• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp & Giải đáp các thắc mắc cho người mới sử dụng iPhone

TatDat_Canon

Các bác cho mình hỏi con IP4 của mình đã jailbreak và cài SBsettings qua Cydia. Vậy mà mình tìm trong Settings của máy k thấy đâu hết. Barrel cũng cài và vào Settings-Barrel thì nó đòi Buy?? Có phải là mình cài đặt k đúng ko?? Mới chuyển wa IP nên mong các bác giúp. Thanks!!!

sbseting cai xong ko co trong setting cua iphone, ban vuốt nhẹ từ góc trái màn hình(chổ phần sóng đó) xuống là sẽ hiện ra menu của sbsetting.

Barrel ko nên cài từ suorce của Bigboss mà cài từ suorce của gsm thì ko cần buy. Nếu bạn đã cài rồi thì uninstall rồi cài lại từ suorce của gsm sẽ OK

haidaicayk

sbseting cai xong ko co trong setting cua iphone, ban vuốt nhẹ từ góc trái màn hình(chổ phần sóng đó) xuống là sẽ hiện ra menu của sbsetting.

Barrel ko nên cài từ suorce của Bigboss mà cài từ suorce của gsm thì ko cần buy. Nếu bạn đã cài rồi thì uninstall rồi cài lại từ suorce của gsm sẽ OK

Vấn đề là mình cài từ source GSM mà vẫn không được?? Cho hỏi thêm là Appsync dùng thế nào vậy bạn? Mình cũng cài từ GSM mà k biết dùng.^^thanks!

Son_Nguyen

Vấn đề là mình cài từ source GSM mà vẫn không được?? Cho hỏi thêm là Appsync dùng thế nào vậy bạn? Mình cũng cài từ GSM mà k biết dùng.^^thanks!

Cái Barrel thì bạn cài thử từ source của HeaveniPhone xem sao nhé? Add thêm cái source này vào: cydia.heaveniphone.com. Còn Appsync là dùng để cài những ứng dụng đã CR vào iPhone.

haidaicayk

Hỏi tiếp lun cho hết: Appsync cài xong thì tìm ở đâu vì mình không thấy mấy cái icon đâu cả, trong Settings của máy cũng không thấy, có khi nào lại cài sai nữa?? Thêm nữa là Settings-Activator có tác dụng gì? Thanks!!

HTC_VUTHANH

Moderator
Hỏi tiếp lun cho hết: Appsync cài xong thì tìm ở đâu vì mình không thấy mấy cái icon đâu cả, trong Settings của máy cũng không thấy, có khi nào lại cài sai nữa?? Thêm nữa là Settings-Activator có tác dụng gì? Thanks!!
Appsync ko có icon nha bạn.bạn muốn biết là mình đã cài đc chưa thì có thể dùng pc suiter để xem hoặc vào trực tiếp cydia
Activator là pm có tác dụng dùng để thay thế cho nút home(vd:bạn có thể dùng Activator để thoát khỏi ứng dụng đang chạy mà hok cần dùng đến nút home bằng 1 thao tác do bạn cài đặt trong Activator )

SymbianVIP

Xin mod giúp e với, e có 2 vấn đề ko hiểu, thứ 1 e vừa rs con ip 3G lên 3.1.3 và bb là 5.12, dùng ultrasn0w 1.2 để unlock, all đều ok, và e đã rs lại như vậy 1 lần nữa thì bt, nhưng khi đọc trên 1 số forum thì cần phải lưu SHSH, e chỉ cần rs 3.1.3 khi máy hư thôi, vậy e có phải lưu SHSH ko, và bb từ 5.11 nâng lên 5.12 thì có vấn đề gì ko?
Thứ 2 có cách nào giúp ip ít hao pin ko, tăng tốc cho nó nữa, Restart SpringBoard thì rất lâu, cydia 1.1.2 và xin mod chỉ e 1 số ứng dụng phải cài khi mới rs xong. Xin thanks rất nhiều

TatDat_Canon

Xin mod giúp e với, e có 2 vấn đề ko hiểu, thứ 1 e vừa rs con ip 3G lên 3.1.3 và bb là 5.12, dùng ultrasn0w 1.2 để unlock, all đều ok, và e đã rs lại như vậy 1 lần nữa thì bt, nhưng khi đọc trên 1 số forum thì cần phải lưu SHSH, e chỉ cần rs 3.1.3 khi máy hư thôi, vậy e có phải lưu SHSH ko, và bb từ 5.11 nâng lên 5.12 thì có vấn đề gì ko?
Thứ 2 có cách nào giúp ip ít hao pin ko, tăng tốc cho nó nữa, Restart SpringBoard thì rất lâu, cydia 1.1.2 và xin mod chỉ e 1 số ứng dụng phải cài khi mới rs xong. Xin thanks rất nhiều

1. Đối với IP 3G khi restore lên xuống FW ko cần phải có shsh file ( shsh file cần thiết cho 3gs và 4G)

2. Từ BB 05.13 trở xuống hoặc 06.15 thì Ultralsnow đều hoạt động tốt.

3. Đối với 3G thì tăng tốc và giảm hao pin thì mình chỉ cảm nhận theo bản thân mỗi người chứ không thấy rõ rệt lắm. Bạn có thể cài thêm fake clock up từ GSM để giảm thời gian hiển thị cửa sổ làm cho mình có cảm giác IP hoạt động nhanh hơn.

