• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP GAMES HAY

Topic thật sự có ý nghĩa ?

• Total voters
    3
Status
Không mở trả lời sau này.

Badamgiak23

Super V.I.P

Topic giới thiệu những Game hay đã từng chơi qua cho anh em biết - Vì với số lượng Game PPC lớn hiện nay,anh em sẽ như lạc vào ma trận.Cấu trúc của các bài giới thiệu :

-Ưu điểm nổi bật của Game so với các Game khác cùng thể loại.
-Giới thiệu về Game thuộc thể loại nào (kèm hình ảnh minh họa).
-Hướng dẫn những nét cơ bản về cách chơi Game.
-Đưa đường Link tải Game (Bản dùng thử - Link sịn).
-Có thể đưa điểm Game của bạn cho anh em tham khảo, phấn đấu.

Thân gửi ! Mong nhận được sự đóng góp của các Game thủ PDAVIET ;;).

Đặc biệt cảm ơn MAN PhamQuang - người đã tạo ý tưởng cho sự ra đời của Topic này !

Chỉnh sửa cuối:

Badamgiak23

Super V.I.P
SkyForce Reloaded v1.04​

Giới thiệu
Thể loại Game không chiến, bạn sẽ điều khiển chiến đấu cơ xâm nhập vào vùng chiếm đóng của quân địch, phá hủy kho tàng, vũ khí của chúng.Sẽ có những cuộc không chiến nảy lửa với những phi đội chiến đấu cơ của địch...Là 1 trong những Game được yêu thích nhất trên PPC nói riêng và Game Mobile nói chung.Hỗ trợ các HĐH : WM2002/2003/2005

Ưu điểm
Điều khiển bằng bút vì vậy bạn có thể điềuu khiển chiến đấu cơ của mình 1 cách dễ dàng.
Hình ảnh đồ họa cực đẹp, âm thanh sống động.
Có 3 mức độ khó và 3 loại chiến đấu cơ cho anh em chọn lựa.
Nhược điểm của Game là không có chế độ Save để chơi tiếp vào thời gian sau.

Hướng dẫn chơi
Sau khi chọn Level và chiến đấu cơ phù hợp, bạn sẽ bắt đầu cuộc phiêu lưu của mình.
Dùng bút điều khiển chiến đấu cơ.
Dùng phím cứng (có thể cài đặt) để bắn đạn Laze
Có 8 cửa bạn phải vượt qua, sau mỗi cửa bạn sẽ đạt được % nhất định, nếu không đạt bạn sẽ phải chơi lại cửa đó
Trên các cửa bạn có thể ăn thêm mạng
Chơi hết cửa 8, bạn sẽ chơi lại từ đầu nhưng mức độ sẽ khó hơn lần chơi đầu.
Ở cửa cuối (cửa 8) - bạn sẽ phải đối mặt cùng lúc Xe tăng & Phi cơ, nó sẽ giới hạn thời gian tiêu diệt 2 kẻ địch này, nếu sau khoảng thời gian bạn không tiêu diệt cả 2 thì bạn sẽ phải chơi lại cửa này (mình đã từng chơi lại cửa này 10 lần liên tiếp).Kinh nghiệm của mình : nên tiêu diệt chiến đấu cơ trước, xe tăng sau.

Điểm Game
Hiện tại điểm Game cao nhất mình đạt được ở Level Hard là 3.200.000

Thân gửi ~ Chúc bạn có những khoảnh khắc kỳ diệu trên chiếc F-21

Thông tin tại trang chủ :
http://www.idreams.pl/product.php?idProduct=6

Chỉnh sửa cuối:

Badamgiak23

Super V.I.P
Explode Arena v1.2

Giới thiệu
Thể loại Game đi cửa.Bạn đóng vai 1 người thợ đi khai thác kim loại quý, sử dụng Mìn để phá chướng ngại vật.Không chỉ cần sự cần cù, bạn phải sử dụng cả tư duy Logic vì có những chướng ngại đòi hỏi bạn phải đặt Mìn 1 cách khéo léo.Game hỗ trợ HĐH : WM2002/2003/2005

Ưu điểm
Hình ảnh, âm thanh sống động, di chuyển bằng bút nên dễ điều khiển.Kết hợp giữa cần cù khéo léo và tư duy Logic.Đặc biệt hỗ trợ chơi qua kết nối Bluetooth vì vậy bạn có thể song đấu với 1 người bạn của mình.

