• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ TOOLS UNLOCKCID VÀ SUPERCID CHO HTC KAISER (TYTNII) ★

ngongiosau

Hic hic sướng quá các bạn ơi, cuối cùng sau 4 h loay hoay mình đã bẻ khóa được chú dế của mình, minh xin nêu lên vài kinh nghiệm sau quá trình làm việc miệt mài và hết sức kiên nhẫn:
- Bước khó nhất là bước unlock CID : các bạn copy file JumpSPL1.56-KAIS vào PPC ( nhớ vào máy nhé đừng copy vào thẻ nhớ, tốt hơn hết là tháo thẻ nhớ ra trước) rồi chạy trực tiếp trên PPC
- PPC chuyển về Bootloader thì các bạn rút cable usb ra trong vài giây rồi cắm lại
- Chạy file KaiserCustomRUU từ máy tính của các bạn
- Sau vài phút là ok thôi
- Các bước sau thi làm theo hướng dẫn thôi ( bắt đầu từ bước 2 của KaiserUnlocker_V2_Olipro)
Chúc các bạn thành công nhé
PM: Mình cũng mới dùng PPC được vài tháng thôi nhưng thik tò mò, các bạn cứ thử làm đi không sao đâu
ah còn một điểm chú ý là mình dùng win vista, asyn 4.5 không hiểu sao không dùng được các bạn nên cài bản hỗ trợ vista có trong diễn đàn đó.
Mình đi ngủ thôi 2h30 sáng rồi
Cố lên nhé mình vẫn đang phê đây vì tự mình đã "phá" được chú dế của mình

Mình gửi bên kia rồi nhưng vào đây gửi lại để a e nào thấy là làm được luôn cho nhanh đỡ phí 4h lao đọng của mình

Lesangmd

Cám ơn Bác Phạm Quang , mình làm thành công và đã chạy thành công bản ROM mới của mod Medkid ! :D

DELLX30

Sau khi chạy Kaiser UnlockCID của Jockyw V2 Tool Olipro (từ bước 2) thì khi khởi động máy, radio của máy thành 1.70.OliNex . Tuy nhiên sau đó màn hình chỉ hiển thị chấm nhiều màu toàn màn hình ???
(đưa máy về Bootloader thì trên cùng của màn hình có dòng Security Unlocked (SPL-1.0 OliPof)
Có cách nào khắc phục không xin chỉ dẫn. Cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

vienphn

minh lam theo chi dan cua cac ban nhung toi khi rut cap ra gan vao may ko co nha duoc nghia la sao minh bo tay luon xin cac su phu chi giup cam on nhieu

NhatToai

Super V.I.P
minh lam theo chi dan cua cac ban nhung toi khi rut cap ra gan vao may ko co nha duoc nghia la sao minh bo tay luon xin cac su phu chi giup cam on nhieu

- Bạn chú ý lần sau nhớ post bài phải gõ tiếng Việt có dấu nhé,nếu không sẽ bị delete ngay.
- Nếu sau khi gắn cáp lại thiết bị không nhận USB thì bạn reset cho PPC và tiến hành làm trở lại.Bạn nên tìm đọc thêm về PP HardSPL,có rất nhiều các vấn đề liên quan đến câu hỏi của bạn và đã được trả lời,chỉ dẫn cụ thể trong khu vực HTC Kaiser này.

cppc

Mình nghe nói khi chạy unlock CID và SIM phải chú ý phiên bản WM của máy, hình như có cái chạy được với bản 6.0, có cái chỉ chạy với 6.1. Ở trên mình đã thấy một bác nói đến nhưng mình muốn nhờ MOD xác nhận lại một lần chắc chắn :D : Trong 2 cái unlockCID của Jockyw và unlockSIM của Olipro cái nào chỉ chạy với WM6.0, cái nào chỉ chạy với WM6.1 hay là chạy được với cả 2? Cám ơn các MOD trước

NhatToai

Super V.I.P
Mình nghe nói khi chạy unlock CID và SIM phải chú ý phiên bản WM của máy, hình như có cái chạy được với bản 6.0, có cái chỉ chạy với 6.1. Ở trên mình đã thấy một bác nói đến nhưng mình muốn nhờ MOD xác nhận lại một lần chắc chắn :D : Trong 2 cái unlockCID của Jockyw và unlockSIM của Olipro cái nào chỉ chạy với WM6.0, cái nào chỉ chạy với WM6.1 hay là chạy được với cả 2? Cám ơn các MOD trước

Tất cả đều chạy được vì mình từng thử trên WM 6 lẫn 6.1.
Tool unlock SIM của Olipro làm việc tốt hơn trên WM 6.1,trong khi Tool unlock SIM của JockyW thì được khuyến cáo chỉ nên thực hiện trên WM 6.0.
Tuy nhiên nếu máy không bị lock SIM thì chỉ cần chạy Tool HardSPL của JockyW là có thể up ROM hoặc radio thoải mái rồi.

DELLX30

Có ai giúp trả lời vấn đề này dùm. Thks!

