• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp CFW made by Anther1991

Anther1991

vậy bác chỉ em chi tiết cách chep đè file SWF nha bác
Dzễ lắm. Pác thấy trong box Firmware có file .swf nào dành cho hs SS mà pác thích thì tải về, sửa tên file đó thành gadget.swf rồi chép đè vào thẻ nhớ. Xong chuyển qua hs Basic rồi chuyển ngược lại hs SS. Mấy file đó thường là wallpaper, hiệu ứng wallpaper, cũng có thể trong đó có chứa thêm cột sóng, cột pin. Nếu chép rồi mà ko thích thì lấy file gadget gốc đính kèm trong Colorful Bubbles chép đè lại

hung62

Dzễ lắm. Pác thấy trong box Firmware có file .swf nào dành cho hs SS mà pác thích thì tải về, sửa tên file đó thành gadget.swf rồi chép đè vào thẻ nhớ. Xong chuyển qua hs Basic rồi chuyển ngược lại hs SS. Mấy file đó thường là wallpaper, hiệu ứng wallpaper, cũng có thể trong đó có chứa thêm cột sóng, cột pin. Nếu chép rồi mà ko thích thì lấy file gadget gốc đính kèm trong Colorful Bubbles chép đè lại

ak` thank bac nhieu lam

hung62

Colorful Bubbles của bác khj chộn tiếng việt nhung van co chỗ ra tiếng anh vay bác

npdkhoa

Bản ss bị lỗi camera hay sao ý, ko khởi động ko được dù ở hs nào cũng vậy, có ai bị giống mình ko?

nin1009

mình cài Firmware Colorful Bubbles 9hs của bạn vô trình duyệt web mặc định của máy,gõ vào trang PDAVIET.NET nó load dữ liệu khoảng 1M4 thì tự động văng ra luôn,Firmware của mathanh cũng vậy,mình cũng không hiểu tai sao,có thời gian rảnh bạn xem lại chỗ này dùm mình nhe

Anther1991

Colorful Bubbles của bác khj chộn tiếng việt nhung van co chỗ ra tiếng anh vay bác

À, tại cái Menu kiểu Xtreme chưa việt hóa. Mình sẽ thử khắc phục.
Colorful Bubbles 9hs của bác ko vô đc phần ung dung da cài đặt????
Mình vô bình thường, có lẽ bản update kế tiếp sẽ loại bỏ được lỗi này

Bản ss bị lỗi camera hay sao ý, ko khởi động ko được dù ở hs nào cũng vậy, có ai bị giống mình ko?
Lỗi này hơi bị kì à nha ;;) Bạn thử reset máy xem

mình cài Firmware Colorful Bubbles 9hs của bạn vô trình duyệt web mặc định của máy,gõ vào trang PDAVIET.NET nó load dữ liệu khoảng 1M4 thì tự động văng ra luôn,Firmware của mathanh cũng vậy,mình cũng không hiểu tai sao,có thời gian rảnh bạn xem lại chỗ này dùm mình nhe
Dùng trình duyệt web opera đi bạn, vừa nhanh lại mượt. Mình sẽ xem lại chỗ này ;;)

hung62

ban xem lại đi bình thương ma`nhung mà sài 9HS hay bi tat nguon lắm. mà sao ram con co 35MB àk. chán bác anther1991 xem lai thu

joeD

bạn ơi chó mình hỏi 1 câu ngoài lề nha cái chương trình vbag cho máy 5800 làm sao chơi vậy bạn không có bàn phím sao chơi chỉ mình với vào topic riêng của Vbag comment mà ko ai trả lời hết nếu bạn biết thì chỉ mình nha THANKS NHÌU

hung62

bạn ơi chó mình hỏi 1 câu ngoài lề nha cái chương trình vbag cho máy 5800 làm sao chơi vậy bạn không có bàn phím sao chơi chỉ mình với vào topic riêng của Vbag comment mà ko ai trả lời hết nếu bạn biết thì chỉ mình nha THANKS NHÌU

Thay thế VBAG.CFG tập tin nằm trong Private \ 20010F59 thư mục với VBAG.CFG đó là trong tập tin tải xuống từ sợi này

Điều này sẽ đặt nó trong chế độ toàn màn hình và các nút được ánh xạ tới sau đây:

