• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v40.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

dxpro1991

tắt âm báo thì hết tiếng. không thì bạn cài cenrep vào :D

Để đt ở chế độ Im lặng, ko cài âm bảo mà vẫn có tiếng khi chụp lạ thật, cho tớ cái link down cenrep đc ko ? @_@

Mà hình như cái theme Orange cài theo FW bị lỗi thì phải, tớ đổi sang thì báo "Chủ đề bị lỗi" :-?

Tojido

Để đt ở chế độ Im lặng, ko cài âm bảo mà vẫn có tiếng khi chụp lạ thật, cho tớ cái link down cenrep đc ko ? @_@

Mà hình như cái theme Orange cài theo FW bị lỗi thì phải, tớ đổi sang thì báo "Chủ đề bị lỗi" :-?

cố gắng chịu đựng 1 tý nữa thôi mình làm xong #15.5 Final rồi :D

ducthang

Xài bản của mình đi bạn, chạy ổn định ko mod lung tung đâu ^^ Update bài đầu tiên (Quảng cáo tí)
bản này chạy ổn định nhưng GPRS ko vào bằng trình duyệt mặc định đc thì phải ko biết có ae nào bi nv ko:-/:-/

Tojido

Tojido:

- Các bookmarks, trình duyệt mặc định, ovi store chỉ nhận kết nối wifi, còn gprs thì không nhận, tuy nhiên dùng operamini để duyệt web vẫn ok
- Chủ đề màn hình chủ Cơ Bản (giao diện Omnia) sẽ trở về nguyên bản (không phải giao diện Omnia) khi chuyển điện thoại về Tiếng Việt

--> Mình mới cập nhật bản #15.4 tối hôm qua, vẫn dùng trình duyệt web mặc định bằng gprs ngon lành:-/:-?

có chắc bản 15.4 dùng trình duyệt GPRSok khôg bạn ?
sao mình lại không dùng được :-/
cả cái bản của jinsk8r nữa, bạn ý bảo là bản đấy dùng GPRS ok, vậy mà mình flash vào mà khôg dùng được GPRS :-??
vậy chẳng lẽ máy của mình có vấn đề à ~X(
còn một ý thắc mắc nữa, nhờ ai pro giải dùm:
mình dùng 15.4 bản post trên 4r -> không vào được trình duyệt GPRS
nhưng khi mod lại, mình xóa cái file starter_non_critical_1.rsc (cái file này giúp cho RP không bị mất auto khi reset máy) -> repack và flash lại thì lại dùng được trình duyệt GPRS !

vậy có phải file starter_non_critical_1.rsc đã gây ra việc không kết nối tới GPRS được không ?

Chỉnh sửa cuối:

anhdepanhs2

bản này chạy ổn định nhưng GPRS ko vào bằng trình duyệt mặc định đc thì phải ko biết có ae nào bi nv ko:-/:-/

đâu có lỗi đâu . mình xài #1 nè cũng được lắm tuy Kinetic Scrolling hok có mượt bàn mấy bản khác thôi . Nhưng có thể cài vô .

jinsk8r

cả cái bản của jinsk8r nữa, bạn ý bảo là bản đấy dùng GPRS ok, vậy mà mình flash vào mà khôg dùng được GPRS :-??
nhưng khi mod lại, mình xóa cái file starter_non_critical_1.rsc (cái file này giúp cho RP không bị mất auto khi reset máy) -> repack và flash lại thì lại dùng được trình duyệt GPRS !

vậy có phải file starter_non_critical_1.rsc đã gây ra việc không kết nối tới GPRS được không ?
Ko có lỗi GPRS đâu Tojido, chắc do mạng của cậu đó, để mai hoặc mốt test lại đi :D

hotmit2

Nói cho rõ ràng là dùng gprs vẫn ok, nhưng dùng 3G thì không vào được?!:-/:-?

Tojido

Ko có lỗi GPRS đâu Tojido, chắc do mạng của cậu đó, để mai hoặc mốt test lại đi :D

giải thích hộ t mấy dòng chữ xanh với :( vừa test xong nè, cứ bỏ file đấy đi là 3.5 G ngon lành

ừk đúng rồi đó, mình cũng giốg như thế
theo mọi người thì mình có nên bỏ file starter_non_critical_1 đi không ? (chỉ phải tự tay apply mỗi khi khởi động lại máy) và chúng ta vẫn có thể dùng 3G ngon lành ?

jinsk8r

Vào mạng thì chỉ có vào bằng GPRS thôi nhé bạn, ko có chuyện 3G đâu, bạn nên xem kỹ lại khái niệm 3G và GPRS đi
Khi chuyển qua chế độ UMTS thì không thể vào được trang web nào bác à? Bác tinh chỉnh thêm phần nào không?
Nếu lỗi GPRS thì 3G hay 4G đều ko vào được. Bản 15.4 mình Flash thử, vào GPRS trên nền 3G hay 2G đều ok.
giải thích hộ t mấy dòng chữ xanh với :( vừa test xong nè, cứ bỏ file đấy đi là 3.5 G ngon lành
Chịu, FW của tôi cũng có file đó mà vẫn vào Web BT :(

Chỉnh sửa cuối:

hotmit2

Vào mạng thì chỉ có vào bằng GPRS thôi nhé bạn, ko có chuyện 3G đâu, bạn nên xem kỹ lại khái niệm 3G và GPRS đi
Nếu lỗi GPRS thì 3G hay 4G đều ko vào được. Bản 15.4 mình Flash thử, vào GPRS trên nền 3G hay 2G đều ok.

Chịu, FW của tôi cũng có file đó mà vẫn vào Web BT :(

Khi chuyển qua chế độ UMTS thì không thể vào được trang web nào bác à? Bác có tinh chỉnh thêm phần nào không?

hotmit2

ừk đúng rồi đó, mình cũng giốg như thế
theo mọi người thì mình có nên bỏ file starter_non_critical_1 đi không ? (chỉ phải tự tay apply mỗi khi khởi động lại máy) và chúng ta vẫn có thể dùng 3G ngon lành ?

Ủng hộ bác bỏ file đó đi, ít khi phải tắt máy, mà tự tay appy thì cũng không mất bao nhiêu thời gian, bác mod lại cho a e test thử xem sao.

jinsk8r

Hôm nay GPRS của Viettel đang có vấn đề, có ai bị ko? Vào Web mặc định có trang vào được, có trang ko. Opera thì ko vào được luôn.

galabuon

8 icon có ai chạy dc chưa. mình chưa chạy dc mà rom 1 số bản nói có 8icon cũng ko chạy. ai biết chỉ mình cái

jinsk8r

Các bạn khoan up FW 15.5 của Tojido nhé, có 1 lỗi nhỏ, sau khi có reply của Tojido thì sẽ có kết quả sau ^^!

Tải về xong, giải nén bị lỗi bác à.
Đã bảo chờ mà ;;)

Chỉnh sửa cuối:

hotmit2

Tải về xong, giải nén bị lỗi bác à.

---> Thui di ngủ, mai mần em nó sau vậy. Chúc cả nhà ngủ ngon.

Chỉnh sửa cuối:

tantu

File download bản firmware #15.5 FINAL cập nhật ngày 3.3.2010 bị lỗi hay sau rồi bạn Tojido ơi. Bạn xem lại dùm nhe.
THANK

Status
Không mở trả lời sau này.