• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng kết 01 năm của phong trào Việt hóa.

Kojiro

Super V.I.P
Mới đây đã qua 01 năm, phong trào Việt hóa được khuấy động mạnh mẽ trên tất cả các diễn đàn Việt bằng sự ra đời của nhóm Việt hóa SymPViet của diễn đàn PDAViet!

Bằng sự quan tâm hết sức, động viên của Ban Quản trị diễn đàn PDAViet, nhóm SymPViet đã được tạo điều kiện hoạt động hết mức với khu vực dành riêng chuyên về Việt hóa tại tất cả các khu vực Symbian.

Một năm với nhiều thách thức và khó khăn trong nhiều vấn đề: từ việc xuất phát điểm của nhóm SymPViet chỉ 1, 2 thành viên với sự giúp sức của một số anh em đi trước, khó khăn trong việc xử lý cũng như giải quyết các lỗi phát sinh trong quá trình Việt hóa. Với sự tìm tòi, ham học hỏi và sự chia sẻ kinh nghiệm của một số anh em cả trong và ngoài nước, đến hôm nay nhóm SymPViet tự hào là 01 trong những nhóm hoạt động thường xuyên và có chất lượng nhất trong các diễn đàn cùng chủ đề, nhắc đến điều này không thể không kể đến các thành viên của nhóm: từ S60v3 như MinhThang, troly, rinhvh, kp_enter, KieuPhong, CaoMinh171... đến S60 như trubic786484, NGUYENTRANDUNG... đến UIQ như CaoHieu, CongVoi... và còn nhiều thành viên khác nữa.

Trong quá trình hoạt động, tất nhiên trong sự phát triển nói chung của các diễn đàn thì cũng không thể tránh khỏi các khúc mắc, cạnh tranh với các diễn đàn khác, có những vụ việc được giải quyết ổn thỏa cũng có những vụ việc vẫn còn là những nỗi đau trong lòng những người am hiểu chuyện vì sự cạnh tranh không lành mạnh, chưa tôn trọng nhau của 01 số cá thể nhỏ.

Đến thời điểm này, nhóm SymPViet tự hào đạt được các kết quả khả quan như Việt hóa được tổng cộng 375 ứng dụng các loại được đăng tải tại chủ đề cập nhật, bên cạnh một số ứng dụng được đăng tải riêng lẻ mang tính “nóng bỏng”, một số trò chơi được đăng tải riêng tại Khu vực Game. Có tổng cộng 12 thành viên của nhóm được BQT diễn đàn ghi nhận bằng việc trao tặng Chứng chỉ Việt hóa như là một sự ghi nhận với công sức của tất cả anh em đã bỏ ra để duy trì và phát triển phong trào Việt hóa Symbian của diễn đàn. Tất nhiên các con số trên sẽ không dừng lại, điều này là phù hợp với xu hướng ngày càng phát triển của hệ điều hành Symbian.

Với trọng trách được Ban Quản trị giao phó làm Trưởng nhóm, Kojiro xin gửi lời cảm ơn chân thành nhất đến tất cả anh em trong nhóm, những con người giỏi giang, chịu khó. Kojiro rất vui với những anh em mà đến thời điểm này đã cùng Kojiro hoạt động, cùng nhau trao đổi nhưng có một điều vẫn tạo cho Kojiro một cảm giác man mác buồn đó là Kojiro chưa biết hết được dung nhan của tất cả anh em được. Đó chính là khoảng cách vô hình chia cách anh em ta nhưng cùng với niềm đam mê Việt hóa, Kojiro nghĩ rằng điều đó không thể và cũng sẽ không có khả năng chia cách anh em ta cùng nhau khám phá những điều mới lạ chưa được khám phá.

Vài dòng tâm tình nhân kỷ niệm 01 năm thành lập nhóm Việt hóa, Kojiro cũng không quên dành những lời cảm ơn đến các thành viên đã ủng hộ, động viên và cùng tham gia Việt hóa với nhóm SymPViet. Những thành viên Ban Quản trị vẫn không ngừng theo dõi và giúp đỡ nhóm trong quá trình hoạt động. Những bạn bè hoạt động tại các diễn đàn khác đã góp ý để nhóm hoàn thiện hơn hoạt động của mình.