Bắt đầu - Q
Chọn - W
L Button - Tôi
R Button - O
Một Button - K
Nút B - L

Để gọi trình đơn hoặc quay trở lại trong trình đơn ENTER
lựa chọn những thứ trong menu là các nút chọn (giữa nút của bạn
d-pad)

http://ul.to/zzhv9s

npdkhoa

Mình tìm được cách fix từ bên DM rui, còn vụ ngốn ram thì hơi ngộ nha, bạn thử giải phóng ram xem, mình xài hs ss ram con trống tới hơn 50Mb lận mà!! Àh cho hỏi lun, chỉnh code thế nào trong file gadget.swf để lấy được pin và sóng vậy, mình mún tự mod giao diện sóng với pin!

Anther1991

Mình tìm được cách fix từ bên DM rui, còn vụ ngốn ram thì hơi ngộ nha, bạn thử giải phóng ram xem, mình xài hs ss ram con trống tới hơn 50Mb lận mà!! Àh cho hỏi lun, chỉnh code thế nào trong file gadget.swf để lấy được pin và sóng vậy, mình mún tự mod giao diện sóng với pin!

Cũng chẳng biết lý do tụt ram nữa. Đang test bản update V8, chạy hs SS, danh bạ, tin nhắn cũng còn 54,39 MB. @@

kitafung

Cũng chẳng biết lý do tụt ram nữa. Đang test bản update V8, chạy hs SS, danh bạ, tin nhắn cũng còn 54,39 MB. @@

Nó tụt từ từ bạn à, bạn cài thử vài cái theme của IND190 dung lượng 10mb là biết liền à. Lúc đầu thì cũng như bạn còn 55-56mb nhưng chuyển theme vài phát là còn 37-38 mb

Anther1991

Nó tụt từ từ bạn à, bạn cài thử vài cái theme của IND190 dung lượng 10mb là biết liền à. Lúc đầu thì cũng như bạn còn 55-56mb nhưng chuyển theme vài phát là còn 37-38 mb

Bản V8 mình đang test sẽ có theme mặc định của IND190. Vô rồi thoát ra trình nghe nhạc, danh bạ, tin nhắn, camera, ở hs basic, tắt hiệu ứng cũng còn 58.88 MB hý hý. Hy vọng mình đã tìm đúng cách để máy quản lý ram tốt hơn ;;)

hoaxutuyethp

Bản V8 mình đang test sẽ có theme mặc định của IND190. Vô rồi thoát ra trình nghe nhạc, danh bạ, tin nhắn, camera, ở hs basic, tắt hiệu ứng cũng còn 58.88 MB hý hý. Hy vọng mình đã tìm đúng cách để máy quản lý ram tốt hơn
V8 đâu post lên đi :D

joeD

Thay thế VBAG.CFG tập tin nằm trong Private \ 20010F59 thư mục với VBAG.CFG đó là trong tập tin tải xuống từ sợi này

Điều này sẽ đặt nó trong chế độ toàn màn hình và các nút được ánh xạ tới sau đây:

Bắt đầu - Q
Chọn - W
L Button - Tôi
R Button - O
Một Button - K
Nút B - L

Để gọi trình đơn hoặc quay trở lại trong trình đơn ENTER
lựa chọn những thứ trong menu là các nút chọn (giữa nút của bạn
d-pad)

http://ul.to/zzhv9s

bạn ơi link hư rồi với lại bạn có thể nói rõ hơn tí được không
rất xin lỗi enther cho mình mươn topic để hỏi chuyện ngoài lề SORRY

hung62

Bản V8 mình đang test sẽ có theme mặc định của IND190. Vô rồi thoát ra trình nghe nhạc, danh bạ, tin nhắn, camera, ở hs basic, tắt hiệu ứng cũng còn 58.88 MB hý hý. Hy vọng mình đã tìm đúng cách để máy quản lý ram tốt hơn ;;)

vay pót V8 len đi anh e thưởng thức.chứ của e có 35M xài chậm như rua`

hung62

tình hình là em có cái effects như thế này.anh anther1991 hay ai hiểu thì làm ơn giúp em chia ra từng phần và việc làm của tưng phần đó để e tự làm cái effects cho riêng mình được không ạ.....em xin chân thành cám ơn