• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp ROM, MOD, PORT và các vấn đề về Note 3 duos - N9002

nncuong

Administrator
Đầu tiên phải cám ơn bác Cường vì đã liên tục mod rom cho em được hưởng ké, sau em có thêm vài cái cần bác giúp đỡ, mong không quá làm phiền đến bác, em đã hỏi bác ở bên tinhte, nhưng giờ chuyển sang đây để bác tập trung đỡ phải chạy 2 nơi :)

Em vào *#0*# phần sensor thì vẫn thấy sensor hoạt động, không biết có phải do em bỏ chức năng nào trong phần cài đặt. Ah, bác cho hỏi thêm trong phần tìm tên trong danh bạ, ví dụ có 2 tên là "Tien Phong" và "Tiền Phong" hoặc "Hung" vs "Hưng" thì khi gõ phần tìm kiếm nó ko đồng thời hiển thị cả 2 tên khi mình tìm :(

Không biết cái này có thể khắc phục được không ạ, vì nhiều lúc tìm tên không thể nhớ trước lưu tiên đó có dấu hay không để tìm cho chính xác.

Thanks bác!
Nếu phần Sensor vẫn bình thường thì bác kiểm tra trong Cài đặt cuộc gọi, có bỏ chức năng Tắt màn hình khi gọi đi không.
Riêng phần Search thì nó không hỗ trợ search đồng thời tiếng Việt có dấu và không dấu

naiveboy79

Nếu phần Sensor vẫn bình thường thì bác kiểm tra trong Cài đặt cuộc gọi, có bỏ chức năng Tắt màn hình khi gọi đi không.
Riêng phần Search thì nó không hỗ trợ search đồng thời tiếng Việt có dấu và không dấu

Em nghe nói trước có cách khắc phục lỗi sensor không nhận, không biết có đúng ko ạ. H em vào *#0*# và vào phần sensor thì thấy các số chạy loằng ngoằng, cho tay vào chỗ sensor thì không thấy màn hình đổi màu (em thử cái grand thì thấy nó đổi màu khi lấy tay che sensor), vậy nên giờ cũng không biết có phải do sensor lỗi, mong bác hỗ trợ.

Thanks!

nncuong

Administrator
Trước đây có 1 bác tháo ra lau thì nó hết, đôi khi do cài một app nào đó gây ra xung đột

naiveboy79

Trước đây có 1 bác tháo ra lau thì nó hết, đôi khi do cài một app nào đó gây ra xung đột

Em đã cài thử bản rom Stock, rom của bác thì 10.3, 11.6 và 11.7 (wipe all trước khi cài và cài lên gọi thử luôn) thì đều không được, nên cũng chưa biết là do cái gì :(. cậu bán thì có nói là dùng bản SVA 10 thì dùng được nhưng em tìm mãi chưa thấy bản đó, đang nói vs cậu bán là cho xin link để thử :(

PhamQuang

Manager
Nói chung các seri SamSung đến thời điểm này Root khá đơn giản cho nên càng thích hợp để dùng ROM Cook, việc còn lại là sự khéo léo, tài hoa,...của các đầu bếp mà thôi.

nncuong

Administrator
Em đã cài thử bản rom Stock, rom của bác thì 10.3, 11.6 và 11.7 (wipe all trước khi cài và cài lên gọi thử luôn) thì đều không được, nên cũng chưa biết là do cái gì :(. cậu bán thì có nói là dùng bản SVA 10 thì dùng được nhưng em tìm mãi chưa thấy bản đó, đang nói vs cậu bán là cho xin link để thử :(
Nếu là bản 16G Gold thì bác cài bản 4.4 stock xem

vqduc

Có thể do sensor bị bẩn
Bác gọi em hướng dẫn cho O9161178bảybảy

steinnguyen

Thở phào nhẹ nhõm là đã úp bản 11.7 của bác Cường thành công, hiện giờ vẫn chưa thấy lỗi gì. Chạy khá mượt và ổn. Thank bác Cường nhiều !!! ;)

rifle

Bản 11.7 này ngon thật rất mượt mà. Thanks bác @nncuong .
Cái Unified Daemon ko biết là cái gì mà nó uống pin ghê bác nhỉ.

PS:
Bác nào bị ngốn pin thì làm như sau:
1, Vào cài đặt > Pin > vào unified daemon > kéo xuống > vị trí ... > vị trí tiết kiệm pin.
2, Vẫn trong cài đặt > mức sử dụng dữ liệu > ấn phím option bên trái > sử dụng wifi > nó hiện thêm 1 tab wifi bên cạnh tab sim 1, sim 2 > tick vào giới hạn nền.
3, Cài đặt > Quản lý tự khởi động > bỏ tick unified

nncuong

Administrator
Nó chính là cái update thời tiết. Bản này bị lỗi gì đó của S-View mà nó update liên tục, mặc dù đã bỏ chế auto update. Để giải quyết nó thì chỉ cần vào Cài đặt -> Phụ kiện -> S-View -> Các mục hiển thị, bỏ mục thời tiết đi

rifle

Nó chính là cái update thời tiết. Bản này bị lỗi gì đó của S-View mà nó update liên tục, mặc dù đã bỏ chế auto update. Để giải quyết nó thì chỉ cần vào Cài đặt -> Phụ kiện -> S-View -> Các mục hiển thị, bỏ mục thời tiết đi
E làm theo cách của e thì kết quả rất ngon. Pin còn 60% mà onscreen đc 2,5 tiếng rồi (Chơi COC, FB, FBms, lướt web...)