• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP MOD / THẢO LUẬN KINH NGHIỆM COOK FIRMWARE N97,N97MINI CHO S60V5

Status
Không mở trả lời sau này.

OverYou

Hỏi chủ topic là cái N8 icon update đó là cho 5800 OFW chứ đâu dùng được cho N97 mini nhỉ.Thiếu rất nhiều entry ở seriess60skin :-??.Và cái sửa lỗi bug dialer tím cũng là của C6.Vì thừa khá nhiều entry so với gốc N97 mini

Cái bộ full Icons đó tôi đã cook vào CFW N97mini Butterfly của tôi và thấy ok :D Còn cái phần sửa lỗi màu tím ở biểu tượng bàn phím số đó thỳ tôi cũng đã test trên CFW của tôi! Kết quả cũng OK nhé :D Còn nó là mod của C6 hay N97 thỳ tôi không biết, chỉ cần biết là khi cook vào nó sẽ không ra lỗi =))

tình hình là các mod ở trên đều có sẵn trên các topic cũ rồi nên topic này chỉ nên nêu những lỗi gặp phải khi cook và các anh em cùng nhau tìm cách giúo đỡ khắc phục cũng như xin các mod mới hoặc mod đã die link . ví dụ chúng ta có thể bắt tay vào nghiên cứu bàn phím thông minh của c6 cho n97mini chẳng hạn

Tôi muốn tổng hợp các Mod Cook vào CFW N97, N97mini để không gặp lỗi! Mong ước là giảm lỗi khi dùng các Mod cook vào CFW N97 và N97mini nhé! Chứ ai chẳng biết Kho Mod đầy ra đó :D

Hình như bên blog của binh24 có bàn phím tự search danh bạ rồi mà.ai rảnh qua đó bê về đi.

@Over: mình thấy danh sách mod nên sắp xếp theo thứ tự a -> z .tránh như các topic tổng hợp khác rất khó tìm.

Cũng muốn lắm nhưng vì không có máy ở nhà, nên toàn ra tiệm net ngồi! Chỉ cố gắng hết mức có thể :-??

minhdale

Cái bộ full Icons đó tôi đã cook vào CFW N97mini Butterfly của tôi và thấy ok :D Còn cái phần sửa lỗi màu tím ở biểu tượng bàn phím số đó thỳ tôi cũng đã test trên CFW của tôi! Kết quả cũng OK nhé :D Còn nó là mod của C6 hay N97 thỳ tôi không biết, chỉ cần biết là khi cook vào nó sẽ không ra lỗi =))

Có lẽ là chưa đến lúc gặp lỗi vì các thứ tự icon trong đó ko giống nhau hoàn toàn đâu :)).Thử extract ra khác biết :))

bunrieucua

Kiều này quyết tâm lập topic được set lên chú ý để tháng sau lên VIP mem đây mà:))
Cố lên má mì>:)
Ủng hộ ủng hộ!=D>

samiboy007

Chủ thớt khj nào đc set VIP thì gjới thjệu thằg e này 1phát nhá.
Ôg bunrieu lên VIP mà chẳg kéo tuj lên theo j cả.

hung160990

cái này thì lấy file core của c6 nhét vào à
hay là file core của n97
nhưng mà theo mình biết hình như làm gì có core của n97 cho 523x nhỉ :|

OverYou

Có lẽ là chưa đến lúc gặp lỗi vì các thứ tự icon trong đó ko giống nhau hoàn toàn đâu :)).Thử extract ra khác biết :))

Cứ biết là dùng cả tuần nay chưa thấy có kêu ca gì cái đã >:)

Kiều này quyết tâm lập topic được set lên chú ý để tháng sau lên VIP mem đây mà:))
Cố lên má mì>:)
Ủng hộ ủng hộ!=D>

Chỉ muốn đóng góp cái gì đó có ích cho tập thể! Chứ cá nhân lên V.I.P Member cũng đâu có được ăn cơm miễn phí? :p

Chủ thớt khj nào đc set VIP thì gjới thjệu thằg e này 1phát nhá.
Ôg bunrieu lên VIP mà chẳg kéo tuj lên theo j cả.

