• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp CFW made by Anther1991

sirate

cái này chạy ổn định ko ta :| sao thấy nhiều người than wa :|

assassinzero

Nguyên nhân Flash xong mà ra Firmwave có thể là dung lượng file rosf hay uda quá quy đinh cho phép nên khi flash nó ko nhận. HÔm wa minh flash bản 9hs của A Anther cũng bị thế :p Zô xoá bớt dung lượng file rosf 3 mới nhận được :p
Xem ra cái HS thứ 10, 11 ,12 phải bỏ bớt HS cũ rùi ^.^

Anther1991

Nguyên nhân Flash xong mà ra Firmwave có thể là dung lượng file rosf hay uda quá quy đinh cho phép nên khi flash nó ko nhận. HÔm wa minh flash bản 9hs của A Anther cũng bị thế :p Zô xoá bớt dung lượng file rosf 3 mới nhận được :p

Vượt dung lượng quy định thì máy đã không khởi động được rồi.

assassinzero

Vượt dung lượng quy định thì máy đã không khởi động được rồi.

Vẫn được mà A, nhưng khi flash nó bỏ qua luôn file đó. Cái rosf 3 của A ấy, e bỏ them app vào len >15Mb, flash xong ko có gi hết, ko có themes luôn, dùng them trắng của Nokia :p Xoá xuóng còn 13Mb thì nó nhận

randoms

Nhiều HS quá e sợ lại bị lỗi thì chết bác giảm bớt xuống cho còn it HS có được không?

assassinzero

Nhiều HS quá e sợ lại bị lỗi thì chết bác giảm bớt xuống cho còn it HS có được không?

Add vô thì dễ, chứ lấy ra khó lắm :( Nhiều HS cũng chẳng ảnh hưởng gì đến nhau đâu. DÙng vô tư mà

sheva079

pác ơi!!! pác nói vậy là sao??? VD mình hông biết đường bớt dung lương file rosf 3 thì sao??? thì hem Flash được bản CFW 9 HS của Anther àh??? vậy pác có thể hướng dẫn cách bớt dung lượng cho a e được không??? thấy ở trang trước cũng có 2 người bị tình trạng flash CFW mà lại ra FW...mong chỉ giáo!!! thanks

Lúc ở hs SS thì mới có thể bị lỗi. Còn lúc cài đặt hs khác thì hok sao đâu bạn.

Vậy lúc mình ở HS SS mà bị lỗi thì mình làm giống hướng dẫn trong file Word của pác thì okie hết hả:D... (chuẩn bị flash nên hỏi kỹ, có bị lỗi gì thì cũng dễ khắc phục...:D) "Người Cần Thơ ủng hộ người Tây Đô" hehehe :D

@Anther: pác test bản 9 HS có bị tình trạng trên không bác!!! Falsh CFW thành FW gốc???...thanks!!!:D

huaminhquan

Bản CFW 9 HS của Anther sử dụng cũng khá tốt nhưng có 1 lỗi là k sao mình k vào quản lý ứng dụng đc,bác Anther có biết tại sao k,và Anther có cách khắc phục k,chỉ zới

trgiang

tui cũng bị vô quản lý ứng dụng ko được làm sao để khắc phục ko ??

hoaxutuyethp

hix sau 1 ngày cài bản V7 9HS hum này đành gỡ ra cài lại bản V6 icon Ominia. Hix bản V7 cái hs mới còn nhiều lỗi và hay bị treo máy quá. Thanks bác Anotherr

Anther1991

hix sau 1 ngày cài bản V7 9HS hum này đành gỡ ra cài lại bản V6 icon Ominia. Hix bản V7 cái hs mới còn nhiều lỗi và hay bị treo máy quá. Thanks bác Anotherr

Máy mình thì hok có treo. Sợ nhất là cái lỗi hiện bảng đỏ à. :(

joeD

Bản Colorful Bubbles 8 HS, Iphone Icon sao không add thêm samsung wiget vào vậy bạn add đi mình rất mún sài thử HS đó PLEASE

Anther1991

Bản Colorful Bubbles 8 HS, Iphone Icon sao không add thêm samsung wiget vào vậy bạn add đi mình rất mún sài thử HS đó PLEASE

Chừng nào ra hs SS ổn định hơn mình sẽ cook tiếp. Nếu bạn háo hức quá thì dùng tạm bản Omnia vậy. ;;)

hoaxutuyethp

Bạn download bản V6 8HS với icon Ominia mà dùng. Mình đang test bản đó rất nhanh và ổn định. Hình như bản CFW của Anther mod lại bản CFW Xtension của Upakul bên daily. :D:D.

Anther1991

Bạn download bản V6 8HS với icon Ominia mà dùng. Mình đang test bản đó rất nhanh và ổn định. Hình như bản CFW của Anther mod lại bản CFW Xtension của Upakul bên daily. :D:D.
Mình chép 1 phần bản Xtension của Upakul cho 5530. Vì bản cook đó có chứa một số file trong rom của Omnia HD với Satio. Quên xóa "vết tích" :D

huaminhquan

Bản icon Iphone có mod gjống bản Omina k jậy Anther,nó có mấy file rom của Omina HD và Saito k