4. Khi nân cấp Cydia lên 1.1.2 mỗi lần cài phần mền từ cydia bắt restart SpringBoard thì sẽ bị treo luôn đó, bấm nút home + Power để thoát hoặc dùng sbsetting để respring

5. Phần mên thì nhiều vô số bạn ah, thường khi restore xong, nâ cấp cydia, unlock, cài appsync, sbsetting, bite sms... sau đó cài games hay các app khác mà bạn cần sử dụng.

hugoct30

thanks bác nhe, bác giải thích good quá, mình đang rs ip 2 thì bị lỗi (9) ko vượt qua được

bosscarrot

Mấy bác cho em hỏi là tai nghe của iphone có dùng được cho điện thoại nokia ko ạ. Cảm ơn mấy bác nhiều.
Mà tai nghe của iphone với ipod thì cái nào hay hơn ạ.

TatDat_Canon

thanks bác nhe, bác giải thích good quá, mình đang rs ip 2 thì bị lỗi (9) ko vượt qua được

Sạc pin cho đầy vào rồi restore lại bạn, lỗi 09 là do pin yếu hoặc restore giữa chừng bị hết pin.

Mấy bác cho em hỏi là tai nghe của iphone có d.ùng được cho điện thoại nokia ko ạ. Cảm ơn mấy bác nhiều.
Mà tai nghe của iphone với ipod thì cái nào hay hơn ạ.

Tai nghe iphone có jack cắm 3.5mm miễn là jack tai nghe 3.5mm đều có thể xài được hết. Tai nghe zin theo máy của iphone và ipod đều nghe chất lượng như nhau hết.

SymbianVIP

mình rs được rồi, pin đầy luôn nhưng vẫn bị lỗi (9), bó tay thôi. ah mà bác cho mình hỏi cái IP 2 khi mới mua chạy bản 3.1.2 nhưng lại chơi đươc game của ios 4.x ko biết đây là pm gì nữa

SymbianVIP

Mod ơi mình cài battery control thì bị lỗi này là sao "The requested modifications cannot be applied due to required dependencies or conflicts that cannot be automatically found or fixed"

TatDat_Canon

mình rs được rồi, pin đầy luôn nhưng vẫn bị lỗi (9), bó tay thôi. ah mà bác cho mình hỏi cái IP 2 khi mới mua chạy bản 3.1.2 nhưng lại chơi đươc game của ios 4.x ko biết đây là pm gì nữa

nếu vẫn lỗi thì đổi pin khác. games iphone thì rất nhiều, tùy từng games mà yêu cầu của nó bắt buộc hay ko bắt buộc FW tối thiểi phải là bao nhiu, miễn sao bạn cài vào mà chơi tốt thì ok thôi. Thường thì 4.x vẫn chơi được của 3.x, nhưng những game đòi tối thiểu phải 4.x thì 3.x ko chơi được.

AquaSta

Moderator
nếu vẫn lỗi thì đổi pin khác. games iphone thì rất nhiều, tùy từng games mà yêu cầu của nó bắt buộc hay ko bắt buộc FW tối thiểi phải là bao nhiu, miễn sao bạn cài vào mà chơi tốt thì ok thôi. Thường thì 4.x vẫn chơi được của 3.x, nhưng những game đòi tối thiểu phải 4.x thì 3.x ko chơi được.
Lỗi thông báo đó là do Cydia thông báo chứ ko phải là lỗi pin mà thay, ông ác qua nhể, bảo người ta thay pin
Đây là lỗi thông báo rằng "Yêu cầu cho việc thay đổi không được thực hiện bởi yêu cầu các thành phần phụ thuộc hoặc xung đột không thể tự động tìm thấy hoặc sửa"

SymbianVIP

Cài battery control thì có xung đột gì đâu, lúc trước cydia kêu rs board thì kéo thanh trượt xuống đc giờ tự nhiên activitor báo lỗi ko kéo đc phải rs bằng tay rất lâu

TatDat_Canon

Lỗi thông báo đó là do Cydia thông báo chứ ko phải là lỗi pin mà thay, ông ác qua nhể, bảo người ta thay pin
Đây là lỗi thông báo rằng "Yêu cầu cho việc thay đổi không được thực hiện bởi yêu cầu các thành phần phụ thuộc hoặc xung đột không thể tự động tìm thấy hoặc sửa"

ác thiệt ác thiệt, hehe ý tui trả lời là restore vẫn còn lỗi 09 đó đại ca ơi, hehe cái thông bao đó của cydia gặp hoài hà nhất là đối với 3G vô dồi đợi nó loading data xong hết rồi cài thì ko bị lỗi đó nữa. Còn vào cydia 1 chút rồi vào cài là báo cái thôg báo đó ngay.

haidaicayk

Xin lỗi cho mình hỏi vì sao PM Quickoffice cài từ source của PDAViet lại bị Safe mode nhỉ?? Source GSM thì mình tìm không ra. Mong các bác giúp, thanks!

TatDat_Canon

cài appstorevn rồi search quickoffice, mình vẫn thường làm thế ko bị lỗi gì cả. Nếu cài từ cydia bị safe mode từ remove đi cài lại từ nguồn khác.