• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp : Cách UP, Can Thiệp, Change Product Code cho FW Nokia bằng JAF

vuminhthang

Backing up CRT...
Detected P-KEY: 9000AAC9
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data... <<----------------

khốn nạn cái thân mình
có cách khắc phuc nào khác không bạn

ohannguyent

Backing up CRT...
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!
Error reading phone init data... <<----------------

khốn nạn cái thân mình
có cách khắc phuc nào khác không bạn

kiểm tra lại bộ fw có lộn rofs2 của code khác ko? Sửa tên lại cho đúng, ví dụ fw5800 với bộ fw euro red (v01)mà chép đè rofs2.v20 của code vietnam red lúc jaf cũng xảy ra lỗi trên. Như ví dụ thì phải sửa v20 thành v01 thì sẽ hết!

vuminhthang

không V20 bạn à. Minh dowload tất cả CFw của X6 việt nam về flash như cung bị lỗi như trên , không biết sao nữa
mình flash FCW x6 của Hoang huy mà
mấy bạn tìn cách giúp mình với
Máy mình hàng FPT mua viễn thông A
đã JAF dc 1 lần mà không biết lần này bị gì nữa

hieuyeu1234

em làm ko đc, JAF báo Not Found ..PC suite thì chỉ dừng ở bước 3/4 :(( huhuu
chi em gấp e đang Flash

Chỉnh sửa cuối:

LeMyChinh

tắt pcsuite đi xem nào
phải chắc chắn rằng bạn ấn nút nguồn chuẩn đấy nhá

panrai

Super V.I.P
khi flash phải tắt hết PC suite cũng như các CT có liên quan tới kết nối của phone.

đúng đc 1 phần à,còn 1 phần là bạn đó đang sài win khác win SP đó bạn ơi :D,nên nó sẽ có hiện tượng đó,phải cài lại JAF đúng với cái win mình đang dùng chứ

kidkylin

đúng đc 1 phần à,còn 1 phần là bạn đó đang sài win khác win SP đó bạn ơi :D,nên nó sẽ có hiện tượng đó,phải cài lại JAF đúng với cái win mình đang dùng chứ

mình đang xài win7, flash bình thường như trên XP mà :p :D còn cài đặt J.a.f trên win7 thì có topic hướng dẫn đầy đủ rùi ;;)

bebivodoi

mình flash thi Bi y như ban Nay`
chủ toic coi gium di

trước đây mình cũng bị như bạn, h mình làm dc rồi, bạn thử làm theo cách mình nhé, khi chạy J.A.F thì cắm USB ra cổng sau, đừng cắm cổng trước, bỏ dấu CRT 308, và J.A.F, lưu ý khi J.A.F : PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone
đến dòng này thì nháy nguồn thôi, đừng dữ 2~3 giây, nếu là lần đầu thì chờ PC cài Drive khi đã cài xong nó báo : PRESS POWER ON NOW!
Error reading phone init data..
thì nhấn Flash lại lần nữa và khi đến đoạn báo POWER ON NOW!
Seach reaching for phone
thì lại nhấn nguồn, nhấn nguồn cũng chỉ nháy 1 cái thôi, hiểu nháy là thế nào rồi chứ, vậy là ok, đảm bảo 100% thành công
P/S trước đây tôi cũng bị vậy nên bạn cứ yên tâm mà làm theo nhé

joeD

bạn ơi mình sài 5530 khi bỏ các flie vào rm 504 xong rồi lúc flash đợi phần select phone model hiện lên sao mình ko thấy rm 504 hay nokia 5530 ở đâu cả như vậy là sao

kidkylin

bạn ơi mình sài 5530 khi bỏ các flie vào rm 504 xong rồi lúc flash đợi phần select phone model hiện lên sao mình ko thấy rm 504 hay nokia 5530 ở đâu cả như vậy là sao

đã update J.A.F lên chưa bro?

bebivodoi

pro` chạy bản 1.98.62 rồi, chạy bản 1.96.66 đi

thinhtu

Tui có con N82 đang Chạy NSU thì bị lỡ tay làm tuột cáp nên bị die. Tui làm theo hướng dẫn ở trên rồi nhưng vẫn bị báo "Error reading phone init data". Tui đã gỡ cả PM diệt virut và tắt PC suite rồi.

LeMyChinh

Tui có con N82 đang Chạy NSU thì bị lỡ tay làm tuột cáp nên bị die. Tui làm theo hướng dẫn ở trên rồi nhưng vẫn bị báo "Error reading phone init data". Tui đã gỡ cả PM diệt virut và tắt PC suite rồi.

nói như bạn chung chung quá có hình ảnh hay miêu tả rõ hơn 1 chút được ko.nếu dùng JAF ko được thì dùng phoenix flash chế độ dead USB xem cứu được ko nhé

tdvcb44

Mình đã chép firmware vào đúng đường dẫn rồi nhưng sao bảng Select Phone Model hiện ra thì mình không thấy có N97 trong đó. Mình đang xài Win 7 Home Premium 32 bit. Mình chạy bằng JAF 1.98.62

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 56 minutes:

Sau khi chuyển lên bản 1.98.66 thì không chạy được luôn.

Chỉnh sửa cuối:

kidkylin

Mình đã chép firmware vào đúng đường dẫn rồi nhưng sao bảng Select Phone Model hiện ra thì mình không thấy có N97 trong đó. Mình đang xài Win 7 Home Premium 32 bit. Mình chạy bằng JAF 1.98.62

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 56 minutes:

Sau khi chuyển lên bản 1.98.66 thì không chạy được luôn.

dùng win 7 thì khi update lên J.A.F 1.98.66 thì đừng chép đè file JAF.exe, chỉ chép đè các file khác thôi, mình dùng win7, J.a.f 1.98.62 nhưng chạy flash hỗ trợ của 1.98.66 như thường ^^