• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Topaz-XDAndroid 2.2 (android 2.2 trên diamond2)

hhtn

bác nói đúng quá
bác có xài bản rom nào có sense mà vẫn mượt, k bị giật k ạ?!
em xài bản LENINredANDROID_3D bị giật tung khói
hix hix

BACk

ai chỉ chi tiết hơn hộ em đc ko, vào trang hướng dẫn là tiếng anh mù đặc, thanks nhìu

n00bvn

Cho mình hỏi 1 chút:

1. Để cài Android, mình không cần phải xóa WM đi đúng ko?
2. Sau này nếu mình muốn xóa Android đi để trở lại WM thì phải làm thế nào?

Cám ơn.

Cho mình hỏi 1 chút:

1. Để cài Android, mình không cần phải xóa WM đi đúng ko?
2. Sau này nếu mình muốn xóa Android đi để trở lại WM thì phải làm thế nào?

Cám ơn.
Android chạy trên thẻ nhớ và phải chạy thông qua WM nên không phải xóa WM...

n00bvn

cho mình hỏi là sau khi cài Android vào thì làm thế nào để đồng bộ contacts trên 2 OS, chuyển contact từ WM sang Android và ngược lại?

n00bvn

có bạn nào gặp lỗi này như mình chưa nhỉ:
mình down bản XDAndroid mới nhất (25/03/2011) về, copy file startup.txt rồi, chạy Haret.exe thì hiện lên thông báo "Booting Linux", chạy hết thì máy rung 2 cái rồi đơ luôn.
mình đang dùng rom dutty, hard spl 1.3.
bạn nào bị thế này rồi thì giúp mình với.
thanks.

vinani

Bản Android này có hỗ trợ giao diện tiếng việt không các pác. Em định việt hóa cái điện thoại cho Papa xài nhưng WM6.5 không có tiếng việt. Nghe nói là Andriod có tiếng việt nên định làm thử 1 cái. Bạn nào biết xin tư vấn giúp, miễn sao cái phone có giao diện tiếng việt là ok. Cảm ơn trước

cphanngo

Download file data khong duoc anh oi.

Bạn vui lòng viết bạn bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

lightgreen_moon

Anh ơi, em cài xong thì bị chết cảm ứng. Có cách nào khắc phục ko anh? Với lại cho em hỏi, có đoạn nó đừng lại cho mình chọn 5 điểm định vị trên màn hình. Mà sao lúc em cài, em chưa được chọn thì nó bỏ qua chạy tiêp code khác rồi? Làm sao sửa lại lỗi đó anh ??

Anh ơi, em cài xong thì bị chết cảm ứng. Có cách nào khắc phục ko anh? Với lại cho em hỏi, có đoạn nó đừng lại cho mình chọn 5 điểm định vị trên màn hình. Mà sao lúc em cài, em chưa được chọn thì nó bỏ qua chạy tiêp code khác rồi? Làm sao sửa lại lỗi đó anh ??
Chạy trên thẻ nhớ nên bạn thử boot về WM hay úp lại rom WM khác xem cảm ứng thế nào. Còn nó tự bỏ qua thì kệ nó thôi.

hai1994

sao mình chạy lên adroid rồi mà k thấy mục appinstaller đâu nhỉ
k có nó có cách chạy đc ứng dụng .apk từ thẻ nhớ k

sao mình chạy lên adroid rồi mà k thấy mục appinstaller đâu nhỉ
k có nó có cách chạy đc ứng dụng .apk từ thẻ nhớ k
Nếu bạn vào Market được thì tìm PM quản lý file như Root Explorer, ES File Explorer,... để cài đặt nhé.

hophuan

sao em giai nen ma ko thay file startup.txt

:|:|:|:|:|sao em giai nen ma ko thay file startup.txt