Hướng dẫn chơi
Dùng bút điểu khiển nhân vật.Dùng phím cứng đặt bom, sau khi phá chướng ngại bạn sẽ ăn kim loại quý.Khi ăn hết kim loại quý sau khoảng thời gian nhất định bạn sẽ tìm thấy cửa để tới cửa tiếp theo.Nếu chơi qua kết nối Bluetooth bạn sẽ phải tìm cách ăn thật nhanh các kim loại quý đó nếu không sẽ bị đối phương nẫng tay trên.

Chúc bạn thành công !

Thông tin tại trang chủ :
http://www.idreams.pl/product.php?idProduct=4

Chỉnh sửa cuối:

Badamgiak23

Super V.I.P
PDAmill Snails v3.0

Giới thiệu :
Thể loại Game dàn trận.Bạn sẽ sắm vai 1 vi nguyên soái chỉ huy binh đoàn Ốc sên tiến đánh quân địch.Có nhiều cấp độ cho bạn lựa chọn, có thể chơi với Computer hoặc chơi song đấu với người bạn của mình.Hỗ trợ các HĐH.

Ưu điểm :
Hình ảnh, âm thanh sắc nét và sống động, tốc độ Load Game nhanh.Nhiều chiến trường và Level cho bạn lựa chọn.Điều khiển bằng bút nên khá tiện lợi.Bạn có thể lựa chọn điều khiển các đội quân với số lượng khác nhau, đặc biệt bạn có thể lựa chọn đủ loại vũ khí tối tân nhất.Mình thích nhất là nó có chế độ cho 2 người chơi song đấu.

Hướng dẫn chơi :
Sau khi lựa chọn cấp độ, chiến trường và cách thức chơi (Song đấu với Computer hoặc bạn bè) bạn sẽ bắt đầu tham chiến.Gần giống với trò chơi Gunbound nổi tiếng 1 thời trên Game PC Online, bạn và đối phương sẽ lần lượt nổ súng, bên nào chính xác hơn sẽ dành thắng lợi.Nếu điều khiển nhiều lính, bạn sẽ phải sắp xếp và di chuyển chúng 1 cách hợp lý và tài tình ngoài khả năng nhắm bắn chính xác đối phương.

Mong bạn sẽ tốt nghiệp lớp đào tạo sĩ quan cấp tốc này.

Thông tin tai trang chủ :
http://www.pdamill.com/prod_sn.shtml?ref=moregames

Chỉnh sửa cuối:

Badamgiak23

Super V.I.P
Gamazura Super Reax v1.1

Giới thiệu :
Thể loại Game ăn ngọc giống trò chơi kim cương nổi tiếng trên PV trước kia nhưng nhiều biến dạng và Theme cho bạn lựa chọn.Có 99 cấp độ để bạn thử sức.Hỗ trợ các HĐH : WM2002/2003/2005

Ưu điểm :
Hình ảnh và âm thanh sống động, nhiều Theme và cách thức chơi cho bạn lựa chọn.Điều khiển băng bút dễ dàng.Tính chiến đấu cũng cao hơn vì thời gian cho mỗi lần bạn suy nghĩ tìm nước đi mới sẽ ngày càng nhanh hơn và tới thời điểm bạn sẽ phải căng mắt kẻo Game Over.Đặc biệt bạn nếu ăn được tiền vàng bạn sẽ dùng nó để mua quà tặng ảo tặng cho bạn bè người thân của mình.

