• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp Lại Các Mod Cũ Khó Tìm/Mod Mới,Hay Cho CFW C6 -> S60V5

bunrieucua

lâu rồi mod miếc gì nữa đâu, lâu lâu vào 4rum la liếm tí thôi ;)) những gì mình đã từng làm thì phải nhớ chứ...còn ông thì làm xong lại chuyển sang cái khác không nhớ là phải rồi :))~
Con người của thời đại mà --> luôn thích nghi với cái mới (và quên luôn cái cũ) --> có mới nới cũ=))
ơ thế c506 ko flash cfw c6 đc à :O
Được nhưng lỗi tùm lum:))

mrvan90

cho mình hỏi cái app quản lý ứng dụng :
tiếng việt thì flash xong vào dùng được chức năng này khi mới cài đặt được 3-5 sw
nhưng cài nhiều hơn thì không vào để xem những phần mềm mình đã cài đặt
chuyển sang tiếng anh thì dùng ngon lành->có phải do ngon ngữ tiếng việt không nhỉ ->mình add ngôn ngữ tv vào fw của thằng ấn độ,.hix
có thể chỉ mình cách sửa lỗi được không ?
-mình hỏi thêm 1 chút :D
cái mod Phím số C6 tự search dạnh bạ (Stick + Delete như C5-03) thường xung đột với những mod nào vậy,mình add vào bộ fw của mình mà nó vẫn cứ như trước ,không hề thấy thay đổi,cũng không thấy lỗi
cái mod đó là chủ thớt bún rêu cua trích từ bộ fw gốc của c5 - 03 à ?

Chỉnh sửa cuối:

bunrieucua

cho mình hỏi cái app quản lý ứng dụng :
tiếng việt thì flash xong vào dùng được chức năng này khi mới cài đặt được 3-5 sw
nhưng cài nhiều hơn thì không vào để xem những phần mềm mình đã cài đặt
chuyển sang tiếng anh thì dùng ngon lành->có phải do ngon ngữ tiếng việt không nhỉ ->mình add ngôn ngữ tv vào fw của thằng ấn độ,.hix
có thể chỉ mình cách sửa lỗi được không ?
-mình hỏi thêm 1 chút :D
cái mod Phím số C6 tự search dạnh bạ (Stick + Delete như C5-03) thường xung đột với những mod nào vậy,mình add vào bộ fw của mình mà nó vẫn cứ như trước ,không hề thấy thay đổi,cũng không thấy lỗi
cái mod đó là chủ thớt bún rêu cua trích từ bộ fw gốc của c5 - 03 à ?
Cái bàn phím là của C5-03 port sang cho C6 mà
Máy bạn là C5-03 rùi thì còn dùng chi nữa vậy:D

mrvan90

03 hay 06 thì cái bàn phím đó nó như nhau thui mà:)
nhưng không được bạn à,bản gốc c506 cũng không có chức năng đó
mình lấy loàn bộ file peninput... từ file gốc của c503 sang c506 mà cũng không ăn thua,
không biết nó nằm ở file nào nhỉ,hay là nó xung đột với mod khác hả bạn.

bunrieucua

nhưng không được bạn à,bản gốc c506 cũng không có chức năng đó
mình lấy loàn bộ file peninput... từ file gốc của c503 sang c506 mà cũng không ăn thua,
không biết nó nằm ở file nào nhỉ,hay là nó xung đột với mod khác hả bạn.
Bạn không hiểu ý mình à?
Tức là bàn phím số của C5-03 với C5-06 nó như nhau (có khi của C5-06 còn plus hơn)
Mà bạn dùng C5-06 thì mod bàn phím số của C5-03 vào C5-06 làm gì nữa trời:-?

