• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp & Giải đáp các thắc mắc cho người mới sử dụng iPhone

thuyls12

Helps

mấy pro cho e hỏi tý
Em hôm nay restore CFW bằng Itunes.
Nhưng đang Restore dở thì Itunre thông báo lỗi 1601.
:(
Em dút dây cáp và khởi động lại máy để up lại.
Nhưng toàn báo lỗi đấy
Tối về Ghost lại máy cài lại Itune thì bây giờ cắm vào máy cứ Im lìm không chút động đậy :((
Đấy là lỗi gì vậy???
Do phần mềm hay tại cáp ???
Thanked trước :)

HTC_VUTHANH

Moderator
mấy pro cho e hỏi tý
Em hôm nay restore CFW bằng Itunes.
Nhưng đang Restore dở thì Itunre thông báo lỗi 1601.
:(
Em dút dây cáp và khởi động lại máy để up lại.
Nhưng toàn báo lỗi đấy
Tối về Ghost lại máy cài lại Itune thì bây giờ cắm vào máy cứ Im lìm không chút động đậy :((
Đấy là lỗi gì vậy???
Do phần mềm hay tại cáp ???
Thanked trước :)
Bạn dùng iReb làm theo hướng dẫn đưa máy về chế độ DFU sau đó restone cfw sẽ ko bị dính lỗi 16xx nữa

thuyls12

Helps

Em vừa mới download cái FW chuẩn thì nó lại ra lỗi 1651 @.@"
Lên forum khác thì mấy pro bên đó bảo phải dùng RecBoot để đưa về chế độ DFU
sau đó cho bản CFW vào rồi restore lại bằng Itune
Em thử rồi nhưng k được..
Mà anh hướng dẫn cho em cách đưa Iphone về DFU
Em thử làm nhưng Ireb không nhận được
B1: Cắm cáp vào máy tính
B2: Tắt nguồn
B3: nhanh tay khi máy vừa tắt thì nhấn nút nguồn 3s
b4: nhấn kép nút nguồn với nút home 10s
B5: thả nút nguồn rồi giữ nút home 15s.
Nhưng khi xong thì Ireb báo lỗi @.@"
Vậy em đã làm sai ở đâu??
Thanked bro :D

Em vừa mới download cái FW chuẩn thì nó lại ra lỗi 1651 @.@"
Lên forum khác thì mấy pro bên đó bảo phải dùng RecBoot để đưa về chế độ DFU
sau đó cho bản CFW vào rồi restore lại bằng Itune
Em thử rồi nhưng k được..
Mà anh hướng dẫn cho em cách đưa Iphone về DFU
Em thử làm nhưng Ireb không nhận được
B1: Cắm cáp vào máy tính
B2: Tắt nguồn
B3: nhanh tay khi máy vừa tắt thì nhấn nút nguồn 3s
b4: nhấn kép nút nguồn với nút home 10s
B5: thả nút nguồn rồi giữ nút home 15s.
Nhưng khi xong thì Ireb báo lỗi @.@"
Vậy em đã làm sai ở đâu??
Thanked bro :D
Bạn cắm cáp kết nối iPhone với máy tính, sau đó chạy iREB, chọn đúng dòng máy đang dùng và làm theo hướng dẫn của DFU Helper.

- Nhấn và giữ phím Power & Home trong vòng 10s.
- Nhả phím Power trong khi vẫn giữ phím Home trong vòng 30s.

Bạn thực hiện đúng theo dòng hướng dẫn màu xanh lục, còn dòng màu đỏ là chuẩn bị. Sau khi đưa máy về DFU thành công (có tiếng kêu) thì bạn chạy iTunes, nhấn Shift và chọn Restore, browser đến file FW custom cần restore.

thuyls12

Helps

Bạn cắm cáp kết nối iPhone với máy tính, sau đó chạy iREB, chọn đúng dòng máy đang dùng và làm theo hướng dẫn của DFU Helper.

- Nhấn và giữ phím Power & Home trong vòng 10s.
- Nhả phím Power trong khi vẫn giữ phím Home trong vòng 30s.

