nguồn, ở góc dưới cùng bên tay phải của thanh taskbar trên PC có báo gì ko?

Asutaka

bạn FLASH lần đầu tiên thì nó fải báo cài driver chứ nhỉ?

Down cái này về cài rồi chạy flash lại xem sao http://www.mediafire.com/?1mnjzmyyolz

Cố gắng cắm cáp FLASH ở các cổng USB đằng sau máy.

cái Nokia_Flashing_Cable_Driver thì tui cài rùi, còn cắm usb thì tui toàn cắm ngay phía trước ko hà, để tui thử cắm ở phía sau xem sao.

mrkid12k

Mình đang muốn up firmware cho 5233 mà gặp 1 số thắc mắc: mình làm đến bước chọn RM của máy, sau đó mình thấy mấy cái nút MCU, PPM... nó không chuyển sang màu xanh lá đc. ấn vào thì thì nó đòi file mà mình kô biết lấy file đó ở đâu. Bro nào biết hướng dẫn mình nhe, thank!

kidkylin

Mình đang muốn up firmware cho 5233 mà gặp 1 số thắc mắc: mình làm đến bước chọn RM của máy, sau đó mình thấy mấy cái nút MCU, PPM... nó không chuyển sang màu xanh lá đc. ấn vào thì thì nó đòi file mà mình kô biết lấy file đó ở đâu. Bro nào biết hướng dẫn mình nhe, thank!

đã bỏ file FW vào đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\ chưa?