Sau khi chạy Kaiser UnlockCID của Jockyw V2 Tool Olipro (từ bước 2) thì khi khởi động máy, radio của máy thành 1.70.OliNex . Tuy nhiên sau đó màn hình chỉ hiển thị chấm nhiều màu toàn màn hình ???
(đưa máy về Bootloader thì trên cùng của màn hình có dòng Security Unlocked (SPL-1.0 OliPof)
Có cách nào khắc phục không xin chỉ dẫn. Cám ơn

NhatToai

Super V.I.P
Có ai giúp trả lời vấn đề này dùm. Thks!

Bạn down về một bản ROM Ship,đưa máy về bootloader,kết nối với máy tính và tiến hành up ROM.Các bản Ship có đầy đủ trong khu vực này,bạn nên thử với bản Ship 3.28.405.0 hoặc 3.29.707.0.
Sau khi hoàn tất bạn nên dùng tool Hard SPL 3.29 của JockyW hoặc cmonex để HardSPL cho máy nhé.

deptraidatinh

các bác cho em hỏi chút.em đang dùng con HTC Kaiser.extrom PDA việt thỉnh thoảng máy đang nhập liệu thì dừng 1-2 giây.thế nó bị làm sao hở các bác

NhatToai

Super V.I.P
các bác cho em hỏi chút.em đang dùng con HTC Kaiser.extrom PDA việt thỉnh thoảng máy đang nhập liệu thì dừng 1-2 giây.thế nó bị làm sao hở các bác

Bạn đã up bản ROM version nào nên post bài trong Thread ấy thì mọi người mới hiểu và giúp bạn được.Bạn thử HardSPL 3.29 xem sao nhé.

htdungcaonguyen

Các anh em cùng Man phamquang cho htdungcaonguyen hỏi: sau khi Unlock xong thì camera lỗi, bật lên thì tối om. Nêu bấm nút để chụp thì một lúc sau báo: unable to capture photo. unable to get frame data from camera device (Không thể chụp ảnh. Không thể nhận được khung dữ liệu từ máy ảnh điện thoại). Cái này phải sửa sao ạ?

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Các anh em cùng Man phamquang cho htdungcaonguyen hỏi: sau khi Unlock xong thì camera lỗi, bật lên thì tối om. Nêu bấm nút để chụp thì một lúc sau báo: unable to capture photo. unable to get frame data from camera device (Không thể chụp ảnh. Không thể nhận được khung dữ liệu từ máy ảnh điện thoại). Cái này phải sửa sao ạ?

Máy bạn đang sử dụng HDH WM 6.0,sau khi unlock thì bản radio 1.70 patch đã gây ra hiện tượng này:gọi chung là lỗi không tương thích radio.
Bạn chỉ cần up lại bản radio khác hoặc up lên WM6.1 và radio 1.65.xx.xx là OK.
Chú ý thực hiện và kiểm tra lại phần unlockCID/HardSPL trước khi tiến hành up radio hoặc up ROM.
- HDH WM6.0 sẽ tương thích dòng radio 1.27.xx.xx
- HDH WM6.1 sẽ tương thích dòng radio 1.58.xx.xx- 1.65.xx.xx- 1.70.xx.xx- 1.71.xx.xx.

htdungcaonguyen

Máy bạn đang sử dụng HDH WM 6.0,sau khi unlock thì bản radio 1.70 patch đã gây ra hiện tượng này:gọi chung là lỗi không tương thích radio.
Bạn chỉ cần up lại bản radio khác hoặc up lên WM6.1 và radio 1.65.xx.xx là OK.
Chú ý thực hiện và kiểm tra lại phần unlockCID/HardSPL trước khi tiến hành up radio hoặc up ROM.
- HDH WM6.0 sẽ tương thích dòng radio 1.27.xx.xx
- HDH WM6.1 sẽ tương thích dòng radio 1.58.xx.xx- 1.65.xx.xx- 1.70.xx.xx- 1.71.xx.xx.

Thực ra máy mình trước khi Unlock là WM6.1 nguyên gốc Update của AT&T. sau khi Unlock thấy lỗi camera, qua tham khảo cũng đoán là do không tương thích radio, đã up bản radio 1.64.xxx Man phamquang giới thiệu, up rom mới nhất của Man phamquang nhưng vẫn vậy. Bạn giúp mình nhé, vì dòng kaiser mình không có kinh nghiệm chút nào cả.Link Radio1: 1.65.xx.xx- 1.70.xx.xx- 1.71?

daimobile08

các anh cho em hỏi cái kais100 :

có thể unlock sim được bằng tool của chú QUANG giới thiệu ko vậy?

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
các anh cho em hỏi cái kais100 :

có thể unlock sim được bằng tool của chú QUANG giới thiệu ko vậy?

Sử dụng và chạy Tool: KaiserUnlocker V2 by Olipro

Đúng các bước như đã hướng dẫn, sẽ vừa UnlockCID và tạo SuperCID, chính là UnlockSIM đấy.

Các bạn lưu ý khái niệm: SuperCID ~ UnlockCID + UnlockSIM đó.

daimobile08

em chạy xong step2 tới step3 sw báo lỗi :

máy thì khởi động lại lên hình nhưng đến khi chạy hết chừ at&t thì màn hình đen thui máy vẫn còn nguồn. kết nói với microsoft activeSync bình thường vậy là bị lỗi gì mong các anh giúp em với