• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v40.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

mrquyen1993

Hic bản này bộ nhớ máy còn 35.1MB liệu khi copy gần đầy thẻ nhớ chay video giật như thế nào??8-|

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

Bộ nhớ máy đâu ảnh hướng tới xem video đâu bạn. Ram ít thì mới giật chứ

tungtt

Hic bản này bộ nhớ máy còn 35.1MB liệu khi copy gần đầy thẻ nhớ chay video giật như thế nào??8-|

- Approximately 74.7MB Disk Space in Phone Memory.
Đó là hunhf snap khi đã cài nhiều soft rồi, nguyên bản của nó 74.7MB lẫn...

boylieugiai

các bác giúp em cái. E flash cái fw đầu tiên của bác chủ top pic bằng JAD nhưng cứ seaching phone em ok rồi nó hiện lên thông báo " stage 2 is now star..." và rồi nó cứ như thế luôn. pó tay. Sau đó e rút máy ra vẫn chạy bt. chán :(

Hoden

Super V.I.P
các bác giúp em cái. E flash cái fw đầu tiên của bác chủ top pic bằng JAD nhưng cứ seaching phone em ok rồi nó hiện lên thông báo " stage 2 is now star..." và rồi nó cứ như thế luôn. pó tay. Sau đó e rút máy ra vẫn chạy bt. chán :(

đổi cổng USB làm vài lần là được, hoặc reset phone lại

jinsk8r

Chọn Deadphone nhé bạn

boylieugiai

Searching for phone...
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting.................
<----- nó cứ báo thế này mãi. Đợi cả tiếng em lại khởi động lại máy vẫn bt. Máy có tủm đâu mà bác bảo dùng deadphone ? Các bác giúp em với :(

LeMyChinh

ko tủm nhưng phải up kiểu dead USB mới được thưa đại ka.nếu muốn flash được thì đại ka tắt dùm cái máy và tiến hành flash theo hướng dẫn bên ngoài đầy đó.từ FW 20 trở lên là chỉ flash được = cách này thui

jinsk8r

Đợi cả tiếng em lại khởi động lại máy vẫn bt. Máy có tủm đâu mà bác bảo dùng deadphone ? Các bác giúp em với :(
Do JAF ko hỗ trợ chính thức việc Flash 5800 FW mới nên phải chọn Deadphone bạn nhé :)
Tụi mình chỉ bạn chứ có xúi dại đầu mà bạn sợ :p
ko tủm nhưng phải up kiểu dead USB mới được thưa đại ka.nếu muốn flash được thì đại ka tắt dùm cái máy và tiến hành flash theo hướng dẫn bên ngoài đầy đó.từ FW 20 trở lên là chỉ flash được = cách này thui
Bình tĩnh đại ca :))
cám ơn sếp nhé ngon lành cành đào rồi. :D:D
Lần sau bấm thanks là mọi ng` biết bạn cảm ơn rồi bạn nhé :)

boylieugiai

Bác jinsk8r cho em hỏi cái em up xong cái fw đầu tiên ok rồi. em thấy có rompatcher mà sao 1 số ứng dụng vẫn báo lỗi chứng chỉ với cả ko tương thích. Mà kick vào rom nó hiện ra cái biểu tượng gì ý kêu truy cập vào trang www. symbian-tóy.com . help me :(

huutoanpy

Bác jinsk8r cho em hỏi cái em up xong cái fw đầu tiên ok rồi. em thấy có rompatcher mà sao 1 số ứng dụng vẫn báo lỗi chứng chỉ với cả ko tương thích. Mà kick vào rom nó hiện ra cái biểu tượng gì ý kêu truy cập vào trang www. symbian-tóy.com . help me :(

Hix. Bác copy cái patch vào E:/ gì chưa ?
Bác Flash sao được hay vậy chời. Làm hoài mà không được nè :((

jinsk8r

Bạn tải Patches (link ở dưới CFW#2 đó) rồi copy vào ổ E: (Sẽ là E:\Patches)

Sau đó bạn mở RP+ lên nhấp vào Open4All+ và InstallServer+ rồi Apply (Chọn Auto để tự chạy mỗi lần mở máy)

RP+ sẽ hiện thông báo đó rồi tắt nếu bạn chưa có patches nhé :)

jinsk8r

Theo thông báo chính thức của PNHT (szakalit) thì tool NokiaEditor sắp tới sẽ repack được Core FW (c00). Có ai hứng thú mod C00 ko nhỉ ? :)

mrquyen1993

Theo thông báo chính thức của PNHT (szakalit) thì tool NokiaEditor sắp tới sẽ repack được Core FW (c00). Có ai hứng thú mod C00 ko nhỉ ? :)
Quá hay liệu COO có cái gì để mod nhỉ hồi hộp quá

gladia

Bạn tải Patches (link ở dưới CFW#2 đó) rồi copy vào ổ E: (Sẽ là E:\Patches)

Sau đó bạn mở RP+ lên nhấp vào Open4All+ và InstallServer+ rồi Apply (Chọn Auto để tự chạy mỗi lần mở máy)

RP+ sẽ hiện thông báo đó rồi tắt nếu bạn chưa có patches nhé :)
Mình cũng đã flash và copy patches vào rồi nhưng khi chạy RP+ thì nó chỉ hiện ra RP+ info ko thấy chỗ nào để apply cả.
Mình flash = bản firmware của chủ topic.
Và trong các phần mềm cài sẵn của chủ topic thì có cái google maps khi mình run thì nó chỉ hiện ra 1 cái note và ko chạy chương trình, trước khi mình flash fw này thì ko bị như vậy.
Giờ mình muốn uninstall để cài lại nhưng trong application mgr lại không hiện ra google maps, vậy mình có thể làm cách nào để xóa nó không?

mrquyen1993

Mình cũng đã flash và copy patches vào rồi nhưng khi chạy RP+ thì nó chỉ hiện ra RP+ info ko thấy chỗ nào để apply cả.
Mình flash = bản firmware của chủ topic.
Và trong các phần mềm cài sẵn của chủ topic thì có cái google maps khi mình run thì nó chỉ hiện ra 1 cái note và ko chạy chương trình, trước khi mình flash fw này thì ko bị như vậy.
Giờ mình muốn uninstall để cài lại nhưng trong application mgr lại không hiện ra google maps, vậy mình có thể làm cách nào để xóa nó không?

Đơn giản CFW của chủ thớt chỉ là bản final=)) cho nên bạn hãy tự làm 1 CFW cho riêng mình lúc đầu mình chạy CFW#2 màu mè quá nên đành học hỏi và đã tạo riêng cho mình 1 FW riêng bạn muốn xóa google maps thì phải xóa trong file ROFS2 cơ

Status
Không mở trả lời sau này.