• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp ROM, MOD, PORT và các vấn đề về Note 3 duos - N9002

ngocanhwin

Nó chính là cái update thời tiết. Bản này bị lỗi gì đó của S-View mà nó update liên tục, mặc dù đã bỏ chế auto update. Để giải quyết nó thì chỉ cần vào Cài đặt -> Phụ kiện -> S-View -> Các mục hiển thị, bỏ mục thời tiết đi
Anh ơi có vấn đề là cái cảm biến ánh sáng là khi up mới thì ok, nhưng sau khi cài một số cái app thì bị ngỏm luôn, đang tìm xem do bị cái app nào để báo lại cho anh. Về cơ bản bản 11.7 này ổn đấy.

nncuong

Administrator
Anh ơi có vấn đề là cái cảm biến ánh sáng là khi up mới thì ok, nhưng sau khi cài một số cái app thì bị ngỏm luôn, đang tìm xem do bị cái app nào để báo lại cho anh. Về cơ bản bản 11.7 này ổn đấy.
Do cái soft tự tắt màn hình khi đút túi đấy

steinnguyen

:)
Bản 11.7 này ngon thật rất mượt mà. Thanks bác @nncuong .
Cái Unified Daemon ko biết là cái gì mà nó uống pin ghê bác nhỉ.

PS:
Bác nào bị ngốn pin thì làm như sau:
1, Vào cài đặt > Pin > vào unified daemon > kéo xuống > vị trí ... > vị trí tiết kiệm pin.
2, Vẫn trong cài đặt > mức sử dụng dữ liệu > ấn phím option bên trái > sử dụng wifi > nó hiện thêm 1 tab wifi bên cạnh tab sim 1, sim 2 > tick vào giới hạn nền.
3, Cài đặt > Quản lý tự khởi động > bỏ tick unified

Cơ mà em lại k tìm thấy cái unified daemon trong máy em bác ơi :3

nncuong

Administrator
Chỉ cần tắt hiển thị thời tiết trong S-View thôi, không cần tắt hẳn cái deamon đi đâu

tetet

Bác Cường ơi, em đã cài ROM gốc, rồi cài Rom 11.7 của bác, nhưng Contacts và Phone vẫn bị lỗi tự thoát ra. Các giúp em với, chỉ nghe mà không gọi được bác ơi.
Quên, em là người chát FB với bác lúc chiều về vấn đề này đấy :)

steinnguyen

Chỉ cần tắt hiển thị thời tiết trong S-View thôi, không cần tắt hẳn cái deamon đi đâu

Đã làm và thấy pin trâu hẳn, cộng thêm mấy cái restrict background data nữa :> :> Thanks anh :D

nncuong

Administrator
Bác Cường ơi, em đã cài ROM gốc, rồi cài Rom 11.7 của bác, nhưng Contacts và Phone vẫn bị lỗi tự thoát ra. Các giúp em với, chỉ nghe mà không gọi được bác ơi.
Quên, em là người chát FB với bác lúc chiều về vấn đề này đấy :)
Khi up rom em có chọn multilangue phone không

tetet

Tối qua em lại up lại, lần này up trắng (không lưu lại cài đặt) thì hiện tại có vẻ ổn, không bị thoát ra nữa, nhưng khi gọi điện từ Favourites hoặc gọi phím tắt nó lại không hiện màn hình gọi điện mặc dù máy vẫn đang gọi. Em có chọn Multilanguage

nncuong

Administrator
Cái phone đó là copy từ bản quốc tế của Hongkong nên không hoàn toàn tương thích. Phần gọi đi bị lỗi là do cài đặt chọn sim khi gọi, nên đặt là gọi từ Sim mặc định

ngocanhwin

Do cái soft tự tắt màn hình khi đút túi đấy
Cách khắc phục của em là.

1. Bấm *#0*# chọn Sensor đưa tay che cảm biến gần Cam để kiểm tra cảm biến. Nếu nó chập trờn hoặc không có tác dụng thì chuyển sang bước tiếp theo
(chú ý các chỉ số THD)
2. Tải phần mềm Terminal Emulator và cài đặt tại Google play

3. Chạy Terminal Emulator ( Yêu cầu máy đã root) nhập đoạn mã sau:

$ su
$ echo -en $'\x74' > /efs/prox_cal
$ chown system:system /efs/prox_cal
$ chmod 644 /efs/prox_cal
$ sync
$ reboot

4. Bấm *#0*# chọn Sensor đưa tay che cảm biến gần Cam để kiểm tra lại chú ý các chỉ số THD nhé nếu nó thấp hơn so với lúc trước khi thực hiện là OK. Bây giờ chuyển sang bước tiếp theo.

5. Cố định các trị số cảm biến vĩnh viễn. Chạy lại Terminal Emulator nhập các đoạn mã sau:
$ su
$ echo 0 > /sys/class/sensors/proximity_sensor/prox_cal
$ echo 1 > /sys/class/sensors/proximity_sensor/prox_cal
$ reboot

Chý ý: khi kết thúc dòng lệnh bấm dấu cách rồi enter nhé

Em làm theo cách này đã 2 ngày rồi không có vấn đề gì.

ngocanhwin

Cái phone đó là copy từ bản quốc tế của Hongkong nên không hoàn toàn tương thích. Phần gọi đi bị lỗi là do cài đặt chọn sim khi gọi, nên đặt là gọi từ Sim mặc định
Anh xem có sửa được cái lỗi cảm biến tiệm cận vào trong ROM luôn được không, em thấy nhiều ae sau khi up Rom bị lỗi này.

NQH_PCV

Có cách nào xác lập để bấm phím Home hai lần bật đền pin ( Torch ) trong bản Rom 11.7 không hả bác Cường

ferrari

Thử lên CM12.1 thì ok nhưng nó chỉ nhận 1 sim ko biết mò rom nên chịu.
đang sài 11.7 nhưng TW nó cứ lỗi hoài đã clear data mà nó cũng ko hết

steinnguyen

Thử lên CM12.1 thì ok nhưng nó chỉ nhận 1 sim ko biết mò rom nên chịu.
đang sài 11.7 nhưng TW nó cứ lỗi hoài đã clear data mà nó cũng ko hết

Bác lên CM 12.1 là bản 5.1 luôn đó hả ? Em cũng lên thử hôm trước nè, lỗi nhiều với k nhận sạc :v

NQH_PCV

Bạn cài Torch.apk rồi dùng SVAsetting để chọn chức năng này
Mình đã cài Torch.apk, đã vào SVAsetting tắt đi bật lại nhiều lần và restart lại phone nhưng vẫn không được. Bác Cường xem có cách nào bật tắt Torch được khi màn hình đang khóa thì chỉ mình với

nncuong

Administrator
Mình đã cài Torch.apk, đã vào SVAsetting tắt đi bật lại nhiều lần và restart lại phone nhưng vẫn không được. Bác Cường xem có cách nào bật tắt Torch được khi màn hình đang khóa thì chỉ mình với
Tôi cài làm thử nó chạy mà. Bạn lấy cái Torch.apk của ROM SVA ấy

ferrari

Bác lên CM 12.1 là bản 5.1 luôn đó hả ? Em cũng lên thử hôm trước nè, lỗi nhiều với k nhận sạc :v
Đúng rồi đó bạn, hình như lúc đó mình cũng thấy nó ko nhận sạc và chỉ nhận đc 1 sim nên restore lại bản cũ

rifle

Chạy ngon mà bác. Bác phải vào torch bật lên đã, sau đó mới vào SVA setting cài double press.