Nhiều thành viên khác đóng góp nhiều hơn tôi cho tập thể PDAViet còn chưa được duyệt, nói gì đến tôi :D Còn chuyện lập topic này là mong muốn của tôi để phát triển CFW N97, N97mini cho các dòng máy S60v5 mà thôi! >:)

samiboy007

Cứ biết là dùng cả tuần nay chưa thấy có kêu ca gì cái đã >:)

Chỉ muốn đóng góp cái gì đó có ích cho tập thể! Chứ cá nhân lên V.I.P Member cũng đâu có được ăn cơm miễn phí? :p

Nhiều thành viên khác đóng góp nhiều hơn tôi cho tập thể PDAViet còn chưa được duyệt, nói gì đến tôi :D Còn chuyện lập topic này là mong muốn của tôi để phát triển CFW N97, N97mini cho các dòng máy S60v5 mà thôi! >:)
Đùa đấy.kaka. Thích đổi cho nick kháx kháx chút thôi.chứ k thích chứx vụ :D

Khoaaaa

Active Member
Tối wa có bỏ thêm vài mod vào cfw tháng 5 của a,gồm mở rộng menu for c6,mod 4g,trích icon themes vs profile,xóa dòng chử trên thanh slike,tất cả đều lụm từ topic a ngviethoa,repack -flash xong,nguồn ko lên,e nghĩ là do mod ''oánh lộn'' với nhau,e nghi ngờ nguy cơ cao nhất là mod menu và 4g,a over xem có ngiên cứu dc j ko a

Dragon459

Manager
theo mình nên lập 1 topic nói về sự xung đột của các mod với nhau để mọi người có thể tham khảo và nhanh chóng tìm ra lỗi.chứ nhiều khi cook xong flash lỗi mà chả hiểu vì sao lỗi nữa.

kangnam

CFW n97 mini nhiều khi cũng rất kén mod .. thanks pác vì topic có ích :D:D

nhoxjnhzai

Tối wa có bỏ thêm vài mod vào cfw tháng 5 của a,gồm mở rộng menu for c6,mod 4g,trích icon themes vs profile,xóa dòng chử trên thanh slike,tất cả đều lụm từ topic a ngviethoa,repack -flash xong,nguồn ko lên,e nghĩ là do mod ''oánh lộn'' với nhau,e nghi ngờ nguy cơ cao nhất là mod menu và 4g,a over xem có ngiên cứu dc j ko a

theo mình nghĩ là mod mới them xung đột vs mod cũ chứ hai cái bạn mới thêm vào khó xung đột vs nhau

samiboy007

k lên nguồn thì bấm vào flash thêm lần nữa.mod 4g bị lỗi thì sẽ k hjện 4G ở cột sóg,mở rộg menu bị lỗi thì k vào menu đc.chứ mấy mod ấy chẳg gây ra lỗi k lên nguồn.

Khoaaaa

Active Member
Liệu có thể ko,trước mình chỉ bị cái mod căn giửa test,mà củng ko lên,bỏ ra thì lại tốt ,nếu như sami nói thì nó ko hiện chổ đó thôi chứ j đâu

Dragon459

Manager
có cách nào đổi khi ở 2G thì nó hiện 3G còn 3G thì hiện 4G k nhỉ?
tai xài 3G mà .mà hà nội thì gần như phủ sóng 3G rồi.hôm trc đi mỹ sơn ở đó chỉ có 2G mà máy lại lên 4G.haiz
bác nào biết chỉnh lại chỉ em vụ này

minhdale

có cách nào đổi khi ở 2G thì nó hiện 3G còn 3G thì hiện 4G k nhỉ?
tai xài 3G mà .mà hà nội thì gần như phủ sóng 3G rồi.hôm trc đi mỹ sơn ở đó chỉ có 2G mà máy lại lên 4G.haiz
bác nào biết chỉnh lại chỉ em vụ này

Bạn phải tự edit file avkon2.mif thôi :-??.Sang nay mới test cái bàn phím mới.Trông ngộ thật.Chụp kiểu gì lại ko chụp được cái full qwerty =)).
@samiboy: đổi màu contacts bình thường đó :))

samiboy007

Bạn phải tự edit file avkon2.mif thôi :-??.Sang nay mới test cái bàn phím mới.Trông ngộ thật.Chụp kiểu gì lại ko chụp được cái full qwerty =)).
@samiboy: đổi màu contacts bình thường đó :))

ừkm.chút mới ra nét test đc.kái đấy lúc đầu tui test mất lun thanh danh bạ.hum qua vào xem thì có ng fix r nên sẽ ok thôi.
Còn kái thay đổi nền swipe to unlock thì vẫn chưa có ai fix.

sao gjốg bị lỗi theme thế nhỉ? (k đúng theme mặx định)

minhdale

ừkm.chút mới ra nét test đc.kái đấy lúc đầu tui test mất lun thanh danh bạ.hum qua vào xem thì có ng fix r nên sẽ ok thôi.
Còn kái thay đổi nền swipe to unlock thì vẫn chưa có ai fix.

sao gjốg bị lỗi theme thế nhỉ? (k đúng theme mặx định)

Quan trọng gì.Có ai dùng được theme mặc định đó suốt ngày đâu mà :)).

Status
Không mở trả lời sau này.