Hướng dẫn chơi :Sau khi chọn Theme theo ý thích và cách thức chơi bạn sẽ bắt đầu cuộc phiêu lưu.Dùng bút di chuyển các viên ngọc theo chiều ngang hoặc dọc để ăn các viên ngọc - 3 viên thẳng hàng tối thiểu.Nếu ăn được Mìn bạn sẽ phá chúng 1 cách dễ dàng.Khi ăn được tiền vàng bạn có thể tích lũy để mua quà tặng cho bạn bè.Chế độ trợ giúp : bạn sẽ thấy 1 viên ngọc hơi sáng lấp lánh - đó chính là viên bạn cần di chuyển.Khi ăn đủ điểm bạn sẽ vượt qua 1 Level, cứ như vậy tới Level 99.

Điểm Game :
Mình đã thử sức và vượt qua Level cuối cùng (99)

Chúc bạn có những phút giây sảng khoái.

Tham khảo thêm tại đây :
http://www.mobiletechreview.com/games/Super_Reax.htm

Chỉnh sửa cuối:

Badamgiak23

Super V.I.P
InfiniteDreams K-RALLY v1.00

Giới thiệu :
Thể loại Game đua xe - 1 trong những Game đua xe xuất sắc nhất mà nếu bỏ qua bạn sẽ cảm thấy vô cùng tiếc nuối.Nhiều thể loại xe, nhiều đường đua cho bạn lựa chọn.Hỗ trợ các HĐH.

Ưu điểm :
Điều khiển bằng bút nên cực kỳ tiền lợi cho bạn thỏa sức có những đường bám cua tuyệt hảo.Nhiều thể loại xe cho bạn lựa chọn, những đường đua đủ khó để bạn phải đam mê.Hình ảnh, âm thanh sống động, tốc độ Load Game nhanh.Có chế độ Save cho lần chơi sau.Nhược điểm : không dành cho những ai không có tính kiên nhẫn.

Hướng dẫn chơi :
Sau khi chọn xe bạn sẽ bắt đầu tham chiến, thời gian đầu bạn sẽ phát sốt vì sự ì ạch của những con xe và số tiền ít ỏi sau mỗi lần dành thắng lợi.Nhưng hãy kiên nhẫn chờ đợi, tích lũy số tiền sau mỗi vòng đua.Bạn có thể đặt bom và bắn tên lửa để cản trở đối phương (Nên set phím cứng cho 2 chức năng này phù hợp với bạn sao cho thuận tay nhất).Trên đường đua bạn nên chú ý ăn tiền vàng và bom để tích lũy số tiền của mình.Khi có đủ tiền bạn sẽ mua những xe ngon hơn, bạn cũng có thể trang bị cho mình thêm nhiên liệu để tăng tốc khi cần thiết (có thể ăn trên đường).Càng về cuối bạn sẽ có xe ngon hơn và khi mua được con F1 bạn sẽ phải chóng mặt để điều khiển được nó (Con F1 không phải là con cuối cùng nhưng lại chạy nhanh nhất)...Kiên nhẫn là chìa khóa thành công của Game này.Nếu muốn có ngay xe F1, hãy PM cho mình để nhận bản Unlock.

Điểm Game : Mình đã unlock thành công tất các các dòng xe.

Chúc bạn trở thành 1 tay đua cự phách.

Thông tin tham khảo :
http://www.idreams.pl/product.php?idProduct=5

Chỉnh sửa cuối:

