• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP MOD / THẢO LUẬN KINH NGHIỆM COOK FIRMWARE N97,N97MINI CHO S60V5

Status
Không mở trả lời sau này.

OverYou

CLOSE TOPIC !!! DO ĐÃ CÓ NHIỀU TOPIC TỔNG HỢP MOD COOK CHO DÒNG MÁY S60V5 & ĐÃ CÓ NHIỀU CAO THỦ COOK NÊN TOPIC CỦA TẠI HẠ LÀ KHÔNG CẦN THIẾT NỮA !!! XIN MODERATOR XÓA DÙM TOPIC NÀY !!! CẢM ƠN

Chỉnh sửa cuối:

nhoxjnhzai

up cái dialer call c6 đi pro!ủng hộ topic,liên tục update như topic của bák bún nhé!!!!

OverYou

up cái dialer call c6 đi pro!ủng hộ topic

Những cái gì mà khiến CFW N97, N97mini hao Pin, yếu Ram đi là tui không ủng hộ nha ;;) Nhưng để chờ coi mấy bro khác test như nào đã! Dù sao tui cũng chỉ thích cái "nguyên chất" của CFW N97, N97mini \-/

@All: Nếu ủng hộ thỳ click thank cho em cái để xin Mod đưa lên mục Chú ý :D Cảm ơn...

lại topic mới ông ah.ủng hộ hết mình nè\-/

Bạn bè gì kêu ủng hộ mờ không click thank dùm cái :-?

khoa1989

Những cái gì mà khiến CFW N97, N97mini hao Pin, yếu Ram đi là tui không ủng hộ nha ;;) Nhưng để chờ coi mấy bro khác test như nào đã! Dù sao tui cũng chỉ thích cái "nguyên chất" của CFW N97, N97mini \-/

@All: Nếu ủng hộ thỳ click thank cho em cái để xin Mod đưa lên mục Chú ý :D Cảm ơn...

Bạn bè gì kêu ủng hộ mờ không click thank dùm cái :-?

hehe quên đó:D
mải làm ăn quá mà :D
đang text bàn phím C6 cho N97 mà ngon phết ông ah:D

nhoxjnhzai

haha đag onl phone mà bro.cứ up cái dialer call đi mà có mỗi cái đó mới e nó vẫn nguyên chất mà có mất j đâu

NguyenDuyThanh

Theo mình đc biết thì ngoài 2 mod smart dialer và swipe to unlock chưa có ở N97 phải mod thêm vào thì tất cả các mod cho C6 đều sử dụng đc cho firmware N97/ N97mini.

OverYou

Theo mình đc biết thì ngoài 2 mod smart dialer và swipe to unlock chưa có ở N97 phải mod thêm vào thì tất cả các mod cho C6 đều sử dụng đc cho firmware N97/ N97mini.

Sao mình Mod vào CFW N97mini trên 5800 thỳ lỗi rất nhiều thứ? Không phải Mod nào cũng dùng được cho CFW N97mini chẳng lẽ sai?

NguyenDuyThanh

Sao mình Mod vào CFW N97mini trên 5800 thỳ lỗi rất nhiều thứ? Không phải Mod nào cũng dùng được cho CFW N97mini chẳng lẽ sai?

Theo mình thì trên 95% các mod cho c6 làm việc tốt cho fw N97 vì nó chỉ khác nhau rất ít. Có lẽ các mod bạn thêm vào đụng tới 1 số thành phần như dialer, contact, ... thì sẽ bị xung đột gây lỗi.

