• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp : Cách UP, Can Thiệp, Change Product Code cho FW Nokia bằng JAF

tieusan355

Hic hic! bạn ơi giúp mình up lên gotupload.com được không? mình ở nước ngoài không download được link mediafire! giúp up cho mình bộ JAF full với! Thanks bạn nhiều!

Radium

Moderator
các pro cho e hỏi con 5530 của em fw 40.0.003 thì có up fw custom đc k? thanks nhiều!

TieuPhongH

xin chào , em là thành viên mới em mới mua con 5233 , em thấy bài viết về CFW của anh ThanhTungHT em rất thích và muốn làm theo , nhưng các bước bây giờ tiến hành ntn xin mấy bạn chỉ chi tiếc cho em, co bài viết nào hữu ích và dễ để em làm theo ko?

huuthuan1004

Lần đầu tiên tập flash gặp khó khăn rồi, anh em có ai biết chỉ giáo dùm mình với. Lúc bấm vào nút flash thì nó kêu bấm nút nguồn đt, nhưng mình nhấp nhấp thì ko có gì hết, lát jaf báo ko tìm thấy đt. Giúp mình nha các bạn...thank!

boy_online01

Lần đầu tiên tập flash gặp khó khăn rồi, anh em có ai biết chỉ giáo dùm mình với. Lúc bấm vào nút flash thì nó kêu bấm nút nguồn đt, nhưng mình nhấp nhấp thì ko có gì hết, lát jaf báo ko tìm thấy đt. Giúp mình nha các bạn...thank!

Bác phải nhấp cho đến khi điện thoại rùng mình một cái là thả tay ra luôn :D

kidkylin

Vậy tức là nhấn và giữ luôn đến khi nó rung 1 cái mới buôn ra hả bác? Vậy nó ko mở nguồn lên à?

Sai rồi bấm nhấp để kích nguồn thôi. Bấm mà rung là ĐT nó khởi động lên chữ nokia thì flash từ h đến sang năm lun đó @@.

TieuPhongH

Cho tó hỏi sau khi flash xong thì mình làm gì nữa ,, có phải là cài CFW ko?,, cách cài là như thế nào, bày tó với ,, tớ đang mò để làm đây, cảm ơn

TieuPhongH

Sau khi đã có đủ các phần trên, bạn hãy chắc chắn rằng các file FW mà bạn đã có ở yêu cầu 3 đã nằm đúng đường link:
(ko có thì các bạn tự tao folder nhé)
C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-XXX\
hay
C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-XXX\

cho tó hỏi là mình tạo 11 trong 2 foder với tên và đường dẫn như thế này phải ko? và còn nữa là khi tó ấn vào Use INI thì nó hiện cái bảng để mình chọn loại máy thì ko thấy RM của 5233, làm sao đây , bày mình với

babicool

Sau khi đã có đủ các phần trên, bạn hãy chắc chắn rằng các file FW mà bạn đã có ở yêu cầu 3 đã nằm đúng đường link:
(ko có thì các bạn tự tao folder nhé)
C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-XXX\
hay
C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-XXX\

cho tó hỏi là mình tạo 11 trong 2 foder với tên và đường dẫn như thế này phải ko? và còn nữa là khi tó ấn vào Use INI thì nó hiện cái bảng để mình chọn loại máy thì ko thấy RM của 5233, làm sao đây , bày mình với
bạn xem đã làm bước này chưa
Giải nén jaf1.98.66beta5.rarvà copy vào đường dẫn cài J.A.F ( mặc định là C:\Program Files\ODEON\JAF\ )

chipcoi88

JAF kô chạy đc trên window̃ hả các bác?
lúc chạy nó bao 'kô thể load WinSCard.dll'

mmmanh

Em flash 2 lần rồi đến đoạn pooling phone thì nó báo phone not found và die máy :( muốn khắc phục lỗi này thì phải làm sao ạ ???

kidkylin

Em flash 2 lần rồi đến đoạn pooling phone thì nó báo phone not found và die máy :( muốn khắc phục lỗi này thì phải làm sao ạ ???
Cài pc suite hoặc ovi suite + nokia software update vào pc.

mmmanh

Cài pc suite hoặc ovi suite + nokia software update vào pc.

Mình cài đầy đủ rồi ạ :( hồi mình up fw 5800 lên 60.0.003 là mình update bằng nó mà nhưng ko phải flash :( lần đầu tiên flash thì đến đoạn pooling phone đó nó báo not found nên dead máy luôn :( mình phải flash lại, down bản fw gốc bằng navi đó rồi nhưng đến đoạn pooling phone đó nó vẫn báo not found :(

ryuy

Mình mới tìm hiểu về CFW, mong các bạn giúp đỡ! Các bạn cho mình hỏi như bước 3 của bài viết là chọn FW để flash thì lúc đõ mình sẽ chọn file nào? Mình đã down core và rofs2 của máy mình về, nhg khi giải nén core ra mình thấy khá nhiều file. Có file đuôi .core, .fpsx, .signature ... Thật sự mình ko biết từng file phải dùng ở n~ công đoạn nào. Mong ai biết có thể chỉ cụ thể hơn cho mình đc ko? mình cảm ơn các bạn trc. :D

devil17t

hix máy em bi h bị mất pass formating,nhưng cắm vào jaf để reset thì không được mặc dù e làm đúng hướng dẫn và mở máy theo yêu cầu,hix h máy chạy không nổi nhưng lại ko có pass format :((