• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp và xử lý các thông báo lỗi bằng SỐ khi Restore iPhone

vanbon

Được tầm khoảng 50 % thì nó báo lỗi trên, em nhìn cái đồng hồ giống như đồng hồ cát trên màn hình iphone lúc đang restore ấy. E chưa bao giờ gặp trường hợp này trên con IP 2G.
Cũng có thể là đã restore xong vì em thấy khi trên màn hình ip vừa xuất hiên biểu tượng vòng tròn xoay xoay thì itune báo lỗi trên. Ở ip 2G thì em thấy lúc xuất hiện đồng hồ xoay xoay là lúc iphone khởi động lại.
Em sẽ làm theo cách của a longgiang81 xem sao.

Chỉnh sửa cuối:
M

minhyahoo

Guest
Lỗi error 23 khi restore 3G Lock

Lỗi đó sau vậy. Có ai chỉ giáo dùm nhé.

H

hientb83

Guest
Lỗi 1604 cho 2G xin các bạn giúp diùm

Sáng nay mình đã làm lại con 2G của mình sau khi Up lên FW 3.0 vì đã bị lỗi 1600 (Theo hướng dẫn của Bác Sơn) và cũng đã được hoàn chỉnh khi xong FW 2.1 restore. Đến lúc nâng cấp iTunes lên 8.2.1.6 và Shift + Restore FW 3.0 thì con 2G của mình lại bị phải lỗi 1604, mình không biết cách giải quyết sao cả nên mong nhờ các bạn ai biết hướng dẫn giúp mình với. Xin cám ơn.

ThAngNgO_

Sáng nay mình đã làm lại con 2G của mình sau khi Up lên FW 3.0 vì đã bị lỗi 1600 (Theo hướng dẫn của Bác Sơn) và cũng đã được hoàn chỉnh khi xong FW 2.1 restore. Đến lúc nâng cấp iTunes lên 8.2.1.6 và Shift + Restore FW 3.0 thì con 2G của mình lại bị phải lỗi 1604, mình không biết cách giải quyết sao cả nên mong nhờ các bạn ai biết hướng dẫn giúp mình với. Xin cám ơn.

lỗi này thường gặp khi chưa dùng đúng FW gốc hoặc chưa đưa về DFU , bạn check lại các bước xem đã sai ở đâu

IPHONE12

máy em bị lỗi 1611 khi bị ăn táo ở fw 3.0 em restore lại fw 3.0 thì bị lỗi 1611 xin cac chỉ giáo,e đã đôi ppc # mà vẫn bị vậy?

legiang1812

IP 3GS Retore Báo Lỗi 23

em đang có 1 kon 3GS , FW 3.0 , trong phần chỉnh wifi thì bị mờ , máy mất sóng , retore lại thì nó báo lổi 23

các pác giúp em nó bình thường lại với ạ

thank các pác trước

ThAngNgO_

em đang có 1 kon 3GS , FW 3.0 , trong phần chỉnh wifi thì bị mờ , máy mất sóng , retore lại thì nó báo lổi 23

các pác giúp em nó bình thường lại với ạ

thank các pác trước

lỗi 23 là liên quan đến phần cứng đó chip wifi hoặc flash , tìm 1 nơi tin cậy mổ thôi :(

datleduy

hix tình hình là mình vừa restore con 3GS 16GB FW 3.0 lại thì bị dính lỗi 14 ,restore lại mấy lần cũng báo vậy.Cao thủ nào ra tay cứu giúp.Làm đủ các trò install Itune last version..cắm đi cắm lại vào các cổng USB vẫn báo lỗi.Sang máy khác lại báo lỗi 3000. hix

AnhTu

Super V.I.P
hix tình hình là mình vừa restore con 3GS 16GB FW 3.0 lại thì bị dính lỗi 14 ,restore lại mấy lần cũng báo vậy.Cao thủ nào ra tay cứu giúp.Làm đủ các trò install Itune last version..cắm đi cắm lại vào các cổng USB vẫn báo lỗi.Sang máy khác lại báo lỗi 3000. hix
Bạn thử đem qua cho mình coi thử, cái này gặp lần đầu tiên nè.

