• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010

hung160990

cho mình hỏi muốn đổi tên cấu hình profile thì vào đâu chỉnh sửa
vd: như cấu hình "bình thường" mà mình muốn đổi thành "thất tình" thì vào đâu.

tatthanhlx

Ai chỉ em sử dụng Mod nầy với : +FOnt mặc định nokia hỗ trợ CN , e down định cho vào CFW nhưng không biết để ở đâu .

bad204

Member
Bác Hòa làm giúp mình cái fix Camera cái ( Mình muốn cái nút đèn Flash giữ yên ko thay = Video , còn mọi cái y như cũ là Okie )..Chờ bác đó.e chờ lâu lắm rùi :((

shido_katori

Active Member
Bác Hòa làm giúp mình cái fix Camera cái ( Mình muốn cái nút đèn Flash giữ yên ko thay = Video , còn mọi cái y như cũ là Okie )..Chờ bác đó.e chờ lâu lắm rùi
nhớ bác ấy làm thì 5k8 của bạn là chuột bạch đấy !:p

bunrieucua

cho mình hỏi muốn đổi tên cấu hình profile thì vào đâu chỉnh sửa
vd: như cấu hình "bình thường" mà mình muốn đổi thành "thất tình" thì vào đâu.
Mới check cho ông bên trên thì ông này lại hỏi lại luôn ngay bên dưới.
Chả chịu đọc kỹ gì cả.Lần sau tìm kỹ xong hãy hỏi nhé!
ném vào resource/fonts

Hòa ơi có mấy mod mới mình post trong topic này rùi đấy.
Hòa chuyển lên bài đầu cho anh em tiện theo dõi nhé.
Tránh trường hợp như của ông hung6990 bên trên nhé!
chắc hok ai bik, me too ;;)
Thấy có 1 bản CFW của ai đó(Không nhớ rõ) cũng có làm được cái này rùi mà mình không bít nó nằm ở file nào để mod:(

Chỉnh sửa cuối:

barracuda

cho mình hỏi cook font vào FW thì file font phải có đủ cả 4 file à :-? mình thấy 1 số FW của bác hòa chỉ có 2 file vẫn chạy đc nhưng copy cái font ấy để cook sang FW khác thì máy ko chạy đc :|

hung160990

cho mình hỏi cook font vào FW thì file font phải có đủ cả 4 file à :-? mình thấy 1 số FW của bác hòa chỉ có 2 file vẫn chạy đc nhưng copy cái font ấy để cook sang FW khác thì máy ko chạy đc :|

mình cũng thấy như thế
thật quái lạ :|