mrvan90

Bạn không hiểu ý mình à?
Tức là bàn phím số của C5-03 với C5-06 nó như nhau (có khi của C5-06 còn plus hơn)
Mà bạn dùng C5-06 thì mod bàn phím số của C5-03 vào C5-06 làm gì nữa trời:-?
ý mình là muốn mod để bàn phím seach được danh bạ "Phím số C6 tự search dạnh bạ (Stick + Delete như C5-03)"
c506 không có chức năng này .hix.
mình muốn cái bàn phím như thế này nè

Chỉnh sửa cuối:

bunrieucua

ý mình là muốn mod để bàn phím seach được danh bạ "Phím số C6 tự search dạnh bạ (Stick + Delete như C5-03)"
c506 không có chức năng này .hix.
mình muốn cái bàn phím như thế này nè
Cái này là do mình mod lại mấy cái Entry cho nó có màu + đẹp + pro hơn ấy mà
C5-06 không tự search danh bạ à?
Hi.Cái đó mình chịu rùi.Vì cũng chỉ nghía qua C5-03 với C5-06 vài lần chứ chưa được vọc vạch ngày nào nên không rõ:D
Mà tốt nhất là C5-03 nên mod đơn giản mà dùng thui bạn à.
Con máy của bạn nó không dễ mod như những con khác đâu
Mún nghịch tè le thì đổi qua mấy con 5800,523x,C6,N97 thì tha hồ:D

mrvan90

Cái này là do mình mod lại mấy cái Entry cho nó có màu + đẹp + pro hơn ấy mà
C5-06 không tự search danh bạ à?
Hi.Cái đó mình chịu rùi.Vì cũng chỉ nghía qua C5-03 với C5-06 vài lần chứ chưa được vọc vạch ngày nào nên không rõ:D
Mà tốt nhất là C5-03 nên mod đơn giản mà dùng thui bạn à.
Con máy của bạn nó không dễ mod như những con khác đâu
Mún nghịch tè le thì đổi qua mấy con 5800,523x,C6,N97 thì tha hồ:D
c506 nó chỉ seach danh bạ trên mục danh bạ,mà nhìn cùi mía lắm
mà bạn có cách nào phát hiện ra cái entry đó không.mình cũng định đổi entry màu nhìn cho nó đẹp :D
cái entry bạn đưa không đúng với con c506 của mình.
con c506 này cpu nhanh hơn,giá tiền cũng dễ thở với sinh viên ,trên trang wed nước ngoài cũng cook anna cho c503 được rồi,đợi nó fix sang c5 06 :D và ngồi chiến thôi

mrvan90

bàn phím của mình chỉ có vậy thôi nè

mình có cái mod ứng dụng facebook :cắt từ fw gốc c506 .ứng dụng này khá là hay cho những người dùng fb
mình test trên c506 thì ok rồi bạn thử xem có hợp với các dòng máy khác không thì up lên cho mọi người dùng

http://www.mediafire.com/download.php?e91vm9a9fmstsnb

cái này bạn phải bỏ vào uda .

Chỉnh sửa cuối:

bunrieucua

...
mình có cái mod ứng dụng facebook :cắt từ fw gốc c506 .ứng dụng này khá là hay cho những người dùng fb
mình test trên c506 thì ok rồi bạn thử xem có hợp với các dòng máy khác không thì up lên cho mọi người dùng

Mình giờ không dùng Nokia nữa rùi nên không có máy test để xem có ai dùng v5 họ test xem sao
Nếu ngon thì mình sẽ đưa lên #1 nhé!
Chuyển qua iOS nên mấy vụ CFW chỉ còn nhớ mấy vụ cơ bản chứ nâng cao thì mình cũng khác gì gà đâu - quên hết trơn rùi:D

viettin76

Member

app này vào sofware update của điện thoại là có rồi. Tải về rồi cài đặt thôi. Nhưng khi thoát ra thì nó vẫn chạy ẩn hết 4M, fải dùng app killme mới tắt hẳn đi được

mrvan90

app này vào sofware update của điện thoại là có rồi. Tải về rồi cài đặt thôi. Nhưng khi thoát ra thì nó vẫn chạy ẩn hết 4M, fải dùng app killme mới tắt hẳn đi được
vậy bạn có cách nào chuyển cái bàn phím này

sang bàn phím thông minh thế này được không :