Không bằng lòng với hiện tại, nhóm SymPviet xin hứa trong điều kiện và khả năng cho phép của mình sẽ không ngừng tìm hiểu và nâng cao tay nghề của mình để ngày càng đáp ứng tốt hơn nhu cầu của tất cả các bạn. Để làm được điều đó, nhóm cũng mong nhận được sự động viên và góp ý chân thành nhiều hơn nữa của tất cả ai quan tâm đến nhóm.

Xin chân thành cảm ơn!

Thay mặt nhóm SymPViet
Trưởng nhóm
Kojiro

Zenki

Super V.I.P
12 thành viên với con số 375 ứng dụng, quả thật là rất khâm phục sự chăm chỉ miệt mài của anh em nhóm SymViet. Mới đó mà 1 năm rồi nhanh quá, không biết nói gì hơn, Zenki xin chúc các anh em ở nhóm SymViet ngày càng thu nhận thêm được nhiều nhân tài và Việt hóa thêm được nhiều Soft để đóng góp và giúp những người sử dụng chưa quen thuộc với Sym OS cũng như không hiểu biết nhiều về Ngoại Ngữ. Chúc anh em thành công trong những năm tiếp theo và không bao giờ ngừng phát triển =D> =D>

Nynk_102

E cũng là 1 mem rất hay test phần mền, trong đó hơn 1 nửa là những thành quả của nhóm SymPViet. Nhân dịp này cho e gửi lời cảm ơn tới toàng thể nhóm SymPViet , cảm ơn những cống hiến hết sức lớn lao của các anh cho diễn đàn và những thành viên yêu thích công nghệ trên PV như em. Chúc các anh có 1 sức khỏe dồi dào để có thêm nhiều thành công hơn nữa trong sự nghiệp Việt hóa của mình. Thanks to all !
Posted via Mobile Device

tuyetha

Posted via Mobile Device
Chú mừng một năm vất và đế nhận một năm thành quả.một thành quả đáng nể phục,nếu không muốn nói là rất to lớn của một tập thể mang têm SYMPVIET,sự kết hợp của những con người chưa một lần gặp gỡ,mà mang lại thành quả lớn lao cho PDAVIET nói riêng và hơn hết là cho toàn thể các thành viên của PDAVIET được tận hưởng và tiếp cận gần hơn vỏi symbian.tuy vẫn còn một vài hạt sạn nhưng thành quả này phải được biẻu dương.Cảm Ơn Các Anh Đã Nỗ Lực Và Chia Sẻ.
Chúc SymPViet ngày càng lớn mạnh và đạt được những thành công to lớn hơn nữ để góp sức đưa PDAVIET lên một tầm cao mới.em rất vui khi được tham gia trong một diễn đàn có những người như các anh

MinhThang

Manager
Chúc mừng Sinh Nhật lần thư nhất SymPViet , chúc cho SymPViet ngày càng khẳng định vị thế của mình.

Các bạn hãy vào đây cùng nhau cảm nhận chia vui cùng SymPviet nhé!

tranngocletuan

Active Member
Chúc mừng các thành viên của nhóm SymPViet nhân dịp kỉ niệm 1 năm thành lập. Mình hi vọng trong thời gian tới các thành viên của nhóm sẽ còn cố gắng hết mình để đem đến những sảm phẩm VIỆT Hóa cho anh em nhé.
Một lần nữa xin cảm ơn các thành viên của nhóm về nhuẽng nỗ lực trong 1 năm qua !

Caominh171

Chúc mừng SYMPVIET thêm 1 tuổi mới ngày càng lớn mạnh, ngày càng vươn xa & khẳng định vị thế của mình cả trên 4rum trong nước lẫn ngoài nước, góp phần xây dựng PDAVIET vững mạnh!!!

troly

Well-Known Member
Chúc mừng SymPViet tròn một tuổi, với những gì đã có SymPviet ngày càng vươn xa. Mãi xứng đáng với sự mong đợi của cộng đồng Symbian, sống mãi trong lòng mọi người!!!

Last edited by a moderator:

salemthecat100

chúc nhóm Việt hóa PDA Việt nói riêng và Diễn Đàn PDA Việt nói chung luôn luôn phát triển vững mạnh

Thanks.............