Chỉnh sửa cuối:

thaingocduan

tình hình là các mod ở trên đều có sẵn trên các topic cũ rồi nên topic này chỉ nên nêu những lỗi gặp phải khi cook và các anh em cùng nhau tìm cách giúo đỡ khắc phục cũng như xin các mod mới hoặc mod đã die link . ví dụ chúng ta có thể bắt tay vào nghiên cứu bàn phím thông minh của c6 cho n97mini chẳng hạn

satthumuhn1

bác nào có cái bàn phím quay số sym^3 tìm danh bạ cho N97mini không?
hình như ko ai làm được cái này cả thì phải :D

mà mặc định N97 với N97mini không có qwerty ảo thì phải :p
ai có mod làm cho N97 hay N97mini có thêm qwerty ảo đi
nếu có chia sẻ cho anh em dùng đi :p
mình rất cần....
Help

caobang200

hay thật \-/ ủng hộ nào ( dù mình dùng x6-nhưng chắc 1 số mod chắc vẫn chạy tốt hihi )

boy_online01

hay thật \-/ ủng hộ nào ( dù mình dùng x6-nhưng chắc 1 số mod chắc vẫn chạy tốt hihi )

X6 đc port từ N97 mini sang rồi mà, mình thấy topic này lập ra cũng ko phải là thừa khi mà đa số dòng X6/5xxx đều có CFW N97:D. Nói chung thì N97 cũng chả cần mod nhiều vì RAM nguyên gốc cũng trên 50, thêm cái search danh bạ nữa là đẹp.

kid1412v

X6 đc port từ N97 mini sang rồi mà, mình thấy topic này lập ra cũng ko phải là thừa khi mà đa số dòng X6/5xxx đều có CFW N97:D. Nói chung thì N97 cũng chả cần mod nhiều vì RAM nguyên gốc cũng trên 50, thêm cái search danh bạ nữa là đẹp.

Hình như bên blog của binh24 có bàn phím tự search danh bạ rồi mà.ai rảnh qua đó bê về đi.

@Over: mình thấy danh sách mod nên sắp xếp theo thứ tự a -> z .tránh như các topic tổng hợp khác rất khó tìm.

Khoaaaa

Active Member
Mình là tín đồ của cfw 97,fần lớn khi tải mod c6 mà là fai txt hay xml,để thêm tính chắc ăn,mình thường lấy fai giống nó trong rom 97 rồi so sánh ,tìm tòi vàtinh chỉnh hệt như mod c6,đó là một kinh ngiệm nhỏ,xin dc chia sẻ nha,mình giống chủ pic,thích nguyên gốc ,mọi thứ hoạt động sẻ trơn hơn,củng như chiếc dép,dán j đó lên trông đẹp,nhưng khi mang đi lại có cấn.
ỦNG HỘ CHỦ PIC HẾT MÌNH

minhdale

tình hình là các mod ở trên đều có sẵn trên các topic cũ rồi nên topic này chỉ nên nêu những lỗi gặp phải khi cook và các anh em cùng nhau tìm cách giúo đỡ khắc phục cũng như xin các mod mới hoặc mod đã die link . ví dụ chúng ta có thể bắt tay vào nghiên cứu bàn phím thông minh của c6 cho n97mini chẳng hạn
Bàn phím thông minh cho N97 mini đã có và dùng bình thường mỗi tội chi search số hoặc 1 số kí tự khác có thể viết ra bằng bàn phím số đó thôi.Tui test hết rồi >:)
bác nào có cái bàn phím quay số sym^3 tìm danh bạ cho N97mini không?
hình như ko ai làm được cái này cả thì phải :D

mà mặc định N97 với N97mini không có qwerty ảo thì phải :p
ai có mod làm cho N97 hay N97mini có thêm qwerty ảo đi
nếu có chia sẻ cho anh em dùng đi :p
mình rất cần....
Help
Bình làm rồi đó nhưng mà danh bạ ko hoạt động đâu :|.
cái ny` là cái j nhỉ cho cái ảnh cái coi , cứ nghe đến S^3 là thích

Cái đó giống như kiểu mấy hình ảnh trong topic CFW của tui có sử dụng đó :)).Chẳng qua chỉ là bỏ phần nền 1 ít thôi.Và ngược lại thì mất options ở Profile HS :)).

Hỏi chủ topic là cái N8 icon update đó là cho 5800 OFW chứ đâu dùng được cho N97 mini nhỉ.Thiếu rất nhiều entry ở seriess60skin :-??.Và cái sửa lỗi bug dialer tím cũng là của C6.Vì thừa khá nhiều entry so với gốc N97 mini

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.