• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp Lại Các Mod Cũ Khó Tìm/Mod Mới,Hay Cho CFW C6 -> S60V5

tatthanhlx

Hiện bạn nào có bộ Font EN+VN+CN để cook vào Firmware được không cho mình xin với , hiện File rof2 của mình còn trống khá nhiều . Ai có làm ơn Share cho mình với

vunguyenmt

chưa dám dùng ,âm binh lắm :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

sao 2pic vắng thía trời

Mình sài rồi. Chỉ thay đổi core mới thôi. Tối về test thử có lỗi j mai báo cáo a e biết.
Mà hay 1 cái là FW gốc của 5800 ko sài rofs3 nữa. Chỉ có 6 file thôi.
Muốn JAF C6 -> 5800 thì lấy rofs2 của C6 đổi tên thành V 52.0.101 thôi.
Sơ sơ cảm nhận đầu tiên là như vậy.

thanhtam18

ko hieu sao may minh ket noi cap che do pcsuite voi may tinh thi phan mem nokia pcsuite ko nhan ra,de che do o dia chung thi lai nhan ra!

vunguyenmt

ko hieu sao may minh ket noi cap che do pcsuite voi may tinh thi phan mem nokia pcsuite ko nhan ra,de che do o dia chung thi lai nhan ra!

không nhận ra là sao bạn? phải nhận ra j đó chứ ko 5800 thì là C6. Có 2 cái mod để pc suite nhận là 5800 và USB+ovi suite nhận là 5800.

mrquyen1993

có ai có bản ovi store 1.9 cho roft2 ko nhỉ??
mình thử cook cái 1.9bằng file sis nhưng ko đc

bunrieucua

Cái Kinetic là tập tin 20021192.txt, chép vô rofs2 private\10202be9\
Mod này có trên #1 rồi bạn nhé:|
Mình có cái này ko biết mới ko nữa.
Mod USB + OVI nhận đt 5800 chứ ko phải là PC suite. Ai sài C6 cho 5800 thì khi cắm cáp vào thì PC sẽ hiện là C6, với mod này thì PC sẽ nhận là 5800.
http://www.mediafire.com/?kcnwpz7ztg2ua2r
Cái này đường dẫn để ném vào rofs2 là gì thế pro?Để mình còn up lại lên #1 nữa mà:D
Thank bạn hiền=D>
box này đông vui ghê ta
Cha nội pro spam àX_X

titanworm

Mình muốn kiếm cái mod dùng tạo thư mục ẩn để chứ hình ảnh mà k bi máy scan dc cho v52.0.007 chu k phai CFW C6->5800 . Mình dùng cái mod như trên C6->5800 , thì k xai dc , có ai bit cách k , chỉ mình với .

bunrieucua

Mình muốn kiếm cái mod dùng tạo thư mục ẩn để chứ hình ảnh mà k bi máy scan dc cho v52.0.007 chu k phai CFW C6->5800 . Mình dùng cái mod như trên C6->5800 , thì k xai dc , có ai bit cách k , chỉ mình với .
Bạn ra bên ngoài box này dùng chức năng search tìm kiếm -> gõ "Gallery chỉ quét mục" là ra đó:D

Trong này mình đã nói như trên là chỉ những mod dành cho CFW C6 -> s60v5 bạn nhé.CFW gốc ít cái dùng được lắm:|

samiboy007

pạn nào có mod codec phát .avi k.cho mình xin với.tìm nãy gjờ lã mồ hôi.hjchjc

ctgreen312

Có ai biết Mod làm cho menu hẹp lại không, cho mình xin với, trong diễn đàn toàn mở rộng vùng menu, mà mình lại không thích.

samiboy007

Có ai biết Mod làm cho menu hẹp lại không, cho mình xin với, trong diễn đàn toàn mở rộng vùng menu, mà mình lại không thích.

hẹp lạj là sao pạn.cho icon lớn hơn,hay khoảng cách từ lề đến icon nhiều hơn?

bad204

Member
Đóng góp chút đỉnh cho xôm tụ nào :-?

+ Mod Camera Auto On Flash( cái này dùng với fix Camera của ngviethoa thì hết xẩy với anh em 5k8 cook C6)

+ Font hỗ trợ Full ( TV+ CN+ kí tự- Phông chữ mặc định của Nokia) <~~~ cái này hok biết có ai post chưa nữa >.<

\-/\-/\-/

Chỉnh sửa cuối:

luckyno2

102828AC.txt
cenrep
version 1
[owner]
0x101F8857
[defaultmeta]
0
[platsec]
cap_rd=alwayspass
[Main]
0x0 int 1 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x1 string "activenotes\\;" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x2 string "System\\;Temp\\;Private\\;sys\\;resource\\;activenotes\\;Others\\Contacts\\;Cities\\;data\\;UXTC\\;icons\\;Music\\;Sounds\\;My Videos\\;" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
Thêm thư mục muốn ẩn vào dòng 0x2. VD như của mình là Music, Sounds và My Videos
Cái này cũng cũ rồi, nhưng cứ post lên cho bạn nào chưa biết vậy :)
Mod hiện popup Tạm biệt khi tắt nguồn
Các bạn có thể thay chữ tạm biệt ở file Sysap

Chỉnh sửa cuối: