• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v40.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

hotmit2

Thanks bác Tojido nhiều nhé ^_^ , bản final chạy ngon rồi, mình khoái nhất cái font ^^

ducthang

bản final của Tojido chạy ngon,mượt GPRS đã vào đc bằng trình duyệt mặc định \-/\-/

tungtt

mình vẫn thích font mặc định hơn, bro nào có font mặc định share dùm em với, thank...

cuongdien

mình dùng bản #15.5 của bạn nhưng không cài được rompatrher nó cứ báo là phần mềm này đã có săn. Mong các bạn giúp đỡ, cảm ơn các bạn

tungtt

mình dùng bản #15.5 của bạn nhưng không cài được rompatrher nó cứ báo là phần mềm này đã có săn. Mong các bạn giúp đỡ, cảm ơn các bạn

Có rồi thì cài làm gì nửa bạn, vào thư mục hack chọn Rompatcher rồi thích patch thằng nào thì cứ patch thôi.

kaizvn

cho hỏi cái #15.5 của bác Tojo RAM bình thường khoảng bao nhiêu thế :D....

hôm trước có đọc 1 bản cải thiện chụp hình đến mức mỗi tấm chụp = 2MB mà ko biết đâu rồi.

jinsk8r

@ALL: Bản CF#1 của mình và bản C.hW #15.5 của Tojido hiện có 2 lỗi khá khó chịu là:
-Ko hiện Icon GPRS khi kết nối và ko thể vào Web mặc định (bản của mình)
-Ko tự AutoApply Rompatcher+ (bản của Tojido)

Mình ĐANG TÌM CÁCH KHẮC PHỤC (sorry các bạn vì đang phải test), và sẽ sớm fix lỗi trong CFW#1 (có thể là CFW#1.1) và Tojido sẽ repack lại #15.5 (nếu có thể - vì cậu ấy bảo sau 15.5 Final sẽ ko làm FW nữa - mình sẽ cố gắng thuyết phục)

Mong mọi người tiếp tục ủng hộ hàng VN chất lượng cao. :p

Chỉnh sửa cuối:

jimmy_mei

Thật ra bản của Tojido khá ổn định rồi, còn việc auto apply thì làm bằng tay vẫn được không nhất thiết phải auto vì chính cái auto đó làm cho không thể vào web bằng trình duyệt mặc định. Mình nghĩ việc không hiên icon GPRS cũng là do cái file auto này gây ra :-?

jinsk8r

Thật ra bản của Tojido khá ổn định rồi, còn việc auto apply thì làm bằng tay vẫn được không nhất thiết phải auto vì chính cái auto đó làm cho không thể vào web bằng trình duyệt mặc định. Mình nghĩ việc không hiên icon GPRS cũng là do cái file auto này gây ra :-?
Chính là do file starter_non_critical_1.rsc quy định những app chạy khi khởi động, modder đã add Rompatcherauto.exe vào đó, cùng lúc remove dataconnectionlogger.exe ra luôn =)) nên rắc rối nảy sinh. Và mình đang làm việc với cái file chết tiệt này. Nãy giờ flash 5-7 lần rồi T_T

galabuon

hiện nay vậy là có 7 hs chạy ngon lành ko cần c2z phiền phức rồi. cái hs OMNIA, N97 là đủ bộ :))

anhdepanhs2

Em vẫn thắc mắc . Muốn đổi hiệu ứng thì phải có file c2z vậy làm sao để chuyển file c2z của mình và file "KastorUI.rpm" vào cache Z để mà apply được. Xin chỉ giúp cảm ơn

jinsk8r

Em vẫn thắc mắc . Muốn đổi hiệu ứng thì phải có file c2z vậy làm sao để chuyển file c2z của mình và file "KastorUI.rpm" vào cache Z để mà apply được. Xin chỉ giúp cảm ơn
Tojido vào Reply đi ^^
Mình nghĩ là bản tới sẽ remove thư mục Patches ra khỏi Z, mà để sẵn 1 thư mục có Patches để ae tự Copy ra E thì hơn nhỉ?

luongvietdung

mình đang use firmware final cua tojido,nhìn chung là rất tuyệt tuy nhiên mình down opera mini cài dc nhưng ko vao dc trang web nào,toàn báo lỗi,có ai bị ko test dum mình với,m toàn lướt web bằng opera,thank nhìu

jinsk8r

Đã XỬ LÝ XONG file starter_non_critical_1.rsc, có RP+ Auto, vào Web mặc định = 3G/2G vù vù, Opera Chạy ngon, đang test tiếp nếu ko có lỗi phát sinh thì sẽ chuyển qua cho Tojido repack lại 15.5 và mình cũng ra CFW mới :)

Tojido

cách 1: bạn tự bung file rofs2 của mình ra rồi xóa folder patches đi sau đó repack mà flash :D
cách 2: vào đây tải rompatcher unsigned của ngoanrazor về cài -> cài xong thì copy file bạn cần vào E:/patches (nếu không có thì tự tạo) -> vào rompatcher (chứ không phải rompatcher + nhé) apply thôi ^^!

mình đang use firmware final cua tojido,nhìn chung là rất tuyệt tuy nhiên mình down opera mini cài dc nhưng ko vao dc trang web nào,toàn báo lỗi,có ai bị ko test dum mình với,m toàn lướt web bằng opera,thank nhìu

operamini mình đã test nhé, duyệt ok ở mọi trang, máy bạn có vấn đề rồi :-??

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

bạn tự bung file rofs2 của mình ra rồi xóa folder patches đi sau đó repack mà flash :D
Nói nghe ghê quá ^^ làm theo kiểu file .sis tự cài sau khi flash cũng ok đó, rồi cho nó tự tạo folder E:/Patches là xong. ko thì tạo file .sis quăng lên cho bạn ấy tự cài cũng đc

dxpro1991

Vào đc GPRS là tôt rồi, cái auto đó mình thấy cũng chả quan trọng mấy, apply 1 lần có mấy giây chứ có mắc công gì đâu :))

Tojido

Nói nghe ghê quá ^^ làm theo kiểu file .sis tự cài sau khi flash cũng ok đó, rồi cho nó tự tạo folder E:/Patches là xong. ko thì tạo file .sis quăng lên cho bạn ấy tự cài cũng đc
cách 1: bạn tự bung file rofs2 của mình ra rồi xóa folder patches đi sau đó repack mà flash :D
cách 2: vào đây tải rompatcher unsigned của ngoanrazor về cài -> cài xong thì copy file bạn cần vào E:/patches (nếu không có thì tự tạo) -> vào rompatcher (chứ không phải rompatcher + nhé) apply thôi ^^!

đấy mới fix bài viết :))
chú ý: đã fix link rofs3
bản 15.5 đã được thay đổi, các bạn thay đổi theo hướng dẫn sau:
down file rofs3 mới này http://www.mediafire.com/?tjdnmdwcw20 thay thế cho rofs3
còn cái bản rofs2 cũ vấn giữ nguyên
copy 2 file đấy đè lên bản gốc mà flash !!! sẽ có lại chức năng không mất apply reset khi khởi động lại máy tuy nhiên vẫn có thể duyệt web GPRS ok
cũng đã cập nhật lại bài viết
chúng ta cần cảm ơn jinsk8r

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.