Bạn thực hiện đúng theo dòng hướng dẫn màu xanh lục, còn dòng màu đỏ là chuẩn bị. Sau khi đưa máy về DFU thành công (có tiếng kêu) thì bạn chạy iTunes, nhấn Shift và chọn Restore, browser đến file FW custom cần restore.

Em đã đưa về được chế độ DFU nhưng e không Build được file CFW vào...
nó đến chỗ pearlding rồi cứ load như thế....
chờ cả tiếng đồng hồ mà nó vẫn cứ ở đấy...
Màn hình Iphone vẫn đen thui...
Em phải up bản FW 4.2.1 gốc nhưng nó lại lỗi 1651 @.@"
Bây giờ em phải làm như thế nào?

HTC_VUTHANH

Moderator
Em đã đưa về được chế độ DFU nhưng e không Build được file CFW vào...
nó đến chỗ pearlding rồi cứ load như thế....
chờ cả tiếng đồng hồ mà nó vẫn cứ ở đấy...
Màn hình Iphone vẫn đen thui...
Em phải up bản FW 4.2.1 gốc nhưng nó lại lỗi 1651 @.@"
Bây giờ em phải làm như thế nào?
Bạn làm như hướng dẫn sau:

Hướng dẫn Restore fw custom
B1: Dùng iReb đưa iDevice về DFU
- Bật iReb lên chọn thiết bị, khi bắt đầu các bạn bỏ qua 5 giây màu đỏ (iReb cho bạn 5s để chuẩn bị) Bấm Power + Home 10s > Bỏ Power giữ Home 30s (thuờng 15 giây là thấy thanh load chạy xong là iReb báo thành công)

Chọn iDevice. >>>>>>>>>>>>>>>> 5 giây chuẩn bị

Bấm Power + Home 10 giây. >>>>>> Thả Power giữ Home 30 giây

DONE đến đây iReb bảo bạn bật iTunes Shift Restore

B2: Trên bàn phím tay trái đè phím Shift, tay phải click chuột Vào Restore, lúc này bạn chọn FW bạn down về trong My computer

Khi iTunes Restore xong iPhone sẽ tự boot lên. Tiến hành Active, setup

Khoaaa

MÌnh mới biết xài con 3gs fw 6.1.2...máy của mình ko nhận dc push của các app như viber ,facebook vv và ko xài dc iSMS mặc dù đã dc kick hoạt bằng sdt...Làm ơn giúp mình về vấn đề này với

àh sẵn cho mình hỏi cách tạo acc itunes nữa, vì bây giờ bên apple bắt đăng ký thẻ visa mới cho lập acc, có cách nào bỏ qua bước đó ko? vì mình ko có thẻ visa

bigboo

MÌnh mới biết xài con 3gs fw 6.1.2...máy của mình ko nhận dc push của các app như viber ,facebook vv và ko xài dc iSMS mặc dù đã dc kick hoạt bằng sdt...Làm ơn giúp mình về vấn đề này với

àh sẵn cho mình hỏi cách tạo acc itunes nữa, vì bây giờ bên apple bắt đăng ký thẻ visa mới cho lập acc, có cách nào bỏ qua bước đó ko? vì mình ko có thẻ visa

bạn tạo nick bằng cách down 1 app free bất kỳ, thì trong đoạn tạo nick chỗ card sẽ có ô none

Khoaaa

ok bạn mình sẽ thử....

còn vấn đề ko push đc notification thì khắc phục làm sao?

Jay_Chou

Active Member
ok bạn mình sẽ thử....

còn vấn đề ko push đc notification thì khắc phục làm sao?

cậu xem trong Cài đặt -> Thông báo -> xem trong phần Không có trong trugn tâm thông báo có mấy app đó thì bấm vào rồi bật trong đó nhé.
tớ nghĩ do lần đầu bật app lên cậu chọn NO nên nó không cho hiện Push.

còn acc Free thì chọn 1 PM free rồi down là được.

zxc6789

Giúp e với....