duckienkissable

Legend of Wizards Orion deckmaster​

Giới thiệu
game action dạng các quân bài,quân bài có máu, có công, có thủ.đặc điểm các quân bài vô cùng đa dạng.lá bài là quân của các chủ đảo,đánh thắng các chủ đảo sẽ chiến đc đảo.chơi tốt với w3 / w5 / w6
Ưu điểm
càng chơi càng thích,có save game để dành thời gian đánh tiếp.đang chơi có thể thu nhỏ màn hình để sử dụng ứng dụng khác.
có các mức độ khó dễ khác nhau cho mọi người lựa chọn,ảnh dẹp âm thanh mang tính hồi hộp cao
Hướng dẫn
chọn chủ đảo,chọn tên,chọn bản đồ,chọn mức độ khó dễ.start game ,đưa khinh khí cầu tới đảo cần chiến[đảo cắm cờ màu đỏ].vào đảo lừa chọn quân bài phù hợp,nhấn ô có hai thanh đao góc phải màn hình.
chú ý quan trọng nhất đó là đọc nhiều trước khi chơi bạn sẽ có nhiều khinh nghiệm.có nhiều bản nâng cấp hơn nhưng chưa ổn định,bản này tốt tôi đã chơi 1 năm chưa chán.
nhắn gửi
game đòi hỏi kiên nhẫn tìm tòi và rất tốt cho các bạn học thêm tiếng anh,mặc dù rất cố gắng nhưng tôi cũng chỉ thắng đc mức độ khó vừa và bản đồ lớn nhất,bạn nào chơi mà thắng đc khó nhất xin chia sẻ kinh nghiệm.
chúc lên đường vui vẻ ! good luck !

Phiên bản mới nhất​

chú ý ! nhìn hình shiny moons
Các bạn mua bằng đươc quân phía ngoài cùng bên phải trong chợ đen nhé [xây chợ mất ít nguyên liệu lắm] đó là quân hay nhất, nhớ tìm hiểu kỹ về nó nhé!
[hide]http://www.mediafire.com/?2ietemnmei4[/hide]

Chỉnh sửa cuối:

duckienkissable

Syberia_1_2_US

Giới thiệu
Dạng game khám phá,ứng dụng hình ảnh 3D đỉnh cao nhất hiện nay.âm thanh trung thực.khi đã chơi bạn tưởng như mình lạc vào một thời kỳ công nghệ bị thế giới lãng quên.bạn sẽ khám phá ra những điều bất ngờ thú vị,chỉ dành cho những người ưa thích phưu lưu khám phá.tương thích w3/w5/w6

Ưu điểm
Dạng game không cần cài đặt trên máy.có save game để bạn dành thời gian khác chơi tiếp.phiên bản ổn định không bị treo máy,dễ vào chơi và cũng dễ thoát game.

Hướng dẫn
Yêu cầu máy free lớn hơn 23 MB RAM để tránh tình trạng không load được cảnh khác khi đang chơi.thẻ nhớ còn trên 200MB [ game 3D dung lượng cao ]
dạng game khám phá nên bạn tự khám phá không có gì khó khăn lắm.lưu ý một điều đó là bạn nên đoc kỹ các chi tiết đừng bỏ qua,chịu khó nhặt mọi thứ có thể vì nó sẽ giúp ích cho bạn khi cần thiết.

Nhắn gửi
Game khám phá không dành cho những người thiếu kiên nhẫn,cứ tiếp tục chơi,tương lai sẽ mang lại cho bạn nhiều điều bất ngờ.nào cùng đến Syberia !

[hide]Tải Game tại đây :
http://www.megaupload.com/?d=9YKM0CHF[/hide]

Last edited by a moderator:

Badamgiak23

Super V.I.P
Photo Hunt Mobile v1.1

Giới thiệu :
Game tìm điểm giống nhau giữa 2 hình,thử tài đôi mắt của bạn.Các Level sắp xếp từ dễ tới khó giúp bạn làm quen dần và đam mê nó lúc nào không hay ! Hỗ trợ các HĐH : WM2002/2003/2005

Ưu điểm :
Âm thanh sống động, hình ảnh rõ nét - yêu cầu cơ bản nhất đối với 1 Game chủ đề này.Các khung hình rõ ràng, chỉ sắp xếp khác đi chứ không mang tính chất đánh đố.Số lượng hình khá nhiều, mức độ khó tăng dần.Mình khoái thể loại Game này, và đây là Game mình cảm thấy ưng ý nhất sau 1 thời gian bỏ công tìm kiếm và chơi thử.Sử dụng bút nên khá tiện lợi, bạn chỉ cần chấm vào "khu vực" hình là được.

