• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v40.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

kienkuong209

Phoenix chỉ cho FW Orginal thôi, CFW thì không Flash đc đâu.
Bạn có thể nói rõ bạn JAF chỗ nào không đc, ae chỉ cho bạn nhiệt tình mà, ko nói sao ae biết mà chỉ.

e tải FW Cook về có nhiều file như:RM-356_40.0.005_prd.rofs2.V20, RM356_40.0.005_023_xxx_U01.uda.fpsx, RM-356_40.0.005_C03_prd.rofs3.fpsx,....... thì chỉ chép đè file :RM-356_40.0.005_prd.rofs2.V2 thôi hay là chép tất cả vào FW gốc??????????????????????????????????????????????????????????????

ducthang

e tải FW Cook về có nhiều file như:RM-356_40.0.005_prd.rofs2.V20, RM356_40.0.005_023_xxx_U01.uda.fpsx, RM-356_40.0.005_C03_prd.rofs3.fpsx,....... thì chỉ chép đè file :RM-356_40.0.005_prd.rofs2.V2 thôi hay là chép tất cả vào FW gốc??????????????????????????????????????????????????????????????

Nếu là FW cook thì nhiều lắm thì co rofs2 và rofs3 thui đó là bạn dow FW gốc rồi chỉ cần chép đè 2file là ok flat thôi.chuc thành công \-/\-/

vutaikt

các bác pro ơi có ai cook cho em 1 bản cho con 5800blue nay dc k a

+ Ngôn ngữ: Vietnam, English. chinée ( có thì càng tốt)
- Thay đổi trên ROM gồm:
1. Tích hợp Rompatcher+ 2.3 vào ổ Z, "auto-apply"
2. Chuyển bộ nhớ Caches từ ổ C sang E (Bạn tạo thêm E:\system\cache)
3 tăng tốc khởi dộng máy và ứng dụng
tắt cảnh báo java
4. Tăng chất lượng camera
5. Tắt âm chụp ảnh (Hoạt động khi bạn đặt tắt "Âm báo" trong Profiles đang dùng)
6. Chặn các ứng dụng không cần thiết tự khởi động
7. Chặn tự động gửi tin nhắn SMS Chào mừng
8. Chặn ứng dụng "MyNokia" ứng Them
9. Chuyển Nokia Map v3.04 sang ổ Ze

10. thêm 1 số home screen orange statio.vvvv. vv

11 Chỉ đọc nhạc tại E:/Music
12 Nhận bluetooth tự chuyển về E:/Received
13. tăng tốc khởi động máy nhanh* bật máy nhanh)
14. Thay đổi hiệu ứng Theme (xem video)

15 còn lại giữ nguyên như phiên bản gốc
16 Thoải mái reset/hard reset mà ko mất các phần mềm trên

[video=youtube;v031w0MqWmc]http://www.youtube.com/watch?v=v031w0MqWmc&feature=player_embedded[/video]

em xin cám ơn.. thanks nhiệt tình

Chỉnh sửa cuối:

vutaikt

các bác thông cảm nhà em k có máy tính+em gà về Cntt .mong anh chu topic giup em
Àk không biết trong topic này có bản cook nào dùng hiệu ứng effect xoay như trên k ạ

panrai

Super V.I.P
các bác thông cảm nhà em k có máy tính+em gà về Cntt .mong anh chu topic giup em
Àk không biết trong topic này có bản cook nào dùng hiệu ứng effect xoay như trên k ạ

trở về vài trang đâu hình như là có đó bạn

vutaikt

hix mình đã trở về mấy trang đầu topic nhưng ko tìm thấy

mình lại ko rành lắm về TA

mong các anh chj pro nào mod cook cho em dc ko ạ (#524)

kienkuong209

Em flash đi lại mấy lần mà mãi không đc, đã làm đúng theo HD, hic, nó cứ báo là:
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...
Mãi mà không đc, giúp e với...........................

linh2911

Em flash đi lại mấy lần mà mãi không đc, đã làm đúng theo HD, hic, nó cứ báo là:
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...
Mãi mà không đc, giúp e với...........................
Tắt Nokia PC Suite, có thể USB của JAF sẽ giành cổng với của NPCS.
Lúc nó báo PRESS POWER ON NOW thì bạn nên nhấn nguồn đúng lúc, giữ nguồn lúc nào nó báo nhận thì thôi. Nếu không được nữa thì mình bó tay. Mà làm nhiều quen tay thôi mà :D

LeMyChinh

hix mình đã trở về mấy trang đầu topic nhưng ko tìm thấy

mình lại ko rành lắm về TA

mong các anh chj pro nào mod cook cho em dc ko ạ (#524)

dùng bản 15.5 hoặc #2 nhé.tiếng việt 100%đó

jinsk8r

Theo thông báo chính thức của PNHT (szakalit) thì tool NokiaEditor sắp tới sẽ repack được Core FW (c00). Có ai hứng thú mod C00 ko nhỉ ? :)
Giờ mới biết C00 chứa bootloader, và khi flash ko thành công thì sẽ ko thể cứu được = Phoenix =)) > 1 cục gạch đúng nghĩa
THAT'S "BRICK YOUR PHONE" TRUELY!

C00 mới thực sự là file Firmware. ROFS gần như chỉ là Software mà thôi :))

Sợ quá

getbackers

Cho e hỏi làm thế nào để cài cái này được? Có phải dùng J.A.F ko? máy e ko cài được JAF + +. mỗi lần chạy toàn bị chương trình virus diệt :((. Các mod giúp e cái!

Caominh171

Cho e hỏi làm thế nào để cài cái này được? Có phải dùng J.A.F ko? máy e ko cài được JAF + +. mỗi lần chạy toàn bị chương trình virus diệt :((. Các mod giúp e cái!

Thì bạn tắt trình diệt virus rồi hãy chạy JAF

Florida

có bác nào dùng cái này chưa? Cho hỏi về đoạn

multi home screen là có nhiều màn hình kéo qua kéo lại như mấy cái LG hay samsung hay sao :|...

Nghĩa là có thể tùy chọn nhiều kiểu Home screen thôi !

sieutocdo1994

mình up fw xong lần khởi động đầu tiên máy đều tiến hành cài đặt. sau khoảng 1 phút thì máy báo chưa hoàn thành wa' trình cài đặt. có ạ b.i zống mình ko? và mình cũng ko thấy 1 số cái như zới thiệu. chẳng hản là theme và 1 số cái khác. giúp mình zới
ak zới la.ị bản 15.5 sao mình chép mục patches vào E: mà sao vào rompatcher lại ko thấy những cái mình vừa chép vào. chẳng hạn như C2Z. thanks

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.