mình sài con ip 4 ios 6.1..hùi trc nó có giở chứng đen màn hình nhưng gọi thì vẫn đổ chuông. e bâm tổ hợp Home + power thì lên lại. nhưng bây giờ thì nó cứ bị đy bị lại . 1 tiếng mà e phải bấm Home + Power cả chục lần. Pro nào biết lỗi và cách khắc phục thì chỉ giáo e với ..tkss

venusian

Moderator
mình sài con ip 4 ios 6.1..hùi trc nó có giở chứng đen màn hình nhưng gọi thì vẫn đổ chuông. e bâm tổ hợp Home + power thì lên lại. nhưng bây giờ thì nó cứ bị đy bị lại . 1 tiếng mà e phải bấm Home + Power cả chục lần. Pro nào biết lỗi và cách khắc phục thì chỉ giáo e với ..tkss

Máy bạn là máy lock hay Work. Nếu Work thì làm như sau
Restore nó lại đi bạn. Bạn có cần Jb không. Nếu cần thì check shsh rồi tạo bản Custom để chạy lại. Nếu không cần jb ( cài Cydia đó :)) ) thì chạy thẳng lên 6.1.3 luôn.
Link tải 6.1.3 cho iphone 4 đây. Nhớ backup lại ảnh ọt danh bạ tn nhắn nhé.
6.1.3 (4 GSM): iPhone3,1_6.1.3_10B329_Restore.ipsw
Tải về nhớ thư mục lưu, cắm iphone kết nối với máy tính chọn ấn giữ phím Shift trên bàn phím máy tính đồng thời nhấn vào Restore trên itune chọn đến đường dẫn bạn vừa tải Fw 6.1.3 về.
Ngồi chờ thôi, máy bạn sẽ như mới, sạch tinh :))

zxc6789

Máy bạn là máy lock hay Work. Nếu Work thì làm như sau
Restore nó lại đi bạn. Bạn có cần Jb không. Nếu cần thì check shsh rồi tạo bản Custom để chạy lại. Nếu không cần jb ( cài Cydia đó :)) ) thì chạy thẳng lên 6.1.3 luôn.
Link tải 6.1.3 cho iphone 4 đây. Nhớ backup lại ảnh ọt danh bạ tn nhắn nhé.
6.1.3 (4 GSM): iPhone3,1_6.1.3_10B329_Restore.ipsw
Tải về nhớ thư mục lưu, cắm iphone kết nối với máy tính chọn ấn giữ phím Shift trên bàn phím máy tính đồng thời nhấn vào Restore trên itune chọn đến đường dẫn bạn vừa tải Fw 6.1.3 về.
Ngồi chờ thôi, máy bạn sẽ như mới, sạch tinh :))

máy e là Word..Tks bác nhìu nha..chắc e phải ra tiệm restore lại quá chứ giữ lại Jb nó rắc rồi sao á ( e còn gà ) ....

bigboo

máy e là Word..Tks bác nhìu nha..chắc e phải ra tiệm restore lại quá chứ giữ lại Jb nó rắc rồi sao á ( e còn gà ) ....

cứ cắm vào itunes bấm restore thôi, có j đâu mà phải ra tiệm cho tốn tiền -,-"

zxc6789

Nhưng Bac venusian nói nếu mún giữ Jb thì Custom gì gì á..mà e còn gà đâu biết làm mấy cái đó đâu :( :9

nobita17

Thắ mắc mong giải đáp

Chào mọi người, mình mới mua con ip 3gs voi số seri:88P0095YY3NR
Kiểu máy:MB717LL
Phiên bản:4.1
Shsh:ios 4.1,6.1.3
Máy la bootroom cũ hay mới? Mình muốn up lên 5.1 dc ko? Nếu dc xin mấy pro hướng dẫn hay cho đường link cũng dc.
Thank all
P/S:nếu mình viết bài sai quy định mong mod chuyển dùm đừng xóa nha

Chỉnh sửa cuối:

black_tiger9x

Ai pro giúp e với ạk..chả biết đăg bài ở đâu..e mới quay lại diễn đàn nhà mình..e muốn mấy pro giúp xem con này có phải bản wold hay lock ạk
kiểu máy MC640LL

Seri 841052QREDG

ICCID 898402000213
84633944

IMEI 01257200513771 giúp e với