Hướng dẫn :
Game có 2 chế độ Arcade Mode - Challenger Mode cho bạn lựa chọn.Ở chế độ Challenger Mode sẽ có 1 con bọ xuất hiện trên màn hình nhằm phân tán sự tập trung của bạn.Với mỗi 1 hình, sẽ giới hạn thời gian bạn phải hoàn thành.Trong 1 lần chơi, bạn sẽ có 2 sự lựa chọn giúp đỡ (5 lần mỗi kiểu) là : Chỉ dẫn luôn hình giống nhau hoặc Tăng thêm thời gian cho lần chơi với hình đó.Với mỗi hình (mỗi cửa) sẽ có 5 điểm khác nhau bạn cần phải tìm kiếm, khi đã chỉ ra 5 điểm đó, bạn sẽ bước sang hình tiếp theo (cửa tiếp theo)...

Điểm Game : Trong tất cả các Game, đây là trò duy nhất mình chịu thua cô bạn gái của mình, số điểm đạt được là 128.844

Chúc bạn có những giây phút vui vẻ !

Thông tin thêm tại đây :
http://www.clickgamer.com/download.htm?pvid=6266

Chỉnh sửa cuối:

Badamgiak23

Super V.I.P
Billiard Master v3.01

Giới thiệu :
Game chơi đánh Bi-a 9 bóng,có nhiều chế độ chơi cho bạn lựa chọn : Luyện tập - Đấu cúp - Song đấu.Hỗ trợ các HĐH : WM2003/2005

Ưu điểm :
Hình ảnh, âm thanh sống động, trung thực.Điều khiển bằng bút nên khá thuận tiện, có chế độ căn chỉnh đường bi chính xác từng mm nên bạn có thể thể hiện chính xác khả năng của mình.Nhiều chế độ chơi cho bạn lựa chọn : song đấu - đấu cúp.Đặc biệt là góc quay từ trên nhìn xuống nên rất thuận tiện cho người chơi...Chế độ Save game cho lần chơi sau...

Hướng dẫn chơi :
Sau khi tạo nhân vật (Tên - Hình dáng - Kiểu chơi) bạn sẽ bắt đầu cuộc chinh phục.Dùng bút điều khiển bi cái và hướng bóng, có thanh công cụ điều khiển chính xác hơn đường bóng (mũi tên phải - trái nằm ở góc màn hình), điều chỉnh lực bóng rồi đánh bóng.Ở chế độ chơi với CPU đấu cúp bạn sẽ vượt qua các cao thủ đến từ nhiều quốc gia và dành thắng lợi, với mỗi đường cơ xuất thần bạn sẽ nhận được những chàng vỗ tay tán thưởng của khán giả làm động lực thi đấu...

Chúc bạn thành công !

Chỉnh sửa cuối:

Badamgiak23

Super V.I.P
Hexactos Kasparov Chessmate v1.0.9

Giới thiệu :
Thể loại Game chơi cờ vua, bạn sẽ thử sức cùng vua cờ Kasparov, có nhiều mức độ cho bạn lựa chọn.Hỗ trợ các HĐH.

Ưu điểm :
Đủ khó để bạn muốn chinh phục, tốc độ Load game nhanh, góc nhìn từ trên xuống dưới nên rất dễ quan sát, quân cờ đẹp, có chế độ Undo cho bạn cơ hội thứ 2.Nhiều chế độ chơi như : song đấu, đầu cùng Kasparov, chơi đấu Cup.1 Game chơi cờ cực hay nhưng lại miễn phí...

Hướng dẫn chơi :
Hiểu về luật chơi cờ vua là có thể vô tư tham chiến.

Hãy thử sức để xem tại sao người ta lại gọi là Kasparov là vua cờ nhé !