IPHONE12

cái này bạn vô topic fw 3.x tim mục "Cách down từ 3.xx về 2.xx làm y như vậy sẽ ổn mình thử và rất ổn

apple_dc

chỉ restore mà bị phần cứng (chip wifi hoặc flash) cứ đòi mổ em ip yêu dấu nghe kô hợp lí, nói thật các pak ip của mình xài từ những ngày ip mới có ở sg đến giờ kô có lỗi nào chưa gặp, mà cũng chưa đem ip ra tiệm lần nào chỉ tự mày mò học hỏi ae trên các dđ và có restore khoảng mấy trăm lần do lỗi hoặc nâng cấp fw . Nếu kô mở máy ra hoặc kô do bị rớt kô bị va chạm mạnh thì kô có lỗi nào cần mổ xẻ ip chủ yếu là do cách làm chưa đúng chịu khó học hỏi ae sẽ tìm ra giải pháp tốt nhất. Nhắc bạn bị lỗi 23, bạn mở itunes vào edit, vào preferences, vào devices delete bakup, chỉnh ngày giờ trên máy tính xong restore lại xem còn lỗi kô??? nếu còn ae sẽ hd tiếp, down từ 3.xx về 2.xx xài itunes 8.0 các fw custom muốn đổi fw các bạn hãy restore bản final của fw đó sẽ kô bị lỗi rồi hãy chuyển sang fw khác, kô nên đi tắt đón đầu khó sửa lỗi lắm các bạn !!!

Chỉnh sửa cuối:

vanbon

chỉ restore mà bị phần cứng (chip wifi hoặc flash) cứ đòi mổ em ip yêu dấu nghe kô hợp lí, nói thật các pak ip của mình xài từ những ngày ip mới có ở sg đến giờ kô có lỗi nào chưa gặp, mà cũng chưa đem ip ra tiệm lần nào chỉ tự mày mò học hỏi ae trên các dđ và có restore khoảng mấy trăm lần do lỗi hoặc nâng cấp fw . Nếu kô mở máy ra hoặc kô do bị rớt kô bị va chạm mạnh thì kô có lỗi nào cần mổ xẻ ip chủ yếu là do cách làm chưa đúng chịu khó học hỏi ae sẽ tìm ra giải pháp tốt nhất. Nhắc bạn bị lỗi 23, bạn mở itunes vào edit, vào preferences, vào devices delete bakup, chỉnh ngày giờ trên máy tính xong restore lại xem còn lỗi kô??? nếu còn ae sẽ hd tiếp, down từ 3.xx về 2.xx xài itunes 8.0 các fw custom muốn đổi fw các bạn hãy restore bản final của fw đó sẽ kô bị lỗi rồi hãy chuyển sang fw khác, kô nên đi tắt đón đầu khó sửa lỗi lắm các bạn !!!
Iphone 3GS cũng có fw 2.xx sao ??:-? :|

danhvogiacmo

máy của mình lại dở chứng thế này chứ. ngày trước khi restore ko đưa về DFU chạy ngon lành, nhưng nghe mấy đại ca nói phải đưa về DFU tốt hơn, hôm nay em thử cái thì nó báo lỗi 13, em phải rút ip ra, cắm vào úb khác để ché độ cáp đĩa restore lại ngon lành

duycuny

Các Thành Viên thảo luận về các cách sửa những thông báo lỗi hiện SỐ khi Restore iPhone ở đây!

Xin các bồ giúp đở , tôi xài iphone 3g phiên bản 3.0 khi cài game từ " Application " thì báo lổi " OxE 8008001 " không thể cài các phần mềm game và ứng dụng được . Xin các bồ chỉ cách xử lý.
CẢM ƠN các bồ rất nhiều