[​

mrvan90

mình xem trên mạng thì bàn phím của c503 nó cũng như máy mình vậy tại sao cái mod bàn phím
lại là "Phím số C6 tự search dạnh bạ (Stick + Delete như C5-03)" được nhỉ
đây là hình ảnh mình lấy ra từ video

chủ thớt bún rêu cua có thể nói rõ về cái cái bàn phím này trích ra từ máy nào không ?

bunrieucua

mình xem trên mạng thì bàn phím của c503 nó cũng như máy mình vậy tại sao cái mod bàn phím
lại là "Phím số C6 tự search dạnh bạ (Stick + Delete như C5-03)" được nhỉ
đây là hình ảnh mình lấy ra từ video
...
chủ thớt bún rêu cua có thể nói rõ về cái cái bàn phím này trích ra từ máy nào không ?

Đây là bàn phím số của C6 chứ không phải của C5-03
Chỉ là nó có cái Dấu V (Stich = Đánh dấu) và Cái nút Delete <+| (Xóa) giống như của C5-03 thôi bạn nhé
Chứ không phải nó là bàn phím của C5-03
Đọc kỹ lại tên mod (nhất là trong ngoặc đơn) bạn sẽ hiểu nhé
Vậy nên ngay từ đầu mình đã bảo bạn là phím số của C5-03 với 06 đều như nhau mà:)

mrvan90

Đây là bàn phím số của C6 chứ không phải của C5-03
Chỉ là nó có cái Dấu V (Stich = Đánh dấu) và Cái nút Delete <+| (Xóa) giống như của C5-03 thôi bạn nhé
Chứ không phải nó là bàn phím của C5-03
Đọc kỹ lại tên mod (nhất là trong ngoặc đơn) bạn sẽ hiểu nhé
Vậy nên ngay từ đầu mình đã bảo bạn là phím số của C5-03 với 06 đều như nhau mà:)
vậy có cách nào mod bàn phím này cho ofw không vậy ?

ajinomoto1410

có bác nào giải đáp giùm :(( máy em tại sao để chế độ chuông thì nó ko nghe chuông, cụng ko rung luôn !!!! nhưng có tin nhắn thì rung chuông bt :| em có chỉnh sửa file 101F8798.txt

luckyno2

có bác nào giải đáp giùm :(( máy em tại sao để chế độ chuông thì nó ko nghe chuông, cụng ko rung luôn !!!! nhưng có tin nhắn thì rung chuông bt :| em có chỉnh sửa file 101F8798.txt

có ít nhất 2 lý do:
1, trước khi flash máy không để chế độ bình thường mà để im lặng.
2, do mod 101F8798.txt không đúng.
lấy file này cho vào private\10202be9. cái này là trong fw của mình...Trong rofs2\data\Sounds\Digital\ để 1 file muốn làm nhạc chuông có tên là "Nhac Chuong.aac" tin nhắn là "Message 1.aac" rồi flash lại không cần mod ở 101F8798.txt nữa :)

bunrieucua

vậy có cách nào mod bàn phím này cho ofw không vậy ?
Không được bạn nhé:)
có ít nhất 2 lý do:
1, trước khi flash máy không để chế độ bình thường mà để im lặng.
2, do mod 101F8798.txt không đúng.

lấy file này cho vào private\10202be9. cái này là trong fw của mình...Trong rofs2\data\Sounds\Digital\ để 1 file muốn làm nhạc chuông có tên là "Nhac Chuong.aac" tin nhắn là "Message 1.aac" rồi flash lại không cần mod ở 101F8798.txt nữa :)
Chà chà pro lâu mới xuất hiện
Xin chứ ký cái nèo;))