Chỉnh sửa cuối:

Badamgiak23

Super V.I.P
SPB Lines v1.0

Giới thiệu :
Game chơi Line quen thuộc trên PC do Spb sản xuất, thể loại Game này trên thị trường khá nhiều, nhưng nếu bạn không cần 1 giao diện trau chuốt, hình thức thì Spblines là sự lựa chọn lý tưởng cho bạn.Hỗ trợ WM2003/2005

Ưu điểm :
Nhỏ gọn, nhẹ nhàng, tốc độ Load game nhanh, giao diện đơn giản nên dễ quan sát, điều khiển bóng bằng bút.Chức năng đầy đủ như Game Line bạn đã từng chơi trên PC.Chế độ Undo cho bạn cơ hội thứ 2...Đã có bản Việt hóa của mình cho Game này, bạn nào cần thì PM nhé.

Hướng dẫn chơi :
Nhiều mức độ cho bạn lựa chọn từ dễ tới khó phù hợp với khả năng, bạn có thể lựa chọn 3 cách hiển thị bóng : hiển thị bóng nhỏ ẩn - ẩn hết bóng - hiển thị bóng theo danh sách....

Chúc bạn có những phút giây thư giãn !

Chỉnh sửa cuối:

yeugapnganlanhon

Monster Truck

Giới thiệu : Đây là thể loại game đua xe. Các bạn sẽ chọn những xe tải và nhân vật mình yêu thích mà vào cuộc.

Ưu điểm : Game có âm thanh sống động, hình ảnh rõ nét. Các xe của bạn được trang bị vũ khí để có thể gây khó khăn và nguy hiểm cho đối phương .

Hướng dẫn : Bạn chỉ việc giải nén file đã down và chép file cab đó vào máy để chơi .

[HIDE="thank"]Tải game tại đây :
http://www.mediafire.com/download.php?rvwxdmc59dd[/HIDE][/QUOTE]

Chúc các bạn vui vẻ !

Chỉnh sửa cuối:

Badamgiak23

Super V.I.P
Football Manager v1.04

Giới thiệu :
Game quản lý bóng đá quá tuyệt vời, bạn sẽ đóng vai vị huấn luyện viên chỉ huy đội bóng của mình, từ sơ đồ chiến thuật đến đầu tư mua cầu thủ, bạn thực sự là ông chủ của đội bóng.Quản lý giải bóng đá ngoại hạng Anh.Hỗ trợ WM2003/2005

Ưu điểm :
Chuyên nghiệp : sơ đồ chiến thuật - mua cầu thủ - đầu tư tài chính - kế hoạch cho tương lai - phân tích điểm mạnh yếu của cầu thủ.Chế độ Save Game cho lần chơi tiếp.Giao diện đẹp và thân thiện...Kết quả chính xác khi bạn có chiến thuật hợp lý và những cầu thủ chất lượng.

Hướng dẫn chơi :
Chọn đội bóng bạn sẽ làm chủ.Tham gia những trận giao hữu đầu mùa bóng.Mua bán cầu thủ.Bắt đầu vào mùa giải với những trận cầu kinh điển.Bạn có thể lựa chọn sơ đồ chiến thuật, cách chơi phòng thủ hay tấn công, thay người...Giữa mùa bóng tham gia thị trường chuyển nhượng.Chế độ Save cho lần chơi sau.

Điểm Game : Mình đã cùng MU vô địch 3 mùa giải liên tiếp.

Chúc bạn thành công !

Chỉnh sửa cuối:

Badamgiak23

Super V.I.P
Uiexpert Pocket Tangram v1.5

Giới thiệu :
Thể loại Game ghép hình, từ những khối hình cố định bạn phải ghép chúng thành những hình khối khác nhau.Game giúp rèn luyện trí tưởng tượng và tư duy logic.Hỗ trợ các HĐH.

Ưu điểm :
Kích thước nhỏ, số lượng khối hình ghép lớn đủ để bạn thỏa sức.Di chuyển bằng bút nên khá tiện lợi, chế độ Unlock và Help trợ giúp những lúc bạn gặp khó khăn.Chế độ Save Game cho lần chơi kế tiếp.

