• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Topic cập nhật và tổng hợp các bản rom Wm6.5 cho Atom Life

hienduc

mấy build sau này đã có thể set rung được rồi. Còn Ram ko được nhìu lắm nhưng cũng gọi là tạm xài được :D

QuangThang89

Well-Known Member
Test 1 buổi chiều có vài nhận xét như sau:

Đây là 1 bản rom phải nói là rất tuyệt từ trước đến nay (chỉ đối với giao diện mới này thui nha)

Ko có gì phải phàn nàn về rom này cả chỉ ngoại trừ free ram ít hơn các bản có giao diện bình thường nhưng như thế là tốt rồi khi mà giao diện mới này quá đẹp thì sẽ dẫn đến việc ngốn ram :D

tranngocletuan

Active Member
bạn tìm và nghiên cứu vụ pin chai đi nhá, pin chai rồi đấy. Mình đã nghiên cứu và bây giờ dùng đến 1% mới sạc pin lại:D=D>
nếu bạn có phương pháp gì hay về Pin thì có thể đưa bài viết ra phần http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=233 còn đây chỉ là "Topic cập nhật và tổng hợp các bản rom Wm6.5 cho Atom Life " cẩn thận ko bị delete bài đó =))
nếu bạn có cách làm pin bị chai mà về 1% thì IM cho mình nhé

tampham

Test 1 buổi chiều có vài nhận xét như sau:

Đây là 1 bản rom phải nói là rất tuyệt từ trước đến nay (chỉ đối với giao diện mới này thui nha)

Ko có gì phải phàn nàn về rom này cả chỉ ngoại trừ free ram ít hơn các bản có giao diện bình thường nhưng như thế là tốt rồi khi mà giao diện mới này quá đẹp thì sẽ dẫn đến việc ngốn ram :D

bác cho hỏi nút x đóng chương trình của bản rom này không đóng hẳn mà chỉ minimize, cài wtask hay htc task manager được không vậy, vì mình nghỉ nút OK đã chuyển uống dưới mà các chương trình đó thì lại dành cho nút OK phía trên:(. chứ dùng một tid rồi dùng task manager, hơi phiền8-|

tranngocletuan

Active Member
bác cho hỏi nút x đóng chương trình của bản rom này không đóng hẳn mà chỉ minimize, cài wtask hay htc task manager được không vậy, vì mình nghỉ nút OK đã chuyển uống dưới mà các chương trình đó thì lại dành cho nút OK phía trên:(. chứ dùng một tid rồi dùng task manager, hơi phiền8-|
bác có thể dùng Tack Manager cũng ok nhưng phải cài HTC Boot Launcher trước nhé

QuangThang89

Well-Known Member

Hiện giờ chưa có chương trình Task Manager nào hỗ trợ giao diện mới cả, bạn có thể cài HTC Task Manager rồi thủ công tắc những ctr đang chạy ẩn chứ ko thể tap vào nút X mà tắt luôn ctr như giao diện cũ, thân :)

baynhuan

làm sao để up rom đuôi dio

MÌnh đã up rom từ 6.1 ( lúc mua đã có ) xuống win 6.0 của trang o2 asia. Nay mình muốn up lên 6.5 mà không biết up. Tìm hiểu mãi mà làm ko được. VÌ 6.5 nó chỉ có file dio thôi. Còn 6.0 trên trang O2 nó là định dạng exe rất dễ cài. Có ai giúp mình vụ này được không

QuangThang89

Well-Known Member
MÌnh đã up rom từ 6.1 ( lúc mua đã có ) xuống win 6.0 của trang o2 asia. Nay mình muốn up lên 6.5 mà không biết up. Tìm hiểu mãi mà làm ko được. VÌ 6.5 nó chỉ có file dio thôi. Còn 6.0 trên trang O2 nó là định dạng exe rất dễ cài. Có ai giúp mình vụ này được không

Vấn đề này đã nói rõ trên box này rồi, file có đuôi *.dio là file rom up qua thẻ nhớ, bạn dùng thẻ nhớ có dung lượng <2GB, format thẻ ở định dạng FAT trên PC, rồi chép file AL1.DIO vào thẻ và ko để file nào trong thẻ ngoài file này, sau đó gắn thẻ vào máy và đưa máy về bootloader (record + reset), chờ máy chạy hết 100% sẽ tự reset và bạn có rom mới.

Phương pháp up qua thẻ này rất an toàn ko sợ bị chết boot, còn phương pháp up qua cable rất nguy hiểm, đang up nửa chừng mà bị mất kết nối giữa PPC và PC thì tiu em PPC :D

Thân :)

dana2007

Vấn đề này đã nói rõ trên box này rồi, file có đuôi *.dio là file rom up qua thẻ nhớ, bạn dùng thẻ nhớ có dung lượng <2GB, format thẻ ở định dạng FAT trên PC, rồi chép file AL1.DIO vào thẻ và ko để file nào trong thẻ ngoài file này, sau đó gắn thẻ vào máy và đưa máy về bootloader (record + reset), chờ máy chạy hết 100% sẽ tự reset và bạn có rom mới.

Phương pháp up qua thẻ này rất an toàn ko sợ bị chết boot, còn phương pháp up qua cable rất nguy hiểm, đang up nửa chừng mà bị mất kết nối giữa PPC và PC thì tiu em PPC :D

Hình như là nhả nút reset trước trong khi còn giữ nút record mới được thì phải.
Kiếm rom 6.0 có radio mới nhất up lên rồi up OS như bạn QuangThang89 đã hướng dẫn là được chúc thành công.

phuongduy2908

Vậy trong những bản rom này bản nào ổn định, ít hao pin, nhanh và trống nhiều RAM vậy các bạn

hienduc

Cái này là do cảm nhận của mỗi người thôi bạn à. Bạn nên up thử các Rom trên, bạn thấy Rom nào ưng ý thì dừng ko up nữa hoặc có thể up thêm Rom mới để tìm hiểu thêm. Thân :D

dana2007

Vậy trong những bản rom này bản nào ổn định, ít hao pin, nhanh và trống nhiều RAM vậy các bạn

up bản life23001 đi. Các bản sau này giao diện đẹp nhưng hoạt động ko ưng ý.
up nhanh thôi nên bạn up thử bản nào bạn thích.
Nên backup lại mobile của bạn nhé.

baokhi

bác quangthang cho thêm link mediafire hoặc sendspace đi, chứ link rapid thì em chịu, không down được :(

QuangThang89

Well-Known Member
bác quangthang cho thêm link mediafire hoặc sendspace đi, chứ link rapid thì em chịu, không down được :(

Sorry vì mấy bữa nay bận ôn thi tốt nghiệp nên mình ít online, thứ 6 này mình vào Sài Gòn anh em nào ở SG phone mình cafe nha :D (sr spam :D)

Còn về 3 bản build mới này mình khuyên ko nên dùng, Pagepool = 4mb nên máy chạy rất chậm, nên quay về những bản build có Pagepool = 6mb mà xài cho nhanh