• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp & Giải đáp các thắc mắc cho người mới sử dụng iPhone

black_tiger9x

xl imei thiếu 1 số..các pro giúp e ạk
kiểu máy MC640LL
Seri 841052QREDG
ICCID 898402000213
84633944
IMEI 012572005135771

black_tiger9x

Ko pro nào onl ạk..giúp m xem đó là iphone bản quốc tế hay lock với..m lần đầu gia nhập iphone nên k biết gì

HTC_VUTHANH

Moderator
Ko pro nào onl ạk..giúp m xem đó là iphone bản quốc tế hay lock với..m lần đầu gia nhập iphone nên k biết gì

xl imei thiếu 1 số..các pro giúp e ạk
kiểu máy MC640LL
Seri 841052QREDG
ICCID 898402000213
84633944
IMEI 012572005135771
Theo thông số trên thì máy bạn là iphone 2G và bản lock.Bạn có thể dùng itool để xem thông số của máy cho chính xác nhất

Radium

Moderator
Cho e hỏi đây là lỗi gì vậy ạ? Bật Cydia lên không tìm đc ứng dụng như mọi khi nữa nên k tải đc :|

bemeolovepethuy

.:: Đai Sứ Offline ::.
Cho e hỏi đây là lỗi gì vậy ạ? Bật Cydia lên không tìm đc ứng dụng như mọi khi nữa nên k tải đc :|
có sử dụng phần mềm dọn rác iclean pro ko em.a cũng bị thế hôm qua.thì a vào gỡ béng cáu iclean pro ra và gỡ thêm 1app nào đó mà gỡ xong nó bắt reset spring là lại ok

Radium

Moderator
có sử dụng phần mềm dọn rác iclean pro ko em.a cũng bị thế hôm qua.thì a vào gỡ béng cáu iclean pro ra và gỡ thêm 1app nào đó mà gỡ xong nó bắt reset spring là lại ok
Bữa e xoá bớt mấy cái Repo thế nào lại đc rồi :D

love22101993

Các bác cho em hỏi với. Con iphone5s của em sắp hết hạn cấu hình ( Profile ). còn 25 ngày nữa. Cho em hỏi nó hết hạn thì có sao không ạ. Và có cách nào gia hạn không ạ. Máy em đc tặng cũng dùng đc 1 thời gian rồi ạ. Hx. Lên mạng tìm thì toàn tùm lum ở đâu đâu đọc không hiểu gì hết.
Xin chân thành cảm ơn mấy bác.
P/s : profile của em là TapGen Inhouse ạ

AlyCuong

Active Member
Cho e hỏi cái này cái, chẳng qua là em lên OS 7.1.1(trước đó xài 6.1.1) cho con IP4, đã backup "on this Computer", dung lượng là 6.7GB, nhưng sau khi lên OS 7 rồi restore lại cái file backup nhưng chỉ được có mỗi hình và video, ứng dụng thì không thấy đâu mà lên Itunes thì báo mục "Documents & Data" chiếm 3.7GB, muc Others chiếm 800MB, vậy vấn đề gì với mấy cái app k restore được ah.

Cám ơn.

Chỉnh sửa cuối:

AlyCuong

Active Member
Cho e hỏi cái này cái, chẳng qua là em lên OS 7.1.1(trước đó xài 6.1.1) cho con IP4, đã backup "on this Computer", dung lượng là 6.7GB, nhưng sau khi lên OS 7 rồi restore lại cái file backup nhưng chỉ được có mỗi hình và video, ứng dụng thì không thấy đâu mà lên Itunes thì báo mục "Documents & Data" chiếm 3.7GB, muc Others chiếm 800MB, vậy vấn đề gì với mấy cái app k restore được ah.

Cám ơn.

Có ai trả lời bài này với ak.

AlyCuong

Active Member

Cám ơn.
Có ai trả lời bài này với ak.

No body can help me on this problem? Please give me a anwser. Thanks!

love22101993

Các bác cho em hỏi với. Con iphone5s của em sắp hết hạn cấu hình ( Profile ). còn 25 ngày nữa. Cho em hỏi nó hết hạn thì có sao không ạ. Và có cách nào gia hạn không ạ. Máy em đc tặng cũng dùng đc 1 thời gian rồi ạ. Hx. Lên mạng tìm thì toàn tùm lum ở đâu đâu đọc không hiểu gì hết.
Xin chân thành cảm ơn mấy bác.
P/s : profile của em là TapGen Inhouse ạ

Ai giúp em với -.-. Hix em sắp hết hạn rồi :(

bigboo

No body can help me on this problem? Please give me a anwser. Thanks!

ứng dụng phải có trong iTunes trên máy thì mới backup ngược lại đc nhá bạn
vs cả những cái app bạn cài chùa qua jb thì chắc chắn là nó cũng ko backup vào iPhone của bạn đc
còn cái phần Documents & Data thường là những cái file trong những app bạn dùng, chẳng hạn word, excel, powerpoint trong iWork, epub, pdf trong iBooks

bigboo

Ai giúp em với -.-. Hix em sắp hết hạn rồi :(

mấy cái đầy đc cài do dùng safari và 1 số app liên quan đến VPN
nếu bạn là người dùng phổ thông thì chả có việc j phải lo lắng đến mấy cái đó đâu ;)

jonastran

Các bác cho em hỏi. Cái ipad em để sạc từ 1h e đi ra ngoài có việc 4h về thì màn hình tắt đen thui. Bấm mãi chẳng lên. Google thì thấy nguời ta bảo giữ power + home nhưng cũng chẳng đựơc. Bác nào biết lỗi gì gíup em vơi.
P/s em biết đây là topic iphone nhưng kiếm không thấy topic nói về ipad. Có gì mod move hộ em với. Em cảm ơn.

tinh_la_gi

Administrator
Các bác cho em hỏi. Cái ipad em để sạc từ 1h e đi ra ngoài có việc 4h về thì màn hình tắt đen thui. Bấm mãi chẳng lên. Google thì thấy nguời ta bảo giữ power + home nhưng cũng chẳng đựơc. Bác nào biết lỗi gì gíup em vơi.
P/s em biết đây là topic iphone nhưng kiếm không thấy topic nói về ipad. Có gì mod move hộ em với. Em cảm ơn.

Khi cấm cable vào máy tính còn nhận hay không ?! Hoặc gạt nút rung máy còn Rung ko ?

Bạn kiểm tra 2 bước trên trước nhé

jonastran

Khi cấm cable vào máy tính còn nhận hay không ?! Hoặc gạt nút rung máy còn Rung ko ?

Bạn kiểm tra 2 bước trên trước nhé

Em kiểm tra rồi bác ạ, cắm vào máy tính vẫn đen thui không tín hiệu gì, gạt nút rung cũng không có dấu hiệu gì ạ :(