Hướng dẫn chơi :
Từ 7 khối hình cố định bạn phải sắp xếp chúng vào khung hình cho trước (hình con vật, chữ cái...).Sử dụng bút để xoay khối hình theo chiều kim đồng hồ, muốn lật khối hình sang trái hoặc phải bạn để bút vào cạnh nó và lật sang bên kia.Ráp các khối hình với nhau không cần khít nó sẽ tự gắn kết lại.Khi gặp trở ngại bạn có thể sử dụng phần hướng dẫn nó sẽ chỉ cho bạn cách vượt qua...

Chúc may mắn và thành công !

Chỉnh sửa cuối:

duckienkissable

Age-Of-Empires-v1.25

giới thiệu
thể loại game dàn trận hoành tráng thiết kế cho PC nay đã có cho PPC.mô tả chiến tranh thời kỳ đế chế,trú trọng đến quá trình xây dựng,phát triển quân đội,và điều khiển toàn cục cuộc chiến cũng như trong từng trận đánh.thích ứng với w3/w5 riêng với w6 chưa thử
ưu điểm
mỗi lần chơi là một thế giới,là trận đánh khốc liệt,tương lai của đế chế đó ra sao phụ thuộc rất lớn vào khả năng xây dựng cũng như điều quân của bạn.đây là game tôi chơi suốt thời sinh viên tới giờ chưa chán.game giúp cho bạn có tư duy của một người lãnh đạo.
hướng dẫn
cài đặt ActiveSync lần lượt từng mục,có hướng dẫn.cách chơi có hướng dẫn kèm theo.mọi thắc mắc PM cho mình
[hide]http://www.mediafire.com/?l3dnn1agai6[/hide]

Chỉnh sửa cuối:
AZGARD DEFENCE v1.03
(GAME ĐÃ ĐƯỢC GIỚI THIỆU, PHIÊN BẢN MỚI)

1.Giới thiệu: Game thể loại hành động, chiến lược. Hỗ trợ các loại màn hình và hệ điều hành. Game chơi theo từng màn, với cấp độ khó tăng dần và có 3 mức độ cho người chơi điều chỉnh theo khả năng.

2.Ưu điểm: Game hay, đồ hoạ đẹp, nhẹ và dễ chơi, âm thanh trung thực và sống động

3.Cách chơi: Game thể loại bảo vệ, bạn có một số tiền nhất định, số tiền này sẽ tăng theo từng màn mà bạn qua và dùng nó để mua các loại ụ súng đặt trên đường để bắn phá quân địch trên đường đi vào trung tâm chỉ huy. Kick vào loại súng muốn đặt và kick 2 cái liên tục lên vị trí đặt súng, có thể di chuyển màn hình theo ý bằng cách giữ nguyên bút rồi move đi, phải nhanh tay và sắp xếp các súng cho thật logic thì mới giành khả năng thắng cao. Game chơi dễ và thu hút.

[HIDE]http://www.mediafire.com/?3sdwmot0kjb[/HIDE]​

Badamgiak23

Super V.I.P
Pikachu Chinese v1.0

Giới thiệu :
Game chơi Pikachu quen thuộc từng làm mưa làm gió trên PC.Có nhiều loại hình cho bạn lựa chọn.Hỗ trợ WM2003/2005.

Ưu điểm :
Ưu điểm nổi bật nhất của Game Pikachu này là tốc độ Load cực nhanh, hình ảnh đẹp và âm thanh nổi, rõ nét.Có nhiều mức độ cho bạn lựa chọn, tốc độ trò chơi cao đáp ứng yêu cầu chinh phục đỉnh cao của bạn...Game hay nhưng lại cho Free.Nhược điểm duy nhất là Font chữ tiếng hoa.