HotelHoangMinh

CHÚC MỪNG SINH NHẬT LẦN I NHÓM VIỆT HÓA SYMPVIET. CHÚC CÁC BẠN THẬT NHIỀU SỨC KHỎE ĐỂ ĐƯA CAO TÀU PDA THÀNH CON TÀU VĨ ĐẠI NHẤT CỦA NHÂN LOẠI. CHÚC MỪNG=D>=D>=D>

hnthanh09

mình rất cám ơn SymPViet,với những thành viên đã ngày đêm miệt mài tạo ra những pm việt hóa, để những người a,b,c như mình tiếp cận được với niềm đam mê mà trước đó đã không có đk để tìm hiểu, học tập. Đã sử dụng nhiều pm Việt hóa mà hôm nay mới biết 21/9 là sinh nhật của SymPViet; thật trùng hợp, 21/9 cũng là ngày con trai mình tròn 5 tuổi. Xin chúc mừng SymPViet, mong các bạn luôn phát huy những gì mình đã đạt được, cố gắng hơn nữa để giúp ích cho mọi người các bạn nhé!=D>=D>

thanha1969

Mình là thành viên thường xuyên hàng ngày của PDA việt, nhất là chuyên mục phần mềm việt hoá, bởi lẽ tiếng mẹ đẻ bao giờ cũng thân thương, gần gũi hơn (dù cho TA cũng hiểu tương đối). Rất cảm ơn sự nỗ lực cố gắng 1 năm qua của nhóm việt hóa và các bạn ngoài nhóm. Cảm ơn chuyên mục phần mềm việt hoá đã mang PDAVIET đến gần hơn với trái tim, khối óc của người việt chúng ta!

thanhlongnd

mình là 1 cá nhân nhỏ lẻ không cảm tình với 1 số thành viên SymPViet. Nhưng không thể ai phủ nhận 1 điều : thành quả nhóm SymPViet làm được thực sự lớn .

Nhưng lớp nhân sự do PV dìu dắt, 1 năm mà nhóm có tổng cộng 13 người, hơi ít quá chăng ?

anhtuan206

Chúc mừng sinh nhật lần thứ 1 của SymPViet.chúc mọi người trong nhóm SymPViet luôn có một sức khỏe thật tốt,thành công trong cuộc sống...để có thể phát huy hơn nữa khả năng của mình để đóng góp vào SymPViet ngày càng có nhiều phần mềm việt hóa hơn nữa,phát triển hơn nữa...=D>=D>=D>

nguyenson_44

Mong sao phong trào VH ngày càng được củng cố và lớn mạnh tại pdaviet. Chúc mừng sinh nhật SymPViet.

MrTocXu

Trong cả kho phần mềm mà em đang có thì 100% là những phần mềm ứng dụng do nhón SymPViet đã việt hóa và đưa lên diễn đàn ! em cảm ơn các bác rất nhiều ! vì những ứng dụng việt hóa toàn là những ứng dụng hay và không thể thiếu cho một chiếc Mobile ! chính những người trong nhóm việt hóa đã đưa công nghệ đến tay mọi người Việt một cách nhanh chóng và giúp mọi người làm chủ đc chiếc Mobile của mình ! chúc các bác tình yêu sức khỏe tiền bạc tràn trề ! Chúc nhóm SymPViet ngày càng lớn mạnh ! chúc Sinh nhật vui vẻ !

w2k

chúc mừng birthday SymPViet. hy vọng các bạn trong nhóm se VH nhìu phần mềm hơn nữa. chúc PdaViet se ngày càng lớn mạnh. I LOVE PdaViet.

Caohieu88

Thật sự là mình rất vui vì sau khi tham gia nhóm đã biết được rất nhiều thứ và bây giờ đã tròn 1 năm sinh nhật rùi, những gì mình đóng góp là quá nhỏ so với các bạn... chúc mừng sinh nhật SymPviet, chúc anh em mạnh khỏe và may mắn, kèm theo đây cũng là lời xin lỗi cả nhà!!!

tiephien1

em không biết nói gì hơn là lời cảm ơn chân thành nhất sẽ đến với các Anh. chúc các Anh luôn mạnh khỏe, ngày càng có nhiều pm VH, chúc mọi điều tốt đẹp nhất sẽ đến với các Anh. chúc PV ngày càng phát triển. cảm ơn tất cả các Anh!