• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp : Cách UP, Can Thiệp, Change Product Code cho FW Nokia bằng JAF

YinYang

Active Member
hix máy em bi h bị mất pass formating,nhưng cắm vào jaf để reset thì không được mặc dù e làm đúng hướng dẫn và mở máy theo yêu cầu,hix h máy chạy không nổi nhưng lại ko có pass format :((
Bạn flash máy theo chế độ Deadphone là đc mà. Reset hết luôn :D

khoc_vo_le

trong 1 lúc trít dại em đã up con 5233 lên v 51.1.9 do ko hiểu biết :(
và bây giờ nó chỉ có ngôn ngữ mắc định là tiếng anh và tiếng trung
trong navifirm cũng chỉ có ngôn ngữ đấy :(
bằng chứng là trong ver 51.1.9 chỉ có 3 phiên bản và cái nào cũng là RM-625_51.9.002_prd.rofs2.V25
V25 ý ạ
không biết làm thế nào và ko chịu dùng tiếng anh nên em đã lấy file RM-625_51.1.002_prd.rofs2.V20
của ver 51.1.2 đổi tên thành RM-625_51.9.002_prd.rofs2.V20 và flash
flash ok hết nhưng khi bật máy.rung nhưng màn hình đen xì :((
bây giờ phải làm sao ạ :(

thanhcong27

mình bị thế này là lỗi gì nhỉ mong chỉ giáo:

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_C03_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.001_026_000_U01.uda.fpsx
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 90009699
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Flash files are corupted or missing...

LeKhangAn

trong 1 lúc trít dại em đã up con 5233 lên v 51.1.9 do ko hiểu biết :(và bây giờ nó chỉ có ngôn ngữ mắc định là tiếng anh và tiếng trungtrong navifirm cũng chỉ có ngôn ngữ đấy :(bằng chứng là trong ver 51.1.9 chỉ có 3 phiên bản và cái nào cũng là RM-625_51.9.002_prd.rofs2.V25V25 ý ạkhông biết làm thế nào và ko chịu dùng tiếng anh nên em đã lấy file RM-625_51.1.002_prd.rofs2.V20của ver 51.1.2 đổi tên thành RM-625_51.9.002_prd.rofs2.V20 và flashflash ok hết nhưng khi bật máy.rung nhưng màn hình đen xì :((bây giờ phải làm sao ạ :(
bạn Flash lại core 51.1.9 để cứu máy trước sau đó bạn đem ra nokia cache nhờ nó chạy lại phần mềm cách này chuẩn nhất , bạn không cần phải lo nhé
P/S: nếu mình chạy lại phần mềm Nokia cache nó sử lý trong ngày và lệ phí cũng ít nữa trên dưới 50k
khi đó máy cua bạn có ngôn ngữ tiếng viêt lại bình thường

Chỉnh sửa cuối:

bebivodoi

mình bị thế này là lỗi gì nhỉ mong chỉ giáo:

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_C03_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.001_026_000_U01.uda.fpsx
Backing up CRT...
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!
Flash files are corupted or missing...

àk, đây là lỗi k tìm thấy file rosf2 ấy mà bạn, trong lúc bạn J.A.F bạn kik vô phần như trong hình

Uploaded with ImageShack.us
chờ cái bảng hiện nên lại tiếp tục kick vào file rof2 như trong hình

Uploaded with ImageShack.us
rồi nhấn open là dc

Chỉnh sửa cuối:

oxibakito

con 5230 của mình bị quên mã bảo vệ flash fw bao nhiêu lần rồi mà cũng không được reset mã bảo vệ cũng không được, cách nào cũng không được nó báo Factory Set rồi im luôn. đợi hoài thì nó cúp luôn, mình phải làm sao đây?~X( mong các pro giúp với

vannesslai

Em bi loi nay`

YinYang

Active Member
Em bi loi nay`

Lỗi như thế là bị thiếu file bạn ạ :D

anh ơi cua em sao nó bị lỗi nàySearching for phone...Not found!!!

Bạn nên xem lại thư mục chứa file để flash và xem lại mã hiệu của máy đã đúng chưa? ( RM của máy bạn ấy)
Goodluck!!!

bạn Flash lại core 51.1.9 để cứu máy trước sau đó bạn đem ra nokia cache nhờ nó chạy lại phần mềm cách này chuẩn nhất , bạn không cần phải lo nhé
P/S: nếu mình chạy lại phần mềm Nokia cache nó sử lý trong ngày và lệ phí cũng ít nữa trên dưới 50k
khi đó máy cua bạn có ngôn ngữ tiếng viêt lại bình thường

Chạy lại bằng Phoenix, dùng file gốc tải trên navifirm là đc mà. Sao phải đi cache làm chi :D

bebivodoi

Em bi loi nay`

chắc bạn đang xài win7 bạn nên xem lại cách cài đặt cho win7 nhé bạn
anh ơi cua em sao nó bị lỗi nàySearching for phone...Not found!!!
có 2 lý do:
1 : thiếu file để Flash ( bạn nên kiểm tra lại xem đã đầy đủ chưa nhé. nếu đầy đủ rồi thì có khi bạn vào trường hợp thứ 2 )
2 : bạn thử cắm USB vào cửa sau tren PC ( và kiên trì nhấn nút BẬT NGUỒN trên bài hướng dẫn, làm lại bước 4 vs bước 5 như trên bài khoảng 3 lần là ok )
vì lúc trước mình cũng đã gặp trường hợp này

Chỉnh sửa cuối:

rua1004

PRESS POWER ON NOW!
Error reading phone init data...
Ai giúp mình với, jaf bao lâu rồi, bây h lại gặp phải lỗi này, uất ức quá :((

maskshot

Member
PRESS POWER ON NOW!
Error reading phone init data...
Ai giúp mình với, jaf bao lâu rồi, bây h lại gặp phải lỗi này, uất ức quá :((
b format thẻ nhớ... và làm đúng các bước để flash là đc...

hongle516

Cho mình hỏi là cáp đểu của TQ có JAF được không nhỉ?
Hay là phải cáp chính hãng mới được. Vì cái cáp này vẫn update NOKIA Suite bình thường à :(

Radium

Moderator
Cho mình hỏi là cáp đểu của TQ có JAF được không nhỉ?
Hay là phải cáp chính hãng mới được. Vì cái cáp này vẫn update NOKIA Suite bình thường à :(

bạn cứ thử đi là biết mà. K có vấn đề j đâu