Hướng dẫn chơi :
Dùng bút điều khiển.Giao diện đầu tiên sẽ có 5 dòng :
-Dòng 1 : Chơi Game
-Dòng 2 : Giới thiệu phím chức năng
-Dòng 3 : Giới thiệu hãng sản xuất, phiên bản...
-Dòng 4 : Điểm Game
Sau khi vào dòng 1 để chơi sẽ có 3 dòng hiện ra tương ứng với 3 loại khung hình chơi (Nhỏ - Vừa - Lớn).Chọn khung hình phù hợp.Sau khi vào khung hình bắt đầu chơi,bạn sẽ có 2 kiểu trợ giúp, mỗi loại 5 lần là : đảo hình và tìm hình.Muốn thoát ra bạn chọn Icon cuối cùng bên phải, chọn dòng chữ trên cùng, chọn tiếp Icon dưới cùng bên phải.

Điểm Game : Ở chế độ khung hình lớn nhất mình đã được 60020 điểm.

Chúc bạn thành công !

[HIDE="thank"]Tải Game tại đây :
http://www.mediafire.com/?fmwmmm4xxih[/HIDE]

Badamgiak23

Super V.I.P
esoft trafficjam v2.1.0

Giới thiệu :
Thể loại game Logic, di chuyển xe ra khỏi kho bãi ngổn ngang.200 Level game đủ khó để bạn chinh phục, thể loại Unlock, hỗ trợ WM2003/2005.

Ưu điểm :
Hình ảnh đẹp, rõ ràng, điều khiển bằng bút nên thuận tiện, tốc độ Load Game nhanh.Game Unlock nên các cửa đã chơi qua bạn có thể chọn chơi lại.200 Level.Đặc biệt game hay nhưng Free.Hiện đã có bản mới 3D nhưng bạn phải bỏ ra 9,95 USD.

Hướng dẫn chơi :
Dùng bút di chuyển các xe theo 2 chiều tiến và lùi (Chỉ có thể tiến và lùi) hợp lý, tạo khoảng trống cho xe của bạn ra khỏi cửa ở góc 6h-3h của kho bãi.Sau khi đã Unlock được cửa sẽ sang cửa tiếp theo, bạn có thể quay lại chơi các cửa đã Unlock trước đó.Dùng chế độ lưu game cho lần chơi sau, có 10 điểm lưu Game cho bạn chọn lựa.

Điểm Game : Mình đã Unlock thành công 200 Level Game.

Chúc bạn thành công !

[HIDE="thank"]Tải game tại đây :
http://www.mediafire.com/?ujofmcbkegm
Tham khảo thêm tại đây :
http://www.esoftinteractive.com/ppc-tj2.html[/HIDE]

Chỉnh sửa cuối:
ASTRAWARE HIDDEN EXPETITION TITANIC

1.Giới thiệu: Thể loại game nhanh tay lẹ mắt nhưng thuộc dạng dễ chơi, hỗ trợ các loại màn hình và HDH, đã test trên MDA Pro, hình ảnh đẹp và bự >:)

2.Ưu điểm: Cũng như bao game Astraware mà các bạn từng chơi, đồ hoạ thì khỏi nói rồi, đẹp và đơn giản, dễ nhìn, mình rất thích màu sắc và cách vẽ các vật dụng trong game Astraware
Game mang tính giải trí cao, nhất là luyện tập cho các bạn vốn từ vựng tiếng anh phong phú hơn bởi tìm tên các đồ vật

3.Cách chơi: Khởi động vào game, chọn new game, kế tiếp trò chơi sẽ hỏi bạn chọn phòng gì, bạn sẽ chọn căn phòng đó tương ứng sẽ tìm các đồ vật trong phòng đó (vd: dinning room), vào game, phiá trên là thanh chỉ thời gian sẽ giảm dần, phiá dưới là bảng tên các đồ vật bằng tiếng anh. Chọn được đồ vật nào, thì bảng tên sẽ mất tên đồ vật đó, cho đến khi các tên mất hết và thời gian vẫn còn thì bạn thắng :D.File Cab cài đặt:

CÁC BẠN KHÔNG THẢO LUẬN, THẮC MẮC TRONG TOPIC NÀY NHÉ!!! THANK!!!

Status
Không mở trả lời sau này.